[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

hoangminh168

Xe đạp
Chính xác khu này đó cụ. Cđt thu lại bảng hàng hqua nay ra bảng hàng mới 24tr/m đất 4tr/m xây dựng. Cđt nói họ trúng thi công cầu đông ngạc nên có tiềm năng. Em cũng như cụ ngâm cưu kỹ hnay sale mới cho xem 1 loạt kết quả thanh tra ký từ 13.11 nên chắc vì vậy cđt tự tin tăng giá. Từ t7 tới t3 đi hết 4 căn lk còn lại.
À vậy cụ hỏi LK rồi, em đang ngắm lô BT thì giá đâu vẫn 21-22 thôi. LK bên đó hết nhanh lắm, BT thì vẫn còn. Chắc tiền to hơn nên đi chậm hơn. Cụ tìm hiểu có thông tin gì hay không chia sẻ giúp, em cũng tính tìm hiểu thêm vài ngày rồi QĐ. Ngoài ra em ngắm khu HUD nhưng nó chưa ra hàng, sợ đợi lúc đó giá lên mất rồi.

thaomoc

Xe tăng
À vậy cụ hỏi LK rồi, em đang ngắm lô BT thì giá đâu vẫn 21-22 thôi. LK bên đó hết nhanh lắm, BT thì vẫn còn. Chắc tiền to hơn nên đi chậm hơn. Cụ tìm hiểu có thông tin gì hay không chia sẻ giúp, em cũng tính tìm hiểu thêm vài ngày rồi QĐ. Ngoài ra em ngắm khu HUD nhưng nó chưa ra hàng, sợ đợi lúc đó giá lên mất rồi.
HUD là ở Đại Thịnh pải ko Cụ !

rattle

Xe đạp
Hnay thì làm gì còn lk cụ giá mới đó là bt đấy thế nên rẻ nhát giờ là 6.7 tỷ

hoangminh168

Xe đạp
HUD là ở Đại Thịnh pải ko Cụ !
Đúng rồi cụ, nó ở phía sau TT Hành chính ML. Hôm trước em vừa qua khảo sát, khá quy mô, hạ tầng xong rồi nhưng hỏi các nguồn thấy nói chưa mở bán, nếu đợi bán lẻ chắc còn khá lâu.

thaomoc

Xe tăng
Đúng rồi cụ, nó ở phía sau TT Hành chính ML. Hôm trước em vừa qua khảo sát, khá quy mô, hạ tầng xong rồi nhưng hỏi các nguồn thấy nói chưa mở bán, nếu đợi bán lẻ chắc còn khá lâu.
Dạo này e cũng bận nên ko đi đâu dc, năm ngoái thì e đi suốt

Lionking288

Xe tải
Căn của cụ có sổ chưa cụ.
Sổ đỏ rồi cụ ah, hầu như bên Hà Phong đều pháp lý ok có sổ đỏ cả rồi cụ nhé. Giờ xây dựng nhiều và lượng người về ở cũng đông vui, nhộn nhịp hơn trc nhiều rồi cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

hoangminh168

Xe đạp
Hnay thì làm gì còn lk cụ giá mới đó là bt đấy thế nên rẻ nhát giờ là 6.7 tỷ
Thế à cụ? Em hỏi thấy BT còn khá nhiều nên ko nghĩ họ tăng sớm. Mai em hỏi lại cậu sale xem sao, em ko muốn hỏi nhiều chỉ tự tìm hiểu vì sợ sale nghĩ mình máu quá lại nâng giá!

Culoc

Xe đạp
Các cụ cho hỏi tình hình giải phóng mặt bằng cienco5 khu mở rộng? không biết bao giờ khu mở rộng mới được xây?

Culoc

Xe đạp
Hnay đất lên thêm 3.5 tr xây lên thêm 1 tr cụ nhé. Nhu bt nhỏ nhất chênh hơn 1 tỷ sau 1 tuần. Chúc mừng cụ nào cọc sớm.
Mấy tháng trước em có vào khu này xem, BT nhà vườn diện tích 215m2 giá khoảng 20tr/m2, 3tr/m2 xây. Nhưng thiết kế theo em nghĩ là lỗi nghiêm trọng nên chạy mất dép, có lẽ vì thế CDT mới tính 3tr/m2 xây dựng, chứ nếu không cũng phải trên dưới 5tr/m2 xây dựng.

binh77

Xe tăng
Thế à cụ? Em hỏi thấy BT còn khá nhiều nên ko nghĩ họ tăng sớm. Mai em hỏi lại cậu sale xem sao, em ko muốn hỏi nhiều chỉ tự tìm hiểu vì sợ sale nghĩ mình máu quá lại nâng giá!
Thực ra việc sốt giá nhiều khi có sự góp phần của cả ng thăm dò hỏi mua nhưng ko mua. Như cụ đi hỏi để tham khảo, cụ sợ pháp lý, sợ bị mua hớ, hoặc muốn tìm lô đẹp giá rẻ. Cụ đi gọi ĐT hỏi 10 sales, trong khi hàng thì chỉ có 1-2 lô, mà nguồn hàng đều thông nhau giữa 10 sales. Cụ hỏi sale1 sales báo có khách xịn, cuối tuần lên chốt nhé, hỏi sale 2 cũng bảo khách ruột của em, chờ tý sắp chốt, .... đến sales 10 thì sales 10 hốt quá sợ mất hàng, mất phí môi giới nên bảo lô đó khách em chốt rồi nhé, cbi chuyển cọc. Mà 10 ô sale đều sợ bị mất khách nên giấu ko cho biết khách là ai. Thế là thị trường loạn lên, tưởng có 10 ô khách sộp cbi mua tranh nhau 1 lô, chủ nhà nghe thấy 10 sale gọi lại hoảng quá, tưởng tt sốt xình xịch, sợ bán hớ, nên ko bán nữa. 10 sales lại tbao cụ là tt sốt lắm, lô đó a ko quyết ngay, người ta bán mất rồi, thôi để em tìm lô khác cho anh, nhưng lần sau a phải cọc sớm ko mất hàng.
Đấy là 1 góc kịch bản của cơn sốt đất.

Phì phò

Xe hơi
Các bác thạo tin khu vực cho ý kiến về khu này với, em đang tìm hiểu, thấy cũng khá ổn nhưng chưa có nhiều thông tin đa chiều. So với các dự án khác thì đã xây lên hết rồi.
https://melinhland.com.vn/du-an/khu-biet-thu-nha-vuon-tien-phong-me-linh/
Khu này quy mô nhỏ quá, để giữ tiền thì tạm, chứ để đầu tư lướt sóng sợ ko có chợ, phải nương nhờ các chợ to khác bên cạnh. Và phải cẩn thận chủ đầu tư bỏ của chạy lấy ng khi đất đóng băng.

hoangminh168

Xe đạp
Mấy tháng trước em có vào khu này xem, BT nhà vườn diện tích 215m2 giá khoảng 20tr/m2, 3tr/m2 xây. Nhưng thiết kế theo em nghĩ là lỗi nghiêm trọng nên chạy mất dép, có lẽ vì thế CDT mới tính 3tr/m2 xây dựng, chứ nếu không cũng phải trên dưới 5tr/m2 xây dựng.
Nó bị lỗi gì hả cụ?

hoangminh168

Xe đạp
Khu này quy mô nhỏ quá, để giữ tiền thì tạm, chứ để đầu tư lướt sóng sợ ko có chợ, phải nương nhờ các chợ to khác bên cạnh. Và phải cẩn thận chủ đầu tư bỏ của chạy lấy ng khi đất đóng băng.
Mua khu này thì cũng tính lâu dài thôi bác, còn lướt thì vẫn phải sang chỗ sóng to. Nhưng khi về ở ổn định thì cũng như nhau thôi. Khu này nhỏ nhưng ở được luôn, gần khu dân cư đông đúc chứ không như mấy khu to kia, nên đóng băng cũng không ngại bác ạ.

hoangminh168

Xe đạp
Thực ra việc sốt giá nhiều khi có sự góp phần của cả ng thăm dò hỏi mua nhưng ko mua. Như cụ đi hỏi để tham khảo, cụ sợ pháp lý, sợ bị mua hớ, hoặc muốn tìm lô đẹp giá rẻ. Cụ đi gọi ĐT hỏi 10 sales, trong khi hàng thì chỉ có 1-2 lô, mà nguồn hàng đều thông nhau giữa 10 sales. Cụ hỏi sale1 sales báo có khách xịn, cuối tuần lên chốt nhé, hỏi sale 2 cũng bảo khách ruột của em, chờ tý sắp chốt, .... đến sales 10 thì sales 10 hốt quá sợ mất hàng, mất phí môi giới nên bảo lô đó khách em chốt rồi nhé, cbi chuyển cọc. Mà 10 ô sale đều sợ bị mất khách nên giấu ko cho biết khách là ai. Thế là thị trường loạn lên, tưởng có 10 ô khách sộp cbi mua tranh nhau 1 lô, chủ nhà nghe thấy 10 sale gọi lại hoảng quá, tưởng tt sốt xình xịch, sợ bán hớ, nên ko bán nữa. 10 sales lại tbao cụ là tt sốt lắm, lô đó a ko quyết ngay, người ta bán mất rồi, thôi để em tìm lô khác cho anh, nhưng lần sau a phải cọc sớm ko mất hàng.
Đấy là 1 góc kịch bản của cơn sốt đất.
Bác nói thì đúng rồi nhưng người mua thì cũng phải tham khảo rồi mới mua chứ, cơ bản là người mua có chấp nhận giá không chứ sale cứ thấy hỏi nhiều mà đẩy lên thì cũng chẳng có ai mua đâu.

binh77

Xe tăng
Bác nói thì đúng rồi nhưng người mua thì cũng phải tham khảo rồi mới mua chứ, cơ bản là người mua có chấp nhận giá không chứ sale cứ thấy hỏi nhiều mà đẩy lên thì cũng chẳng có ai mua đâu.
Chuẩn rồi cụ, mua là phải tham khảo, không những tham khảo mà phải tìm hiểu rất rất kỹ chứ, chẳng qua là thời điểm này, MG nhiều nên dựa vào hiệu ứng đó nên họ đẩy lên thôi.

hoangminh168

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ, mua là phải tham khảo, không những tham khảo mà phải tìm hiểu rất rất kỹ chứ, chẳng qua là thời điểm này, MG nhiều nên dựa vào hiệu ứng đó nên họ đẩy lên thôi.
Nói chung môi giới chỉ lùa gà thôi bác ạ, nếu thấy người có KN là họ lại thay đổi cách làm việc ngay, :). Muôn đời thì cứ ông non bị ông già dơ lùa thôi, thôi thì cũng là bài học. Tỉnh táo thì mình vẫn phải làm việc với môi giới nhưng không theo định hướng của họ mà có tìm hiểu và đánh giá riêng.

hoangminh168

Xe đạp
còn tùy cụ à, time này k nhanh có khi mất, e thấy time này nhà nhà mua chứ bán ít lắm, bán người ta cũng phải mua chỗ mới chứ ít khi bán để tiên đấy mà gửi tiêt skieemj
Không biết quan điểm các bác như nào nhưng em ko đua tranh. Tất nhiên mình tìm hiểu và quyết đoán xuống tay. Nhưng không phải vì thấy nó cứ ào ào mà mình bị cuốn theo. Cũng có thể mình lỡ tàu, nhưng cơ bản là vẫn phải nghiên cứu cho đủ rồi mới quyết.