[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Thanhvuóng71

Xe điện
Thì lúc đầu mình cũng mơ hồ , đọc kỹ thì cái câu ...quyền sử dụng, sở hữu tài sản gắn liền với đất....! Nhưng mình chưa xây nhà hoặc nói thẳng ra là thiếu tài sản gắn liền với đất ...thì cán bộ họ hiểu là thiếu điều kiện để sang tên sổ đỏ quyền sử dụng đất cụ ạ ! Cái dòng đó nó bao gồm 2 ý chính là sử dụng và sở hữu !
Xét về sâu xa thì chịu trách nhiệm chính thì phải là chủ đtư và cơ quan qlý cấp sổ ban đầu. Người mua là người bị oan và thiệt thòi nhiều nhất mặc dù họ không sai gì cả.

mrtuyenhd

Đi bộ
Thì lúc đầu mình cũng mơ hồ , đọc kỹ thì cái câu ...quyền sử dụng, sở hữu tài sản gắn liền với đất....! Nhưng mình chưa xây nhà hoặc nói thẳng ra là thiếu tài sản gắn liền với đất ...thì cán bộ họ hiểu là thiếu điều kiện để sang tên sổ đỏ quyền sử dụng đất cụ ạ ! Cái dòng đó nó bao gồm 2 ý chính là sử dụng và sở hữu !
Có nhà hay không có nhà trên đất thì sổ cấp mới từ 2009 đều cùng một tên là "Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất". Có cái sổ hồng này (bà con mình vẫn quen gọi là sổ đỏ) thì đều sang tên được. Ảnh dưới đây là một ví dụ việc sang tên 1 lô đất ở KĐT Chi Đông - Mê Linh. Các cụ đọc kĩ các mục và thông tin trong ảnh thì sẽ rõ! Hiện nay em thấy nhiều lô đất lúc cấp sổ thì chưa có nhà, khi xây nhà xong không làm các thủ tục hoàn công, bổ sung thông tin sở hữu nhà trên sổ mà vẫn mua bán sang tên bình thường, chủ mới cũng không thấy có phiền toái gì mặc dù không có thông tin về sở hữu nhà trên sổ hồng.

mrtuyenhd

Đi bộ
Các cụ chú ý đọc kĩ mục 6. GHI CHÚ ở ảnh trên. Ảnh này em copy từ trang batdongsan.com

cuongdiv

Xe container
Túm lại giờ lô có sổ đỏ nhưng chưa có nhà, e sang mua thì có đc sang tên sổ và sau xây nhà bình thường ko hả cc

binh77

Xe tăng
Gần đây em có tìm hiểu đôi chút thông tin nhà đất bên Mê Linh vì thấy giá cả còn khá rẻ so với nhiều nơi khác ở HN, thậm chí rẻ hơn giá đất ở các tỉnh và quan trọng là có nhiều tiềm năng. Không biết các cụ có giao dịch mua bán đất Mê Linh gần đây thấy thủ tục sang tên sổ đỏ thế nào, có ra được sổ mới chính chủ không? Theo em hiểu, nếu đất đã có sổ thì việc mua - bán, sang tên phải đươc thực hiện bình thường theo đúng các quy định của Luật đất đai hiện hành. Hơn nữa việc sang tên này thì người dân phải đóng các loại thuế, phí cũng không hề ít; đó là một nguồn thu cho nhà nước. Hà Nội không phải là một khu tự trị của Việt Nam! Chính quyền Hà Nội hay Mê Linh không thể ban hành một văn bản yêu cầu dừng thực hiện các thủ tục sang tên sổ đỏ được! Nếu có thì các cụ show lên để bà con cùng biết xem Hà Nội ra văn bản ngồi xổm trên pháp luật như thế nào nhé!
Cụ nói chuẩn đấy.
Túm lại là đất trong các khu đô thị ở Mê Linh đã có sổ đỏ rồi mà chưa xây thô, chưa ghi nhận quyền sở hữu nhà thì không sang tên được, chỉ mua bán ủy quyền và các cụ cầm sổ đỏ tên chủ cũ. Chính vì vậy mà nó đang rẻ hơn rất nhiều các khu khác, rẻ hơn cả đất quê.

binh77

Xe tăng
Xét về sâu xa thì chịu trách nhiệm chính thì phải là chủ đtư và cơ quan qlý cấp sổ ban đầu. Người mua là người bị oan và thiệt thòi nhiều nhất mặc dù họ không sai gì cả.
Cụ nói chuẩn này. Theo Luật đất đai năm 2013 thì lô đất đã được cấp Giấy CNQSDD thì đc sang tên thoải mái, nhưng riêng Mê Linh thì có sổ đỏ rồi cũng chịu, ko sang tên đc, nên giá cả nó mới rẻ vậy, báo chí cũng đã lên tiếng phản ánh, các cụ mua trc đây cũng đã gửi đơn thư đi khắp nơi rồi cũng chịu. Lãnh đạo TP thay đổi rồi thì ko biết có sang tên đc ko . Chứ em nghĩ, nếu sổ đỏ Mê Linh mà sang tên đc, chắc giá nó tăng gấp đôi ngay lập tức.

binh77

Xe tăng
Túm lại giờ lô có sổ đỏ nhưng chưa có nhà, e sang mua thì có đc sang tên sổ và sau xây nhà bình thường ko hả cc
Ko cụ à, nếu đc thì anh em trên otofun đã mua hết trc cụ rồi, ko còn đất rẻ cho cụ mua đâu.

Lendoiotonam99

Xe tải
Khu Đô thị Hà phong là một trong những khu đô thị quy hoạch và đầy đủ giấy tờ pháp lý , bị oan theo BĐS Mê linh vì có nhiều dự án " ma " , dự án xin cấp xong mà k chịu đầu tư ... v v cho nên mới bị áp theo cái quy định trái luật nào đó là k đc chuyển nhượng quyền sử dụng đất mặc dù là sổ đỏ hẳn hoi ! Hy vọng chủ tịch Hn mới lên có gỡ đc k , hy vọng thông đường trên cao nối với cầu Thăng long hoàn thành thì BĐ đậy Mê linh sẽ sôi động các cụ nhỉ !

Thanhvuóng71

Xe điện
Khu Đô thị Hà phong là một trong những khu đô thị quy hoạch và đầy đủ giấy tờ pháp lý , bị oan theo BĐS Mê linh vì có nhiều dự án " ma " , dự án xin cấp xong mà k chịu đầu tư ... v v cho nên mới bị áp theo cái quy định trái luật nào đó là k đc chuyển nhượng quyền sử dụng đất mặc dù là sổ đỏ hẳn hoi ! Hy vọng chủ tịch Hn mới lên có gỡ đc k , hy vọng thông đường trên cao nối với cầu Thăng long hoàn thành thì BĐ đậy Mê linh sẽ sôi động các cụ nhỉ !
Đúng đấy cụ ah. Một cái văn bản ngớ ngẩn hoàn toàn trái với luật hiện hành. Nếu sai phạm thì phải xử lý ngay từ đầu hoặc là tại gốc ( chủ đầu tư hoặc cơ quan qlý cấp sổ) , đằng này lại cấm người mua. Đúng là kiểu làm làng xã , tư duy nông dân.
Biết bao người bị thiệt hại bởi cái văn bản ngớ ngẩn này.

skymoon123

Xe tải
Theo các cụ thông cầu thì Mê Linh so đc với Linh Đàm ko. hoặc so đc với Tứ hiệp Thanh Trì ko nhể

binh77

Xe tăng
Đúng là Hà Phong bị oan, dính theo mấy ông dự án treo, nhưng may mà có cái quy định trái ngang đó của HN nên mới có giá rẻ cho các cụ mua. Cụ nào chấp nhận rủi ro thì mua luôn rồi ngồi chờ anh Chủ tich mới cởi trói. Cụ nào ko chấp nhận rủi ro thì chờ sang đc tên sổ đỏ rùi mua. Nói chung là high risk, high return.

phammut

Xe tăng
Đúng là Hà Phong bị oan, dính theo mấy ông dự án treo, nhưng may mà có cái quy định trái ngang đó của HN nên mới có giá rẻ cho các cụ mua. Cụ nào chấp nhận rủi ro thì mua luôn rồi ngồi chờ anh Chủ tich mới cởi trói. Cụ nào ko chấp nhận rủi ro thì chờ sang đc tên sổ đỏ rùi mua. Nói chung là high risk, high return.
Liệu chủ tich mới có cởi trói ko?

binh77

Xe tăng
Theo các cụ thông cầu thì Mê Linh so đc với Linh Đàm ko. hoặc so đc với Tứ hiệp Thanh Trì ko nhể
Cụ so sánh khập khiễng quá, Mê Linh mà cụ đòi đi so với Linh Đàm, Tứ Hiệp, cụ chờ 20 năm nữa khi nào đi sang Mê Linh mà bị tắc đường thì mới so đc với Khu vực Linh Đàm 10 năm về trc nha.

binh77

Xe tăng
Mà Mê Linh toàn những chủ đầu tư yếu về năng lực tài chính, phải bán lúa non thế này thì sao mà đầu từ vào xây dựng hạ tầng để hút cư dân về ở đc, mà không có cư dân về ở thì sao mà tắc đường đc nhể.

skymoon123

Xe tải
Cụ so sánh khập khiễng quá, Mê Linh mà cụ đòi đi so với Linh Đàm, Tứ Hiệp, cụ chờ 20 năm nữa khi nào đi sang Mê Linh mà bị tắc đường thì mới so đc với Khu vực Linh Đàm 10 năm về trc nha.
em so location, distance thoai.