[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

lemanhcuong3112

Xe máy
Mua bên Hà Phong cũng phải xây lên theo thiết kế của CĐT xong nghiệm thu hạ tầng rồi mới vào tên được sổ đỏ phải ko các cụ nhỉ
Vâng, bây giờ đâu cũng vậy mà cụ. Nói chung cả Mê Linh bây giờ em thấy Hà Phong ổn nhất ạ!

xe_ga

Xe tăng
Chưa cụ ạ, xây thô trên 15 nhiều. Bên Hà Phong này, em thấy cây cối xanh tốt, không khí mát mẻ, nhiệt độ xe sang tới bên này toàn báo thấp hơn bên nội thành cỡ 2 độ ạ, nói chung kiểu hè mát đông nóng ý ạ!
Thanks cụ. Hà Phong hay Cienco 5 ổn hơn cụ nhỉ, cả Long Việt nữa. Cụ nào có kinh nghiệm phân tích giúp cho anh em thông não cái nhỉ ...

binh77

Xe tăng
Thanks cụ. Hà Phong hay Cienco 5 ổn hơn cụ nhỉ, cả Long Việt nữa. Cụ nào có kinh nghiệm phân tích giúp cho anh em thông não cái nhỉ ...
Hà Phong hạ tầng hoàn thiện nhất, nhiều cư dân về ở và giáp khu dân cư. Nếu cụ nào có xèng mua bên ngoài thì có thể kinh doanh đc luôn, còn mua bên trong thì có thể ở đc luôn. Còn Cienco5 thì mua để đầu cơ thôi chứ chưa có hạ tầng gì, xa dân cư nên chưa ở đc ngay.

lemanhcuong3112

Xe máy
Quá khứ, hiện tại và tương lai gần thì Hà Phong vẫn ổn hơn cụ ạ, em thấy có cây xanh tốt hơn, có sẵn 2 trường mẫu giáo, mỗi trường vài chục cháu rồi, nhà thì xây nhiều hơn và dạo này em thấy xây tấp nập hơn. Ban ngày các cháu đóng phim, làm phim trường đông nghìn nghịt. Buổi chập tối, dân đi thể dục thì đi ô tô còn phải bấm còi nhiều đoạn vì đông. Không khí mát mẻ thì em chưa biết ở Hà Nội có bao nhiêu nơi được như Hà Phong cụ ạ!

mrtuyenhd

Đi bộ
Các cụ cao kiến có dự báo gì về tương lai BĐS Mê Linh khi Chính phủ đang chỉ đạo cấp tập các dự án về mở rộng sân bay Nội Bài cả trong ngắn hạn và dài hạn. Dự kiến đến 2030, diện tích sân bay, năng lực vận chuyển đều gấp đôi hiện nay. Gần như đã chốt phương án mở rộng Nội Bài về phía Nam đến sát Mê Linh & Đông Anh với khoảng 5000 hộ dân của 4 xã di dời trong tương lai gần với tổng kinh phí giải phóng mặt bằng đã là khoảng 2 tỉ USD, ... rồi thì số nhân sự làm việc tại Nội Bài sau mở rộng chắc cũng khoảng gấp rưỡi, gấp đôi hiện tại, ...

tuanb211

Xe hơi
Các cụ cao kiến có dự báo gì về tương lai BĐS Mê Linh khi Chính phủ đang chỉ đạo cấp tập các dự án về mở rộng sân bay Nội Bài cả trong ngắn hạn và dài hạn. Dự kiến đến 2030, diện tích sân bay, năng lực vận chuyển đều gấp đôi hiện nay. Gần như đã chốt phương án mở rộng Nội Bài về phía Nam đến sát Mê Linh & Đông Anh với khoảng 5000 hộ dân của 4 xã di dời trong tương lai gần với tổng kinh phí giải phóng mặt bằng đã là khoảng 2 tỉ USD, ... rồi thì số nhân sự làm việc tại Nội Bài sau mở rộng chắc cũng khoảng gấp rưỡi, gấp đôi hiện tại, ...
cụ có bản đồ quy hoạch quảng lên đây?
thế là lấy về đằng phú Minh Phú Cường đến sát quốc lộ 2A hay sát đường cao tốc nội bài Hạ long ah?
Nghe thế có vẻ cũng di dời sớm nhỉ, trong vài năm tới là triển khai

Đường bộ

Xe điện
thế là lấy về đằng phú Minh Phú Cường đến sát quốc lộ 2A hay sát đường cao tốc nội bài Hạ long ah?
Báo nói là mở rộng về phía Nam, tức là sát QL2

mrtuyenhd

Đi bộ
Có nhiều thông tin về mở rộng Nội Bài và nhiều chỉ đạo từ Chính phủ, cụ có thể Google Search thì ra hết. Mọi thứ vẫn chưa rõ ràng và chưa chốt cụ ạ nhưng chắc chắn sẽ sớm được hoàn thiện để chốt trong năm 2020 thôi:

binh77

Xe tăng
Cụ thích giá rẻ, sang Mê Linh đầy mà cụ, Khu đô thị Chi Đông còn có giá 6 tr mà cụ.

xe_ga

Xe tăng
Hà Phong hạ tầng hoàn thiện nhất, nhiều cư dân về ở và giáp khu dân cư. Nếu cụ nào có xèng mua bên ngoài thì có thể kinh doanh đc luôn, còn mua bên trong thì có thể ở đc luôn. Còn Cienco5 thì mua để đầu cơ thôi chứ chưa có hạ tầng gì, xa dân cư nên chưa ở đc ngay.
Thanks cụ. Hà Phong với Long Việt cái nào hơn cụ nhỉ, em đang cân nhắc 2 khu này. Dạo này Hòa Lạc sống cao quá.

binh77

Xe tăng
Bên Mê Linh thì trước đây chưa xây thô cũng đc cấp sổ chính vì vậy nên một số khu đã có lô có sổ, có lô chưa có sổ như Hà Phòng, Cienco5, Long Việt, Chi Đông thì 1 số lô có sổ, 1 số lô chưa có sổ. Sau đó thì TP HN cấm toàn bộ các lô đất ở KĐT thuộc Huyện Mê Linh sang tên khi chưa xây nhà. Chính vì vậy nên mới có chuyện dừng sang tên dù đã có sổ đỏ ở các KĐT ở Mê Linh.
Ví dụ như oongnayf, chưa xây nhà mà đã bán nên bị báo chí phanh phui này:

tuanb211

Xe hơi
Bên Mê Linh thì trước đây chưa xây thô cũng đc cấp sổ chính vì vậy nên một số khu đã có lô có sổ, có lô chưa có sổ như Hà Phòng, Cienco5, Long Việt, Chi Đông thì 1 số lô có sổ, 1 số lô chưa có sổ. Sau đó thì TP HN cấm toàn bộ các lô đất ở KĐT thuộc Huyện Mê Linh sang tên khi chưa xây nhà. Chính vì vậy nên mới có chuyện dừng sang tên dù đã có sổ đỏ ở các KĐT ở Mê Linh.
kiểu lô Hà phong kia có sổ đỏ nhưng chưa xây nhà, chắc ra TNMT cũng không được chuyển nhượng?

vitdhtl

Xe buýt
Vậy là nếu mua lô ở Hà Phong mà chưa xây thì ko sang tên được hả cụ? Nếu vậy thì làm sao mua bán được nhỉ?

binh77

Xe tăng
Vậy là nếu mua lô ở Hà Phong mà chưa xây thì ko sang tên được hả cụ? Nếu vậy thì làm sao mua bán được nhỉ?
Không sang tên được cụ à, chỉ mua bán dùng hợp đồng ủy quyền thôi, chính vậy bên trên các cụ mới bàn luận sôi nổi liên quan đến các rủi ro khi mua bán mà chỉ có ủy quyền công chứng.

vitdhtl

Xe buýt
Không sang tên được cụ à, chỉ mua bán dùng hợp đồng ủy quyền thôi, chính vậy bên trên các cụ mới bàn luận sôi nổi liên quan đến các rủi ro khi mua bán mà chỉ có ủy quyền công chứng.
Vâng em hiểu rồi! Em cảm ơn cụ ạ!

lemanhcuong3112

Xe máy
Em được biết, hợp đồng mua bán được công chứng bình thường, tài sản sẽ là của người mua, muốn sổ đỏ vào tên người mua thì người mua xây nhà còn nếu muốn bán lại thì gặp chủ cũ xin huỷ hợp đồng kia và làm hợp đồng mới với người mua mới cụ ạ!