[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

HQTA

Xe đạp
Vâng, đúng là lô mặt đường 48m cách cầu thăng long có 5 phút xe máy thì bán dễ, kiếm mới khó. Quả này dài hạn 5 năm nữa em nghĩ là ngon. Pháp lý bọn MG em nghĩ ổn!
Sao mãi ko thấy MGĐV triển khai tiếp nhỉ?

toansong

Xe tải
Vắng mợ chợ vẫn vui thôi cụ. Thanh thản cũng là một sản phẩm tiêu biểu của sự quá độ trong đó thể hiện lỏng lẻo trong quản lý. Nhu cầu nhà ở ko mất đi, nhu cầu đầu tư ko mất đi. Đừng nói là ko Thản, ko Vin hay j đó thì ko có nhà, ko dự án. Theo thời cuộc luôn có những anh tài thức thời. E nghĩ vậy

InnoG

Xe buýt
Giá 5 6tr thì khó rồi, toàn bộ bất động sản không chỉ riêng HN mà cả nước đều đã thiết lập mặt bằng mới. các cụ về quê giờ cũng ko có giá 500tr cho một suất liền kề 100m đâu ạ. Dù là rủi ro về pháp lý nhưng là rủi ro chung, vì quy định mới ra cũng chỉ nhằm làm sao thúc đẩy bất động sản mình bạch hơn và tốt lên có thể trong ngắn hạn sẽ hạn chế sự sốt nóng vì cần điểu chỉnh cái sai, cái tồn tại. Nếu nói là rủi ro thì hãy nhìn Thanh hà, thế sao nó vẫn nóng, thiêu thân vẫn chui vô tất nhiên khác nhau ở năng lực cđt nhưng quan hệ nó cũng có thời, lò mà nóng thì chẳng nói gì được.

Hay nhìn thực tế ML nó nằm ở đâu HN, thời gian tới khi các tuyến đấu nối dần được hoàn thiện, trung tâm hành chính mới của HN cũng sẽ nằm trên trục Phạm văn đồng rộng nhất Hn. Các nhà đầu tư chết thì chết rồi ko cần phải đợi 10năm mới chết, nên đã vất đó thì cũng ko ai bán rẻ làm gì nữa trừ một số cá biệt có việc cần bán. Nói thẳng e cũng bên đó, nhưng cũng chẳng vội bán làm gì sất, sát lách thủ đô chẳng có gì phải lo. Cầu Thăng Long cũng sẽ đc cải tạo lại, 5 phút là trung tâm thủ đô, khu ML càng hoang sơ thì sẽ càng đồng bộ về tương lai. Vài lời với các cụ.
As cuudia said...

binh77

Xe tăng
Kính cụ
cụ mà không bị lừa thì hơi phí ạ
Chia sẻ với cụ kinh nghiệm bản thân, giả sử giá nhà của một số căn giao bán của khu phố kia sêm sêm khoảng 200tr/m2, tự nhiên thấy có căn nhà giao bán mô tả rất đẹp với giá 150tr/m2 thì đừng nên gọi làm gì cho mất công thêm bực mình.
Cụ đừng nên tham gia vào lĩnh vực này với cái cách đặt vấn đề như vậy
Rồi lại oan gia thôi
Cụ cho em hỏi chút là em đang tham khảo khu này, nhưng đúng là gọi cho mỗi môi giới thì nói 1 kiểu khác nhau, có môi giới nói thấp nhất là chào giá khoảng độ hơn 5 tr/m2, có môi giới nói giá thấp nhất là độ 8 tr/m2, nhưng khi em hỏi cụ thể thì chỉ nói là diện tích độ 200m2, hướng tây bắc, tây nam,... nhưng bảo hỏi ô số cụ thể thì không nói, chỉ bảo là sang tận nới dắt đi xem. Em thì hơi ghi ghi, thấy có vẻ không ổn, nhưng cũng chưa biết cụ thể là ko ổn như thế nào, mua thì có rủi ro gì ko, .... Cụ có nhiều kinh nghiệm chia sẻ giúp em với nhé. Thanks cụ trước.
Ví dụ môi giới này, giá cao hơn: https://m.batdongsan.com.vn/ban-dat-duong-35-thi-tran-chi-dong-prj-khu-do-thi-chi-dong/lo-196m2-gan-nga-3-quang-minh-tai-kdt-me-linh-gia-10-trieu-m2-bao-so-do-pr21596034

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ
Cụ cho em hỏi chút là em đang tham khảo khu này, nhưng đúng là gọi cho mỗi môi giới thì nói 1 kiểu khác nhau, có môi giới nói thấp nhất là chào giá khoảng độ hơn 5 tr/m2, có môi giới nói giá thấp nhất là độ 8 tr/m2, nhưng khi em hỏi cụ thể thì chỉ nói là diện tích độ 200m2, hướng tây bắc, tây nam,... nhưng bảo hỏi ô số cụ thể thì không nói, chỉ bảo là sang tận nới dắt đi xem. Em thì hơi ghi ghi, thấy có vẻ không ổn, nhưng cũng chưa biết cụ thể là ko ổn như thế nào, mua thì có rủi ro gì ko, .... Cụ có nhiều kinh nghiệm chia sẻ giúp em với nhé. Thanks cụ trước.
Ví dụ môi giới này, giá cao hơn: https://m.batdongsan.com.vn/ban-dat-duong-35-thi-tran-chi-dong-prj-khu-do-thi-chi-dong/lo-196m2-gan-nga-3-quang-minh-tai-kdt-me-linh-gia-10-trieu-m2-bao-so-do-pr21596034
Cụ cứ đi xe thôi đừng xuống tiền là được. Phải đi xem chỗ cao thì mới gặp chỗ thấp được. Cụ cứ ngồi hỏi chắc không mua dc

Justforfuntoo

Xe container
Cụ
Cụ cứ đi xe thôi đừng xuống tiền là được. Phải đi xem chỗ cao thì mới gặp chỗ thấp được. Cụ cứ ngồi hỏi chắc không mua dc
Em đoán cụ ý mua rồi, đang hỏi thị trường thôi
Chứ gđ này ai lại mua vào làm gì ;))

binh77

Xe tăng
Em đoán cụ ý mua rồi, đang hỏi thị trường thôi
Chứ gđ này ai lại mua vào làm gì ;))
em tìm hiểu lâu rồi, lần trước tý mua cienco 5 giá 14 tr, giờ thấy tất cả chững lại, các nơi đều xuống nên tìm hiểu lại cụ ơi, thủ tục thì bảo khó khăn, chỉ ủy quyền thôi, sau này xây thô mới sang tên, nên em lại tìm hiểu lại, nếu rẻ thật rẻ thì em mua, còn không thì thôi cụ ơi.

binh77

Xe tăng
Chi đông giờ không có giá 5 đến 6 triệu đâu kể cả khu chưa làm đường, đường quang minh đang làm rồi nên giờ khu này cũng ngon, căn bản giờ mua bán toàn phải ủy quyền định đoạt nên không ra được sổ mới thôi,
Hôm nào rảnh em sẽ chạy xuống Chi Đông xem lại đoạn đường mà cụ bảo đang làm là đoạn nào. Nếu giá xuống rẻ thật rẻ, Chi Đông tầm 5-6 tr, cienco5 tầm 8-9 tr thì chắc em nhắm mắt mua, chấp nhận xây thô và rủi ro.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ tỉnh thật. Em cũng có cảm giác y như cụ từ lâu rồi mà ko muốn nói :))
He he, em cũng là nhà đầu tư nên em hiểu tâm lý người mua mà
Thời điểm bđs đóng băng mà ML thì có quá nhiều tin xấu, không sang nhượng được mà mua thì kể cũng lạ ;))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
He he, em cũng là nhà đầu tư nên em hiểu tâm lý người mua mà
Thời điểm bđs đóng băng mà ML thì có quá nhiều tin xấu, không sang nhượng được mà mua thì kể cũng lạ ;))
Giá mà đẹp thì em vẫn mua cụ ah. LK tầm 8,9. Bt tầm 7,8 là em cũng liều một phen

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Chắc cụ không đủ độ liều với các cụ đang ôm hàng đâu, lỗ đơn lỗ kép chục năm nay, chán chả muốn bán
Với các cụ " lính chì " đấy thì em chào thua. Nhưng đợt sóng gợn đầu năm nay thì chắc có nhiều lính mới mà cụ

cụ nao bán quăng lên đây e múc tiếp, hợp đồng ủy quyền em cũng chơi

Cụ nào có hàng LK, BT mê linh có sổ đỏ muốn bán thì show lên đi ạ

alpenliebe1401

Xe máy
Mấy hôm nay topic này nhộn nhịp thế nhỉ các cụ, hay lại sắp có thông tin mật gì mà em ko biết. Các cụ chưa vào nếu ko có thông tin gì thì vào vội làm gì, vừa mới hãm phanh được có 2 tháng thôi mà