[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Hợp đồng góp vốn thì kêu được ai? Trừ khi là hợp đồng mua bán thì mới có căn cứ.
Cụ nói quá chuẩn
Người mua tự ôm rủi ro khi chỉ cầm trong tay “hợp đồng góp vốn”... chẳng kêu được ai và pháp luật cũng ko có căn cứ để xử lý chủ đầu tư

binh77

Xe tăng
Em có thằng bạn bên HUD, nó bảo đầu tư bên Mê Linh giờ được, tụi nó cũng đang tìm các lô quanh cienco5, giá quanh quẩn 5 - 7 tr, bản thân HUD nó cũng đang đẩy mạnh đầu tư bên này, tới đấy là CEO cũng xúc tiến làm cùng. Các cụ thông thái cho thêm ý kiến xem liệu giá tầm quanh quẩn 5tr/m2 và chấp nhận chi phí xây thô cao chút có ok ko.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em có thằng bạn bên HUD, nó bảo đầu tư bên Mê Linh giờ được, tụi nó cũng đang tìm các lô quanh cienco5, giá quanh quẩn 5 - 7 tr, bản thân HUD nó cũng đang đẩy mạnh đầu tư bên này, tới đấy là CEO cũng xúc tiến làm cùng. Các cụ thông thái cho thêm ý kiến xem liệu giá tầm quanh quẩn 5tr/m2 và chấp nhận chi phí xây thô cao chút có ok ko.
Khoảng 2.5 tỷ một căn lk (100 m2) hả cụ

Thanhvuóng71

Xe điện
Có vẻ HUD quyết tâm làm ở Mê Linh thật cụ à, mà nhà ở chung cư chỉ 8tr/m2 thì 1 căn liền kề tầm 2,5 tỷ là hơi đắt nhỉ.

http://www.hud.com.vn/content/tong-cong-ty-hud-khoi-cong-du-noxh-quy-mo-1030-can-ho-tai-kdtm-thanh-lam-dai-thinh-2-0
Hoàn thiện, thuế má vào nữa khoảng 800. Tổng từ 3 - 3.4 tỷ căn để ở. Cũng được nhưng với điều kiện hạ tầng đầy đủ, đường xá đi lại thuận lợi.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nhưng kiếm đâu ra chỗ nào 5 7tr/m hả cụ. Toàn thấy hét trên 1x mà cụ

binh77

Xe tăng
Nhưng kiếm đâu ra chỗ nào 5 7tr/m hả cụ. Toàn thấy hét trên 1x mà cụ
Em cung đang theo dõi, tìm kiếm cụ ơi, nói chung tầm này thì cứ bình tĩnh mà tìm. Đợt đầu năm đất Mê Linh nhẩy ầm ầm làm mình cũng sốt ruột, nhưng giờ thì chả đi đâu mà vội mà vàng, mà vấp phải đá.

hung69

Xe tải
Có vẻ HUD quyết tâm làm ở Mê Linh thật cụ à, mà nhà ở chung cư chỉ 8tr/m2 thì 1 căn liền kề tầm 2,5 tỷ là hơi đắt nhỉ.

http://www.hud.com.vn/content/tong-cong-ty-hud-khoi-cong-du-noxh-quy-mo-1030-can-ho-tai-kdtm-thanh-lam-dai-thinh-2-0
Thấy cụ tâm huyết cho đất ML quá nên cũng mong cụ mua thành công
Nếu cụ là CĐT, giả sử cụ làm chung cư 8tr/m2 thì cụ có làm được LK với giá 5tr/m2 đất cộng tiền xây thô khoảng 5tr/m2 xây dựng với đầy đủ hạ tầng điện, nước, đường nội bộ không?
Hãy kỳ vọng nhưng cũng nên chú ý cả đến những mức giá thấp nhất trong quá khứ và mức giá hiện nay mà CĐT phải chi trả. Và quan trọng hơn những thứ đó là vấn đề pháp lý của dự án, nếu không mua rẻ chỉ làm thêm rắc rối mà thôi

k3nvjn

Xe tải
E đảm bảo với các cụ không có giá 5tr đâu ạ, tiền đất tối thiểu Hud phải nộp đã gần bằng con số đó rồi

Thanhvuóng71

Xe điện
Tiền xây + chi phí lằng nhằng mất 1.3 tỏi . Giá đất trong khoảng 8 - 10 tr/m2 cho đất lk thì chắc có thanh khoản.
Ps. Vẫn bị mạo hiểm về phần năng lực của chủ đầu tư.

HQTA

Xe đạp
Giá đất đô thị phải mất các chi phí giải phóng mặt bằng, tiền sử dụng đất, đầu tư hạ tầng mà có giá 5tr thì mời các cụ lên miền núi cũng chẳng có giá này. Giá tối thiểu bảo toàn vốn giờ cũng khoảng 8tr. Em đang ngắm nghía ML, các bác cho em lời khuyên nên mua ở đâu bây giờ?

daugau_2610

Xe tải
Giá đất đô thị phải mất các chi phí giải phóng mặt bằng, tiền sử dụng đất, đầu tư hạ tầng mà có giá 5tr thì mời các cụ lên miền núi cũng chẳng có giá này. Giá tối thiểu bảo toàn vốn giờ cũng khoảng 8tr. Em đang ngắm nghía ML, các bác cho em lời khuyên nên mua ở đâu bây giờ?
những lô chưa đóng 100% tiền sẽ bị điều chỉnh thuế đất đó cụ, ít nhất cũng phải thêm 5-7 tr/m2, nhiều cụ mua tưởng rẻ mà lại hoá đắt, cụ nào mua lại đất dự án cứ 100% xong check quy hoạch mà tương, ủ thêm vài năm hy vọng thị trường mê linh khá lên khéo 1 ăn 2 ăn 3

binh77

Xe tăng
Cụ nói thế nào chứ Mê Linh có giá 5 tr là bình thường mà. Cụ vào đường link này, có cụ môi giới đăng bán, em có gọi ĐT bảo tầm 5 tr có hàng, hôm nào xng ML cụ môi giới này dắt đi xem. Nhưng khu này em thấy đường xa hơi xấu, chờ nó làm đường xong rồi tính. Tầm này cứ bình tĩnh mà lựa chọn hàng thôi cụ, ko đi đâu mà vội.

https://m.batdongsan.com.vn/ban-dat-nen-du-an-duong-cao-toc-thang-long-noi-bai-thi-tran-chi-dong-prj-khu-do-thi-chi-dong/biet-thu-nha-vuon-dt-208m2-13-5m-sdcc-gia-1-2-ti-lh-0938-68-3333-pr20559001

Cụ nói thế nào chứ Mê Linh có giá 5 tr là bình thường mà. Cụ vào đường link này, có cụ môi giới đăng bán, em có gọi ĐT bảo tầm 5 tr có hàng, hôm nào xng ML cụ môi giới này dắt đi xem. Nhưng khu này em thấy đường xa hơi xấu, chờ nó làm đường xong rồi tính. Tầm này cứ bình tĩnh mà lựa chọn hàng thôi cụ, ko đi đâu mà vội.

https://m.batdongsan.com.vn/ban-dat-nen-du-an-duong-cao-toc-thang-long-noi-bai-thi-tran-chi-dong-prj-khu-do-thi-chi-dong/biet-thu-nha-vuon-dt-208m2-13-5m-sdcc-gia-1-2-ti-lh-0938-68-3333-pr20559001
Đố cụ mua được của môi giới này đấy

binh77

Xe tăng
Đố cụ mua được của môi giới này đấy
Cụ ơi sao thế cụ, em mới gọi ĐT cho cậu này, giọng nghe cũng có vẻ kiêu kiêu, em có hỏi thông tin thì cậu này ko nói gì, chỉ bảo là anh xuống tận nơi đây, em dắt anh đi xem, có nhiều lô, và nhất quyết không nói qua điện thoại. Em cũng nghi nghi nên chưa xuống. Cụ đã có kinh nghiêmh, Nhờ cụ tư vấn giúp, em chuẩn bị sẵn rượu kính cụ.

hung69

Xe tải
Cụ ơi sao thế cụ, em mới gọi ĐT cho cậu này, giọng nghe cũng có vẻ kiêu kiêu, em có hỏi thông tin thì cậu này ko nói gì, chỉ bảo là anh xuống tận nơi đây, em dắt anh đi xem, có nhiều lô, và nhất quyết không nói qua điện thoại. Em cũng nghi nghi nên chưa xuống. Cụ đã có kinh nghiêmh, Nhờ cụ tư vấn giúp, em chuẩn bị sẵn rượu kính cụ.
Kính cụ
cụ mà không bị lừa thì hơi phí ạ
Chia sẻ với cụ kinh nghiệm bản thân, giả sử giá nhà của một số căn giao bán của khu phố kia sêm sêm khoảng 200tr/m2, tự nhiên thấy có căn nhà giao bán mô tả rất đẹp với giá 150tr/m2 thì đừng nên gọi làm gì cho mất công thêm bực mình.
Cụ đừng nên tham gia vào lĩnh vực này với cái cách đặt vấn đề như vậy
Rồi lại oan gia thôi

binh77

Xe tăng
Kính cụ
cụ mà không bị lừa thì hơi phí ạ
Chia sẻ với cụ kinh nghiệm bản thân, giả sử giá nhà của một số căn giao bán của khu phố kia sêm sêm khoảng 200tr/m2, tự nhiên thấy có căn nhà giao bán mô tả rất đẹp với giá 150tr/m2 thì đừng nên gọi làm gì cho mất công thêm bực mình.
Cụ đừng nên tham gia vào lĩnh vực này với cái cách đặt vấn đề như vậy
Rồi lại oan gia thôi
Ối cụ tư vấn thêm giúp em với, em chả đầu tư đầu cơ gì đâu, chẳng qua là có chút chút tiết kiệm nên mua để đó, chưa có kinh nghiệm gì cả.
Em rót sẵn kính cụ 1 ly.

hung69

Xe tải
Ối cụ tư vấn thêm giúp em với, em chả đầu tư đầu cơ gì đâu, chẳng qua là có chút chút tiết kiệm nên mua để đó, chưa có kinh nghiệm gì cả.
Em rót sẵn kính cụ 1 ly.
Đọc còm biết là cụ mua thật rồi
Mua, bán nhà đất khó chứ không dễ
Cụ nên tìm hiểu về khu đất mình quan tâm nhiều hơn, lâu hơn. Bây giờ cũng có cái thuận là đa số thông tin tốt xấu được đưa lên trên mạng xã hội hoặc báo, đài. Tất nhiên người đọc phải lựa chọn thông tin đúng hoặc gần đúng chứ đừng chọn vào thông tin sai sẽ làm mình bị hiểu sai vấn đề.
Tốt nhất là cụ nên lập nhóm để mỗi người có nhiều thông tin có lợi hơn cho mình. Hoặc tìm lấy 1 bạn môi giới có tâm để nắm được những thông tin chính xác nhất.
Và hãy trang bị cách tiếp nhận thông tin đúng, loại bỏ thông tin k có thật để việc mua bán diễn ra thành công thuận lợi...