Dành cho những người mới lái xe

NISSAN PULSAR

Xe đạp
Bia rượu ko lái xe. Lái xe ko bia rượu. Chẳng may gây tai nạn ko những khổ mình mà còn khổ người khác

haiyendsql

Xe hơi
"Không nên cố có được bằng lái bằng mọi giá - cái giá phải trả có thể là tính mạng của bạn." cứ từ từ rồi khoai khác nhừ các cụ nhỉ

gunner_hp

Xe tăng
Vầng,giống cái chữ ký của em đây ạ.Đội bạn em cứ thắc mắc sao có 4 bánh mà đi nhậu cứ toàn xe đạp điện và taxi, em thì chỉ cương quyết 1 câu: Đã là phương châm sống của tôi thì các ông đừng thắc mắc.Ko chỉ với đội bạn mà cả ở cty cũng thế, đi nhậu là về nhà cất xe rồi tùy phương tiện.Tốt nhất là cứ taxi cho lành.Vì ai biết được, lúc quá chén có điều gì sơ sảy, ân hận cũng chẳng để làm gì ? Còn giao lưu anh em bạn bè, đi nhậu ko đi xe, sợ người ta đánh giá, em chẳng sợ những cái ấy.Chuyện gì thì cũng chỉ có mình tự làm tự chịu, lúc ấy anh em nào gánh được cho mình ?

hungkhaithai

Đi bộ
em thì lấy bằng xong, ko có xe, chơi hết 8 tháng mới có xe nên đi chẳng bị va quệt gì cả, vậy các bác mới lấy bằng cứ chịu khó đi taxi 8 tháng rồi hẵng mua xe nhé

speed266

Xe điện
Vầng,giống cái chữ ký của em đây ạ.Đội bạn em cứ thắc mắc sao có 4 bánh mà đi nhậu cứ toàn xe đạp điện và taxi, em thì chỉ cương quyết 1 câu: Đã là phương châm sống của tôi thì các ông đừng thắc mắc.Ko chỉ với đội bạn mà cả ở cty cũng thế, đi nhậu là về nhà cất xe rồi tùy phương tiện.Tốt nhất là cứ taxi cho lành.Vì ai biết được, lúc quá chén có điều gì sơ sảy, ân hận cũng chẳng để làm gì ? Còn giao lưu anh em bạn bè, đi nhậu ko đi xe, sợ người ta đánh giá, em chẳng sợ những cái ấy.Chuyện gì thì cũng chỉ có mình tự làm tự chịu, lúc ấy anh em nào gánh được cho mình ?
Nhà cụ gần thì như vậy là nhất dưng mà cụ nào nhà cách cơ quan 20 hoặc 30 km và phi về cất xe xong đi xe đạp điện or taxi thì thật là...

gunner_hp

Xe tăng
Nhà cụ gần thì như vậy là nhất dưng mà cụ nào nhà cách cơ quan 20 hoặc 30 km và phi về cất xe xong đi xe đạp điện or taxi thì thật là...
Cụ có thể để V2 tại cty hoặc chấp nhận kiếm chỗ gửi qua đêm.Đi taxi tới chỗ nhậu rồi taxi về (hoặc đi ké).Ở HP thì em đi loanh quanh cũng chỉ tầm 6,7 km là hết trung tâm thành phố nên ko ngại.Dù sao, mình cần thận trọng với việc uống và lái xe cụ ạ.

Monkeyxauxi

Xe hơi
Đúng là lái ô tô chỉ sểnh tí ko chú ý là tim cứ giật thon thót ấy chứ!! đặc bịt lúc vào cua như bác Kéo Xe đang chạy ấy!!!
Hú vía, hú vía đấy!!! hôm trước e qua cầu Thanh trì cũng thế!!!! đang cua thì xe máy nó vượt phải!!! sốt xình xịch luôn!~!!!

quangcd

Xe máy
Đọc mấy bài của các cụ làm em chả dám đi học thi lấy bằng. Chắc đi đâu thuê lái thôi:D.

virecorp

Xe tải
Theo em thì có bia rượu hay không cũng tùy người, tất nhiên đừng có uống nhiều quá mà phải lượng được sức, em thì 5-6 chai HN đi vẫn bình thường. Sợ là sợ các kụ không uống được nhưng lại có tí máu sỹ thôi, mà cái này em thấy nhiều lắm.

Kéo Xe

Xe hơi
ui zoi, các cụ cứ có tí men vào mà bị tuýt thì không thể nào cãi được đâu.. :)

Cruze_62

Xe đạp
Có tí men vào mà lái vẫn chuẩn thì tự dưng ai tuýt mình làm gì! Uống mà biết điểm dừng của mình ở đâu thì vẫn OK, sợ là sợ các cụ đi uống hay cả nể hoặc chả biết mình nên dừng uống lúc nào thì lái xe nguy hiểm cho cả bản thân lẫn người khác!

arsenal8660

Xe tăng
Có tí men vào mà lái vẫn chuẩn thì tự dưng ai tuýt mình làm gì! Uống mà biết điểm dừng của mình ở đâu thì vẫn OK, sợ là sợ các cụ đi uống hay cả nể hoặc chả biết mình nên dừng uống lúc nào thì lái xe nguy hiểm cho cả bản thân lẫn người khác!
Luật là luật, bật là phạt. Đã uống thì không lái, đã lái thì không uống.

tungvu89

Xe đạp
Drink no Drive.... Thế đi làm tài xế miễn phí cho mấy thằng bẹn thôi :P
E nghĩ nếu chẳng may phải uống thì cũng nên biết cầm chừng là ok rồi

gunner_hp

Xe tăng
Drink no Drive.... Thế đi làm tài xế miễn phí cho mấy thằng bẹn thôi :P
E nghĩ nếu chẳng may phải uống thì cũng nên biết cầm chừng là ok rồi
Ko có chuyện cầm chừng đâu cụ ạ.Mới lại cụ biết là nồng độ cồn trong người như thế nào cho khỏi bị phạt nếu bị xxx bắt "thổi kèn" ko ? Đã nâng 1,2 chén rồi thì trong cuộc nhậu nó khó kiểm soát lắm ạ.Làm tài xế miễn phí cũng được,còn hơn đến lúc...ko bao giờ dám sờ đến cái vô lăng...

nguyenphuochuy

Xe hơi
Đúng là lái ô tô chỉ sểnh tí ko chú ý là tim cứ giật thon thót ấy chứ!! đặc bịt lúc vào cua như bác Kéo Xe đang chạy ấy!!!
Hú vía, hú vía đấy!!! hôm trước e qua cầu Thanh trì cũng thế!!!! đang cua thì xe máy nó vượt phải!!! sốt xình xịch luôn!~!!!
Em cũng giống Bác.hê hê

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ bình tĩnh mà đi và quan sát kỹ trước, hai bên để nắm bắt tình huống kịp thời xử lý.

Kéo Xe

Xe hơi
Cứ bình tĩnh mà đi và quan sát kỹ trước, hai bên để nắm bắt tình huống kịp thời xử lý.
vưỡn biết thế cụ ợ, mà chả hiểu sao nhìn cái xe tải nó to thế mà em chả sợ gì đến lúc cái đuôi nó ngang chỗ cái gương xe em em mới giật mình đánh lái.... híc. chắc e bị đơ IC quá :)))