[Funland] Dành cho các cụ yêu xe Piagio

Dáng Vespa Lx vẫn đẹp nhất trong tất cả các dòng xe ga dành cho nữ. Lead chưa đủ tuổi, may chăng thì có ku SH mode mon men thôi. Nếu đánh giá xe chỉ nhằm vào yếu tố bền, cốp rộng, ... thì cứ làm con atilas thêm cả rẻ nữa đi đến hết đời luôn.

duytrong

Xe lăn
Em không thần thánh gì Hon da,nhưng nói về độ bền và tiết kiệm xăng thì Hon da vẫn là vô địch về xe máy.

duytrong

Xe lăn
Mịa, em 1 thời chạy con Lx125 của ex suốt hơn năm trời sv có lạ quái j nó. Cụ yếu vía, cảm giác ko gian kém thì đi Lead mới thấy vậy. Chứ đàn bà con gái như mẹ em U60 chạy nó suốt cũng chả kêu ca j. Nó là xe thuần để chạy <80km/h chứ có phải tổ lái núp gió j đâu.
Đi Lotte mua đồ tươi thì Vespa nhìn Lead lắc đầu luôn vì ko chứa nổi 1/3 đồ so với Lead. Đẹp mà õng ẹo thì làm j.
Cốp của xe lead em xếp một thùng bia Chai Hà nội vẫn ngon.

Lambatda

Xe điện
Để nói ra thì dài dòng và mất thời gian lắm!
Em chỉ tóm lại cái hiện tượng thực tế: Rất nhiều hội, club, nhóm người chơi Vespa. Còn Lead thì tuyệt nhiên em chưa thấy.
Vì Lead nó mới chỉ có tuổi đời chục năm thôi cụ. Nó lại là 1 cái xe tương đối rẻ giành cho phần đa mọi người đều mua đc. Cái tâm lý club, hội nhóm cũng là từ cái độc, là ta đây có thứ ko phải mặt bằng mọi người thường có (là thứ ít người mua hoặc đắt hơn mức chi tiêu của người dân) mà hình thành thôi.
Lead nó quá đại trà (nó tốt nên nhiều người mới mua), chả có j đặc biệt để phải lập club cả. Nhưng như em đã nói, những người chạy Lead ko thiếu những người biết chơi xe, hiểu về xe. Đánh giá cách chơi xe qua cái xe họ chạy em cho là nông. Nhìn vào cách họ xài và chăm xe mới gọi là sâu.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Đi xe mà k biết dùng thì phá xe, tay ga rất giật thì chắc là đổ axit vào dây ga, đi vespa biết bảo dưỡng chính hãng cũng rẻ và bền, 5 năm cho vào hãng vệ sinh côn, cổ phốt, tra dầu mỡ...thì lại ngon như mới và k hết 1 củ. Nói chung những ông quen đi xe máy kiểu honda cub cứ đi đến hỏng mới sửa thì chạy vespa được vài năm đi kêu chán k có gì lạ
Thôi bác ạ. Nghe bác nói e thấy thối rồi.
Bảo dưỡng thường xuyên 1 tại hãng

Honda thì tại Sơn shark chứ k đi lung tung đâu mà cứ :))

Chưa gì đã phán ko biết dùng.
Như bác đi dc những con nào của vespa rồi mà mở ra là đòi chê người khác k biết đi.

Ahihi :)

4X4=16

Xe điện
Về công năng thì Lead hơn Vespa, nhét đcj cả con lợn trong cốp, bốc hơn, ăn xăng ít hơn, nhẹ hơn, rẻ hơn.
Còn Vespa thì nặng hơn, ì hơn , đầm và chắc hơn, xăng ăn thì gấp đôi Lead, mats giá hơn Lead. Kiểu dáng thì vintage.
De’ll hiểu sao em vẫn mê Vespa.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chả con nào đọ đc với Lead đâu các cụ ah, em thật. Đi bền, ít lỗi, đổ xăng là chạy, tiết kiệm xăng, dàn vỏ chắc chắn và êm. Cốp rộng cực tiện luôn, chứa đc nhiều. Yên và tay nắm sau to dài nên cũng chở đc nhiều nhưng xe lại ko quá to như Pcx, tắc đường vẫn luồn lách tốt. Đi mưa thì sạch sẽ nhất trong đám xe máy h.tại, gần như ko bị bắn lên người luôn.
Vespa là dánh cho đi chơi thanh cảnh, Lead thì bình dân bền bỉ.
Lên tùy người từng hoàn cảnh cụ ơi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Con này số bên tay trái đúng không cụ? Là dòng chuyên dành cho nam giới, nhưng vẫn bị ảnh hưởng thiết kế dáng con ong, cụ đi cũng đẹp đấy, nhưng nhớ đừng mặc áo chít eo nhé :)).
Em tính mặc váy đi cho nó điệu :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em không thần thánh gì Hon da,nhưng nói về độ bền và tiết kiệm xăng thì Hon da vẫn là vô địch về xe máy.
Honda bền là những xe sx ở Nhật hoặc Thái thôi cụ. Xe sản xuất trong nước chất lượng chán lắm!

HoangVui

Xe máy
Cái nước sơn làm quá kĩ lưỡng, bảo sao lên màu đẹp bá cháy

clb

Xe tải
Đợt này piaggio em cũng thích con Sprint, nhõn cái ngày em cầy 4-50km ngoài đường, sợ nhanh hỏng nên thôi :(
Sợ gì đâu cụ, cứ đi bảo dưỡng đều đều thì giã xe ngày 100 cây cũng chả sao cả.

TrungQ

Xe hơi
Em thì thích ngồi mấy con xe vỏ thép hơn, đi vespa mà chuyển xuống xe khác thấy nó lỏng lẻo lắm, đi không an tâm

LyTienTa

Xe máy
Nghĩa là độ bền không có cửa so với Honda thần thánh cụ nhỉ?
Mỗi dòng một khác chứ cứ mang so sánh như vậy thì không đúng, vespa là dòng xe xuất phát từ châu âu nên lúc đầu có một số điểm không phù hợp với người châu Á, nhưng hãng cũng dần dần cải thiện hơn để phù hợp với môi trường việt nam, còn bền thì cứ biết dưỡng xe là bền ngay.

namlinhchip

Xe máy
Ưng nhất mấy màu nhám của piaggio, nhìn sang hẳn

hero48

Xe máy
e thấy đi xa ê hết cả háng vì giảm xóc của piagio cứng.
Cụ đi con nào, em thấy con Sprint của em giảm xóc khá ngon, mấy bận đi về quê đường gồ ghề mà mông không thấy mỏi

strandteric

Xe hơi
Xe piaggio từ khi có iget chất lượng quá ổn rồi các cụ, em đi sprint mua 4 tháng nay không có gì phải phàn nàn cả

ThanhON

Xe hơi
vespa em khuyên các cụ nên trang bị cho mình chút kỹ năng thay dầu thay nhớt cho xe và đọc hướng dẫn sử dụng, chứ ví dụ một lần thay nhớt máy cho dòng 3v ie thì phải 1 lít 1 dầu, trong khi thợ chỉ đổ 1 lít, lạy chúa có thằng nó đổ 800 thôi, bảo sao xe nó cứ như cái máy cày.
Thì đó, nhiều cụ đi xe nhưng không nắm rõ cách bảo dưỡng xe đâm ra xe hỏng hóc này kia.

cmsvn

Xe máy
Bác đưa thông tin không chính xác nhé.

Bản thân e đi standard cũ, corsa 150, px 150 (k tiêu chuẩn eu), lx (của vk), đi xe lead của bạn (em đèo đi mua đồ).
Lead k như bác nói.
Vespa đi đầm nhưng phanh cũng rất mệt. Tay ga cũng rất giật, ga to ở những lúc khởi hành.

Lx của vk sau 3 năm đi giữ gìn đã lọc sọc, nát. Chán.
H cho vk đi sh mode mấy năm chả có vấn đề j.
Cảm giác lái là tuỳ ở mỗi người, Lead có bền thật nhưng so về cảm giác lái thì vespa hơn nhiều, đầu xe đầm nên rất chắc chắn, với cả những lúc cua thì bánh xe bám đường nên rất an toàn.

kevin_chen156

Xe tải
Chả con nào đọ đc với Lead đâu các cụ ah, em thật. Đi bền, ít lỗi, đổ xăng là chạy, tiết kiệm xăng, dàn vỏ chắc chắn và êm. Cốp rộng cực tiện luôn, chứa đc nhiều. Yên và tay nắm sau to dài nên cũng chở đc nhiều nhưng xe lại ko quá to như Pcx, tắc đường vẫn luồn lách tốt. Đi mưa thì sạch sẽ nhất trong đám xe máy h.tại, gần như ko bị bắn lên người luôn.
ý cụ là lead đời cũ hở, lead đời mới e thấy đi qua vũng nước nó toàn hất ngược vào chân thôi :((