[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

mèo lang thang

Xe buýt
Vưng, Linh thì nên được Hải quan xét từ chưn đến đầu cụ Mèo ợ. Thính bả rắc kinh quá, :P
Hắn thì kinh rồi, hình như vườn nhà mợ rất nhiều hoa, hôm rồi em leo núi lúc xuống chân núi qua nhà dân có mấy cây bưởi, hoa thơm lừng, đỡ mệt hẳn, hình như không có thể loại mỹ phẩm nào mang hương hoa tự nhiên phải không mợ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ngồi đợi rồi!
Ahihi, em cũng đang đùa mợ chút chút thôi mà!
Cuối tuần vui nhiều nhá mợ và các mợ xinh khác trong thớt!
Em cảm ơn cụ ạ, ~o)!

Chủ nhật, bên chỗ em đã hết mưa, một vài tia nắng le lói lên rồi. Tự dưng em lại nhớ cái bài hát này vì keyword là "Chủ nhật". Em đặt link ở đây để cụ cùng nghe với em nhé,:D.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vào đây khai báo hải quan cho có tụi :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hắn thì kinh rồi, hình như vườn nhà mợ rất nhiều hoa, hôm rồi em leo núi lúc xuống chân núi qua nhà dân có mấy cây bưởi, hoa thơm lừng, đỡ mệt hẳn, hình như không có thể loại mỹ phẩm nào mang hương hoa tự nhiên phải không mợ.
Dạ vâng, vườn cả hai nhà nhà em đều có mấy loại hoa. Hoa cũng dân dã như người, không có hoa nào nghe có vẻ sang chảnh cả ạ. Vì bố em thích trồng cây, trồng hoa, nên đến khi em lớn lên, cũng đã có những loại hoa đó thì cứ tiếp tục ngắm free thôi ạ.

Hoa Bưởi thì gợi người ta nhớ quê rồi, không biết cụ Mèo có vậy không?
Còn về mỹ phẩm, đúng là càng gần gũi với những mùi hương tự nhiên thì càng hấp dẫn. Nói thật, phù phiếm vậy thôi chứ cảm giác mùi của mỹ phẩm nó không "pure" như mùi hương của cỏ, cây, hoa, lá...Nên em mới ru mình với vườn nhà đới ợ. Chẳng lẽ, ở ngoài phù phiếm rồi về nhà cũng phải đeo cái mặt bám đầy phấn, hương rồi để mà lên mụn chít à,=))

juve99

Xe cút kít
Có lần em nói thời buổi khó khăn, đâu đâu cũng thấy hội lùa gà. Mọi người lại bảo em có mà là gà thành tinh, ai lừa được =))
Nên 1/4 chả ai muốn trêu gì em cả :((

Những bài hát mợ Red gửi em đều nghe mà, tại em ko biết phát biểu cảm nghĩ ra sao thôi í ^^
Chắc là em sẽ dùng thử Glyco-C trước, còn collagen cream chắc để từ từ vì em còn nhiều đồ chưa dùng hết :(

Em có ảnh này trong máy, cách đây mấy năm lúc Mạc Hồng Quân còn chưa thành bố bỉm sữa. Có mợ nào mặc được style như bạn nữ ko ạ ^^

Mợ Redmer mặc kiểu này đẹp lắm ;;)

mèo lang thang

Xe buýt
Dạ vâng, vườn cả hai nhà nhà em đều có mấy loại hoa. Hoa cũng dân dã như người, không có hoa nào nghe có vẻ sang chảnh cả ạ. Vì bố em thích trồng cây, trồng hoa, nên đến khi em lớn lên, cũng đã có những loại hoa đó thì cứ tiếp tục ngắm free thôi ạ.

Còn về mỹ phẩm, đúng là càng gần gũi với những mùi hương tự nhiên thì càng hấp dẫn. Nói thật, phù phiếm vậy thôi chứ cảm giác mùi của mỹ phẩm nó không "pure" như mùi hương của cỏ, cây, hoa, lá...Nên em mới ru mình với vườn nhà đới ợ. Chẳng lẽ, ở ngoài phù phiếm rồi về nhà cũng phải đeo cái mặt bám đầy phấn, hương rồi để mà lên mụn chít à,=))
Hoa bưởi thơm thì đúng là nhớ nhà mợ ạ, vì nhiều khi xung quanh toàn cây hoa lạ hoắc em không biết tên :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Nếu nói nhớ về quê em chỉ nhớ hương lúa thôi.
Vào mùa lúa trổ đòng, ra đồng tràn ngập hương lúa, thi thoảng bẻ và nhai như ăn trầu :))
Nếu nói về hương phụ nữ, em nhớ hương bồ kết hơn hương bưởi, chu chua, lúc mới dậy thì, ra xóm đón trung thu hay là cắm trại, cạnh cách chị thanh niên mặc áo xanh, hương bồ kết, cộng mí cái hương con gái tuổi ấy, chẹp chẹp :))

Chĩm111

Xe điện
Cái này em xác nhận.
Công nhận chuẩn, em cũng xác nhận... theo cụ ạ! :D
Cụ dưới điêu! Ở nhà thường ngày chả sợ vãi ra rồi, cần gì đến giời.
Báo giời em mới sợ, chứ quan ở OF có đâu :))
Cảm ơn mợ xinh nhiều nhiều ạ!
Em cảm ơn cụ ạ, ~o)!

Chủ nhật, bên chỗ em đã hết mưa, một vài tia nắng le lói lên rồi. Tự dưng em lại nhớ cái bài hát này vì keyword là "Chủ nhật". Em đặt link ở đây để cụ cùng nghe với em nhé,:D.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói nhớ về quê em chỉ nhớ hương lúa thôi.
Vào mùa lúa trổ đòng, ra đồng tràn ngập hương lúa, thi thoảng bẻ và nhai như ăn trầu :))
Nếu nói về hương phụ nữ, em nhớ hương bồ kết hơn hương bưởi, chu chua, lúc mới dậy thì, ra xóm đón trung thu hay là cắm trại, cạnh cách chị thanh niên mặc áo xanh, hương bồ kết, cộng mí cái hương con gái tuổi ấy, chẹp chẹp :))
Thế hệ như em, Linh hay trước nữa, chúng ta sẽ nhớ mùi của Mẹ nhất. Do thói quen, do hoàn cảnh nên khi đó Mẹ chúng ta cũng chỉ có những mùi dân dã như vậy...Mùi hương đó không thể quy nạp là "hương phụ nữ" nha. Em nghĩ, hương phụ nữ là mùi hương tự thân của cô ấy/chị ấy. Không phải do hoá chất của mỹ phẩm, do nước hoa hay bất cứ thứ gì khác bên ngoài tác động.

Sắp đến mùa lúa trổ đòng đồng rồi đới Linh. Giờ thì bận xe cộ rồi, có một mẫu ruộng trổ đòng đòng non, Linh cũng phải set lịch cho khách rửa xe trước đã, nhể?:))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thế hệ như em, Linh hay trước nữa, chúng ta sẽ nhớ mùi của Mẹ nhất. Do thói quen, do hoàn cảnh nên khi đó Mẹ chúng ta cũng chỉ có những mùi dân dã như vậy...Mùi hương đó không thể quy nạp là "hương phụ nữ" nha. Em nghĩ, hương phụ nữ là mùi hương tự thân của cô ấy/chị ấy. Không phải do hoá chất của mỹ phẩm, do nước hoa hay bất cứ thứ gì khác bên ngoài tác động.

Sắp đến mùa lúa trổ đòng đồng rồi đới Linh. Giờ thì bận xe cộ rồi, có một mẫu ruộng trổ đòng đòng non, Linh cũng phải set lịch cho khách rửa xe trước đã, nhể?:))
Hệ thống đang tự hoạt động khá ổn mà cụ, cho máy nó làm :D
Hôm nào tiện ghế qua, em cho xe đẹp để người xinh ngồi nhé :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nói thế thôi chứ em cũng mong manh, sợ gạch đá lắm mợ Red. Nhất là đi ngược chiều ở topic có số lượng lớn người ủng hộ thì chuyện nhận gạch là sớm hay muộn thôi :(
Nhiều lần comment xong em lại xoá, vì sợ lỡ người quen đọc được lại nghĩ mình ghê gớm lắm...
Nhưng cũng thường vào những ngày khó ở em mới vậy thôi =))... Lâu rồi em chỉ vào tám chuyện ở các topic của mợ, vì ko ai rảnh đi bóng gió với tỉa đểu nhau ở đây cả ;))
Hôm nay mợ Phương cứ sao sao í, không giống mợ Phương em biết òi, :D.

Thực là, phụ nữ thì nghe những comt kiểu công kích, mạt sát hay võng vỉa thì không dễ để tiếp nhận chút nào cả. Em nghĩ mem nào cũng vậy thôi. Không đâu, một mem nào đó nhảy vô lên lớp, mắng mỏ hay giọng điệu kẻ cả với mình, thật không phải ai cũng nhã nhặn để xử lý. Nên mới có kiểu sẽ "bắn đại bác" vào nhao cho đến khi một bên "đầu hàng",=)).

Nên khi sinh hoạt ở bất cứ 4rums nào, chúng mình cứ sống thật với bản thân, chân thành và cầu thị là được ạ. Cần đưa quan điểm thì cứ đưa, nhưng trên cơ sở tôn trọng í. Chứ chúng ta có là gì đâu mà phải "dạy dỗ" người khác. Đặc biệt, môi trường nào mà có nhiều nữ, thì đúng là rức đầu. Phải nói thẳng, vì chúng ta vẫn rất "đàn bà", thường hay vì tiểu tiết nên không mấy khi ưa nhao. Em hiểu điều này, nên nếu hợp thì chơi mà không thì coi như đứt...duyên,:P.

No star where nha mợ, cuộc đời mà, nếu điều gì cũng theo như ý nguyện, chắc em với mợ đã không gặp nhau ở đây. Mà biết đâu, ra đường, chẳng có lúc mợ bị em lườm vì nhẫm vào giày của em khi chờ thang máy rồi không chừng. Đấy, văn hoa có vẻ xuynh đẹp ghia, mà cũng ghia gứm lắm,:P:P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red lại quên òy, em chỉ nhẹ nhàng ở topic của mợ thôi, qua topic khác em ko hiền đâu =.=
Với lại, nguyên tắc của em là nhã nhặn hết mức có thể trước các mợ, dù em có thể xù lông tốc váy khi tranh luận với các cụ.

Topic bên kia ko phải em ghét gì mợ chủ thớt đâu, bởi vì mình có xung đột lợi ích gì với mợ ấy đâu mà ghét. Nhưng diễn đạt của em nó vậy đó, em hay đổ lỗi là do ngày xưa tuần được học có 2 tiết Văn =.=
Em hiểu rồi, ai cũng có một giới hạn chịu đựng mà. Nên bỏ qua những gì không hợp ý mình đi mợ ha. Mình sống vì chính mình chứ có phải vì ai đâu!

Mợ chủ bên kia viết rất cừ, em cũng ngó đọc. Dù sao, ai cũng có những nỗi niềm riêng, họ viết được ra đã là tốt lắm rồi. Cuộc đời của mợ ấy đã khổ, lên đây còn nghe những lời không mấy thuận tai nữa, thật sự em thấy sao sao đó. Cũng không phải thánh thiện gì đâu, nhưng diễn đàn ảo mà, em nghĩ cần gì phải xía vào nhau những ngôn từ dao kéo mợ nhỉ? Nên điều gì không như ý mình, thì bỏ qua đi mợ.

Em vẫn tin, vạn sự tuỳ duyên lắm í. Duyên mỏng hay không, thì do mình, do người. Đến hay đi, không nên cưỡng cầu chi cho mệt. Còn bao nhiêu thứ hay ho kia mà, nhất là, da dẻ của chúng ta cứ được chăm bón bằng những thứ tiêu cực, thì chả có loại serum nào tái tạo được cả.
Ngắm hoa cùng em nào, @};-

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Redmer mặc kiểu này đẹp lắm ;;)
Mợ nào dám mặc như này thì đều đẹp mà cụ Juve. Cụ Juve có vẻ rất am hiểu về thời trang, mix giùm em đồ cho 1,51m, lưng dài hơn chân, tóc ngang vai, cho một sự kiện toàn người lạ em coi cái nào. Chủ đề của buổi gặp gỡ là: Kết nối. Màu sắc chủ đạo là màu cam. Em hỏi thật ạ, ~o)

juve99

Xe cút kít
Mợ nào dám mặc như này thì đều đẹp mà cụ Juve. Cụ Juve có vẻ rất am hiểu về thời trang, mix giùm em đồ cho 1,51m, lưng dài hơn chân, tóc ngang vai, cho một sự kiện toàn người lạ em coi cái nào. Chủ đề của buổi gặp gỡ là: Kết nối. Màu sắc chủ đạo là màu cam. Em hỏi thật ạ, ~o)
Tả khó lắm mợ ah, phải ngồi gần, xem mặc thử k thì phải có ảnh người mặc mới tư vấn dc :">

mèo lang thang

Xe buýt
Hệ thống đang tự hoạt động khá ổn mà cụ, cho máy nó làm :D
Hôm nào tiện ghế qua, em cho xe đẹp để người xinh ngồi nhé :))
Thả thính thế này có phải là hãm hại đồng bọn không cơ chứ, em đâu có sở hữu ga ra :D

mèo lang thang

Xe buýt
Em hiểu rồi, ai cũng có một giới hạn chịu đựng mà. Nên bỏ qua những gì không hợp ý mình đi mợ ha. Mình sống vì chính mình chứ có phải vì ai đâu!

Mợ chủ bên kia viết rất cừ, em cũng ngó đọc. Dù sao, ai cũng có những nỗi niềm riêng, họ viết được ra đã là tốt lắm rồi. Cuộc đời của mợ ấy đã khổ, lên đây còn nghe những lời không mấy thuận tai nữa, thật sự em thấy sao sao đó. Cũng không phải thánh thiện gì đâu, nhưng diễn đàn ảo mà, em nghĩ cần gì phải xía vào nhau những ngôn từ dao kéo mợ nhỉ? Nên điều gì không như ý mình, thì bỏ qua đi mợ.

Em vẫn tin, vạn sự tuỳ duyên lắm í. Duyên mỏng hay không, thì do mình, do người. Đến hay đi, không nên cưỡng cầu chi cho mệt. Còn bao nhiêu thứ hay ho kia mà, nhất là, da dẻ của chúng ta cứ được chăm bón bằng những thứ tiêu cực, thì chả có loại serum nào tái tạo được cả.
Ngắm hoa cùng em nào, @};-
Cứ thấy hoa là em thích, lần sau em đi chơi thấy hoa thơm em chụp lại cho mợ xem, về cơ bản em phân biệt loại hoa rất kém, chỉ phân biệt được đẹp xấu với thơm hay không thơm thôi.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tả khó lắm mợ ah, phải ngồi gần, xem mặc thử k thì phải có ảnh người mặc mới tư vấn dc :">
Em hỏi là thật lòng muốn nhờ cụ Juve, không có ý xiên xỏ. Vì em tin vào khả năng thẩm mỹ của cụ. Vì có mấy lần, cụ Juve vu vơ nói em bận đồ như này, như kia sẽ đẹp...
Chúng ta ở cách xa nhao quá, chứ không em không ngại nhờ cụ Juve mix đồ giùm. Nếu ở quá xa, thì nên để em tự mix đồ, chắc sẽ hay hơn là gán ghép cho em mấy món hai mảnh. Như vậy, chẳng phải rất tôn trọng em sao ợ? :-/:(