[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

6997

Xe container
Chào mợ!
Dỗi hay bực tức, khiến cơ mặt bị căng, nhanh lão hóa, tạo ra nếp nhăn :))
Thế nên luôn vui tươi, yêu đời, thì da luôn đẹp và dáng luôn xinh nhá nhá :))
Thô nhưng thật, pn mà không có những lúc "buông tuồng" (hiển nhiên phải đúng chỗ) thì chán vô cùng :))
Hai lão lại đi kaykom đó ạ?

Em góp cái ảnh nữa nhé - ảnh chụp Hà mặc áo dài cách tân + thổ cẩm, và bị lộ 1 điểm xấu của Hà :)

Mợ nào thích áo dài cách tân thì nhắn em nhé!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Em góp cái ảnh nữa nhé - ảnh chụp Hà mặc áo dài cách tân + thổ cẩm, và bị lộ 1 điểm xấu của Hà :)

Đùi xấu phải k mợ :D
Em cày gì đâu, thi thoảng mợ chủ vắng nhà thì em vào cho nó đỡ vắng :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi "buông tuồng" chút cũng là cách nuông chiều bản thân mà mợ! Chẳng phải thớt này của các mợ đang bàn về cách chăm sóc bản thân đấy sao? Không những chỉ được chăm sóc thêm bản thân mình (khi "buông tuồng" như mợ ví) mà còn giúp các cụ ông có thêm cơ hội hưởng (hít hà) hương vị nồng thơm tỏa ra từ các mợ xinh cõi Ọp đới ạ! :D
Có phỏng các liền cụ?
Em cảm ơn cụ!

Mọi thứ, vừa đủ là đẹp ạ. Quá thì điều gì cũng là không tốt. Phụ nữ chúng em thời nay, mặc dù các định kiến về XH đã khác trước, song cũng có những quan điểm chưa thể "cởi bỏ" để phụ nữ suồng sã đến vô duyên được ạ.
Em đã note ý của cụ, và cũng mong thread này sẽ thực sự giúp cho các cụ hiểu được phụ nữ chúng em quan tâm về mỹ phẩm như thế nào. Biết đâu, ngày 20/10 tới đây, ai đó lại lựa được món đồ làm vừa lòng của một người đẹp, phải không cụ?:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Chụp dìm hàng nhìn cứ như teo cơ :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em chào Linh ạ...
Không phải cứ dỗi là bực tức Linh nhé, chưa biết nắm bắt tâm lý lắm đâu ;))
Dỗi đúng lúc, đúng người sẽ mang đến cho phụ nữ nhiều quyền lợi. Thế nên dỗi vẫn dỗi, mà yêu đời vẫn yêu nhé =))

Em chém đó, em hay bị mắng nên hay dỗi thôi :(( :(( :((
Em có còm với mợ khác ở trang nào í, vì em mải cày nên chả nhớ pages nào :)) Em nói thật chả ai tin, nói đùa có người tin :))
Em biết mà, trong thớt này làm gì ai dỗi em, quý em còn chưa hết =)) =)) =))

Chĩm111

Xe điện
Em có còm với mợ khác ở trang nào í, vì em mải cày nên chả nhớ pages nào :)) Em nói thật chả ai tin, nói đùa có người tin :))
Em biết mà, trong thớt này làm gì ai dỗi em, quý em còn chưa hết =)) =)) =))
Từ còm này của cụ, em rút ra thêm kinh nghiệm cho riêng mình là khi đứng trước phụ nữ, ta hãy cứ thật tự tin. Nếu lỡ có chút "run rẩy", hãy hít một hơi thật sâu cho căng cái lồng ngực rồi thêm cái gồng mình nữa để cái tự tin nó về lại trong ta, cụ Linh nhể? :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Từ còm này của cụ, em rút ra thêm kinh nghiệm cho riêng mình là khi đứng trước phụ nữ, ta hãy cứ thật tự tin. Nếu lỡ có chút "run rẩy", hãy hít một hơi thật sâu cho căng cái lồng ngực rồi thêm cái gồng mình nữa để cái tự tin nó về lại trong ta, cụ Linh nhể? :))
À! Thật thà là cha hổ báo mà cụ! (em chả nhớ chính xác đâu, ngại google).
Người ta chỉ run khi người ta nói dối :D Mắt người ta xấu khi người ta gian dối.
Ánh mắt chân thật, nụ cười tươi tràn đầy niềm tin khiến người ta luôn đẹp cụ nhỉ :D
Em tự tin là hòm thư (vùng kín) của em luôn rêu phong, không có gì để mất nên em cứ zô tư thôi :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Bài “Mưa” này hồi xưa là nhạc chờ của em đó mợ Red :x
Lúc đó em còn để một bài nhạc chờ khác của Thuỳ Chi, cho riêng một người, sến sẩm dễ sợ :">

Kể ra thì ngại lắm, ngày nghỉ em thích nhất là được dậy muộn, xong đi ăn chơi =.=
Thi thoảng cũng thích nấu nướng ^^

Mà mấy hôm nay em lại lười rồi mợ Red ui, tối đi ngủ em chỉ bôi mỗi kem mắt thôi nên chưa chia sẻ gì tiếp được :((

Gửi mợ một bài mưa nữa mà em rất thích :x

Thật ra em có cả liên khúc mưa luôn 😂
Có lẽ, mỗi giai đoạn, chúng ta lại thích những dòng nhạc khác nhau, mợ nhỉ?

Tuổi hồng mộng mơ thích những bài hát thấp thoáng có mình trong đó. Với áo dài trắng dành cho nữ sinh, với những chàng trai mặt trong veo chưa nhuốm chút phong trần nào cả....
Nên khi bắt gặp lại những ca từ trong trẻo như "Mưa", "Xe đạp" của Thuỳ Chi và M4U, chúng ta như tìm thấy tuổi thanh xuân của mình í.

Hiện tại, chắc mợ cũng có một bài nhạc chuông dành riêng cho một người. Nên em gửi link "Only you - Chỉ riêng mình anh" để chúng ta cùng thư thả trong ngày Chủ nhật, như những con sóng trải dài trong clip nhé mợ. Vì "chỉ riêng mình anh", vốn đã thuộc về một điều gì đó gần như là bất biến...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ Red vì giai điệu đẹp này nhé :x
Hay mình lại sang thớt bác Thắng nói về âm nhạc nhỉ, em bắt quả tang bác ấy sang bên này rồi :">
Hihi, mợ ưi cụ í đi gửi rịu lại cho em hay sao đó ạ, :P. Thread bên đó toàn các cụ/mợ am hiểu về âm nhạc, em vào chơi một lần mà thấy lạc lõng quá. Nên giờ em chỉ nghía thôi, không dám còm gì, kẻo lại làm các cụ/mợ bên đó bị gián đoạn cảm xúc ạ.

Hôm nay chúng mình thả hồn đi hoang với những note nhạc đi mợ nha. Em hay nghe liên khúc này, vì anh Bằng Kiều là idol của em trong Paris by night, hí hí:P:P

Nào, cùng "Dìu người tôi yêu"...:PX_X

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, vậy là em ăn dưa bở ạ...
3 bài trong liên khúc này giờ em vẫn thuộc lời đó mợ Red ❤... Mợ post tiếp bài khác nữa nhé 🥰

—————
“Đi qua ngày mưa người ta mới biết yêu thêm những ngày nắng.”
Câu chuyện của một chàng trai vừa muốn đắm chìm trong cơn mưa, nhưng cũng lại mong đến ngày nắng. Đồ tham lam 😌

Mợ đây rồi, em đợi để gửi link dưới đây cho mợ ạ. Vì thích khoảnh khắc đêm mưa đợi người của người đàn ông lịch lãm này, mà em đã save vào list nhạc của mình.

Có hai version, nhưng em thích nghe bản này hơn. Sự từng trải của họ, dù đã cùng nhau đi qua những năm tháng tưởng như có thể bên nhau mãi, đã làm cho version này có sức hấp dẫn hơn (với riêng em). Nhất là đoạn mở đầu, giai điệu của tiếng kèn saxophone vang lên, người đàn ông ngồi gần như bất động, để hồi tưởng lại những ký ức đẹp...

Đúng kiểu "Lối cũ ta về" mà "người xưa nay còn đâu"...☺

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Scarlett Johansson cũng đẹp nữa ^^
Em rất thích âm nhạc, nhưng để viết cảm nhận về nhạc thì lại phải học hỏi mợ nữa rồi :x

Tiếp tục chủ đề mưa gió: Kiss The Rain - Yiruma

Mà chắc em quậy đến đây thôi nhỉ mợ Red :">
Cảm ơn mợ, vì em nghe bản này rồi mà không nhớ tên. Giai điệu nhẹ nhàng quá!

Mà thực em không biết tí gì về âm nhạc cả. Nghêu ngao hát khi có liên hoan hay gì đó thì cũng mấp máy môi thôi. Còn cảm thụ âm nhạc thì đúng là không biết gì. Nhất là dòng nhạc thính phòng, em amateur lắm luôn ạ.

Cô Scarlett có bờ môi đầy mợ nhỉ? Môi kia mà tô son thì đẹp lắm. Chắc hẳn có ai đó lại muốn nói "Kiss in the rain" với chị í,:D.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Em xếp việc nghe nhạc vào giải trí nên nghe linh tinh đủ thể loại luôn =.=
Nếu hỏi nhạc nào hay thì cũng giống như tranh luận ăn phở ở quán nào ngon í :P
Nó tuỳ thuộc vào “gu” mỗi người, đơn giản là thấy hay thì nghe chứ có phải thẩm định nghệ thuật đâu mà khó tính :(

Nhắc đến môi là lại nghĩ đến “kiss” nhỉ mợ Red :"> ... Chẳng thế mà nhà Philosophy lại đặt tên hũ dưỡng môi là Kiss me tonight ^^
Em gửi nốt bài mưa này nữa rồi thôi, chúc mợ và mọi người tuần mới vui vẻ :x
“Sớm mai dành cho nhau tia nắng đầu tiên rạng ngời...”

Ngôn ngữ Kiss là ngôn ngữ gì thế cậu?
Có phải ngôn ngữ này
không?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em xếp việc nghe nhạc vào giải trí nên nghe linh tinh đủ thể loại luôn =.=
Nếu hỏi nhạc nào hay thì cũng giống như tranh luận ăn phở ở quán nào ngon í :P
Nó tuỳ thuộc vào “gu” mỗi người, đơn giản là thấy hay thì nghe chứ có phải thẩm định nghệ thuật đâu mà khó tính :(

Nhắc đến môi là lại nghĩ đến “kiss” nhỉ mợ Red :"> ... Chẳng thế mà nhà Philosophy lại đặt tên hũ dưỡng môi là Kiss me tonight ^^
Em gửi nốt bài mưa này nữa rồi thôi, chúc mợ và mọi người tuần mới vui vẻ :x
“Sớm mai dành cho nhau tia nắng đầu tiên rạng ngời...”

Em đây mợ ơi. Sáng nay, em không biết viết gì, vì định gõ chữ là lại bị nhéo tên, :D.

Em cũng nghe lại "Kiss the Rain" của mợ gửi, còn "Cơn mưa tình yêu" là bài hit của các 8 & 9x khi đi hát. Hơn nữa, bài hát này rất hợp song ca, nhất là các bạn trẻ đang fall in love nhau nữa, :D.
Thỏi "Kiss me tonight" mà cô gái nào tô lên môi, rồi lại open bản "Đừng xa em đêm nay" của bạn Erik với nàng Hoàng Kim, thì đừng hỏi tại sao chàng trai quên lối về, mợ nhỉ?! :P

Chủ đề âm nhạc, chắc phải ở thread của cụ Thắng, mới thoả lòng mong mỏi của giới mộ điệu trên cõi Otofun này. Em xin phép kéo cả hai chưn của em và mợ chạm đất để chăm sóc cho da dẻ nha.

Hôm qua và hôm nay em đã bóc set Laneige kia để dùng. Cảm nhận đầu tiên là mùi rất thơm, nhẹ và man mát. Mùi của Laneige rất hợp với thiết kế mát mắt bên ngoài. Giờ em đã hiểu vì sao, hãng lại chọn màu Xanh dương như vậy.

Với thời tiết như hai hôm nay, độ ẩm chỉ 46-48% thì dùng Lan quá hợp cho làn da khô như em. Set có cả mặt nạ ngủ mini size nữa í mợ (mặt nạ ngủ em đã nhắc đến ở những comt trước rồi). Độ thẩm thấu tốt, nên da cũng ẩm hơn. Em thả tạm những chữ này rồi viết chi tiết sau nhé mợ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em bảo này, những lúc ko biết nói gì thì mợ Red cứ mặc kệ em, mặc kệ topic nhé :P... Khi nào có cảm hứng thì mình viết, chứ ko nên tự ép mình ^^
Hôm nay em cũng mệt í, hic.
Chắc là mệt vì ngủ nhiều đây :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em bảo này, những lúc ko biết nói gì thì mợ Red cứ mặc kệ em, mặc kệ topic nhé :P... Khi nào có cảm hứng thì mình viết, chứ ko nên tự ép mình ^^
Hôm nay em cũng mệt í, hic.
Vì em bận thôi, log in vào rồi không kịp gõ giề nên chỉ có đi vod rịu thôi ợ, =))=)). Đợi em có time rồi em hí hoáy thêm cùng mợ nha, có mấy ý em còn chưa biết nối chữ như nào cho hợp ạ,:D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com