[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cảm ơn mợ nhé ạ ❤
Mà em tưởng nhất chi mai là hoa mai trắng, hoa này như kiểu mix thanh liễu với tuyết mai í nhỉ :P

Có một điều em rất thích trong bài của mợ đó là vẻ đẹp của sự viên mãn, vẻ đẹp này ko phải ai cũng có được. Thế nên “tâm sinh tướng” cũng có nhiều phần đúng ạ ^^
Em luôn thích ở cạnh những người sống tích cực, để sự tích cực đó phần nào sẽ lan toả và có ảnh hưởng đến mình 🥰

Da mợ gặp vấn đề gì ạ?
Mợ nói ra chắc mọi người sẽ tư vấn giúp mợ, em ko rành về chăm sóc da bằng các mợ khác đâu ạ ^^
Vấn đề em muốn viết liên quan đến cơ thể, cũng cần viết dễ hiểu một chút. Mà khả năng diễn đạt của em chán lắm, nên chắc phải có nhiều thời gian em mới viết được, hiuhiu 😥
Da e gần như đang để mộc, nghĩa là ngoài sữa rửa mặt thì e k dùng gì, mùa đông thì dùng sáp ne thôi. E cũng có mua vài lần các loại dương xong lại k dùng đến, giờ có tuổi nên thấy da khá khô, k sáng va có tàn nhang. E cũng định mua mấy loại viên sủi trắng da gì đó nhưng ngại tác dụng phụ nên chưa uống. Ah có lần uống vitamin E thấy cũng co vẻ đẹp hơn chút, colagen e có dùng thừ nhưng chắc phải nhiều chứ it k ăn thua mợ nhỉ? Mợ tư vấn có nên dùng các viên sủi trắng da k? Có nên đi spa tắm trắng k (e sợ ung thư chứ e k tiec tiền, hihi),

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Gửi tặng mợ Vân Phương. nàng ther Natalie.P và các mợ vẫn đến chơi chốn này một nhành Mai, nhân ngày Valentine trắng ạ!

Dẫu cuộc đời có thế nào, chúng mình hãy cứ thật xinh, thật rạng rỡ, thật an nhiên. Để năm tháng sau này, nhìn lại, chúng mình cũng thấy mãn nguyện. Vì chúng ta đã hết mình vì cuộc đời, dám yêu, dám sống - thật sự là một người Tử Tế nhaaaa, ❤❤!
"Mong năm tháng sau này không gợn sóng
Quãng đời còn lại chỉ toàn an yên" ạ, :D

Natalie.P

Xe buýt
Gửi tặng mợ Vân Phương. nàng ther Natalie.P và các mợ vẫn đến chơi chốn này một nhành Mai, nhân ngày Valentine trắng ạ!

Dẫu cuộc đời có thế nào, chúng mình hãy cứ thật xinh, thật rạng rỡ, thật an nhiên. Để năm tháng sau này, nhìn lại, chúng mình cũng thấy mãn nguyện. Vì chúng ta đã hết mình vì cuộc đời, dám yêu, dám sống - thật sự là một người Tử Tế nhaaaa, ❤❤!
"Mong năm tháng sau này không gợn sóng
Quãng đời còn lại chỉ toàn an yên" ạ, :D
Cám ơn Réd nhiều nhé, viết gì cũng trúng nên em chả còn nói được rì. Em ở đây chờ sẵn để nghe kể, đôi khi cả đến những vu vơ bất chợt cảm xúc của những người đc mệnh danh Phái đẹp. Đẹp là em hóng nhé :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hoa mai nhà mợ đẹp quá 🥰

Nói thật là em ko thích ai có tính ghen tị, cố tìm khuyết điểm để chê bai người khác. Tất nhiên nó ko giống với việc mình khen ai đó rồi nói câu: Trời ơi, ghen tị quá đi :P
Từ bé đến giờ em cũng chưa từng ghen tị với ai. Không phải em đầy đủ về mọi mặt, chỉ là em thấy chuyện người khác hơn mình hết sức bình thường. Mình muốn được như họ thì cố gắng phấn đấu chứ gato làm gì cho đau đầu ☺
Mỗi tội em lại hay ghen với hay dỗi 😅
Ahihi, không chỉ riêng mợ hay ghen đâu, mà đa số phụ nữ đều vậy ạ. Chỉ là, cách thể hiện như thế nào thoai. Có người thì cấu véo, la toáng lên. Có người lại rất đằm, không nói gì cả. Chỉ ôm nỗi buồn đó cho riêng mình, :D.

Cơ mà, thật ra nếu có ghen với ai, thì cũng thật là đáng tiếc. Bởi mình mới đáng được trân quý, cớ gì cứ phải để tâm ở đâu đâu ợ,:)). Em không cổ suý cho việc coi mình là trung tâm của vũ trụ (mà thật có nhiều phụ nữ kiểu này, khi có chút tài sản do mình hay do chồng làm ra, thiếu sự khiêm nhường, thiếu sự ý nhị, thiếu cả một chút dịu dàng, kiểu kiểu vậy). Nhưng cũng không nên bạc bẽo với bản thân mà để tâm tới những gì không trong tầm với. Nên cứ mở lòng mình để đón nhận những gì sẽ đến với mình ạ.

Em cũng nghèo lắm, nên sống với cái nghèo quen rồi, không thấy quá âu lo. Chỉ cần đủ cơm ăn, áo mặc thôi ợ, :P. Do vậy, thấy ai giàu hay xinh đẹp, chỉ biết đứng ngắm từ xa. Có duyên gặp gỡ, cũng thành thật xin bí kíp. Còn duy trì được mối quan hệ hay không, khi đó lại phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Bí kíp trước mắt là làm seo cho thậc xinh để mai thứ hai có bị mắng mặt cũng không xị ra,:P:P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn Réd nhiều nhé, viết gì cũng trúng nên em chả còn nói được rì. Em ở đây chờ sẵn để nghe kể, đôi khi cả đến những vu vơ bất chợt cảm xúc của những người đc mệnh danh Phái đẹp. Đẹp là em hóng nhé :)
Hết ốm đi rồi về đây, em đi mượn cảm xúc rồi thả chữ cho nha. Ốm nhèo là da kém xinh, 😰

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em ko thích tắm trắng và những sản phẩm trắng da hot theo thời kì (do chạy quảng cáo) nên vẫn khuyên mợ nên cân nhắc cẩn thận nhé ạ.
Tất nhiên là cả mỹ phẩm hay thực phẩm chức năng mình cũng đều phải tìm hiểu kĩ trước khi dùng nữa.

Nếu mợ tập trung vào việc sáng da, mờ tàn nhang thì em nghĩ placenta và glutathione sẽ hợp với mợ nhất.
Bây giờ cũng có nhiều loại kết hợp collagen + placenta, hoặc collagen + glutathione. Và thường các loại đó cũng có bổ sung vitamin C (giúp chống oxi hoá, thúc đẩy quá trình tổng hợp các sợi collagen), Hyaluronic acid (giữ ẩm, bảo vệ cấu trúc collagen) v.v... Mợ có thể nhờ người bán tư vấn rõ về thành phần của sản phẩm ^^

Hiệu quả cũng tuỳ từng sản phẩm và tình trạng da, nhưng theo em ít nhất là khoảng 2 - 3 tháng. Dạng viên mợ sẽ uống hằng ngày, còn dạng nước (chai nhỏ) sẽ cách ngày tuỳ loại.
Mấy năm trước em uống dạng viên, cùng 1 ngày em uống cả collagen và placenta thì sau khoảng 3 tháng mọi người có khen da sáng hơn. Hồi đó em ko để ý nhiều vì ko dùng được kem chống nắng nên em mới uống thôi ạ. Mợ có điều kiện thì uống duy trì dạng nước chắc hiệu quả sẽ rõ hơn ^^
Nhưng cũng chỉ là da sáng hơn, khoẻ hơn chứ ko phải trắng bật tone như lột da hay tiêm kích trắng gì đó được 😂

Với tất cả những sản phẩm bổ sung vào cơ thể thì em vẫn khuyên mọi người nên mua ở những nơi uy tín, nhập khẩu chính hãng (như các nhà thuốc lớn chẳng hạn) để yên tâm về chất lượng 😊
E cảm ơn, mợ có thể cho e vài cái tên cụ thể e tìm mua dc k ạ? Mua nhà thuốc Long Châu là có mợ nhỉ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em ghen mà còn ko biết là mình ghen với ai cơ, lúc trước rảnh cứ thích bày trò ra ghen vu vơ vậy đó =))

Just kidding ^^
Chúc mợ Red và mọi người tuần mới vui vẻ 🥰
Mợ làm em cười muốn chết, :D. Em xin lời chúc, và cảm ơn mợ ạ!

Sáng nay, tình cờ em lướt YouTube, thấy bản này hay hay, nhẹ nhàng. Rất hợp với tiết trời nắng nhẹ, mây trôi lững lờ phía xa. Em gửi link ở đây để mợ và ai đó lội vô đây nghe nhé,:x.

Nhớ tới bài hát này, là lòng lại dâng lên những nhớ thương về thời thanh xuân rất gì và này nọ, hihi...☺☺

Nice day you,@};-!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lại hông rót rượu được rồi mợ xinh ui 😥
Giờ em mới biết đến chương trình này, điều thú vị là nó cùng tên với một film nổi tiếng của cố đạo diễn Kim Ki Duk: Spring, Summer, Fall, Winter... and Spring.

Hồi nhỏ em nghe nhạc phim Hoàn châu công chúa, Tân dòng sông ly biệt là suốt ngày hát theo. Tất nhiên chủ yếu là giai điệu, chứ phát âm thì: xía xía xiên xiên, thích thế nào ra thế ấy =))
20 năm trôi cái vèo mợ nhỉ. Trong phim mợ thích Như Bình hay Y Bình :P
Trước thỉnh thoảng em nghe Hà Anh Tuấn, cũng Xuân, Hạ, Thu, Đông rồi lại Xuân,...da diết, sâu lắng. Nên gặp "Tân dòng sông ly biệt" lại càng thổn thức í mợ, :D.

Em thích vẻ đẹp tựa sương mai của Như Bình, nhưng cũng bị xao xuyến vởi bản lĩnh của Y Bình. Em có tham quá không mợ?:P

Em không biết tiếng Trung, nên khi dịch sang tiếng Việt, hiểu được nỗi lòng của Quỳnh Dao khi viết nên thiên tiểu thuyết làm lay động lòng người, thì lại rất ngưỡng mộ. Một kiểu tình yêu chớm nở, gặp quá nhiều biến cố, rồi tan - hợp, hợp - tan...

Nói chuyện tình eo ở đây nghe xa xỉ quá, vì hồi ức lại kỷ niệm đẹp, em cảm ơn những gì đã đến bên em. Đã cho em hình hài, cho đôi mắt để nhìn thấu vạn vật. Còn cho em biết tới những món đồ mỹ phẩm lấp lánh, sức hấp dẫn đến nỗi em cầm trên tay là thôi tự động...đổ. Chả cần trốn tránh như cô Y Bình ợ,:P:P.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nhỏ em chỉ thích Như Bình, còn cảm thấy tại Y Bình mà Như Bình mất người yêu 🤣
Lớn lớn xíu xem lại mới hiểu được nhân vật Y Bình, cả bài “Bến tàu ly biệt” cũng hay nữa. Em ko biết tiếng Trung đâu ạ, chỉ hay xem film và nghe nhạc thôi :P

À lúc nào mợ Red có thời gian thì tư vấn thêm cho Mợ toét 2710 về glutathione đi, em chưa uống loại này nhưng cũng nghe nhắc đến nhiều ^^
Em đây mợ ơi, ui hôm nay em lu bu quá, nên chưa sắp xếp chữ để viết được í. Vì glutathione, em uống cũng cách đây cũng khá lâu rồi, nên em phải tìm lại một vài ý để soạn chữ ở đây. Mà khổ, em phải có cảm xúc mới viết được, chứ tự dưng bảo em viết em chịu không nặn được chữ ợ, huhu.

Nếu vote cho Glutathione, em sẽ vote cho em ấy 8 điểm, em không dám vote lên 9, 10, sợ nói quá em lại bị ném đá. Chỉ biết rằng, khi em uống Glu được đâu chừng hai tháng, da em nhả tông lắm. Đúng lúc em muốn bỏ dở, thì đi gặp bạn bè, ai cũng đọ tay với em, vì nó nhả da. Nên em lại lụi cụi uống lại. Đâu hết 5,6 lọ gì đó. Sau đau ví quá, em lại dừng. Chuyển qua Vitamin C của DHC ạ. Nói chung, phụ nữ là một sinh vật hay thay đổi mợ ạ, vì cứ có gì lấp lánh ánh sao là bị dụ, thử một thời gian lại thay như...thay người yêu, :P:P

L.C.D

Xe container
Có cách nào trắng da trở lại nhanh chóng ko các mợ? Em dãi nắng ngoài biển 3 ngày nay, giờ đen như hòn than roài ahuhu

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có cách nào trắng da trở lại nhanh chóng ko các mợ? Em dãi nắng ngoài biển 3 ngày nay, giờ đen như hòn than roài ahuhu
Nếu mợ muốn an toàn và hiệu quả, mợ có thể tắm với bột đậu đỏ mix cùng sữa chua không đường. Tắm bằng cách này, da sẽ nhả nắng. Còn nếu không có thời gian, có thể uống viên trắng da (có ai đó đã nói đến trong thread này rồi ạ). Em rất may mắn, vì da em không bám nắng lắm, chắc mặt dày quá nên nắng cũng chả buồn "bắt". Nhưng nếu lần sau mợ có đi nắng, thử use kem chống nắng Holika em đã post xem sao. Vì em đi Quy Nhơn về mà da em không bị nắng đeo bám. Hoặc những đợt phải phơi mặt ngoài đường, thì khi sử dụng kem Holika, em cũng không bị bám như các bạn. Mà quan trọng nhất, là tuýp đó rất rẻ ạ, phù hợp với con nhà sắp...giàu dư em, hihi.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay, khi log in vào Otofun, em đã nhận được những lời vô cùng yêu thương từ một người. Xin cho em gửi lời "Cảm ơn" chân thành nhất tới người ấy. Cảm ơn vì những lời động viên, những lời tha thiết đó không chỉ ở đây, mà đã từ rất lâu rồi, em vẫn được "người ấy" nhắn nhủ!
Dù diễn đàn ảo, nhưng giữa những xô bồ, nhộn nhạo của một xã hội ngoài kia, ở đây, em và những người khác vẫn trao đi những gì chúng ta có, để nhận về những yêu thương về tinh thần - khiến cho lòng người cũng run rẩy...🌹🌹!

Những tình cảm chân thành không cầm nắm được, tựa như mùi hương của hoa hồng buổi sớm. Cứ len lỏi vào từng tế bào trong lòng, âm ỉ đưa chúng ta đi qua những ghen ghét rất "đời", rất "đàn bà". Và mùi hương đó, không chỉ ở khoảnh khắc này, mà còn đi theo chúng ta mãi mãi về sau. Để tiếp tục chia sẻ cho nhau những thứ có trong tầm với - để đẹp, để xinh và ưu nhã, mềm mại như vốn chúng ta, những người phụ nữ hiện đại - thuộc về.

Nói đến mùi hương cơ thể, em muốn recommend một sản phẩm mà em đã uống bao lâu nay - Tinh dầu anh thảo, để các mợ nhà mình có thể tham khảo. Từ page 1 đến hiện tại, em chưa thấy ai nói nhiều đến việc làm sao để mùi cơ thể được nhẹ nhõm, "thơm như múi mít". Và sản phẩm này, đến nay gần như đã quá phổ biến trong thế giới TPCN rồi, nên em không nói nhiều đến thành phần. Nhưng việc kiên trì theo đuổi em ấy, mà em nhận thấy da dẻ, nội tiết của mình đã ổn hơn rất nhiều.

Ngoài thread này nói đến việc chăm sóc da, thì có một thread của một Chã vẫn đang openning, có nói sơ lược qua nội tiết của phụ nữ. Em không theo dõi, chỉ đọc đoạn mở đầu và cũng đồng ý với một vài quan điểm trong đó. Nói gì thì nói, nếu như mỹ phẩm có thể lấp đầy những nốt tàn nhanh, phù phép những vùng da tối màu trở nên sáng, mịn dưới bàn tay của những "phù thuỷ" makeup, thì cội nguồn của việc da dẻ đẹp, là Gan, là nội tiết của chúng ta, hihi.

Nên sau khi sinh con xong, việc mất cân bằng nội tiết khi phải chăm sóc con nhỏ, stress vì công việc, xử lý những luồng thông tin tiêu cực, khiến cho da chúng ta bị nhăn, sạm, nám, và tàn nhang. Chưa kể, việc nội tiết kém, khiến cho chúng còn dễ cáu bẳn với thế giới, kiểu như quả bom đã sẵn kíp nổ, chỉ cần một tia lửa nhỏ cũng đủ "bùng".
Do vậy, các mợ ới, thử Tinh dầu anh thảo coi sao nha. Em là chuột bạch mấy năm rồi, nên em mạnh dạn recommend sản phẩm này. Còn một sản phẩm nữa, mà em quên tên. Để đợi em đi tìm, rồi em về chơi với cả nhà mình ạ, 🌷🌷.

Gửi ảnh đẹp ở đây, dành cho ai đó cũng có tâm hồn đẹp - người đã gửi cho em những lời yêu thương chân thành.
For you, 🌺🌺

L.C.D

Xe container
Nếu mợ muốn an toàn và hiệu quả, mợ có thể tắm với bột đậu đỏ mix cùng sữa chua không đường. Tắm bằng cách này, da sẽ nhả nắng. Còn nếu không có thời gian, có thể uống viên trắng da (có ai đó đã nói đến trong thread này rồi ạ). Em rất may mắn, vì da em không bám nắng lắm, chắc mặt dày quá nên nắng cũng chả buồn "bắt". Nhưng nếu lần sau mợ có đi nắng, thử use kem chống nắng Holika em đã post xem sao. Vì em đi Quy Nhơn về mà da em không bị nắng đeo bám. Hoặc những đợt phải phơi mặt ngoài đường, thì khi sử dụng kem Holika, em cũng không bị bám như các bạn. Mà quan trọng nhất, là tuýp đó rất rẻ ạ, phù hợp với con nhà sắp...giàu dư em, hihi.
Bình thường em ko mấy khi ra nắng nên em ko có thói quen dùng kem. Mợ tư vấn cho em phương pháp nào nhanh chóng mà ko cần mất thời gian tỉ mẩn í. Chi phí thì ko quan trọng vì em ko tốn kém chăm sóc dung nhan, nên thỉnh thoảng nghiến răng cũng ko sao ạ :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường em ko mấy khi ra nắng nên em ko có thói quen dùng kem. Mợ tư vấn cho em phương pháp nào nhanh chóng mà ko cần mất thời gian tỉ mẩn í. Chi phí thì ko quan trọng vì em ko tốn kém chăm sóc dung nhan, nên thỉnh thoảng nghiến răng cũng ko sao ạ :P
Mợ hỏi như thế nào thật khó cho em quá. Vì cách em làm có hiệu quả nên em mới mention ở đây. Phương pháp nhanh thì thường đi kèm những rủi ro. Ở độ tuổi như của em và của mợ, chúng ta cũng có những hiểu biết nhất định để có thể phân tích thông tin từ các trang mạng xã hội nói về việc làm đẹp một-cách-nhanh-chóng rồi phải không?

Em hiểu, mợ mới đi nắng về nên nhìn thấy da lên tone một chút cũng canh cánh trong lòng. Nhưng em tin, mợ ở đây là để học hỏi cùng chúng em, và chia sẻ những gì thật sự chân thành, để chúng ta cùng đẹp. Vì phụ nữ là để yêu mà, :P:P

thngaylangthang

Xe ngựa
Sáng nay, khi log in vào Otofun, em đã nhận được những lời vô cùng yêu thương từ một người. Xin cho em gửi lời "Cảm ơn" chân thành nhất tới người ấy. Cảm ơn vì những lời động viên, những lời tha thiết đó không chỉ ở đây, mà đã từ rất lâu rồi, em vẫn được "người ấy" nhắn nhủ!
Dù diễn đàn ảo, nhưng giữa những xô bồ, nhộn nhạo của một xã hội ngoài kia, ở đây, em và những người khác vẫn trao đi những gì chúng ta có, để nhận về những yêu thương về tinh thần - khiến cho lòng người cũng run rẩy...🌹🌹!

Những tình cảm chân thành không cầm nắm được, tựa như mùi hương của hoa hồng buổi sớm. Cứ len lỏi vào từng tế bào trong lòng, âm ỉ đưa chúng ta đi qua những ghen ghét rất "đời", rất "đàn bà". Và mùi hương đó, không chỉ ở khoảnh khắc này, mà còn đi theo chúng ta mãi mãi về sau. Để tiếp tục chia sẻ cho nhau những thứ có trong tầm với - để đẹp, để xinh và ưu nhã, mềm mại như vốn chúng ta, những người phụ nữ hiện đại - thuộc về.

Nói đến mùi hương cơ thể, em muốn recommend một sản phẩm mà em đã uống bao lâu nay - Tinh dầu anh thảo, để các mợ nhà mình có thể tham khảo. Từ page 1 đến hiện tại, em chưa thấy ai nói nhiều đến việc làm sao để mùi cơ thể được nhẹ nhõm, "thơm như múi mít". Và sản phẩm này, đến nay gần như đã quá phổ biến trong thế giới TPCN rồi, nên em không nói nhiều đến thành phần. Nhưng việc kiên trì theo đuổi em ấy, mà em nhận thấy da dẻ, nội tiết của mình đã ổn hơn rất nhiều.

Ngoài thread này nói đến việc chăm sóc da, thì có một thread của một Chã vẫn đang openning, có nói sơ lược qua nội tiết của phụ nữ. Em không theo dõi, chỉ đọc đoạn mở đầu và cũng đồng ý với một vài quan điểm trong đó. Nói gì thì nói, nếu như mỹ phẩm có thể lấp đầy những nốt tàn nhanh, phù phép những vùng da tối màu trở nên sáng, mịn dưới bàn tay của những "phù thuỷ" makeup, thì cội nguồn của việc da dẻ đẹp, là Gan, là nội tiết của chúng ta, hihi.

Nên sau khi sinh con xong, việc mất cân bằng nội tiết khi phải chăm sóc con nhỏ, stress vì công việc, xử lý những luồng thông tin tiêu cực, khiến cho da chúng ta bị nhăn, sạm, nám, và tàn nhang. Chưa kể, việc nội tiết kém, khiến cho chúng còn dễ cáu bẳn với thế giới, kiểu như quả bom đã sẵn kíp nổ, chỉ cần một tia lửa nhỏ cũng đủ "bùng".
Do vậy, các mợ ới, thử Tinh dầu anh thảo coi sao nha. Em là chuột bạch mấy năm rồi, nên em mạnh dạn recommend sản phẩm này. Còn một sản phẩm nữa, mà em quên tên. Để đợi em đi tìm, rồi em về chơi với cả nhà mình ạ, 🌷🌷.

Gửi ảnh đẹp ở đây, dành cho ai đó cũng có tâm hồn đẹp - người đã gửi cho em những lời yêu thương chân thành.
For you, 🌺🌺
Ảnh nài phải nhận xét một câu, ko phải đẹp mừ là cực đẹp, iu thế chứ nị hị hị (đẹp hơn những ảnh em đã từng lưu)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ “người ấy” đọc những dòng này chắc sẽ vui lắm ^^
Mà em nhớ bên topic Nước hoa có mợ nhắc đến uống xạ hương, mợ Red biết về món này ko ạ :P
Ahihi, chúng mình cứ tung nhao lên mây í nhể? Sau rơi uỵch cái xuống mặt Đất thì thật quá fun, =))=)).

Em biết, em gõ phím như vậy, không phù hợp với hiện thực của diễn đàn lắm. Thể nào chả có người nói chúng mềnh như trên "Mây", ahihi. Nhưng thôi kệ, lời nói không là dao, thì cũng nên là hoa, cần chi phải đao to lên làm gì. Kiếm xèng đã nhọc lắm rồi, lên đây còn phải chống đối nhao nữa thì mệt quá...

Để em tìm bài về xạ hương đọc lại, rồi viết cho mợ nhé. Em chưa có điều kiện thử, vì xạ hương mắc lắm. Em chỉ dám mua những thứ trong tầm tay thôi...