[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Ba Ngơ

Xích lô

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em biết một chị rất đẹp, cách đây mấy năm khi 40t nhìn chỉ như 35t và da chị ấy vẫn đẹp lắm.
Vậy mà giờ qua tuổi 43 là da xuống rất nhiều, vết nhăn thấy rõ luôn. Em hay cười và cười là tít mắt, da lại thuộc loại da khô nên cũng sợ lão hoá lắm. Giờ khoé mắt chưa nhăn nhưng cũng phải lật đật lo dưỡng da, cấp ẩm chứ để nhăn quá rồi thì da vùng mắt rất khó phục hồi 😥
Em cũng vậy đó mợ Phương. Cười là khoé mắt nhăn tít. Nên nhiều lúc chụp ảnh tập thể là không dám cười. Sợ người ta đếm nếp nhăn, huhu.

Chúng mình, sinh con xong là da lao dốc lắm luôn. Còn những phụ nữ, trời sinh có làn da minh, là do cơ địa. Hơn nữa, cũng do họ chăm sóc rất kỷ luật. Em nghĩ, họ cũng tác động bằng các thiết bị/sản phẩm cao cấp như hiện nay. Ngoài ra, cũng còn do chế độ sinh hoạt nữa...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Ba Ngơ

Xích lô

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Có Sư thôi, bình thường Sư viết dài lắm. Chả hiểu sao vào thớt này bẽn lẽn viết cô đọng, xúc tích thế ;))
:)) Nghe bảo sư bị bơ!
Chứ nhơn nhơn như em mợ nào cũng quý :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn nói thêm là trước đây phụ nữ trong độ tuổi sinh đẻ và nuôi con thường ko có nhiều thời gian chăm sóc bản thân. Đến khi con lớn, thảnh thơi cả về thời gian lẫn kinh tế thì da lão hoá rồi. Lúc này làm gì cũng khó đẹp do kết cấu da ko còn săn chắc.

Ngày nay phụ nữ có điều kiện và biết chăm sóc cho bản thân hơn nên chúng ta rất thường gặp những người có vẻ ngoài trẻ hơn tuổi. Đó là điều nên khuyến khích, chứ em thấy nhiều bác có quan điểm lo chăm chút bản thân sẽ bỏ bê gia đình là ko đúng.

Em rất muốn viết một bài tổng hợp về collagen và hyaluronic acid trong cơ thể để chia sẻ với mọi người, nhưng... Lại nhưng... 😥
Không chỉ phụ nữ thời nay tiến bộ hơn về mặt trí tuệ, họ còn rất biết cách làm cho mình đẹp. Đẹp ở đây là phát huy thế mạnh về diện mạo, và về cả cách ứng xử í, mợ nhỉ?

Em nghĩ răng, phụ nữ biết chăm sóc bản thân mới chăm sóc được cho người khác. Kiểu như biết ăn ngon, thì sẽ biết cách tìm ra công thức để nấu món ăn đó, biết cảm thụ cái đẹp, thì mới biết vận dụng trong đời sống của mình từ cách sắp xếp nhà cửa, gu thời trang, hay đơn giản là biến những thứ đơn giản thành một thứ có tính nghệ thuật,...
Nói có vẻ hơi ngôn tình, nhưng thường những phụ nữ có tư duy và lối sống lành mạnh, thì những gì bên cạnh/thuộc về họ đều được họ lan toả và có tầm ảnh hưởng nhất định.

Mợ có cảm thấy chúng ta bị ảnh hưởng bởi mẹ chúng ta không? Từ lối sống, cách ăn mặc, đến một số thói quen,...Em thì nhận thấy việc em quan tâm tới mỹ phẩm từ rất sớm, cũng là do mẹ em. Do em được tiếp cận với các tờ báo với những hình ảnh bắt mắt, có thể nói đó là một thế giới đầy sức hút với em. Chính vì vậy, dù ai đó có nói rằng: Mỹ phẩm không có tác dụng khi phụ nữ đã lão hoá da quá rồi, em vẫn kiên trì đi theo những gì em đã tiếp nhận được.

Tuy nhiên, chỉ chăm chăm bản thân mà bỏ mặc con cái, thì đúng là không được. Bởi, vẻ đẹp trọn vẹn nhất, là vẻ đẹp về mặt tinh thần của phụ nữ: Khi con cái được chăm sóc chu toàn, vợ chồng thật sự hạnh phúc. Suy ra, khi chúng ta có già đi, lại mang một vẻ đẹp của sự viên mãn mà thời gian đã "ban tặng",:P:D.

Tặng mợ hoa Nhất chi mai, để mãi mỏng manh nhưng vô cùng quý phái nhé,:x.
Cuối tuần ưu nhã nhaaaa, ❤

juve99

Xe cút kít
Nắng này mặc váy ngắn đẹp lắm ;;)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng muốn nói thêm là trước đây phụ nữ trong độ tuổi sinh đẻ và nuôi con thường ko có nhiều thời gian chăm sóc bản thân. Đến khi con lớn, thảnh thơi cả về thời gian lẫn kinh tế thì da lão hoá rồi. Lúc này làm gì cũng khó đẹp do kết cấu da ko còn săn chắc.

Ngày nay phụ nữ có điều kiện và biết chăm sóc cho bản thân hơn nên chúng ta rất thường gặp những người có vẻ ngoài trẻ hơn tuổi. Đó là điều nên khuyến khích, chứ em thấy nhiều bác có quan điểm lo chăm chút bản thân sẽ bỏ bê gia đình là ko đúng.

Em rất muốn viết một bài tổng hợp về collagen và hyaluronic acid trong cơ thể để chia sẻ với mọi người, nhưng... Lại nhưng... 😥
Mợ viết đi e hóng với, da e xấu quá mợ ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ nhé ạ ❤
Mà em tưởng nhất chi mai là hoa mai trắng, hoa này như kiểu mix thanh liễu với tuyết mai í nhỉ :P

Có một điều em rất thích trong bài của mợ đó là vẻ đẹp của sự viên mãn, vẻ đẹp này ko phải ai cũng có được. Thế nên “tâm sinh tướng” cũng có nhiều phần đúng ạ ^^
Em luôn thích ở cạnh những người sống tích cực, để sự tích cực đó phần nào sẽ lan toả và có ảnh hưởng đến mình 🥰
Hihi, cụm từ "tâm sinh tướng" mấy năm trở lại đây, được phụ nữ nhắc đến khá nhiều í mợ. Tuy vậy, không phải lúc nào chúng ta cũng kiểm soát tốt cảm xúc, tiết chế cái tôi để tu dưỡng bản thân.

Vì phụ nữ, thật sự vẫn có những biểu hiện rất "đàn bà", đấy là sự ích kỷ. Ích kỷ không chỉ trong tình yêu, mà ở cả những cư xử với nhau. Môi trường của em, có tỷ lệ phụ nữ chiếm số đông. Nên việc công tâm để đánh giá về nhan sắc của một ai đó, không phải lúc nào cũng được khách quan.

Có những người phụ nữ ăn diện, mặc đồ hiệu, luôn nổi bật ở đám đông, thì có những phụ nữ chỉ chăm chăm vào những tiểu tiết để tìm ra những điểm không phù hợp. Thay vì tiếp cận những phụ nữ biết giữ dáng, chăm sóc da, thì tụ tập nói xấu. Sự viên mãn của phụ nữ, được "đong đếm" bằng những trip xuyên Việt/đi nước ngoài...vv...và...vv...thì vẫn còn những phụ nữ ngay cả việc mở lòng mình để tiếp nhận những góp ý, chia sẻ cũng là điều khó khăn...

Em vẫn cho rằng, tâm lương thiện thì toả ra thần thái đẹp. Nhưng có những lúc, khi cảm xúc không tốt, sự uỷ mị, u buồn cũng làm da em bị ảnh hưởng trầm trọng. Do vậy, em nghĩ rằng, đọc sách là cách cân bằng cảm xúc tốt nhất í mợ. Có thể nói, sách là
tri kỷ luôn ấy. Í, mà em lại lan man rồi,:((:((.

Đợi mợ viết về collagen hay HA, để em còn múa máy tiếp nhé. Vì da chúng ta đang bị đứt gãy hết mất òi. Mà muốn da sản sinh collagen, em lại phải đi mua bì lợn vìa đây ợ, :P.

Waiting you,@};-