[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đúng là có duyên với đợi chờ. Cứ tắt máy, rồi đứng lên chuẩn bị về, thì lại có việc cần phải nán lại. Trong lúc đợi, em lại vô đây viết những vu vơ cho time trôi qua, đặng mau mau về với nàng ther của em ở nhà, :D.

Mùa này, trời nồm ẩm ướt đến khó chịu. Cảm giác nhớp nháp khiến cho chúng ta bớt xinh đi bao nhiêu. Khi trời sáng thì mưa lây rây, trưa sang chiều thì xám xịt một màu. Vì thế mà màu da cũng kém tươi. Nên mùa này, em ngại nhất mix đồ. Thường, em sẽ chỉ chọn chân váy dài qua gối với áo sơ mi. Và chọn màu sáng sáng như đỏ, màu hồng lòng tôm hay trắng để nịnh da cho bớt nhợt nhạt.
Có một điều tối quan trọng, là đôi khi chúng ta cứ mải mê để ý tới mỹ phẩm, các loại xịn xò mà quên bẵng đi, quần áo, đồ lót, khăn tắm là những tác nhân gây mụn cho da (cả da mặt và body).

Em hay bị thu hút bởi sự "sạch sẽ" của một phụ nữ. Từ cách bận đồ, sắp xếp nhà cửa tới những tiểu tiết mà người phụ nữ ấy chọn như các loại phụ kiện cho mình. Có một lần, vì thói quen hay chú ý tới tiểu tiết, nên mắt em lỡ nhìn một phụ nữ với móng tay sơn rất đẹp, nhưng cô ấy lại để lộ viền của underwear khiến cho chiếc váy bó trở nên kém duyên. Đành ru mình nhìn vu vơ...
Nói đến việc da bị mụn, đồ lót hay quần áo mặc nhà là những món đồ trực tiếp khiến da chúng ta bị mẩn, ngứa - nhất là mùa nồm ẩm như này.

Em đã mua cho cả nhà tủ sấy quần áo, để những ngày hoa Xoan với "lớp lớp rụng vơi đầy xuống", và để cứu nguy cho những ngày cần đồ "tủ" mà chưa khô. Em cũng rất thích mùi quần áo được phơi khô dưới nắng, chúng thơm, mới mẻ, khiến cho em cảm thấy sạch sẽ. Bên kia, em cũng đã có lần nói đến nhãn hàng đồ lót mà em đã dùng. Thỉnh thoảng em vẫn lượn vô đó để chọn cho mình món đồ em yêu thích. Với khuyến nghị không giặt bằng máy, nên với hầu hết tất cả các đồ em mặc, em đều giặt bằng tay. Nên form dáng gần như không bị mất. Đặc biệt, em không bao giờ dùng nước xả vải.

Có nhiều loại nước giặt mùi khá nặng, giặt xong rồi là nức lên mùi hoa "Lưu ly",... kèm mùi gì đó mà em không biết tên. Chúng khiến em cảm thấy nồng, và khó thở. Có ai đó đã nói, phụ nữ quyến rũ nhất là mùi hương tự thân của cô ấy. Trong ý này, có một phần đúng. Mùi hương tự thân, đó là một mùi hương nhẹ nhàng, không mang mùi hoá chất, không phải nước hoa sực nức...
Ngoài ăn uống giảm gia vị cay, nồng như hành, tỏi, cà-ri, còn là việc không dùng nước xả vải, nước giặt nặng mùi. Thay đồ lót, khăn tắm định kỳ 3-6 tháng. Có người còn cẩn thận luộc đồ lót với khăn tắm với gừng, với muối, nhưng em thì bỏ qua, vì em...lười, :D:D.

Ngoài ra, còn có viên uống cho cơ thể thơm nữa, mà em chưa có cơ hội thử. Mợ Vân Phương. có biết loại nào không ạ? Xạ hương mắc còn hơn vàng thật, mà bài đó bị mất tiêu mất rồi ạ. Em xin đền với một vài ý viết về xông để thải độc cho da, được không mợ?X_XX_X

Hoa hồng thơm em lượm về, để chúng mình tiễn những cơn mưa ẩm ướt đi, đón những ngày tháng Tư nắng mơn man nhaaa, :x:x

Chỉnh sửa cuối:

Natalie.P

Xe buýt
Trước kia, mẹ em nói: "Mẹ thích con để tóc dài, cột cao lên để lộ gáy, nhìn khoẻ khoắn, năng động". Vì lời mẹ em nói vậy, nên suốt hai mấy năm, em đều trung thành với tóc dài. Có ngờ đâu, khi cột tóc cao lên, đành rằng lộ vùng gáy với lưa thưa những sợi tóc con, (trông cũng ra gì đấy,:))!) nhưng lại tố cáo trán bướng của em,:((:((.
Nên sau này, vào một ngày đẹp trời, em đi cắt phăng đi, và được mấy cô bạn khen tấm tắc vì "trông hợp". Nên em vẫn giữ tóc ngang vai đến giờ.
Em rất tò mò mái tóc dài cột cao dễ thương suốt từng đấy năm Red àh:)
Chăm sóc tóc á, hiện em đang dùng gội xả loreal và lavera. Ở nhà em lúc nào cũng có 2 loại khác nhau vì tự nghiệm ra rằng, dùng đổi loại mỗi 2,3 tuần như vậy tóc em sẽ ngon lành hơn. Em thấy chọn dầu gội rất quan trọng, nên hoặc là thật tốt hoặc cứ thiên nhiên mà dùng, như bưởi, chanh nè sẵn quanh năm, cuối tuần rảnh rảnh gội cũng rất dễ chịu.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa đúng 2 ảnh trên và nói cắt đơn giản cho em là được, vì một thời gian nữa em mới được nhuộm. Người ta cũng chỉ cần ít đường kéo rồi tỉa lại là xong mái tóc của em thôi. Không đến nỗi, nhưng vẫn là câu nói dối muôn thuở “Em yên tâm, anh ko cắt ngắn quá đâu.” :((

Em chưa thấy mợ để tóc dài, nhưng tóc ngắn thì em thấy đẹp, nhìn lại năng động ^^
Trước tóc em dày và khoẻ nên em thay đổi kiểu tóc khá thường xuyên, mà cũng chỉ cần gội xả Tsubaki, lâu lâu siêng thì dùng Moroccanoil. Giờ tóc rụng nhiều hơn nên em có dùng Nguyên Xuân, là kiểu dầu gội dược liệu í mợ Red ^^

Em cũng thích kẹp tóc linh tinh nữa, nó góp phần làm cho mái tóc nhìn mềm mại, nữ tính hơn :x... Vài cái theo tone hồng sến lụa của em đây ạ, vẫn còn nhiều màu lắm =.=

P/S: em tình cờ đọc được comment trong topic Nước hoa nói về việc uống xạ hương nên tiện hỏi mợ thôi í :P... Mợ Red viết về xông thải độc cho da nhé, em vẫn đọc hết các bài viết, chỉ là em reply chậm thôi ^^
Mợ đừng hát câu:
"Người buông vạt áo em ra
Để em đi chợ kẻo mà chợ trưa" nha, hihi. Em túm được áo của mợ rồi!

Để mai em ghép chữ rồi em viết ạ. Cũng cần có nguyên liệu nữa. Cả ngày hôm nay, em vừa tired vừa boring, nên giờ em muốn nghe mợ nói ạ...

À, mà những cái nơ kẹp tóc xinh quá. Em lại không dùng nơ kẹp bao giờ. Tóc cứ vậy là buông thôi, đơn giản lắm. Em già mất rồiiii, huhu:((:((

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em lại chậm chân rồi ạ...
Nhưng em được xem ảnh kĩ rồi, da trắng, mà chân mày mợ Red đẹp lắm ☺
(美人如玉)
Ui, nhà em có mấy cô chị em họ, chân mày đều y chang nhau ạ. Lắm khi em phải tán màu nâu lên cho nhạt í mợ ơi, nhọc lắm. Kinh nghiệm của em là lấy lá giầu không vẽ chân mày cho con gái khi con gái tròn 1 tháng tuổi, để nét mày được rõ.
Nhưng mà chân mày nét thì cuộc đời chạ sung sướng đâu, nhọc nhiều đường lắm mợ Phương ơi. Nhất là con đường kiếm xèng, :((:((

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Duyệt nhé, quá xinh. Ảnh này được coi kĩ nè, da trắng mỏng manh nhìn liễu yếu đào tơ mà sao cmt nhiều lúc bướng vợi:D
Chắc khi đó cái trán bướng của em nói, hông phải cái miệng nói ạ, =))=)). Mà em mong được liễu yếu đào tơ quá, mà sao trên mặt em toàn có chữ hổ báo cáo chồn, là răng?:-/:-/
Vâng mợ ơi, chân mày nét chắc chắn hàng mi rờm rợp nữa nhỉ:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa xem lại ảnh, cũng ko biết tả thế nào nhưng tổng thể là nét đẹp vừa dịu dàng vừa cá tính ạ ^^

Có minh chứng khoa học nào liên quan đến việc chân mày nét là ko sung sướng ko mợ Red ;))
Em chỉ thấy chân mày đẹp sẽ góp phần làm gương mặt thu hút hơn, chứ ko phải để mái che lại như em 😥
A a, nghe lời của mợ Phương mà em cười muốn xỉu luôn nè. Câu trên của mợ có dụng ý là: "Bên ngoài rịu ràng, bên trong tiềm tàng hổ báo", =))=)).

Em fun thôi ạ, cảm ơn lời động viên của mợ nha,@};-!
Đúng là, thời gian đã lấy đi của chúng ta rất nhiều thứ: Tuổi trẻ, nhan sắc. Nhưng bù lại, em rất cảm ơn những trải nghiệm, những mối nhân duyên đã gặp gỡ trong cuộc đời, để tạo nên một "Em" ngày hôm nay. Em nghĩ, ai trong số chúng ta cũng vậy. Độ tuổi 20 với mơn mởn xuân thì, thì đến 30 chúng mình lại đằm hơn, 40 lại biết mình biết người hơn...

Em rất thích độ tuổi 30+. Vì đã từng tiếp xúc với khá nhiều phụ nữ ở độ tuổi này, em cảm nhận được sự "rực rỡ" về nhan sắc của họ. Có thể nói, giai đoạn này là tiền đề để bước vào độ tuổi 40 với sự chín chắn thực sự của phụ nữ. Vì là tiền đề, nên ở họ vừa có nhiệt, vừa có khí khái, lại có cả sự dịu dàng - vốn thuộc về bản năng làm Mẹ.
Điều em thích nhất, là ở độ tuổi này, nội tiết tố của phụ nữ đã "chín muồi", vừa đủ nên nếu biết chăm sóc da, tập thể dục, thì việc giữ gìn sắc vóc với họ khi bước vào độ tuổi 40 không quá khó khăn.

Nếu trong công việc, tuổi 30++, có làm nhân viên thì cũng có những kinh nghiệm nhất định. Làm quản lý bậc trung thì có một quân số tuy chưa đủ lớn mạnh, nhưng là bàn đạp để họ hướng tới việc thăng tiến lên những nấc cao hơn. Một vài người đã ngồi ở những vị trí có thể gọi là key person của một tổ chức (chắc cũng ít thôi). Vì những yếu tố vừa thuận lợi, vừa khó khăn trên, mà việc cân bằng giữa gia đình và công việc thực sự nan giải.

Nên em cực kỳ ngưỡng mộ xen lẫn cả sự gato không hề nhẹ, khi gặp những người phụ nữ trong độ tuổi như vậy. Họ vừa giữ gìn được nhan sắc, còn làm cho nó rạng rỡ hơn - như trái chín vừa tới, lại còn giỏi kiếm xèng. Nghĩ lại mình, có đăng ký đi tập thôi mà cũng lười í mợ. Người ta đến phòng tập lúc 5:00am, thì giờ đó em còn đương mơ lạc vào rừng Mận. Đồng hồ hẹn báo thức thì mắt nhắm vẫn có thể tắt được, còn nghĩ loáng thoáng: Cái đồ dấm dớ, chả biết nghĩ cho chủ gì. Chị đây lên Otofun chém gió cày còm để đổi xe đã mệt muốn chết, còn làm phiền,=))=)).

Ôi! Cuộc đời, dậy sớm để thành công đi mợ Phương. Không thành công cũng thành nhân đới ạ, ahihi:P:P

BadBoy79

Xe lăn
A a, nghe lời của mợ Phương mà em cười muốn xỉu luôn nè. Câu trên của mợ có dụng ý là: "Bên ngoài rịu ràng, bên trong tiềm tàng hổ báo", =))=)).

Em fun thôi ạ, cảm ơn lời động viên của mợ nha,@};-!
Đúng là, thời gian đã lấy đi của chúng ta rất nhiều thứ: Tuổi trẻ, nhan sắc. Nhưng bù lại, em rất cảm ơn những trải nghiệm, những mối nhân duyên đã gặp gỡ trong cuộc đời, để tạo nên một "Em" ngày hôm nay. Em nghĩ, ai trong số chúng ta cũng vậy. Độ tuổi 20 với mơn mởn xuân thì, thì đến 30 chúng mình lại đằm hơn, 40 lại biết mình biết người hơn...

Em rất thích độ tuổi 30+. Vì đã từng tiếp xúc với khá nhiều phụ nữ ở độ tuổi này, em cảm nhận được sự "rực rỡ" về nhan sắc của họ. Có thể nói, giai đoạn này là tiền đề để bước vào độ tuổi 40 với sự chín chắn thực sự của phụ nữ. Vì là tiền đề, nên ở họ vừa có nhiệt, vừa có khí khái, lại có cả sự dịu dàng - vốn thuộc về bản năng làm Mẹ.
Điều em thích nhất, là ở độ tuổi này, nội tiết tố của phụ nữ đã "chín muồi", vừa đủ nên nếu biết chăm sóc da, tập thể dục, thì việc giữ gìn sắc vóc với họ khi bước vào độ tuổi 40 không quá khó khăn.

Nếu trong công việc, tuổi 30++, có làm nhân viên thì cũng có những kinh nghiệm nhất định. Làm quản lý bậc trung thì có một quân số tuy chưa đủ lớn mạnh, nhưng là bàn đạp để họ hướng tới việc thăng tiến lên những nấc cao hơn. Một vài người đã ngồi ở những vị trí có thể gọi là key person của một tổ chức (chắc cũng ít thôi). Vì những yếu tố vừa thuận lợi, vừa khó khăn trên, mà việc cân bằng giữa gia đình và công việc thực sự nan giải.

Nên em cực kỳ ngưỡng mộ xen lẫn cả sự gato không hề nhẹ, khi gặp những người phụ nữ trong độ tuổi như vậy. Họ vừa giữ gìn được nhan sắc, còn làm cho nó rạng rỡ hơn - như trái chín vừa tới, lại còn giỏi kiếm xèng. Nghĩ lại mình, có đăng ký đi tập thôi mà cũng lười í mợ. Người ta đến phòng tập lúc 5:00am, thì giờ đó em còn đương mơ lạc vào rừng Mận. Đồng hồ hẹn báo thức thì mắt nhắm vẫn có thể tắt được, còn nghĩ loáng thoáng: Cái đồ dấm dớ, chả biết nghĩ cho chủ gì. Chị đây lên Otofun chém gió cày còm để đổi xe đã mệt muốn chết, còn làm phiền,=))=)).

Ôi! Cuộc đời, dậy sớm để thành công đi mợ Phương. Không thành công cũng thành nhân đới ạ, ahihi:P:P
Em mời riệu mợ vì mợ viết được nhiều chữ, chúc mợ thành công trong cuộc sống :)

Lead vịt

Xe buýt
Tháng Ba - những cơn mưa Xuân nhường cho cái nắng nhẹ, chuẩn bị chào đón tháng Tư với Hoa loa kèn trắng muốt khoe sắc. Cuối quý III, mặc dù áp lực về chỉ tiêu vẫn ngất ngưởng, ngày nào cũng check hàng mấy chục tin nhắn từ những người quản lý. Em vẫn không từ bỏ được những phù phiếm, chạy vô Otofun để chém gió cùng người xinh là mợ Vân Phương. và người phụ nữ vô cùng dịu dàng Natalie.P. Cũng lỡ hẹn với chị Mợ toét 2710 về những gì em đã trải nghiệm với Glutathione...Em lại về đây mạo muội để mình lơ lửng trên mây, kệ chân không chạm đất, tạm bỏ những bon chen ở lại, hihi.

Cũng tình cờ, em biết đến Glutathione, khi lang thang đọc về các phương pháp làm đẹp. Thực sự mà nói, phụ nữ nào cũng muốn nhan sắc mình rạng rỡ, da dẻ trắng trẻo, mịn màng. Em cũng không ngoại lệ. Vì rất muốn da lên tone, mặc dù da hiện tại của em cũng thuộc dạng sáng. Nên em cũng thử mua 1 lọ (60v) về uống. Thành phần rất nhiều, em không có chuyên môn về y dược phẩm nên em cũng Google để đọc. Phần này, các mợ cũng hỏi bác Gúc giùm em nha. Vì không có chuyên môn, em viết nhăng cuội ra đây, lỡ bị ném đá thì em hông biết chở đi đâu, :D.

Cùng thời điểm, em còn uống cả nội tiết tố chứa mầm đậu nành, Vitamin C, Collagen, Canxi, Vitamin B, tinh bột nghệ - tất cả đều dạng viên. Uống trong vòng 3 tháng đầu tiên. Lúc mới, em thấy chưa có gì thay đổi. Ngày nào cũng uống hơn chục viên, nghĩ mà nản, vì dạng viên nén to. Nhưng vì sự nghiệp làm đẹp, nên nhắm mắt nhắm mũi nuốt hết từng đó viên, :D.

Là một người rất "lắng nghe" cơ thể, nên em đều theo dõi những biến đổi bên trong mình. Đầu tiên, là nội tiết ổn hơn. Không còn những đau vớ vỉn của phụ nữ, cơ thể nhẹ nhõm, không mệt mỏi. Vốn cơ địa em yếu, nên cứ gió đổi mùa là đau đầu, nhưng khi uống những thứ trên, em không còn nữa. Bình thường chăm con, bận rộn với công việc nên mỗi khi cơn đau đầu đến, em rất khổ sở. Trong túi lúc nào cũng có sẵn vỉ Panadol để giảm đau cấp tốc mỗi khi không chịu được. Đến một ngày, "nhớ" ra lâu lắm mình không cần đến Panadol, cũng là lúc đi chơi cùng bạn bè em, mọi người ngồi và đọ tay cùng em. Em mới biết Glu đã tặng em một hay một nửa tone da. Kiểu trắng hồng hào, chứ không mái mái yếu ớt đâu ạ.

Em đã mạnh dạn mua thêm 5 lọ nữa, nhân dịp hãng nọ sale, và tích điểm thẻ cũng được ưu đãi khi mua các sản phẩm khác. Không để may mắn vuột mất, em đã mua thêm kem dưỡng da collagen để dùng cho mùa Đông năm ấy. Tìm hiểu thêm về Glu, em có đọc được như này: "Glutathinone là chất chống ôxy hoá mạnh nhất cơ thể, được biết đến như là "mẹ của các chất chống lão hoá", có tác dụng chống lão hoá, chống ung thư, bệnh tim mạch và các bệnh tật khác. Glutathione tham gia vào quá trình giải độc gan, liên kết với các độc tố là kim loại nặng, dung môi...biến đổi các độc tố ấy rồi bài tiết qua mật và nước tiểu, giữ cho cơ thể luôn khoẻ mạnh.
Glutathione có tác dụng làm trắng da theo cơ chế ngăn chặn và chuyển hoá sắc tố melanin đen/vàng trở thành sắc tố melanin trắng..." .
(Phần này, chúng ta tham khảo thôi nha, và đây là những gì em đọc được, trên quan điểm cá nhân, không vì mục đích quảng cáo, nên bất cứ sản phẩm nào các mợ muốn mua, hãy tham khảo ý kiến Bác sỹ, hoặc người có chuyên môn ạ).

Rồi bẵng đi chừng nửa năm, lúc đó em cũng tự tin với màu da nhảng nhảng hơn rồi, do vậy lại tung tăng lượn phố. Nghe nói Glutathione có tác dụng làm trắng nội sinh cơ mà nhỉ, thử coi sao, :)) . Em đi khắp, mặc dù vẫn dùng kem chống nắng. Quả đúng "như lời đồn", da không bị bắt nắng lắm, hay do cơ địa em vợi, em cũng chưa biết nguyên nhân :-/:-/.

Cho đến hiện tại, dù không uống Glutathione trường kỳ như trước, em vẫn rất tin vào việc làm da sáng (Không phải trắng tinh) của Glu. Thỉnh thoảng em vẫn bổ sung để bù cho cơ thể sự thiếu hụt về dinh dưỡng, để giải độc cho cơ thể. Và vẫn tốn xèng cho việc mua Canxi, Vitamin C, hay một vài sản phẩm khác...

Với chị Mợ toét 2710 , vì đã gặp chị bên ngoài, với vóc dáng mảnh mai, khuôn mặt dễ nhìn của chị, chị chỉ cần chọn sản phẩm chăm sóc da cao cấp chống lão hoá, cộng với uống thêm các sản phẩm để bổ sung nội tiết, là auto xinh đẹp. Các sản phẩm chăm sóc da, trong thread này đã nói đến rất nhiều của các brand, nhưng ngoài việc chi xèng, thì cần một sự kỷ luật. Mỗi ngày, dành ra 5-10' để bôi kem, rửa mặt và thoa serum, em nghĩ không quá mất nhiều thời gian trong quỹ thời gian kinh doanh của chị ạ.
Chúng ta cứ tìm lý do nọ, lý do kia để thoái thác, rồi mong chờ người khác gợi ý cho mình một sản phẩm để làm đẹp, nhanh, hiệu quả. Nhưng một phần bản chất của vấn đề, là chúng ta quá "lười". Ngay cả việc tìm hiểu da mình thuộc da gì, nên lựa chọn sản phẩm gì cho phù hợp, chúng ta không để tâm, thì chăm sóc da làm chi ợ? Không có thói quen, thì có mua kem về, cũng bỏ xó, cho dù có đắt đến đâu đi chăng nữa. Vì chúng ta mua để thoả mãn cái "tôi" của chúng ta, mua để cho bằng người. Để thỉnh thoảng huyễn hoặc bản thân cũng có mỹ phẩm chăm sóc da, hihi.

Không có gì tự nhiên đẹp í, nên là, mong chúng ta ở đây sẽ push nhao thật sự yêu thương bản thân, để lan toả những thói quen tích cực tới mọi người...chỉ vậy thôi!.
Ui, em viết dài quá rồi, mình tạm ngắm hoa Loa kèn rồi em viết thêm một vài ý nữa liên quan chăm sóc da nhaaa, :P:P.
Ảnh: St
Mợ ơi, inbox tên sp chứa GLu mợ uống nha. tks mợ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Trưa nay, em có hẹn với một người xinh, nên cùng dắt tay nhao đi tới tình eo của dạ dày, :P. Em gửi ảnh ở đây cho có dư vị ẩm thực. Xinh đẹp ở đâu đi chăng nữa, thì cũng nên biết nấu ăn, các mợ nhà mình nhỉ?!:D

Măm trưa xong thì tặng hoa vì một ngày rất đặc biệt của em: Ấy là chia tay tình yêu, để người ta đi vìa với giai, :((:((. Người ta đi mà lòng em xao xác, họ ngoảnh mặt làm ngơ...

BadBoy79

Xe lăn
Trưa nay, em có hẹn với một người xinh, nên cùng dắt tay nhao đi tới tình eo của dạ dày, :P. Em gửi ảnh ở đây cho có dư vị ẩm thực. Xinh đẹp ở đâu đi chăng nữa, thì cũng nên biết nấu ăn, các mợ nhà mình nhỉ?!:D

Măm trưa xong thì tặng hoa vì một ngày rất đặc biệt của em: Ấy là chia tay tình yêu, để người ta đi vìa với giai, :((:((. Người ta đi mà lòng em xao xác, họ ngoảnh mặt làm ngơ...
Thôi.
Đi về ngủ, cơm no riệu say rồi còn rì ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhìn “Con đường màu xanh” mà em lại nhớ đến bức “Rừng bạch dương” của Levitan. Cuộc sống đôi khi như những bức tranh nhiều màu sắc, nên thi thoảng nếu stress em lại lấy ra tô tô vẽ vẽ :P

Em cố gắng hạn chế tối đa sự ảnh hưởng của MXH đến bản thân và gia đình. Nhưng cũng giống như lướt facebook, insta thì vào OF là chúng ta đã mất đi một phần trong quỹ thời gian dành cho công việc/gia đình/nghỉ ngơi v.v...

Đã mất thời gian rồi thì mình ko nên để cảm xúc chi phối quá nhiều í mợ Red. Chỉ nên nhận những điều tích cực, ai nói tiêu cực thì tự nhủ “chắc người ta chừa mình ra”. 😂
Với lại như hôm qua mợ có nói với bác Minhtallica là “cơm áo không đùa với khách thơ” nên mình hãy ưu tiên những điều quan trọng trong cuộc sống, ko để những vấn đề trên này ảnh hưởng đến công việc, gia đình. Và nếu như có hiểu lầm thì em nghĩ cứ nói ra với nhau, như thế đỡ phải suy nghĩ nhiều ^^

🥰🥰🥰
Mợ có ava đẹp ghê nha :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cái giề ấy nhể? Còn chưa gọi mợ chủ là chị đới. Ít tuổi hơn mà cứ xôn xao thế nhờ? ;));))
Quan trọng gì, có mốt hơn 11 năm cơ mà mợ :))
Nhìn chung bày biện xịn quá là em sốt ruột, mà đẹp quá chả nỡ ăn, mà một giờ em xơi 5 bát cơm :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng gì, có mốt hơn 11 năm cơ mà mợ :))
Nhìn chung bày biện xịn quá là em sốt ruột, mà đẹp quá chả nỡ ăn, mà một giờ em xơi 5 bát cơm :))
"Em" ngoan thậc í. Mợ chủ mời rịu rồi, cứ cơm no rịu say đi. Sau đi đâu thì đi, =))=)):P

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
"Em" ngoan thậc í. Mợ chủ mời rịu rồi, cứ cơm no rịu say đi. Sau đi đâu thì đi, =))=)):P
Giờ đi đâu nữa :)) hôm nọ nhờ một chị chụp cho cái ảnh đây :))
Toàn các chị bắt cafe suốt :))