[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Trista

Xe hơi
Hihi, em ăn uống dễ tính lắm í mợ Trista. Không có cầu kì hay kén chọn gì cả đâu ạ. Đi chơi, đi ăn cưới hay join vào những sự kiện có nhiều người, cũng không quá khó để chọn món. Em nghĩ món gì ngon thì ăn nhiều một chút, mà không ngon thì không ăn, không có õng ẹo chê bai này nọ ạ. Nhưng nấu ăn, thì em hay lề mề, nên hay bị mắng là vì vậy. Những ngày lười, em cũng hay mua cơm lắm, cơm bụi thì có chỗ nấu ngon, có chỗ không. Nhưng mua rồi mà không ngon, lần sau em không quay lại, kiểu mất niềm tin nên có thế nào cũng không quay đầu ấy, :D.
Tính quay lại trả lời comt của mợ hỏi về việc được tiêm vacccine chưa, do đợi đến hôm nay là đến lịch, mà em vẫn chưa có tên đi tiêm. Hi vọng, trong tuần này, em sẽ được "đau cơ, mỏi người" do tác dụng của thuốc. Cứ test PCR mãi, thấy khổ sở quá chừng, :((:((...
Mợ ở khu vực nào thế ạ

6997

Xe container
à em nhớ là lần trc em nói là em có viên kim cương bé tí, em hông có vòng ngọc, trc em có bộ ngọc trai nhưng cũng đi đâu mất rồi. Trc học theo trend cũng định mua đá thạch anh tím đeo trông cho xịn xịn mà nghĩ nghĩ 1 hồi lại thôi :D
Chào Tư!
Ngọc trai, hay đá màu đeo vào dễ bị .... đứng tuổi lắm :D

Em vẫn chỉ thích kim cương và các loại đá có màu xanh da trời :D
Những viên kim cương tự nhiên nhỏ nhỏ cũng không đắt, mà lại đẹp, bền với thời gian. Không những thế lại còn .... tiết kiệm - mua xong lúc bán đi cũng chỉ lỗ một chút xíu xíu :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chào Tư!
Ngọc trai, hay đá màu đeo vào dễ bị .... đứng tuổi lắm :D

Em vẫn chỉ thích kim cương và các loại đá có màu xanh da trời :D
Những viên kim cương tự nhiên nhỏ nhỏ cũng không đắt, mà lại đẹp, bền với thời gian. Không những thế lại còn .... tiết kiệm - mua xong lúc bán đi cũng chỉ lỗ một chút xíu xíu :D

Ảnh có tính chất xát muối ghia, 😁.
Mợ ở khu vực nào thế ạ
Dạ em ở sát nách với mợ ạ, :D. Tiêm trước thì giảm nguy cơ rủi ro, nhưng em tin nơi em ở/làm việc, kiểm soát tốt nên chờ đợi đến khi có vaccine, thì mọi người vẫn bình ạ. Đến hôm nay, giảm ca mắc và các hàng quán đã được bán trở lại rồi ạ.

Sammy2017

Xe tải
Em vẫn nhớ còn nợ mợ RedMer một bài review set dưỡng da của Biologique Recherche nhé :P
Thời tiết vào thu thích thật các mợ ạ, nắng vàng ruộm nhưng không gắt, tối đến hơi se se, chỉ tiếc là vẫn đang trong giãn cách nên không được lượn lờ phố phường Hà Nội nữa. Dù vậy nhưng em vẫn muốn chia sẻ với chị em mấy màu son em đang ưng ý, hy vọng khi nhịp sống cũ khôi phục trở lại thì sẽ được "diện" mấy em cưng cưng này đên cơ quan, đi cafe...

Em swatch trên tay theo thứ tự từ trái qua phải ảnh trên luôn nhé :x

💄 Bé đầu tiên là thỏi Gucci màu 208 tên "They met in Argentina"
Tone màu: Hồng đất
Chất son: Semi-matte
Em dùng thỏi này là thỏi thứ...3 rồi ạ, gần hết là lại order luôn. Đây là màu hồng đất em ưng nhất, không bị trầm quá như thỏi hồng đất của Lancome trong phim "Yêu Tinh" mà nữ chính lăng xê, cũng không bị nhạt quá như thỏi Mull it over của M.A.C. Màu son tệp môi rất vừa vặn, siêu hợp để dùng hằng ngày, đúng kiểu "my lips but better"

💄 Bé thứ hai là Rouge Allure Velvet của nhà Chanel-màu 357-phiên bản hoa trà
Tone: Đỏ tươi
Chất son: Semi-matte, nhũ rất nhẹ hầu như không thấy
Màu này em ít dùng hơn, nhưng cứ hôm nào có gió mùa se se về là em ấy sẽ được lấy ra ngay.
Thực ra em đã kinh qua khá là nhiều màu đỏ, M.A.C Ruby Woo đỏ thuần rất đẹp nhưng khô môi, Burberry Military red đỏ hơi lạnh kén da, Tom Form Ruby Rush đỏ hơn có ánh hồng 1 chút, Dior 999 đỏ tươi tắn, YSL slim đỏ pha chút cam thì em cảm thấy màu đỏ của Chanel "vừa vặn" nhất. Có lẽ nó phù hợp với tuổi trên 30 1 chút, dành cho những ai đang tìm 1 màu son đỏ không quá "rực rỡ", cũng không quá trầm lạnh. Em đã từng rất thất vọng với chất son của Givenchy: quá bột, thì với chất son có thể giữ đến nửa ngày không bị hằn rãnh môi của Chanel quả là chân ái.

💄Bé cuối là màu 539 thuộc bảng màu son kem nhà Dior
Tone: Hãng miêu tả là "cam cháy" nhưng em thấy không "cháy" quá đâu ;;)
Chất son: son kem, nhanh tệp vào môi
Với em này thì chắc em nói ngắn gọn thôi, đánh lên ăn gian được 2-3 tuổi là ít ạ.
Những ngày cảm thấy tràn trề năng lượng, muốn mặc khỏe khoắn 1 chút thì em này là lựa chọn đầu tiên của em, nhìn em ấy là thấy màu yêu đời rồi :x

Em hết ạ! "sương sương" vậy thôi, các mợ có đang phải lòng màu son nào cùng chia sẻ nhé 🌻

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn nhớ còn nợ mợ RedMer một bài review set dưỡng da của Biologique Recherche nhé :P
Thời tiết vào thu thích thật các mợ ạ, nắng vàng ruộm nhưng không gắt, tối đến hơi se se, chỉ tiếc là vẫn đang trong giãn cách nên không được lượn lờ phố phường Hà Nội nữa. Dù vậy nhưng em vẫn muốn chia sẻ với chị em mấy màu son em đang ưng ý, hy vọng khi nhịp sống cũ khôi phục trở lại thì sẽ được "diện" mấy em cưng cưng này đên cơ quan, đi cafe...

Em swatch trên tay theo thứ tự từ trái qua phải ảnh trên luôn nhé :x

💄 Bé đầu tiên là thỏi Gucci màu 208 tên "They met in Argentina"
Tone màu: Hồng đất
Chất son: Semi-matte
Em dùng thỏi này là thỏi thứ...3 rồi ạ, gần hết là lại order luôn. Đây là màu hồng đất em ưng nhất, không bị trầm quá như thỏi hồng đất của Lancome trong phim "Yêu Tinh" mà nữ chính lăng xê, cũng không bị nhạt quá như thỏi Mull it over của M.A.C. Màu son tệp môi rất vừa vặn, siêu hợp để dùng hằng ngày, đúng kiểu "my lips but better"

💄 Bé thứ hai là Rouge Allure Velvet của nhà Chanel-màu 357-phiên bản hoa trà
Tone: Đỏ tươi
Chất son: Semi-matte, nhũ rất nhẹ hầu như không thấy
Màu này em ít dùng hơn, nhưng cứ hôm nào có gió mùa se se về là em ấy sẽ được lấy ra ngay.
Thực ra em đã kinh qua khá là nhiều màu đỏ, M.A.C Ruby Woo đỏ thuần rất đẹp nhưng khô môi, Burberry Military red đỏ hơi lạnh kén da, Tom Form Ruby Rush đỏ hơn có ánh hồng 1 chút, Dior 999 đỏ tươi tắn, YSL slim đỏ pha chút cam thì em cảm thấy màu đỏ của Chanel "vừa vặn" nhất. Có lẽ nó phù hợp với tuổi trên 30 1 chút, dành cho những ai đang tìm 1 màu son đỏ không quá "rực rỡ", cũng không quá trầm lạnh. Em đã từng rất thất vọng với chất son của Givenchy: quá bột, thì với chất son có thể giữ đến nửa ngày không bị hằn rãnh môi của Chanel quả là chân ái.

💄Bé cuối là màu 539 thuộc bảng màu son kem nhà Dior
Tone: Hãng miêu tả là "cam cháy" nhưng em thấy không "cháy" quá đâu ;;)
Chất son: son kem, nhanh tệp vào môi
Với em này thì chắc em nói ngắn gọn thôi, đánh lên ăn gian được 2-3 tuổi là ít ạ.
Những ngày cảm thấy tràn trề năng lượng, muốn mặc khỏe khoắn 1 chút thì em này là lựa chọn đầu tiên của em, nhìn em ấy là thấy màu yêu đời rồi :x

Em hết ạ! "sương sương" vậy thôi, các mợ có đang phải lòng màu son nào cùng chia sẻ nhé 🌻
Em ngỡ mợ Sammy quên lời hứa đó rồi ấy, còn em thì vẫn ngồi đây, đợi mợ Sammy viết về set dưỡng da trên. Dù không biết, nếu có mua về, liệu có hợp không?! Nhưng vì quen đọc những thứ nhẹ nhàng, dành cho phụ nữ nhừ nhừ rồi, nên em vẫn ngóng đợi...

Nhìn mấy thỏi son của mợ Sam, mà em hờn ghê. Vì 5 năm nay, em vẫn chung thủy với màu son hồng đào. Không thay đổi, không lựa màu son mới, là vì coi màu này là chân ái. Mặc dù, em đã dùng MAC, 3CE, NOS,...và một vài dòng son handmade của Việt Nam.
Do da em thuộc màu lạnh, nên em cũng bon chen màu cam cháy, nhưng lên môi nhìn lúa lắm luôn, :D. Vì vậy, khi lựa được "chân ái", thì cứ thế mà yêu, hihi.

Cũng phải nói thêm rằng, màu son em đang sử dụng, có nhiều sáp ong, nên lên môi không bị khô. Mới sẽ thấy màu cánh đào bích, nhưng qua khoảng 2h, sẽ ra màu đào phớt hồng. Tiệp cùng da, làm da không bị xỉn. Em thường sẽ tô một lớp dưỡng để môi trông căng mọng và không bị nhừ, do em dùng cọ son. Nhưng nhược điểm thỏi son hiện tại em dùng, hay bị trôi, độ bám không cao.

Mùa Thu đến rồi, sau những ngày nắng vàng như mật, gió se se, sẽ là những ngày da thiếu nước. Lại quay về chủ đề chăm sóc da cho mùa khô. Không những da, còn có cả tóc cũng sẽ rụng. Có những ngày, ngủ dậy mà trên gối rụng lác đác vài sợi tóc, ngoảnh đi ngoảnh lại, thảng thốt nhận ra thời gian đã làm phai xuân sắc quá nhanh. Mong Hà Nội nhanh được trở lại trạng thái bình thường đi, để em còn đặt vỏ gối lụa. Yêu chiều mái tóc của mình, sau những ngày vật vã vì cơm cơm áo áo. Hay những ngày mưa rơi bên hiên nhà, lội vào Otofun, và bắt gặp bài của mợ Sammy viết về Biologique Recherche, thì hẳn là lòng sẽ hân hoan như Thu gặp nàng thơ lắm ấy...@};-!

alceste

Xe điện
Ui, em bít chui xuống cái lỗ nẻ nào đây trời???😫

Kim cương thì em không có, chưa đủ dư dả để sắm đó mợ. Còn ngọc trai, thì em thấy rất là đẹp, cũng bon chen mua bông tai, vòng cổ các kiểu. Nhưng tất nhiên là ngọc nước ngọt, còn nước mặn như của mợ là chưa dám tung xèng ra mua.
Nhiều ý kiến nghĩ đeo ngọc trai rất là giừ, nhưng em lại thấy đeo trang sức bằng ngọc trai sang lắm luôn. Cũng tuỳ kiểu mix đồ, tuỳ khuôn mặt. Có chị/em còn đeo cùng chocker nữa, nhìn xinh lắm.

Còn đá thạch anh tím thì max đẹp rồi. Em chỉ có mua chiếc vòng kia để dưỡng sức khoẻ thôi ạ, mợ đừng chê cười em nghen, 🙃🙃.
Em cũng giống mợ, em thích ngọc trai lắm luôn. Đeo đá cũng đẹp, nhưng em thấy đeo đá quý màu hơi khó phối, mà cái ánh ngọc trai và màu nó sang dã man.
Nhiều khi chỉ cần 2 nụ ngọc trai đeo tai là đã thấy khác rồi.
Mấy hôm nay mưa, thấy mấy mùi của Serge Luten, La fille de Berlin, mùi hồng dễ thương quá.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng giống mợ, em thích ngọc trai lắm luôn. Đeo đá cũng đẹp, nhưng em thấy đeo đá quý màu hơi khó phối, mà cái ánh ngọc trai và màu nó sang dã man.
Nhiều khi chỉ cần 2 nụ ngọc trai đeo tai là đã thấy khác rồi.
Mấy hôm nay mưa, thấy mấy mùi của Serge Luten, La fille de Berlin, mùi hồng dễ thương quá.
Hiếm khi em thấy mợ "lạc chân" vào những thread có vẻ phù phiếm như này ấy, :D. Nghe chừng, phụ nữ vẫn muôn thuở yêu những thứ dịu dàng, mềm mại và duy mĩ mợ nhỉ?🌸
Có lẽ, do thói quen, nên nhìn bất cứ phụ nữ nào, ban đầu sẽ nhìn khuôn mặt, rồi mắt em sẽ nhìn đến tai của họ. Và nếu có bắt gặp phụ nữ nào đeo bông tai bằng ngọc trai, tự trong lòng sẽ ngân lên một sự rung cảm khe khẽ. Vì thực sự, phụ nữ thường hay sợ sự già nua đến với mình, nên mặc nhiên coi đeo ngọc trai là già. Ý thức này hằn sâu vào nếp nghĩ, do vậy cũng chưa nhiều lắm chị/em sử dụng ngọc trai làm trang sức. Hoặc do giá cả, hoặc do họ chưa-muốn-thừa-nhận-tuổi-tác của mình. Và hơn nữa, ngọc trai cũng khá kén người. Có người đeo lên, thì như cộng thêm vài tuổi, nhưng có người đeo vào, lại làm cho tổng thể thêm phần thanh lịch và cuốn hút.

Ngọc trai hay gợi cho người ta tới nét cổ điển, sự giàu sang. Điều này cũng dễ hiểu, bởi xem các bộ ảnh của các quý cô thời trước, thì bên cạnh những chiếc đầm có khung, đính kèm đăng-ten, găng tay và voan đội đầu, là chiếc vòng cổ ngọc trai, hoặc những chiếc bông tai xinh xắn. Lấp ló sau mái tóc, là ánh xà cừ match được ánh sáng, giao thoa và ánh lên một tia sáng của giàu sang và quyền lực, đại loại vậy.
Hoặc kiều diễm với những chiếc áo dài, đài các, yêu kiều, toát lên nội tâm thanh tao, kín đáo mà lại ma mị,...

Chẳng có lý do gì mà từ chối dùng ngọc trai làm trang sức, mợ nhỉ? Cho dù có chơi vơi giữa trưởng thành và trẻ con, là một quý cô đích thực với nề nếp gia phong, hay một phụ nữ cần điểm tô độ "chín" cho những trải nghiệm của mình về cuộc sống. Thì ngọc trai cũng sẽ góp vào sự chỉn chu, thanh lịch đó, chỉ bằng những màu sắc nhã nhặn, không hề phô trương, nhưng khiến người ta sẽ mãi ngẩn ngơ...

Em góp ảnh cho comt của mợ với hai nụ xinh xắn nha, :D. Mong mợ mãi kín đáo như hiện tại, và đằm thắm hơn với ngọc trai ạ, 🌿!

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa em mê ngọc bích lắm, đứng sững sờ nhìn viên ngọc, bước chân ra cửa rồi mà quay lại :D. Mấy năm gần đây em thôi, vì em hết tiền mua ngọc rồi. Em xác nhận là trang sức ngọc bích không già như người ta tưởng, ngọc trai chắc cũng vậy. Cá nhân em thì chưa bao giờ rung động với kim cương như với ngọc, hay là tại nó mắc quá :)). Tính về khả năng chuyển đổi thành tiền thì ngọc chọn người, với mình thì nó đáng giá, nhưng với người khác có khi cho họ còn không thích, nên nếu tính bán thì không nên mua.

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Em thích dùng ngọc làm trang sức thế này, thuần túy ngọc kết trên các sợi dây. Thỉnh thoảng lắm như nhẫn, bông tai, mặt dây thì bắt buộc không chỉ có đá.

Ngọc bích màu xanh thì xanh táo (xanh nhạt màu như quả táo ấy) là hiếm và được đánh giá là đẹp nhất. Ngoài ra có gọi là ngọc bích nhưng còn có màu đen, màu trắng, màu vàng nữa.

alceste

Xe điện
Hiếm khi em thấy mợ "lạc chân" vào những thread có vẻ phù phiếm như này ấy, :D. Nghe chừng, phụ nữ vẫn muôn thuở yêu những thứ dịu dàng, mềm mại và duy mĩ mợ nhỉ?🌸
Có lẽ, do thói quen, nên nhìn bất cứ phụ nữ nào, ban đầu sẽ nhìn khuôn mặt, rồi mắt em sẽ nhìn đến tai của họ. Và nếu có bắt gặp phụ nữ nào đeo bông tai bằng ngọc trai, tự trong lòng sẽ ngân lên một sự rung cảm khe khẽ. Vì thực sự, phụ nữ thường hay sợ sự già nua đến với mình, nên mặc nhiên coi đeo ngọc trai là già. Ý thức này hằn sâu vào nếp nghĩ, do vậy cũng chưa nhiều lắm chị/em sử dụng ngọc trai làm trang sức. Hoặc do giá cả, hoặc do họ chưa-muốn-thừa-nhận-tuổi-tác của mình. Và hơn nữa, ngọc trai cũng khá kén người. Có người đeo lên, thì như cộng thêm vài tuổi, nhưng có người đeo vào, lại làm cho tổng thể thêm phần thanh lịch và cuốn hút.

Ngọc trai hay gợi cho người ta tới nét cổ điển, sự giàu sang. Điều này cũng dễ hiểu, bởi xem các bộ ảnh của các quý cô thời trước, thì bên cạnh những chiếc đầm có khung, đính kèm đăng-ten, găng tay và voan đội đầu, là chiếc vòng cổ ngọc trai, hoặc những chiếc bông tai xinh xắn. Lấp ló sau mái tóc, là ánh xà cừ match được ánh sáng, giao thoa và ánh lên một tia sáng của giàu sang và quyền lực, đại loại vậy.
Hoặc kiều diễm với những chiếc áo dài, đài các, yêu kiều, toát lên nội tâm thanh tao, kín đáo mà lại ma mị,...

Chẳng có lý do gì mà từ chối dùng ngọc trai làm trang sức, mợ nhỉ? Cho dù có chơi vơi giữa trưởng thành và trẻ con, là một quý cô đích thực với nề nếp gia phong, hay một phụ nữ cần điểm tô độ "chín" cho những trải nghiệm của mình về cuộc sống. Thì ngọc trai cũng sẽ góp vào sự chỉn chu, thanh lịch đó, chỉ bằng những màu sắc nhã nhặn, không hề phô trương, nhưng khiến người ta sẽ mãi ngẩn ngơ...

Em góp ảnh cho comt của mợ với hai nụ xinh xắn nha, :D. Mong mợ mãi kín đáo như hiện tại, và đằm thắm hơn với ngọc trai ạ, 🌿!
Tại tính em "nhút nhát", tham gia sau, thấy mọi người đều quen nhau nên cảm giác mình hơi lạc lõng nên nhiều khi chỉ đọc chứ không tham gia. Chứ thỉnh thoảng em vẫn vào đọc mà. Mấy lần hồi mọi người đang nc nước hoa mùi sen, cũng định ngứa tay nhảy vào, xong lại ra.
Đúng là nhiều khi downmood, chỉ cần đeo bông tai vào, đã cảm giác mặt mình sáng bừng hơn, vui hơn rồi. Em thì thichs những thứ tròn trĩnh trọn vẹn, nên em hay mua bông tai tròn, hoặc nếu dài thì hình giọt nước, cảm giác lúc mình lắc đầu rất thú vị. Trang điểm cũng không cần vì ai cả, vì mình đẹp cho mình mà, nhỉ.
Đây, my favourite của em đây:

April_

Xe điện
Đôi bông tai ngọc trai của em cũng giống của các mợ bên trên, nhưng mà em cũng làm mất rồi :D :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tại tính em "nhút nhát", tham gia sau, thấy mọi người đều quen nhau nên cảm giác mình hơi lạc lõng nên nhiều khi chỉ đọc chứ không tham gia. Chứ thỉnh thoảng em vẫn vào đọc mà. Mấy lần hồi mọi người đang nc nước hoa mùi sen, cũng định ngứa tay nhảy vào, xong lại ra.
Đúng là nhiều khi downmood, chỉ cần đeo bông tai vào, đã cảm giác mặt mình sáng bừng hơn, vui hơn rồi. Em thì thichs những thứ tròn trĩnh trọn vẹn, nên em hay mua bông tai tròn, hoặc nếu dài thì hình giọt nước, cảm giác lúc mình lắc đầu rất thú vị. Trang điểm cũng không cần vì ai cả, vì mình đẹp cho mình mà, nhỉ.
Đây, my favourite của em đây:
:D Mợ đừng ngại, trên này, em cũng có quen ai đâu. Vì chung sở thích, vì muốn lên đây gõ chữ cho bớt mệt nhoài sau những giờ bon chen, thì neo lại ở đây ấy chứ. Mình cứ chân thành, rồi sẽ nhận được sự chân thành mà. Chúng ta có cho nhau được gì đâu, ngoài việc động viên. Và nếu có vì chung quan điểm về chăm sóc da/con cái hay truyền được động lực giữ gìn nhan sắc, thì cứ gõ chữ lên đây thôi ạ. Em nghĩ, đàn bà vốn đã khổ lắm rồi, không cần phải lên đây để hơn thua mấy nữa...:D.

Em cũng có favourite giống mợ đấy, nên loanh quanh chỉ có kiểu dáng vậy, và em đeo miết đến giờ. Cũng chẳng biết người nhìn có thuận mắt không, nhưng em thấy hợp thì đeo ạ. Size nhỏ, size vừa em đều mua, nhưng mặc sơ mi với chân váy bình thường, thì cứ bận mãi một kiểu ngọc tròn này.
Em thích những khoảnh khắc bất chợt, vén tóc mai lên, và nhìn thấy bông tai xinh xinh sáng lên ấy. Rất nữ tính, thanh lịch mà lại nền nã. Thử một mùi hương rịn ở sau tai, rồi lấp ló một nụ tròn bé xinh, cảm giác vẻ đẹp ấy chạm được vào mà lại rất xa xôi...
Nếu mợ không phiền, thỉnh thoảng về chơi cùng chúng em, cho tạm quên đi những muộn phiền ngoài kia nhé!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thích dùng ngọc làm trang sức thế này, thuần túy ngọc kết trên các sợi dây. Thỉnh thoảng lắm như nhẫn, bông tai, mặt dây thì bắt buộc không chỉ có đá.

Ngọc bích màu xanh thì xanh táo (xanh nhạt màu như quả táo ấy) là hiếm và được đánh giá là đẹp nhất. Ngoài ra có gọi là ngọc bích nhưng còn có màu đen, màu trắng, màu vàng nữa.

Chiếc váy ren này của mợ đẹp nhỉ? Ren rất là dày và đứng form. Có chiếc vòng ngọc, lại càng thêm phần quý phái, 🌸!
Em có một chiếc lắc tay nhỏ, có một viên ngọc màu xanh, do tay em nhỏ nên phải đeo kiểu vậy. Nhìn tay mợ mà thấy thích kiểu mix này thế. Rất là dịu dàng, đoan trang. Mà hình như, ngọc của mợ "lên nước" rồi đó nhỉ? Của em thì đeo được 3 năm rồi, chưa thấy chuyển màu lắm, vẫn biêng biếc xanh.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đôi bông tai ngọc trai của em cũng giống của các mợ bên trên, nhưng mà em cũng làm mất rồi :D :D
Hic, giữ gìn sao đó mà làm mất vậy mợ Apr???:-/:-/. Mất ngọc trai em thấy tiếc lắm í. Vì ngọc trai cũng có tính linh thì phải. Đeo lâu rồi, ánh xà cừ lên màu rất là đẹp, mà làm mất ở đâu vậy trời?

April_

Xe điện
Viên kc bé tí của em gắn vào cái nhẫn, em đeo ko biết giữ nên nhẫn xước nham nhở, hay là bạch kim nó dễ xước hả các mợ?
Giờ em cũng cất nó đi, ko thì lại lỡ quăng đâu mất, sau này kể làm mất kim cương thì nghe lại kinh khủng quá hehe.

Chả hiểu cái gì em ko bỏ túi thì hay làm mất lắm. Đt em cầm trên tay chả còn gì khác mà ngồi ở ghế xong đứng dậy cũng để đó luôn mới sợ. Nên cái gì cũng bỏ túi, xong treo túi vào người : )))

April_

Xe điện
Hic, giữ gìn sao đó mà làm mất vậy mợ Apr???:-/:-/. Mất ngọc trai em thấy tiếc lắm í. Vì ngọc trai cũng có tính linh thì phải. Đeo lâu rồi, ánh xà cừ lên màu rất là đẹp, mà làm mất ở đâu vậy trời?
Em cũng ko nhớ nữa rồi ấy mợ :D , nhưng em làm mất cũng khá lâu rồi, từ hồi đó đến giờ cũng ko mua đeo lại nữa.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko nhớ nữa rồi ấy mợ :D , nhưng em làm mất cũng khá lâu rồi, từ hồi đó đến giờ cũng ko mua đeo lại nữa.
Comt trên về kim cương thì em hông bít trả lời sao rùi, vì em hông có kinh nghịm, :D. Nhưng mà comt này, thì em chia sẻ cách em giữ gìn đồ nè:
- Em chia trang sức ra làm hai dạng: Đi làm và đi chơi/tiệc tùng/cưới xin.
- Đồ đi làm, em bỏ riêng vào một hộp. Ngày nào sáng đeo xong, tối tháo ra bỏ vào hộp. Đi ăn cưới thì bỏ đồ ra đeo rồi vệ sinh, sau đó cũng cất đi. Em hay lót bằng nhung cho đỡ bị xước bề mặt ạ.
- Đeo trang sức quen nên cứ sau bước tô son, là em sẽ đeo bông tai/vòng. Lặp đi lặp lại thành ra quen rồi, cứ sau bước nọ là đến bước kia. Như dưỡng da ấy ạ.
- Em hay có một cái túi nhỏ, đựng trong ngăn khoá của túi to, để em bỏ trang sức ra khi đi Spa hay đi đâu cần tháo trang sức. Nên ít khi em bị mất trang sức lắm. Mất điện thoại thì có rồi, nên không kể lại, không nước mắt lại thành sông, lụt Otofun, ai cho chơi nữa, :D.
- Chia màu sắc thành đôi/cặp. Dọn tủ thì em cũng lôi ra để ngắm và vệ sinh lại. Nên bao năm rồi mà màu ngọc vẫn khá sáng ạ, 😁.

April_

Xe điện
Comt trên về kim cương thì em hông bít trả lời sao rùi, vì em hông có kinh nghịm, :D. Nhưng mà comt này, thì em chia sẻ cách em giữ gìn đồ nè:
- Em chia trang sức ra làm hai dạng: Đi làm và đi chơi/tiệc tùng/cưới xin.
- Đồ đi làm, em bỏ riêng vào một hộp. Ngày nào sáng đeo xong, tối tháo ra bỏ vào hộp. Đi ăn cưới thì bỏ đồ ra đeo rồi vệ sinh, sau đó cũng cất đi. Em hay lót bằng nhung cho đỡ bị xước bề mặt ạ.
- Đeo trang sức quen nên cứ sau bước tô son, là em sẽ đeo bông tai/vòng. Lặp đi lặp lại thành ra quen rồi, cứ sau bước nọ là đến bước kia. Như dưỡng da ấy ạ.
- Em hay có một cái túi nhỏ, đựng trong ngăn khoá của túi to, để em bỏ trang sức ra khi đi Spa hay đi đâu cần tháo trang sức. Nên ít khi em bị mất trang sức lắm. Mất điện thoại thì có rồi, nên không kể lại, không nước mắt lại thành sông, lụt Otofun, ai cho chơi nữa, :D.
- Chia màu sắc thành đôi/cặp. Dọn tủ thì em cũng lôi ra để ngắm và vệ sinh lại. Nên bao năm rồi mà màu ngọc vẫn khá sáng ạ, 😁.
Mợ vẫn luôn chỉn chu mà :D :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ vẫn luôn chỉn chu mà :D :D
Là do em tiếc của. Quần áo cũng vậy, em luôn giặt bằng tay, vì ngại mua đồ mới, tốn kém lắm. Giờ thì nghĩ lại, thấy tiếc tiền ghê cơ. Năm nay, em không vung tay nhiều nữa. Kể ra, Covid làm thay đổi thế giới thật, ít nhất là dạy em cách tiết kiệm, :D.

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Chiếc váy ren này của mợ đẹp nhỉ? Ren rất là dày và đứng form. Có chiếc vòng ngọc, lại càng thêm phần quý phái, 🌸!
Em có một chiếc lắc tay nhỏ, có một viên ngọc màu xanh, do tay em nhỏ nên phải đeo kiểu vậy. Nhìn tay mợ mà thấy thích kiểu mix này thế. Rất là dịu dàng, đoan trang. Mà hình như, ngọc của mợ "lên nước" rồi đó nhỉ? Của em thì đeo được 3 năm rồi, chưa thấy chuyển màu lắm, vẫn biêng biếc xanh.
Màu nó thế mợ ạ, có thể do màu ảnh chụp, ở ngoài xanh trong hơn một chút. Đá sẽ bóng sáng hơn nếu ở gần người, nhưng màu nó không chuyển. Em ít đeo trang sức, giờ thì càng chỉ để trong hộp, nghĩ đến là đủ thấy vui rồi. Có chuỗi dây xanh sáng hơn, nhưng size nhỏ. Mấy viên đó mà size to, nhìn long lanh như giọt nước trên lá ấy, mỗi tội là nhịn ăn ngắm ngọc thôi :D

Ren cứng là tay áo sơ mi, nhìn bình thường thôi mợ. Em ngại nhất là tay mợ nào cũng thanh thoát đáng yêu, em cho ngay cái chân giò trước lên. Tự động viên là cũng hiền hoà đẹp lão :))