[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
NC cũng thích trồng hoa lắm. Mỗi sáng có ly cafe hay ấm chè Thái nguyên, ngồi ngắm ~ bông hoa nở thì thật thần tiên.
NC ở Cty 6 ngày/tuần nên trồng đc 1 chậu Trạng Nguyên, 1 chậu nguyệt quế & 1 chậu khế. Cả 3 chậu đều tươi tốt, nhất là Trạng Nguyên cứ đỏ rực dưới ánh nắng, rất rực rỡ, còn nguyệt quế thì nở trắng xóa, đến sáng vẫn thoang thoảng mùi thơm...
Nhưng gần 3 tháng nay nằm nhà vì lockdown, ko ai tưới tắm cho chúng, ko biết tháng sau lên thì chúng có sống nổi ko? :(
Mợ còn đc mua, đc ngắm & cả đc ăn ~ quả hồng chín mọng như vầy quả là niềm hạnh phúc rất lớn trong thời điểm này. Ở SG, chỉ cần mua đc ~ loại thực phẩm hạp khẩu vị cho bữa ăn hằng ngày cũng vẫn là mơ ước của tất cả cư dân mợ ạ.
NC ở vùng đỏ nên cứ đi ít bước là đụng chốt nên dù có tiền cũng chẳng thể nào rờ tay vào trái hồng mơn mởn hay bất kỳ loại trái cây nào khác đâu.:D
Thực tình là em không ý post ảnh lên để cho người Sài Gòn thấy tủi thân. Em cũng thuộc tuyp người ăn uống khá là dễ tính. Nên khi chỗ em có dịch, em cũng thấy cuộc sống không bị xáo trộn nhiều. Chỉ là, không được đi lại như trước. Nhưng không được đi lại, thì lại có một góc cửa sổ, nhìn ra khoảng trời có cây Mai...
Thực phẩm cho những ngày dịch, em vẫn ưu tiên cơm nhiều cho có năng lượng, mặc dù có những ngày ăn cơm nhạt, mắm tép hoặc chỉ là rau luộc. Không có ý nói mình thanh cao, ăn chay niệm Phật gì đó, mà là vốn việc ăn uống, em vẫn nghĩ đói thì ăn, khát thì uống. Nhưng nấu thì nên sạch sẽ, trình bày sao cho người nhìn muốn ăn và có chút hứng khởi. Nêm nếm gia vị cho vừa miệng, để tâm tới khẩu vị của mọi người để dung hoà, :D.

Khi nào Sài Gòn hết giãn cách, cụ Xù thử xào rau muống thân xanh với nước mơ coi sao nhé! Còn hôm nay, cho em đóng vai ác tiếp vậy,:P.

DaDieuchienxu

Xe container
Thực tình là em không ý post ảnh lên để cho người Sài Gòn thấy tủi thân. Em cũng thuộc tuyp người ăn uống khá là dễ tính. Nên khi chỗ em có dịch, em cũng thấy cuộc sống không bị xáo trộn nhiều. Chỉ là, không được đi lại như trước. Nhưng không được đi lại, thì lại có một góc cửa sổ, nhìn ra khoảng trời có cây Mai...
Thực phẩm cho những ngày dịch, em vẫn ưu tiên cơm nhiều cho có năng lượng, mặc dù có những ngày ăn cơm nhạt, mắm tép hoặc chỉ là rau luộc. Không có ý nói mình thanh cao, ăn chay niệm Phật gì đó, mà là vốn việc ăn uống, em vẫn nghĩ đói thì ăn, khát thì uống. Nhưng nấu thì nên sạch sẽ, trình bày sao cho người nhìn muốn ăn và có chút hứng khởi. Nêm nếm gia vị cho vừa miệng, để tâm tới khẩu vị của mọi người để dung hoà, :D.

Khi nào Sài Gòn hết giãn cách, cụ Xù thử xào rau muống thân xanh với nước mơ coi sao nhé! Còn hôm nay, cho em đóng vai ác tiếp vậy,:P.
:) À, NC nói vậy ko có nghĩa là phải tủi thân đâu mợ.
Cả 1 SG ngày trước sôi động là thế, nay im ắng cũng chỉ vì tác hại của cơn đại dịch Covid thôi. Cư dân SG ai cũng hiểu, ~ khó khăn gặp phải như sống gò bó trong nhà, thực phẩm thiếu thốn (do mua ko đc), thậm chí cái ăn hằng ngày cực kỳ thanh đạm trong thời điểm này vẫn hạnh phúc hơn rất nhiều nếu phải cư trú trong khu cách ly tập trung, và tiếp xúc thường xuyên vs ~ thiên thần áo xanh!
Nhất định khi dịch giã đc khống chế, NC sẽ làm thử món ăn đặc biệt do mợ giới thiệu khi mùa mơ đến.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ nhà mình đã được tiêm chưa ạ, em tiêm rồi, hôm nay các cụ nhà em đi tiêm, tiêm verocell, xong xuôi lấy chứng nhận về rồi ạ
Mơ Trista tiêm về có bị sốt, đau cơ nhức mỏi không? Hai bác nhà mợ đủ điều kiện tiêm là vui rồi mợ nhỉ? Chỉ mong đủ vaccine để toàn dân được tiêm thôi ạ.
Dùng nước rửa bát, nước lau nhà, nước rửa tay hữu cơ cũng là một cách để giữ cho da tay luôn đẹp đó các cụ mợ ạ. Cụ mợ nào quan tâm ib em nha.
Dạ vâng, em cũng hay rửa bát, giặt quần áo bằng tay, và kiểm chứng việc mợ nói đúng. Vì da tay được dưỡng ẩm, cấp nước đầy đủ thì rất mịn. Ngoài da mặt, thì tay và cổ là hai nơi hay "tố cáo" tuổi tác của phụ nữ nhất. Nên em thấy, dưỡng da tay, da cổ bằng một chút kem dưỡng của da mặt, cũng là cách duy trì "xuân sắc", ngoài khuôn mặt ạ.
Mợ muốn sản phẩm có nhiều người biết, mạnh dạn đăng ký kinh doanh trên này nhé. Biết đâu, trong này lại có duyên với vài người, ☺.

Trista

Xe hơi
Mơ Trista tiêm về có bị sốt, đau cơ nhức mỏi không? Hai bác nhà mợ đủ điều kiện tiêm là vui rồi mợ nhỉ? Chỉ mong đủ vaccine để toàn dân được tiêm thôi ạ.

Dạ vâng, em cũng hay rửa bát, giặt quần áo bằng tay, và kiểm chứng việc mợ nói đúng. Vì da tay được dưỡng ẩm, cấp nước đầy đủ thì rất mịn. Ngoài da mặt, thì tay và cổ là hai nơi hay "tố cáo" tuổi tác của phụ nữ nhất. Nên em thấy, dưỡng da tay, da cổ bằng một chút kem dưỡng của da mặt, cũng là cách duy trì "xuân sắc", ngoài khuôn mặt ạ.
Mợ muốn sản phẩm có nhiều người biết, mạnh dạn đăng ký kinh doanh trên này nhé. Biết đâu, trong này lại có duyên với vài người, ☺.
Em tiêm AZ rồi mợ ạ, hôm rồi phường thông báo các cụ tiêm vaccine, 2 cụ nhà em ra phường tiêm verocell rồi, mới được 1 mũi, tính ra cũng tạm ổn, Nhà nước sẽ mua đủ vaccine mợ ạ, chỉ cần thực hiện 5K tốt một thời gian, tiêm đủ 2 mũi rồi tình hình sẽ tốt lên.
Em tiêm AZ mũi một đau bắp tay, khát nước, nhưng không sốt, mũi hai thì buồn ngủ ghê gớm, em ngủ gần như cả ngày được, bị như thế hai ngày thì hết. Mợ đã tiêm chưa ạ ?

Chĩm111

Xe điện
:D Trước đây, nếu có hẹn thì em qua bên Snow (bên cạnh Sky) ngồi, tất nhiên là những ngày quit job và buổi sáng vẫn điểm danh, checkin đúng giờ rùi, :P. View của cả hai đều nhìn sang Highlands nhộn nhịp. Trước mặt có một vạt hoa hồng, nở bốn mùa nên thỉnh thoảng em có qua đó vẫn còn hơi nôn nao. Nhớ những ngày mưa lắc rắc của mùa Thu, trời hơi se lạnh, nhìn mọi người hối hả qua cửa kính...
Mùi cafe của Snow khá là đượm, không gian không quá rộng nhưng có thể tĩnh tâm được. Ở đó có bán cả cơm trưa, nên nếu cụ có về lại nơi đây, nhớ qua Snow thử vị cafe nhé. Tất nhiên là đường bên này thênh thang chào đón cụ rồi,:D.
Em cứ tự coi câu cuối của mợ ở trên là lời mời đấy nhá! Em cũng đoán được xì tai của mợ rồi, khi nào có dịp về lại, em sẽ dùng khả năng nhận định của mình để chọn một góc bàn mà tin rằng mợ cũng thích. Biết đâu, lại ngồi cạnh bàn của mợ, cùng vào Ọp, vào thớt này, rồi post ảnh tự sướng chỗ ngồi thì vui phải biết ạ! =))

Em tiêm AZ rồi mợ ạ, hôm rồi phường thông báo các cụ tiêm vaccine, 2 cụ nhà em ra phường tiêm verocell rồi, mới được 1 mũi, tính ra cũng tạm ổn, Nhà nước sẽ mua đủ vaccine mợ ạ, chỉ cần thực hiện 5K tốt một thời gian, tiêm đủ 2 mũi rồi tình hình sẽ tốt lên.
Em tiêm AZ mũi một đau bắp tay, khát nước, nhưng không sốt, mũi hai thì buồn ngủ ghê gớm, em ngủ gần như cả ngày được, bị như thế hai ngày thì hết. Mợ đã tiêm chưa ạ ?
Chúc mừng mợ nhá! Tiêm đủ 2 mũi là coi như có thẻ xanh để vi vu bay lượn nội địa thoải mái rồi, em vừa đọc thấy có đề xuất như thế, mợ ạ!

Ơ, bác cứ vào topic là gặp em mà 😂... Em chỉ muốn ở đây thôi, mỗi lần chạy ra khỏi “nhà” là y như rằng chỉ có đau đầu :((

Đọc những điều nhẹ nhàng thật là thoải mái :x… Vậy mà thi thoảng em cứ đi lạc vào những nơi sóng gió để làm gì..
Hôm nay thấy bài mới của chị Tamypu, thật là đúng với em thời gian vừa qua ^^

Tuyệt lắm mợ! 😍
Nơi ta thấy thích, thấy được thoải mái, yêu chiều... hãy đến, phải không các mợ xinh?
Ta dại, ta tìm nơi vắng vẻ,
Người khôn, người đến chốn lao xao.
Thu ăn măng trúc, đông ăn giá,
Xuân tắm hồ sen, hạ tắm ao...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ tự coi câu cuối của mợ ở trên là lời mời đấy nhá! Em cũng đoán được xì tai của mợ rồi, khi nào có dịp về lại, em sẽ dùng khả năng nhận định của mình để chọn một góc bàn mà tin rằng mợ cũng thích. Biết đâu, lại ngồi cạnh bàn của mợ, cùng vào Ọp, vào thớt này, rồi post ảnh tự sướng chỗ ngồi thì vui phải biết ạ! =))
:D Là chủ nhà, dù không uống được cafe, nhưng nếu có khách đến chơi, thì em nghĩ mình cũng nên sắp xếp thời gian để tiếp đón. Còn khách đến với tâm thế như nào, là tuỳ ý ạ,:D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đọc những điều nhẹ nhàng thật là thoải mái :x… Vậy mà thi thoảng em cứ đi lạc vào những nơi sóng gió để làm gì..
Hôm nay thấy bài mới của chị Tamypu, thật là đúng với em thời gian vừa qua ^^

:D Trong các bài tập của yoga, luôn luôn nhấn mạnh về việc hít thở sâu, "lắng nghe" từ bên trong mình. Để cân bằng những suy nghĩ đang nhảy múa trong não bộ của chúng ta đó mợ Phương, ☺.

Nói thì dễ hơn làm, nhưng nếu phải đối diện với những thông tin mang tính chất tiêu cực nhiều quá, hãy đứng dậy và tập thể dục. Ai cũng sẽ và đã có những ngổn ngang của mình, nhưng mỗi chúng ta, đều phải học cách tự giải quyết vấn đề. Không phải trưởng thành, là tự đi qua những đau đớn hay sao?

Mọi chuyện - rồi sẽ ổn thôi, tất cả những nỗi đau này rồi cứ thế sẽ khô lại, sẽ được gấp gọn trong im lặng. Thu đến rồi, sao nỡ để lòng mình lỡ hẹn với mùa Thu? ☺

6997

Xe container
Có lẽ trưởng thành là một hành trình cô đơn.

Nhưng xem lại ảnh hộp cơm hồi mới đi làm thì em thấy mình cũng trưởng thành hơn nhiều lắm rồi..
Em sợ em quá mợ Red ơi 😂😂😂

Tặng mợ mấy câu hát cũ!

Em đừng sợ cô đơn, nỗi buồn là bạn đấy...
Em có một nửa buồn, một nửa buồn là bạn em
Bạn em tuy đã già...

:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Nhưng xem lại ảnh hộp cơm hồi mới đi làm thì em thấy mình cũng trưởng thành hơn nhiều lắm rồi..

:DDù muốn dù không, thì qua từng giai đoạn của cuộc đời, chúng ta sẽ trưởng thành. Theo đúng nghĩa đen của từ này. Sẽ gặp những người cần gặp, và buông tay khi nhân duyên đã đủ - ở từng thời điểm. Chỉ là, trong hành trình đó, có người sẽ đồng hành cùng chúng ta rất lâu, có người chớm khởi duyên thì đã đi về nơi xa lắm. Và càng trải qua những "đau đớn", "vấp ngã" khi còn trẻ, thì khi trung niên, sẽ có cái nhì về mọi thứ càng nhẹ nhàng. Nên em tin, mỗi chúng ta không lẻ loi, không đơn độc. Chỉ là, muốn tìm về bản ngã của mình, thì ít thể hiện hơn mà thôi...

Ngày trước, chúng em cũng mang cơm vào những chiếc hộp xinh xắn như của mợ Phương đi làm. Trưa sẽ cùng bày đồ ra và ăn cơm cùng nhau. Sau thấy lích kích quá nên góp gạo thổi cơm chung. Em là "ngôi hậu" rửa bát, nên không phải care việc ăn uống của mọi người - vì nấu vụng. Sáng nay, mưa lắc rắc ướt áo, nên biểu quyết tự túc ăn trưa. Em vốn không cầu kì, nên chỉ muốn mọi thứ đơn giản, gọn nhẹ. Cuộc đời phụ nữ có hai lần 30, mà cứ chăm chỉ vào bếp quá, thật nà chả có tí khí chất nào, X_XX_X.

April_

Xe điện
:DDù muốn dù không, thì qua từng giai đoạn của cuộc đời, chúng ta sẽ trưởng thành. Theo đúng nghĩa đen của từ này. Sẽ gặp những người cần gặp, và buông tay khi nhân duyên đã đủ - ở từng thời điểm. Chỉ là, trong hành trình đó, có người sẽ đồng hành cùng chúng ta rất lâu, có người chớm khởi duyên thì đã đi về nơi xa lắm. Và càng trải qua những "đau đớn", "vấp ngã" khi còn trẻ, thì khi trung niên, sẽ có cái nhì về mọi thứ càng nhẹ nhàng. Nên em tin, mỗi chúng ta không lẻ loi, không đơn độc. Chỉ là, muốn tìm về bản ngã của mình, thì ít thể hiện hơn mà thôi...

Ngày trước, chúng em cũng mang cơm vào những chiếc hộp xinh xắn như của mợ Phương đi làm. Trưa sẽ cùng bày đồ ra và ăn cơm cùng nhau. Sau thấy lích kích quá nên góp gạo thổi cơm chung. Em là "ngôi hậu" rửa bát, nên không phải care việc ăn uống của mọi người - vì nấu vụng. Sáng nay, mưa lắc rắc ướt áo, nên biểu quyết tự túc ăn trưa. Em vốn không cầu kì, nên chỉ muốn mọi thứ đơn giản, gọn nhẹ. Cuộc đời phụ nữ có hai lần 30, mà cứ chăm chỉ vào bếp quá, thật nà chả có tí khí chất nào, X_XX_X.
Em trc hay ăn cháo này, em hay ăn đậu đỏ ấy mợ :D ngon mà tiện ghê, ko biết giờ là bao nhiêu 1 lon, trc em ăn có 15k

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em trc hay ăn cháo này, em hay ăn đậu đỏ ấy mợ :D ngon mà tiện ghê, ko biết giờ là bao nhiêu 1 lon, trc em ăn có 15k
:DGiá hiện tại là 17k/lon đó mợ, ☺. Em thường mua cháo sen, nhưng hình như khẩu vị thay đổi theo tuổi tác sao đó, nên em thấy vị đó ngọt, :D.
Lần trước, hai chúng ta comt chung trong một thread về ngọc thì phải. Tiện đây, cho em "khoe" về chiếc vòng ngọc đó ạ, ☺.
Em mua đã lâu, nhưng mới đeo trở lại. "Người dưỡng ngọc ba năm, ngọc dưỡng người cả đời" - em nghĩ vậy, nên sau mấy đợt sức khoẻ có chiều hướng đi xuống, đã lấy ra đeo lại. Em hi vọng, ngọc sẽ dưỡng người để mạnh khoẻ, và "lên nước" theo thời gian. Và hình như, ngọc cũng làm cho người đeo nhu hoà hơn thì phải, mà em thì đang hổ báo cáo chồn quá,:PX_X. Nếu mợ có biết nhiều về ngọc, chia sẻ cho chúng em nghe với nhé!

Mong mợ bình an, @};-!

April_

Xe điện
:DGiá hiện tại là 17k/lon đó mợ, ☺. Em thường mua cháo sen, nhưng hình như khẩu vị thay đổi theo tuổi tác sao đó, nên em thấy vị đó ngọt, :D.
Lần trước, hai chúng ta comt chung trong một thread về ngọc thì phải. Tiện đây, cho em "khoe" về chiếc vòng ngọc đó ạ, ☺.
Em mua đã lâu, nhưng mới đeo trở lại. "Người dưỡng ngọc ba năm, ngọc dưỡng người cả đời" - em nghĩ vậy, nên sau mấy đợt sức khoẻ có chiều hướng đi xuống, đã lấy ra đeo lại. Em hi vọng, ngọc sẽ dưỡng người để mạnh khoẻ, và "lên nước" theo thời gian. Và hình như, ngọc cũng làm cho người đeo nhu hoà hơn thì phải, mà em thì đang hổ báo cáo chồn quá,:PX_X. Nếu mợ có biết nhiều về ngọc, chia sẻ cho chúng em nghe với nhé!

Mong mợ bình an, @};-!
Vòng đâu mợ? :D là mợ đang đeo trên tay cầm ấy ạ?

April_

Xe điện
Dạ, là em không chụp được rõ, do Ip cũ rích nên màu ảnh nhu nhơ, :D. Cũng hơi vướng tay, nhưng thôi "ăn chơi sợ giề mưa rơi",:P:P.
à em nhớ là lần trc em nói là em có viên kim cương bé tí, em hông có vòng ngọc, trc em có bộ ngọc trai nhưng cũng đi đâu mất rồi. Trc học theo trend cũng định mua đá thạch anh tím đeo trông cho xịn xịn mà nghĩ nghĩ 1 hồi lại thôi :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
à em nhớ là lần trc em nói là em có viên kim cương bé tí, em hông có vòng ngọc, trc em có bộ ngọc trai nhưng cũng đi đâu mất rồi. Trc học theo trend cũng định mua đá thạch anh tím đeo trông cho xịn xịn mà nghĩ nghĩ 1 hồi lại thôi :D
Ui, em bít chui xuống cái lỗ nẻ nào đây trời???😫

Kim cương thì em không có, chưa đủ dư dả để sắm đó mợ. Còn ngọc trai, thì em thấy rất là đẹp, cũng bon chen mua bông tai, vòng cổ các kiểu. Nhưng tất nhiên là ngọc nước ngọt, còn nước mặn như của mợ là chưa dám tung xèng ra mua.
Nhiều ý kiến nghĩ đeo ngọc trai rất là giừ, nhưng em lại thấy đeo trang sức bằng ngọc trai sang lắm luôn. Cũng tuỳ kiểu mix đồ, tuỳ khuôn mặt. Có chị/em còn đeo cùng chocker nữa, nhìn xinh lắm.

Còn đá thạch anh tím thì max đẹp rồi. Em chỉ có mua chiếc vòng kia để dưỡng sức khoẻ thôi ạ, mợ đừng chê cười em nghen, 🙃🙃.

April_

Xe điện
Ui, em bít chui xuống cái lỗ nẻ nào đây trời???😫

Kim cương thì em không có, chưa đủ dư dả để sắm đó mợ. Còn ngọc trai, thì em thấy rất là đẹp, cũng bon chen mua bông tai, vòng cổ các kiểu. Nhưng tất nhiên là ngọc nước ngọt, còn nước mặn như của mợ là chưa dám tung xèng ra mua.
Nhiều ý kiến nghĩ đeo ngọc trai rất là giừ, nhưng em lại thấy đeo trang sức bằng ngọc trai sang lắm luôn. Cũng tuỳ kiểu mix đồ, tuỳ khuôn mặt. Có chị/em còn đeo cùng chocker nữa, nhìn xinh lắm.

Còn đá thạch anh tím thì max đẹp rồi. Em chỉ có mua chiếc vòng kia để dưỡng sức khoẻ thôi ạ, mợ đừng chê cười em nghen, 🙃🙃.
Hehe, đâu, bộ ngọc trai em đi Hội An chơi mua đó, 1 cho em 1 cho mẹ em, em cũng mua kiểu đơn giản ấy mợ, tự chọn hạt xong nói họ xỏ vòng tay cho mình, chọn hạt nhỏ màu hồng nhạt nên nó cũng trẻ ấy mợ, nhưng mà em cũng quăng đi đâu rồi.
Đá thạch anh tím màu trông đẹp, nhưng em cũng ko mua, thích thì vậy nhưng mua xong cũng ko đeo vì lười, trc em đc tặng cái vòng ngọc phong thuỷ gì đấy nhưng ghét nhau em trả lại ng ta rồi =).
Ng ta đeo ngọc theo mệnh, làm theo đồ thời trang thì cũng đẹp. Nhưng đó là em đọc thấy vậy thôi em cũng hông có kinh nghiệm gì :D

Trista

Xe hơi

2 mợ mong manh quá, em cứ cơm bụi văn phòng, mọi người bảo cũng nhiều thứ hại, nhưng có nhiều thứ không biết tránh kiểu gì thì mình phải lấy thể thao tăng sức khoẻ để bù lại thôi ạ :P

Trista

Xe hơi
Dùng nước rửa bát, nước lau nhà, nước rửa tay hữu cơ cũng là một cách để giữ cho da tay luôn đẹp đó các cụ mợ ạ. Cụ mợ nào quan tâm ib em nha.
Nhà em thì toàn chuẩn bị sẵn găng tay cao su mợ ạ, nhanh gọn và đơn giản :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, đâu, bộ ngọc trai em đi Hội An chơi mua đó, 1 cho em 1 cho mẹ em, em cũng mua kiểu đơn giản ấy mợ, tự chọn hạt xong nói họ xỏ vòng tay cho mình, chọn hạt nhỏ màu hồng nhạt nên nó cũng trẻ ấy mợ, nhưng mà em cũng quăng đi đâu rồi.
Đá thạch anh tím màu trông đẹp, nhưng em cũng ko mua, thích thì vậy nhưng mua xong cũng ko đeo vì lười, trc em đc tặng cái vòng ngọc phong thuỷ gì đấy nhưng ghét nhau em trả lại ng ta rồi =).
Ng ta đeo ngọc theo mệnh, làm theo đồ thời trang thì cũng đẹp. Nhưng đó là em đọc thấy vậy thôi em cũng hông có kinh nghiệm gì :D
Đúng là khi chọn ngọc, họ hay chọn theo mệnh, birthstone của bản thân họ ạ. Và có những người, giác quan cảm nhận tốt, nên khi đeo ngọc, họ cảm nhận được năng lượng tích cực chạm trên da thịt của họ. Nhất là Emerald hay còn có tên là ngọc lục bảo - một trong những loại đá quý bậc nhất. Em có đọc ở đâu đó rằng, "chiếc nhẫn Emerald khủng nhất có giá 5,5 triệu 💲 thuộc sở hữu của nhà Harry Winton, sau khi mua đấu giá thành công năm 2017 thông qua Christie's New York, ghi nhận là viên Emerald có giá bán mắc nhất ở thời điểm hiện tại là 💲305,000/carats".

Nói về ngọc lục bảo, chắc sẽ phải biên dài dài, mà lâu rồi em không nhớ nhiều lắm. Chỉ thỉnh thoảng tìm thứ gì đó đọc cho khuây khoả thì lại lội đi tìm. Càng đọc, lại càng thấy mênh mông bể sở. Và có lúc, hoài nghi về chiếc vòng hiện tại, về năng lượng của đá, ẩn giấu bên trong nó. Mà em thì năng lực có hạn, không có chuyên môn để phân tích. Nên chỉ có AQ là hữu duyên nên cứ đeo hoài vậy thôi.

Mấy hôm trước, em cũng có đọc về các trend được các nữ diễn viên trưng diện trong liên hoan phim Venice năm nay, có thấy cô Zendaya đeo một chiếc vòng cổ của Bvlgari có viên ngọc lục bảo khá đẹp. Nghe đâu sợi dây chuyền này nằm trong BST Haute Joaillerie Magnifica của nhà Bvlgari (bao gồm cả kim cương và ngọc lục bảo) có trọng lượng 93.38 carats. Em bưng về đây để chúng ta cùng ngắm nhé!

P/s: Thông tin trên, em có tham khảo từ nhiều nguồn khác nhau ạ, :D. Và ảnh thì cũng sưu tầm, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
2 mợ mong manh quá, em cứ cơm bụi văn phòng, mọi người bảo cũng nhiều thứ hại, nhưng có nhiều thứ không biết tránh kiểu gì thì mình phải lấy thể thao tăng sức khoẻ để bù lại thôi ạ :P
Hihi, em ăn uống dễ tính lắm í mợ Trista. Không có cầu kì hay kén chọn gì cả đâu ạ. Đi chơi, đi ăn cưới hay join vào những sự kiện có nhiều người, cũng không quá khó để chọn món. Em nghĩ món gì ngon thì ăn nhiều một chút, mà không ngon thì không ăn, không có õng ẹo chê bai này nọ ạ. Nhưng nấu ăn, thì em hay lề mề, nên hay bị mắng là vì vậy. Những ngày lười, em cũng hay mua cơm lắm, cơm bụi thì có chỗ nấu ngon, có chỗ không. Nhưng mua rồi mà không ngon, lần sau em không quay lại, kiểu mất niềm tin nên có thế nào cũng không quay đầu ấy, :D.
Tính quay lại trả lời comt của mợ hỏi về việc được tiêm vacccine chưa, do đợi đến hôm nay là đến lịch, mà em vẫn chưa có tên đi tiêm. Hi vọng, trong tuần này, em sẽ được "đau cơ, mỏi người" do tác dụng của thuốc. Cứ test PCR mãi, thấy khổ sở quá chừng, :((:((...