[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Natalie.P

Xe buýt
9780 hay 9700 đấy mợ?
1 trong những model em dùng nhiều nhất đấy. Em vẫn còn vài model để không mà không dùng nữa do nó không đáp ứng đc yêu cầu công việc của em.
Chứ về nghe gọi, nhắn tin hay pin nó vẫn là vô địch thiên hạ. Kể cả những chiếc em dùng từ 2006 (7230).
Ngày trước nhà nhà Nokia hay SS, không thì Sony... em trong nhóm bạn là 1 thằng trái khoáy đấy, chúng nó bảo máy em như cái quạt tay (7290) =))
Nếu dùng lâu rồi có khi mợ cũng là mem bên tinhte ngày xưa :D

P/s: Mải ngắm máy đến giờ em mới nhận ra hình nền là cô gái xinh đẹp :D
Em ko member đâu hết cụ ơi, em thích chỉ vì thích thôi, hichic. Máy trên hình em vẫn giữ lại là em q20 cụ ạ. Nếu smartphone thì em dùng z10 z11.
P/s: cô mẫu hay hay nên em mới chụp đó ạ heee.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có phải là người phụ nữ mà ngày còn nhỏ em thầm mong ước được gặp không vậy? 1 người phụ nữ từng dùng BB, thích đi du lịch khám phá nhiều nơi, yêu cái đẹp và muốn được cái đẹp yêu, để ý tiểu tiết, chừng mực trong câu chữ, biết chăm sóc bản thân và những người xung quanh... May mà giờ em đã lớn thêm vài tuổi, đã bớt đòi hỏi đời. :P

Thôi em xin tặng cccm bức ảnh rồi xin phép cáo từ... @};- chúc cccm có 1 đêm Euro đầy cảm xúc!

View attachment 6325788
X_XX_XUi, cụ làm em không biết giấu mặt đi đâu đới. Ai đó biết em, lại cười em kia kìa, 😥.

BB là cả thanh xuân của em, khi em được trải nghiệm tới 5 chiếc. Khi hay tin BB không hợp tác với TCL, tim em như tan vỡ, khi chiếc cuối cùng em dùng là BB Bold AT&T. Có lẽ, cảm giác hẫng hụt khi đó, y hệt như ĐT Đức của mợ Phương thua trong trận với Anh. Em từ giã BB, cất thanh xuân vào những tiếc nuối. Chia tay Blackberry vì công việc yêu cầu phải sử dụng điện thoại có nhiều tính năng hơn. Mà điều này, BB vô cùng hạn chế.

Nhưng riêng bàn phím qwerty của BB, chắc chẳng có đối thủ nào cạnh tranh được. Typing trên một chiếc điện thoại với màu đen huyền thoại, là trải nghiệm vô cùng tuyệt vời. Backberry - dâu đen, là những ngày đọc truyện, xem phim, chụp ảnh những nơi em đã đến. Những tháng ngày miệt mài vì công việc, không cần một sự báo đáp. Những đồng nghiệp đến hiện tại vẫn còn liên lạc, để kể cho nhau nghe những chuyện "rất đời". Là những con đường ngút mắt với bạt ngàn lúa chín, thẳm thẳm màu xanh của núi non,...Là thanh xuân như hiện tại của cụ, yêu đến kiệt cùng, hạnh phúc và đầy tiếc nuối (à, đoạn này không bẻ lái giùm em nha, 😁).

"Hội ngộ rồi chia ly, cuộc đời vẫn thế", em đã rẽ sang một hướng khác, như bắt buộc phải dùng smartphone do sự phát triển của công nghệ. Như một lời chia tay, vì có lẽ, duyên với BB chỉ-đến-vậy-mà-thôi...=((.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu thèm đi Sapa lắm nhưng biết bao giờ mới đc nghỉ để đi đây? :(
Giờ cả xóm bị phong tỏa, tìm đồ ăn hàng ngày cũng vất vả. Mình nhờ ngta mua giúp thực phẩm đem đến, ko vừa ý cũng phải chịu vậy.
Nếu ko có con Covid này thì lại tất bật vs công việc, chẳng có thời gian rộng rãi để đi chơi.
Người bạn cho 1 cái nền ở Đức Trong (Lâm Đồng) đã mấy năm nay mà vẫn chưa có thời gian lo giấy tờ chuyển lên thổ cư rồi cất căn nhà nhỏ, về hưu sống cho nó thanh thản.
Mà lần đầu tiên nhà cháu mới thấy mưa đá, lạ phết. Chỉ mong sau này có cơ hội lên Sapa ngắm tuyết rơi.
Cụ Xù đừng lo, có duyên, nhất định sẽ đến được ạ. Em cũng có những ngày phải quanh quẩn, quanh quẩn ở nhà. Bí bách và khó chịu, nhưng nghĩ đến sông rộng đường dài, thì tuân thủ yêu cầu của chính quyền, cũng là một cách thể hiện lòng yêu nước. Lên Sapa, khi đã có đủ thông tin, tài chính, thì điều kiện còn lại, là lòng người có hướng tới đó, để lên lịch trình, hay không, :D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em ko member đâu hết cụ ơi, em thích chỉ vì thích thôi, hichic. Máy trên hình em vẫn giữ lại là em q20 cụ ạ. Nếu smartphone thì em dùng z10 z11.
P/s: cô mẫu hay hay nên em mới chụp đó ạ heee.
Ui, em cũng từng dùng Z10, hiuhiu. Công nhận BB pin bền nhỉ?! Cơ mà chụp được như cụ 6997 thì em chưa đạt được tới trình độ đó, hichic

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ Xù đừng lo, có duyên, nhất định sẽ đến được ạ. Em cũng có những ngày phải quanh quẩn, quanh quẩn ở nhà. Bí bách và khó chịu, nhưng nghĩ đến sông rộng đường dài, thì tuân thủ yêu cầu của chính quyền, cũng là một cách thể hiện lòng yêu nước. Lên Sapa, khi đã có đủ thông tin, tài chính, thì điều kiện còn lại, là lòng người có hướng tới đó, để lên lịch trình, hay không, :D.
Vâng, cảm ơn mợ đã động viên.:)
NC vốn chân đi như ngựa, giờ quanh quẩn trong nhà như bị giam lỏng thì ức chế lắm, nhưng tình thế vậy thì đành cam chịu chứ biết sao?
NC vẫn ước mơ đc đi đây đó trong nước mình thôi, nên dặn hễ có vé trong nước hãy hú NC, chứ đận đi Sing, may mà còn nhớ ít từ English, ko thì lạc dưới TTTM tầng ngầm biết lúc nào ra. :D
Ráng vài năm nữa sếp ko giải quyết cho hưu thì NC cũng nghỉ ngang, khỏi xin phép cho rắc rối.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cảm ơn mợ đã động viên.:)
NC vốn chân đi như ngựa, giờ quanh quẩn trong nhà như bị giam lỏng thì ức chế lắm, nhưng tình thế vậy thì đành cam chịu chứ biết sao?
NC vẫn ước mơ đc đi đây đó trong nước mình thôi, nên dặn hễ có vé trong nước hãy hú NC, chứ đận đi Sing, may mà còn nhớ ít từ English, ko thì lạc dưới TTTM tầng ngầm biết lúc nào ra. :D
Ráng vài năm nữa sếp ko giải quyết cho hưu thì NC cũng nghỉ ngang, khỏi xin phép cho rắc rối.
Dạ vâng, đi để biết đất nước mình đẹp lắm í cụ Xù. Dù theo chủ nghĩa hiện thực hay lãng mạn, thì mỗi nơi, mỗi vùng mình đặt chân đến, cũng có góc nhìn khác nhau và đều thu được những điều thú vị. Đi để biết yêu đất nước hơn, không phán xét, dè bỉu, không vung tay múa phím với Đông***, với xứ ***này nọ. Mà sẽ trân trọng từng khoảnh khắc khi chúng ta đến đó: Ăn, ngủ, nghỉ và đắm mình với thiên nhiên.
Nhưng, em nghĩ cụ Xù không nên bỏ qua mùa Thu của Hà Nội, một nét đặc trưng riêng, mà Sài Gòn không có. Cũng như em, đến Sài Gòn để biết cái nhộn nhịp ban ngày, hoa lệ ban đêm, nhưng em vẫn yêu nơi em chôn rau cắt rốn nhấttttt, 😁.

DaDieuchienxu

Xe container
Dạ vâng, đi để biết đất nước mình đẹp lắm í cụ Xù. Dù theo chủ nghĩa hiện thực hay lãng mạn, thì mỗi nơi, mỗi vùng mình đặt chân đến, cũng có góc nhìn khác nhau và đều thu được những điều thú vị. Đi để biết yêu đất nước hơn, không phán xét, dè bỉu, không vung tay múa phím với Đông***, với xứ ***này nọ. Mà sẽ trân trọng từng khoảnh khắc khi chúng ta đến đó: Ăn, ngủ, nghỉ và đắm mình với thiên nhiên.
Nhưng, em nghĩ cụ Xù không nên bỏ qua mùa Thu của Hà Nội, một nét đặc trưng riêng, mà Sài Gòn không có. Cũng như em, đến Sài Gòn để biết cái nhộn nhịp ban ngày, hoa lệ ban đêm, nhưng em vẫn yêu nơi em chôn rau cắt rốn nhấttttt, 😁.
Tâm nguyện của NC là khi về hưu sẽ thuê 1 cái xe + tài xế đi khắp dặm dài đất nước, nơi nào vui thì mình dừng lại, ngắm nghía nghỉ ngơi đã rồi lại lên đường tiếp.
Qua ~ hình ảnh của các cụ/ mợ trong OF từng post lên, NC thấy nơi đâu cũng đẹp, vì vậy phải nghỉ hẳn thì thời gian mới rộng rãi đc, chứ đi mà thấp thỏm lo đến ngày về thì vui ko trọn vẹn. :)

6997

Xe container
Ui, em cũng từng dùng Z10, hiuhiu. Công nhận BB pin bền nhỉ?! Cơ mà chụp được như cụ 6997 thì em chưa đạt được tới trình độ đó, hichic
Chắc ai đó sẽ thấy quen :D

Z10 khá đẹp, nhưng em thấy pin là cái lởm nhất ý ạ.
Cái BB cuối cùng em dùng cũng là Z10, sau được cho cái Q10 nữa, nhưng không dùng...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ai đó sẽ thấy quen :D

Z10 khá đẹp, nhưng em thấy pin là cái lởm nhất ý ạ.
Cái BB cuối cùng em dùng cũng là Z10, sau được cho cái Q10 nữa, nhưng không dùng...
Em cũng thấy vậy í. So với các đời cổ cổ của BB như: 7210, 8700, 8800,...rồi mượt hơn như Bold 9000, thì Z10 tệ nhất về pin - dù là một bước cải tiến để theo kịp các thương hiệu khác. :((
Hơn nữa, trackball là một trong những điểm thu hút của BB thì sang Z10 mất hẳn, hic. Mà sự thay đổi đó lại không phải là lợi thế mới buồn chứ, =((.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ở đây cũng dùng BlackBerry cơ ạ? :-o
Dùng nhiều ấy chứ cụ June. Có một giai đoạn, BB chiếm sóng khá nhiều. Team của em, có 5 người thì 3 người BB, 1 Sony, 1 SS. Chiếc Passpost về, làm chúng em háo hức ghê ấy. Em đi test thử, thấy máy to quá, cũng nhiều xèng nữa, nên lại đi về. Mà PP màu mận nhìn quyến rũ lắm luôn. Đến giờ, em thấy ai dùng Passpost, vẫn cảm giác tiếc nuối, hiuhiu.

Em mượn ảnh để hát bài "Một thời đã xa" vợi,:((

Chĩm111

Xe điện
Dùng nhiều ấy chứ cụ June. Có một giai đoạn, BB chiếm sóng khá nhiều. Team của em, có 5 người thì 3 người BB, 1 Sony, 1 SS. Chiếc Passpost về, làm chúng em háo hức ghê ấy. Em đi test thử, thấy máy to quá, cũng nhiều xèng nữa, nên lại đi về. Mà PP màu mận nhìn quyến rũ lắm luôn. Đến giờ, em thấy ai dùng Passpost, vẫn cảm giác tiếc nuối, hiuhiu.

Em cũng là người nghiện cảm giác cầm ĐT hàng mẫu mới/công nghệ mới (theo lời QC của nhà SX), giờ thì đỡ và chán rồi!
Con PP này hồi chuẩn bị ra, nó Pr thì đọc cũng thấy háo hức, nhưng khi cầm thực tế trên tay hết hứng thú luôn. Hình thù em thấy kỳ kỳ, kém tinh tế và không tiện khi sử dụng nên bỏ ý định sở hữu nó luôn ạ!

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng thấy vậy í. So với các đời cổ cổ của BB như: 7210, 8700, 8800,...rồi mượt hơn như Bold 9000, thì Z10 tệ nhất về pin - dù là một bước cải tiến để theo kịp các thương hiệu khác. :((
Hơn nữa, trackball là một trong những điểm thu hút của BB thì sang Z10 mất hẳn, hic. Mà sự thay đổi đó lại không phải là lợi thế mới buồn chứ, =((.
Công nhận PN như mợ mà đam mê công nghệ ntn thì nhà cháu ngưỡng mộ quá.
Trước có tay cọc chèo điều kiện tài chính khá giả, cũng đam mê BB như mợ, hễ ưng con nào thì xúc ngay. Lúc ấy nhà cháu cũng thèm nhưng lúa ít nên ko dám đu theo. Sau này có chút tiền thì như mợ biết, BB lại ko đáp ứng đc nhu cầu công việc nên đành giã từ ước mơ.
Tính ra số ko đc xài BB nên các đời BB nhà cháu chưa đc sở hữu con nào. :D

_June_

Xe tải

Có lẽ nào cô cháu mình biết nhau không nhỉ ;))

Tìm mãi chẳng có ảnh kỉ niệm nào cả, còn mỗi cái ảnh này =)) có bác nào nhận ra màn hình của con BB nào không :D