[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

Chưa Có Dép

Xe điện
Cụ ơi. Đây là em còm trả lời cụ UAZ . Còn còm chính thì em cũng nói rõ là đi đến 3 lần ở 3 điểm khác nhau rồi đấy .
Đủ cả mặt các anh tài : trạm đăng kiểm, trạm BOT, . . . Chỗ thì dừng không dán nữa, chỗ thì hết thẻ cho loại xe em.
Kể mà có thẻ loại ship thì em cũng đặt rồi.
Hic hic hic ...
Trạm đăng kiểm nào cũng có cụ nhé, cần gì phải đi đâu xa

Trạm đăng kiểm nào cũng có cụ nhé, cần gì phải đi đâu xa
Lý thuyết là thế nhưng thực tế nó khác khá nhiều.
Xe em nhờ thằng em đi đăng kiểm bảo dán thẻ luôn thì nó nói hết thẻ ở trạm kiểm đó.
Em vừa qua trạm đăng kiểm Dốc Lã đầu tuần thì trả lời là bên dán thẻ không làm ở đây nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ ơi. Đây là em còm trả lời cụ UAZ . Còn còm chính thì em cũng nói rõ là đi đến 3 lần ở 3 điểm khác nhau rồi đấy .
Đủ cả mặt các anh tài : trạm đăng kiểm, trạm BOT, . . . Chỗ thì dừng không dán nữa, chỗ thì hết thẻ cho loại xe em.
Hic hic hic ...
Vâng, hôm trước em cũng bị giống cụ đấy, ra đăng kiểm PVĐ không được, sau đó qua Trung Kính, mất có 15 phút thôi.

toimuondie

Xe container
Cái thẻ này nó có link đến thẻ ngân hàng ko hay là nó dùng tài khoản riêng vậy các cụ?
Hiện nay VETC được link đến ngân hàng BIDV và đang thương thảo đến 1 số ngân hàng khác.
Nhưng họ làm việc này vì dân đòi hỏi thôi chứ không hay ho một chút nào và chắc chắn ít người sử dụng.
Dưới góc độ kỹ thuật, việc kết nối tài khoản VETC với ngân hàng tạo ra 1 nguy cơ tiềm tàng về bảo mật tài khoản ngân hàng.
Chưa nói đến việc chuyển tiền qua lại giữa các tài khoản thi thoảng phát sinh lỗi, thường là rất nhanh nhưng có lúc lại bị trễ, không phải lúc nào cũng phù hợp với việc thông trạm.
Hiện nay thời gian nạp tiền vào VETC tốn có vài giây, quá tiện lợi, cá nhân em nghĩ đang tiện lợi quá, cần thêm 1 lớp bảo mật nữa.

Vâng, hôm trước em cũng bị giống cụ đấy, ra đăng kiểm PVĐ không được, sau đó qua Trung Kính, mất có 15 phút thôi.
Hic. Có khi em phải bố trí vụ qua Trung Kính với đối tác rồi dán thẻ luôn vậy.
Có dán cái thẻ thôi mà sao khó dữ vậy. Hicc.

Website
www.facebook.com
Sao nó ko làm link trực tiếp, mỗi lần qua trạm trừ thẳng vào thẻ ngân hàng luôn cụ nhể.
Liên quan đến tốc độ thông trạm.
Link trực tiếp đến TK bank chưa đáp ứng được việc xử lý thông tin trong vòng 2s từ lúc mắt đọc đc thông tin thẻ của cụ đến lúc phát lệnh mở barie. Hiện tại đang tiến hành các biện pháp cải thiện tốc dộ xử lý. Khi tốc độ ngon rồi thì việc link đến TK sẽ thực hiện đc thôi.
Mà lâu hơn thì lại bị các cụ chửi. Hoặc khi link qua Bank, mỗi lần qua trạm ông bank thu thêm mấy K thì cũng lại bị các cụ chửi.:D
Nhỡ đâu có cụ nào dùng Agribank thì chắc là mọt đời ko dùng được VETC

Chỉnh sửa cuối:

redcode

Xe điện
Link trực tiếp đến TK bank chưa đáp ứng được việc xử lý thông tin trong vòng 2s từ lúc mắt đọc đc thông tin thẻ của cụ đến lúc phát lệnh mở barie. Hiện tại đang tiến hành các biện pháp cải thiện tốc dộ xử lý. Khi tốc độ ngon rồi thì việc link đến TK sẽ thực hiện đc thôi.
Mà lâu hơn thì lại bị các cụ chửi. Hoặc khi link qua Bank, mỗn lần qua trạm ông bank thu thêm mấy K thì cũng lại bị các cụ chửi.:D
Thank cụ Chã, cái này đúng là em chưa tính tới :D

tieunhupha

Xe điện
Ở ta xe chưa nhiều nên việc mượn xe để đi cũng lắm. Ông mượn biết có thẻ Vetc mà nhẹ nhàng để tiền vé lại xe cũng tốt, còn ko thì cũng hơi bị cáu.;))

lamhung031

Xe máy
Cụ nào đi ct HP-HN chiều chủ nhật mới thấy hay như thế nào. Qua trạm thấy tắc dài mà e dán VETC dc đi trước, k đợi xếp hàng thì phải mất cả 30p tắc trước trạm. Với thời Covid này k phải cầm thẻ, k phải trả tiền nó hạn chế bao nhiêu nguy cơ lây nhiễm. Nói chung là e thấy quá là văn minh, tiện lợi, chi phí vẫn thế

toimuondie

Xe container
Ở ta xe chưa nhiều nên việc mượn xe để đi cũng lắm. Ông mượn biết có thẻ Vetc mà nhẹ nhàng để tiền vé lại xe cũng tốt, còn ko thì cũng hơi bị cáu.;))
Cụ tiêu như phá mà chặt chẽ thế.
Em trước khi cho mượn xe luôn cố gắng đổ đầy xăng, tìm hiểu quãng đường họ đi để nộp tiền vào TK VETC nhưng người mượn lại giữ ý đi làn thu vé tay.

Website
www.facebook.com
Ông cho mượn xe phải bảo ngay lúc cho mượn chứ.
Bảo xe tao có thẻ VETC đấy, mày cứ đi qua làn VETC cho nhanh, đỡ phải xếp hàng và trả tiền mặt.
Ông mượn xe là ng đàng hoàng thì sẽ trả lại tiền vé bằng cách này hay cách khác, hoặc tự nạp tiền vào tài khoản mà đi.
Còn ông nào cố tình lờ đi thì may quá, lần sau nghỉ mượn nhé.

fucminh1274

Xe hơi
Hic hic hic ...
Cụ đen nhỉ? Nếu đi Pháp Vân Cầu Giẽ thì vào trạm dừng chân có điểm dán đấy!
E sử dụng từ ngày đầu, cũng được mấy năm rồi! Mỗi lần nạp 1triệu! Bỏ nhận tin qua tin nhắn, chẳng mất xu nào!

Cụ đen nhỉ? Nếu đi Pháp Vân Cầu Giẽ thì vào trạm dừng chân có điểm dán đấy!
E sử dụng từ ngày đầu, cũng được mấy năm rồi! Mỗi lần nạp 1triệu! Bỏ nhận tin qua tin nhắn, chẳng mất xu nào!
Vâng cụ.
Quá đen cho một cuộc tình.
Em không đi mấy nhưng thấy có thẻ đi không chờ xếp hàng nên cũng muốn dán sẵn để tiện dùng.

tieunhupha

Xe điện
Cụ tiêu như phá mà chặt chẽ thế.
Em trước khi cho mượn xe luôn cố gắng đổ đầy xăng, tìm hiểu quãng đường họ đi để nộp tiền vào TK VETC nhưng người mượn lại giữ ý đi làn thu vé tay.
Cái máy quét thẻ VETC có quét lẫn cả làn thường ko cụ nhỉ. Trước em thấy có vụ xe tải chở xe Vetc đi qua thì bị trừ luôn mà ko nói rõ là xe tải đi làn phí hay làn Vetc.:D

Abram

Xe điện
Mà lâu hơn thì lại bị các cụ chửi. Hoặc khi link qua Bank, mỗi lần qua trạm ông bank thu thêm mấy K thì cũng lại bị các cụ chửi.:D
Em ko thích giải pháp link đến tk ngân hàng. Hai thằng có chế độ bảo mật khác nhau, quản lý khác nhau, có nhiều rủi ro lắm. Kể cả khi hai nên hợp tác.

Trạng thái
Thớt đang đóng