[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

minhhai985

Xe lăn
Ko cụ nào có cách trốn phí nhỉ :))

taductoan

Xe điện
Đi nhậu với cho gái...thì chả nghĩ ngợi gì. Tiền phí SMS của VETC có 100k/ năm thôi
Em tắt không nhận SMS vì vậy không mất. Mất mỗi phí chuyển khoản thôi kaka
Xe nhà em hay có người mượn về quê qua đường cao tốc nên chưa dám dán thẻ, chứ thẻ thì thật là tiện.
Trên phần mềm cụ tải về để quản lý tài khoản có chắc năng tắt mở thanh toán mà.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái ô tô ở ta nó vưỡn còn là to lắm

Nên việc mượn xe cá nhân thì thường là thân thiết lắm mới mượn.

Và nói chung, hầu hết là người cho mượn chả căn ke gì mấy. Và người mượn cũng đều nghĩ ra và "trả" cho chủ xe cái gì đó, đôi khi tính ra quá tiền cho thuê xe

Ở ta xe chưa nhiều nên việc mượn xe để đi cũng lắm. Ông mượn biết có thẻ Vetc mà nhẹ nhàng để tiền vé lại xe cũng tốt, còn ko thì cũng hơi bị cáu.;))
Cụ tiêu như phá mà chặt chẽ thế.
Em trước khi cho mượn xe luôn cố gắng đổ đầy xăng, tìm hiểu quãng đường họ đi để nộp tiền vào TK VETC nhưng người mượn lại giữ ý đi làn thu vé tay.
Ông cho mượn xe phải bảo ngay lúc cho mượn chứ.
Bảo xe tao có thẻ VETC đấy, mày cứ đi qua làn VETC cho nhanh, đỡ phải xếp hàng và trả tiền mặt.
Ông mượn xe là ng đàng hoàng thì sẽ trả lại tiền vé bằng cách này hay cách khác, hoặc tự nạp tiền vào tài khoản mà đi.
Còn ông nào cố tình lờ đi thì may quá, lần sau nghỉ mượn nhé.
Xe với e là tài sản.
Người cho mượn là người thân trong nhà, ko tính toán nên cũng chẳng cần chi li vụ này.
Người khác thì mời anh đi taxi, xe em còn đi kiếm cơm.

lx125_black

Xe container
Cái ô tô ở ta nó vưỡn còn là to lắm

Nên việc mượn xe cá nhân thì thường là thân thiết lắm mới mượn.

Và nói chung, hầu hết là người cho mượn chả căn ke gì mấy. Và người mượn cũng đều nghĩ ra và "trả" cho chủ xe cái gì đó, đôi khi tính ra quá tiền cho thuê xe
Nó có mấy lý do.
1. nó là tài sản khá lớn, thu nhập 50tr/tháng để dành 50% thì cũng phải 2 năm mới mua được 1 cái xe tạm tạm.
2. nó liên quan đến cả trách nhiệm hình sự nếu xảy ra tai nạn
Chỉ nói 2 thứ này thôi cũng đủ để người bình thường hạn chế cho mượn và người đi mượn hạn chế mượn xe rồi. Dịch vụ xe giờ nhan nhản, sao phải cố cân đong làm gì cho mất lòng nhau.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mở một tk, dán một cái tem lên xe chả mất thời gian và chả ảnh hưởng gì đến cái gì cả.

Không muốn họ dùng mấy trăm của mình trong TK để làm giàu thì để TK bằng 0 cũng chả ai bị làm sao.

Trước khi lên đường, xác định tuyến mình đi mất 199 ngàn 3 trăm 2 mươi đồng, 7 hào, 4 xu tiền phí thì bỏ ra khoảng nửa phút nạp và tài khoản 199 ngàn 3 trăm 2 mươi đồng, 7 hào, 4 xu rồi đi.

Còn nhanh hơn đi qua trạm dừng lại mua/trả vé.

Em ít đi xa nên cũng chả dán (thực tế là có dán rồi, xong lại bóc vì dán kính)
Nhưng giờ thấy làn VETC được ưu tiên nên cũng thích, nhanh hơn khá nhiều.
Có mấy vướng mắc nho nhỏ nhờ các cụ chỉ giáo giúp :

1. Không dùng SMS mà dùng app thì có bị mất phí gì ngoài phí cầu đường thực tế không?
2. Nạp bao nhiêu dùng bấy nhiêu, số dư bằng 0 có được không?
3. Nạp tiền có bị trừ 5% như cụ nào nói ở trang 1 không?

Nếu ổn, đợt tới đi đăng kiểm em làm lại luôn.
1- Không
2- Lý thuyết là được nhưng sao phải khổ thế, cụ cứ để 200k trong đó, đâu có giúp cụ nghèo đi.
3- Không
1. Không
2. Được.
3. Không.

tieunhupha

Xe điện
Cụ đặt tình huống hiểm nhỉ, mà cái xe chưa chạy thì có ai dán thẻ, xe hư hỏng ở dạng cứu hộ nó nằm trên thùng xe thì mắt đọc sao quét được.
Lần đầu em nghe thấy cụ ợ. Chắc xe tải đi lùi qua làn, xe con trên thùng quay đuôi xe vào cabin xe tải
Em đọc được trường hợp này thôi chứ cũng ko biết thực tế nó thế nào các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nó có mấy lý do.
1. nó là tài sản khá lớn, thu nhập 50tr/tháng để dành 50% thì cũng phải 2 năm mới mua được 1 cái xe tạm tạm.
2. nó liên quan đến cả trách nhiệm hình sự nếu xảy ra tai nạn
Chỉ nói 2 thứ này thôi cũng đủ để người bình thường hạn chế cho mượn và người đi mượn hạn chế mượn xe rồi. Dịch vụ xe giờ nhan nhản, sao phải cố cân đong làm gì cho mất lòng nhau.
Vâng nên khi đã đồng ý cho mượn/cho mượn thì hai người đó phải là thân thiết lắm rồi; cởi mở và gắn bó lắm rồi. Mối quan hệ ấy nó lớn hơn mấy cái đồng tiền xăng, tiền phí lắm rồi.

taductoan

Xe điện
Em đọc được trường hợp này thôi chứ cũng ko biết thực tế nó thế nào cụ ạ.
View attachment 5675850
Thì nó cứ đọc thấy là nó trừ tiền thôi. Do chủ xe không
Em đọc được trường hợp này thôi chứ cũng ko biết thực tế nó thế nào cụ ạ.
View attachment 5675850
Nó đọc được là nó trừ tiền thôi cụ. Cụ vào phần này khoá vào thì có trừ bằng niềm tin

• Vodka
Reactions: QAZ

lx125_black

Xe container
Vâng nên khi đã đồng ý cho mượn/cho mượn thì hai người đó phải là thân thiết lắm rồi; cởi mở và gắn bó lắm rồi. Mối quan hệ ấy nó lớn hơn mấy cái đồng tiền xăng, tiền phí lắm rồi.
Nó với e giống như cho vay tiền vậy.
Quan điểm là không cho vay và không đi vay. Anh em ruột thịt trong nhà thì khác.

toimuondie

Xe container

toimuondie

Xe container
Em đọc được trường hợp này thôi chứ cũng ko biết thực tế nó thế nào các cụ ạ.
View attachment 5675850
Em ứ tin.
Thẻ VETC thường là dán ở đèn pha phía trước (dán ở kính cũng được với điều kiện không dán kính).
Camera nó phải chiếu được vào thẻ mới đọc được để trừ tiền.

quangsot

Xe lăn
Cụ ơi. Đây là em còm trả lời cụ UAZ . Còn còm chính thì em cũng nói rõ là đi đến 3 lần ở 3 điểm khác nhau rồi đấy .
Đủ cả mặt các anh tài : trạm đăng kiểm, trạm BOT, . . . Chỗ thì dừng không dán nữa, chỗ thì hết thẻ cho loại xe em.
Kể mà có thẻ loại ship thì em cũng đặt rồi.
Hic hic hic ...
Ship đến cho Cụ tự dán thì phút mốt là có, nhưng Cụ lấy đâu ra phương tiện để kiểm tra thẻ hoạt động có tốt không. Vì vậy vẫn phải đến tận nơi để cho họ dán.

Website
www.facebook.com
Ship đến cho Cụ tự dán thì phút mốt là có, nhưng Cụ lấy đâu ra phương tiện để kiểm tra thẻ hoạt động có tốt không. Vì vậy vẫn phải đến tận nơi để cho họ dán.
Đăng ký xe con lại dán lên xe 30 chỗ thì cũng căng....

quangsot

Xe lăn
Em tắt không nhận SMS vì vậy không mất. Mất mỗi phí chuyển khoản thôi kaka

Trên phần mềm cụ tải về để quản lý tài khoản có chắc năng tắt mở thanh toán mà.
Nó trong phần quản lý phương tiện, vaof đó tắt/bật trạng thái etag.

Cái này thì em biết rồi.
Bên dán thẻ phải kiểm tra vị trí dán để máy nhận dạng được thẻ. Như xe của em không dán lên kính lái được, phải dán lên đèn pha nên qua trạm BOT đúng dịp hết thẻ loại này nên không dán được.
Ý em là dịch vụ đến tận nơi dán chứ không phải mình tự dán.
Còn vụ dán thẻ xe con cho xe to thì chắc không được vì mỗi thẻ nó gắn liền với biển số xe, loại xe rồi. Cụ dán sang xe khác nó không nhận diện được thì cụ không qua được nhé.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Liên quan đến tốc độ thông trạm.
Link trực tiếp đến TK bank chưa đáp ứng được việc xử lý thông tin trong vòng 2s từ lúc mắt đọc đc thông tin thẻ của cụ đến lúc phát lệnh mở barie. Hiện tại đang tiến hành các biện pháp cải thiện tốc dộ xử lý. Khi tốc độ ngon rồi thì việc link đến TK sẽ thực hiện đc thôi.
Mà lâu hơn thì lại bị các cụ chửi. Hoặc khi link qua Bank, mỗi lần qua trạm ông bank thu thêm mấy K thì cũng lại bị các cụ chửi.:D
Nhỡ đâu có cụ nào dùng Agribank thì chắc là mọt đời ko dùng được VETC
Cái này còn liên quan cơ chế bảo mật của bank nữa Chã ạ. Bất cứ app của bên thứ 3 nào rút tiền từ tài khoản bank cần có OTP xác nhận, mà mình chạy qua cổng ETC chả nhẽ dừng lại nhập OTP.
Nạp 300k vào VETC là max cho 1 tuyến đường đi 2 chiều ở miền bắc. Làm gì bị khốn khó đi vì 300k để trong TK với người sở hữu ô tô đâu mà bao ông kêu gào.
Nản.

quangsot

Xe lăn
Cái này thì em biết rồi.
Bên dán thẻ phải kiểm tra vị trí dán để máy nhận dạng được thẻ. Như xe của em không dán lên kính lái được, phải dán lên đèn pha nên qua trạm BOT đúng dịp hết thẻ loại này nên không dán được.
Ý em là dịch vụ đến tận nơi dán chứ không phải mình tự dán.
Còn vụ dán thẻ xe con cho xe to thì chắc không được vì mỗi thẻ nó gắn liền với biển số xe, loại xe rồi. Cụ dán sang xe khác nó không nhận diện được thì cụ không qua được nhé.
Đợt trước em dán là thông qua hội FE+ bên dán hẹn tại 1 gara quen rồi cả hội kéo nhau xuống dán. Hôm đấy là thứ 7 và cũng dán được cho mấy chục xe.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
có bị trừ cái gì đâu nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng