[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

linkkaka

Xe buýt
Em cứ nạp sẵn 1 củ cho nó trừ dần mỗi lần qua trạm, thấy cũng nhanh và tiện phết, hồi đầu đi qua cứ rón rén, giờ quen rồi cứ phóng vèo vèo :D

Dao Soai

Xe tải
Quá tiện luôn , và cái quan trọng nhất là tránh được con virus Vũ Hán nó bám vào thẻ và vé khi phải giao dịch trực tiếp trả bằng tiền mặt .
Văn minh thế này mà mãi mới áp dụng. 5b cũng chơi rồi em thấy quá đã

Website
www.facebook.com
Em cần giữ cuống vé BOT để claim với công ty, nếu chuyển sang VETC thì có biên lai mỗi lần qua BOT ko các cụ nhỉ?
Có hóa đơn điện tử mà cụ.
Vào web của vetc, đăng nhập xong tra cứu hóa đơn, chọn in hóa đơn

Chỉnh sửa cuối:

Hello VN

Xe buýt
Văn minh thế này mà mãi mới áp dụng. 5b cũng chơi rồi em thấy quá đã
Em dán cách đây 3 năm thì phải nhưng vì kính lái bị hòn sỏi văng vào như vết đạn bắn nên phải thay và cái miếng dán trên kính không dán vào kính mới được nên quên luôn .Đợt này do đường 5b mới có thu phí không dừng nên mua lại cái miếng dán mất 120k thế là thông luôn .

TUCSON9389

Xe điện
chắc em phải làm thôi, hôm nọ đi về mà cái con mẹ nó đi đằng trước nó tìm tiền để trả đến hơn 1p ấy. chán vãi với cái thể loại ntn.
cho em hỏi, chỉ cần có sẵn số tk của ngân hàng nào đó rồi ra làm thủ tục để họ dán cho cái thẻ vào kính xe đúng ko ạ ? nếu vậy thì sao nó ko cho đăng ký online, sau đó hoàn thành thủ tục thì nó cho mình 1 cái Barcode sau đó mình tự dán vào xe nhỉ ? làm thế có phải tiết kiệm được bao nhiêu th gian của xã hội ko nhỉ ? hay em sai ở điểm nào

Dao Soai

Xe tải
chắc em phải làm thôi, hôm nọ đi về mà cái con mẹ nó đi đằng trước nó tìm tiền để trả đến hơn 1p ấy. chán vãi với cái thể loại ntn.
cho em hỏi, chỉ cần có sẵn số tk của ngân hàng nào đó rồi ra làm thủ tục để họ dán cho cái thẻ vào kính xe đúng ko ạ ? nếu vậy thì sao nó ko cho đăng ký online, sau đó hoàn thành thủ tục thì nó cho mình 1 cái Barcode sau đó mình tự dán vào xe nhỉ ? làm thế có phải tiết kiệm được bao nhiêu th gian của xã hội ko nhỉ ? hay em sai ở điểm nào
Cụ phải ra chỗ nào có điểm dán vì khi dán có máy dò chứ ko dán bừa được. Khi chuyển tiền vào tk vtec thì chuyển khoản như bt thôi.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
E dùng cách đây 3 năm rồi.
Hôm rồi cho đứa em mượn xe, nó k biết chạy vào làn ETC ở Yên Lệnh, xe tự động trừ nhưng ở đó có 1 em gác, vẫn thu tiền 35k.
E cũng dính một quả ở Bắc giang, khiếu nại nhưng nó vẫn không trả tiền. 35K nên thôi chả muốn khiếu nại lên cao hơn! Haiz

tuan.vu17

Xe tải
Chẳng biết các cụ và dân Việt mình nghĩ sao nữa, một phương án tiện như thế mà còn nhùng nhằng không thực hiện luôn cho nhanh gọn và tiện => khi sài tự động hết là bên thu phí khỏi gian lận chuyện "tiền doanh thu" luôn và không bao giờ bị kẹt xe khu vực thu phí nữa.
Chỉ những DN cho thuê xe tự lái thì có bất cập một chút, nhưng họ có thể ghi nhận qua tin nhắn/ứng dụng khi người thuê trả xe thì họ sẽ thu thêm phần thí này => không quá khó để giải quyết.
Còn các cụ muốn đăng ký tin nhắn thì tháng trả thêm 8k + 10% VAT = 8,800 còn không có thể xem thông tin qua ứng dụng trên phone cũng OK.
Xe mình rất ít sử dụng (cuối tuần mới chạy đi supermarket) nhưng khi có thông tin là mình dán thẻ và mở tài khoản luôn, sài ít thì bỏ tiền vô ít thôi. Mình chỉ mong trạm BOT nào cũng có sử dụng VETC cho tiện => khi tới trạm chỉ cần chạy chậm cho hệ thống nhận dạng, mở barie là lướt qua luôn :)

tuan.vu17

Xe tải
E dùng cách đây 3 năm rồi.
Hôm rồi cho đứa em mượn xe, nó k biết chạy vào làn ETC ở Yên Lệnh, xe tự động trừ nhưng ở đó có 1 em gác, vẫn thu tiền 35k.
Khó đòi lại lắm, coi như mất tiền ngu vậy (chủ xe không nói trước thì cũng không thể nói ngu nhỉ :)

moongket

Xe điện
Chẳng biết các cụ và dân Việt mình nghĩ sao nữa, một phương án tiện như thế mà còn nhùng nhằng không thực hiện luôn cho nhanh gọn và tiện => khi sài tự động hết là bên thu phí khỏi gian lận chuyện "tiền doanh thu" luôn và không bao giờ bị kẹt xe khu vực thu phí nữa.
Chỉ những DN cho thuê xe tự lái thì có bất cập một chút, nhưng họ có thể ghi nhận qua tin nhắn/ứng dụng khi người thuê trả xe thì họ sẽ thu thêm phần thí này => không quá khó để giải quyết.
Còn các cụ muốn đăng ký tin nhắn thì tháng trả thêm 8k + 10% VAT = 8,800 còn không có thể xem thông tin qua ứng dụng trên phone cũng OK.
Xe mình rất ít sử dụng (cuối tuần mới chạy đi supermarket) nhưng khi có thông tin là mình dán thẻ và mở tài khoản luôn, sài ít thì bỏ tiền vô ít thôi. Mình chỉ mong trạm BOT nào cũng có sử dụng VETC cho tiện => khi tới trạm chỉ cần chạy chậm cho hệ thống nhận dạng, mở barie là lướt qua luôn :)
Phí duy trì tài khoản hàng tháng hay hàng năm là bao nhiêu các cụ nhỉ

Hiện nay là không có phí gì, nộp tiền vào thì tùy ngân hàng, có ngân hàng không thu phí.
Có phí nhận thông báo qua sms nhưng có thể chủ động bật/tắt trên phần mềm.

huydv19

Xe máy
E định làm. Thủ tục nhanh k vậy các cụ, đi về nhà chờ xếp hàng cũng hơi bất tiện

Allbefine

Xe đạp
Em có dịp tìm hiểu về hệ thống VETC này, nó là sự liên minh của mấy công ty lớn, xây dựng từ những năm 2015 ,nhưng do vướng mắc về minh bạch mà mãi không đi vào triển khai rộng được. Cơ bản không phải ai cũng thích thanh toán điện tử.

tuan.vu17

Xe tải
Không mất phí gì hết bác à, họ sử dụng $ mình còn dư trong TK là tốt quá rồi còn đòi gì nữa. Nói chung tiện lắm, chỉ nạp $ vào rồi sử dụng thôi, tải ứng dụng về phone rồi tạo account xem chi tiết trong đó có đủ hết. Mình hồi đầu lỡ đăng ký tin nhắn nên tháng bị trừ 8,800 vnd, ngại chưa cắt

Không mất phí gì hết bác à, họ sử dụng $ mình còn dư trong TK là tốt quá rồi còn đòi gì nữa. Nói chung tiện lắm, chỉ nạp $ vào rồi sử dụng thôi, tải ứng dụng về phone rồi tạo account xem chi tiết trong đó có đủ hết. Mình hồi đầu lỡ đăng ký tin nhắn nên tháng bị trừ 8,800 vnd, ngại chưa cắt
Tắt ngay trong app mà cụ, bấm mấy nhát là được, có gì mà ngại?

Trạng thái
Thớt đang đóng