[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chẳng biết các cụ và dân Việt mình nghĩ sao nữa, một phương án tiện như thế mà còn nhùng nhằng không thực hiện luôn cho nhanh gọn và tiện => khi sài tự động hết là bên thu phí khỏi gian lận chuyện "tiền doanh thu" luôn và không bao giờ bị kẹt xe khu vực thu phí nữa.
Chỉ những DN cho thuê xe tự lái thì có bất cập một chút, nhưng họ có thể ghi nhận qua tin nhắn/ứng dụng khi người thuê trả xe thì họ sẽ thu thêm phần thí này => không quá khó để giải quyết.
Còn các cụ muốn đăng ký tin nhắn thì tháng trả thêm 8k + 10% VAT = 8,800 còn không có thể xem thông tin qua ứng dụng trên phone cũng OK.
Xe mình rất ít sử dụng (cuối tuần mới chạy đi supermarket) nhưng khi có thông tin là mình dán thẻ và mở tài khoản luôn, sài ít thì bỏ tiền vô ít thôi. Mình chỉ mong trạm BOT nào cũng có sử dụng VETC cho tiện => khi tới trạm chỉ cần chạy chậm cho hệ thống nhận dạng, mở barie là lướt qua luôn :)

Hờ hờ

Nhiều ông bẩu mình nạp tiền vào TK của nó, dững mấy trăm ngàn cơ mà; thành ra tiền ấy là tiền "chết" íu có lãi giề cả.

Nó thì "chiếm dụng vốn" của mình !

bvc

Xe tăng
Quá tiện
Tháng trước chạy Quảng Bình, 40km lướt qua trạm cần nâng đi luôn, vượt tất cả các loại xe, đỡ mất công xin vượt :)

Em dùng mấy năm rồi. Nay thêm Pháp Vân - Ninh Bình, 5B đi cũng tiện. Trước xe phi lẫn lộn chứ giờ phân làn nghiêm, đi riêng hất nhanh hơn ko phải xếp hàng.
Nộp tiền qua tk NH (có thu phí) , ko phải nộp trực tiếp tại trạm nữa.

Hờ hờ

Nhiều ông bẩu mình nạp tiền vào TK của nó, dững mấy trăm ngàn cơ mà; thành ra tiền ấy là tiền "chết" íu có lãi giề cả.

Nhiều thì chắc cụ nạp được 1tr để đấy, nếu tính lãi thì 1 tháng cụ được bao nhiêu?
Nó có sử dụng tiền đó thì chắc cũng chỉ bằng 1 phần nếu nó ăn bẩn - quay vòng vé hoặc gì đó, nếu không sử dụng VETC.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quá tiện
Tháng trước chạy Quảng Bình, 40km lướt qua trạm cần nâng đi luôn, vượt tất cả các loại xe, đỡ mất công xin vượt :)
Với bác là cá nhân thì tốt.
Với các Doanh nghiệp vận tải (không quan trọng mấy xe), cái khoản Phí này là 1 miếng to trong Tổng chi phí được khấu trừ.
Và, bọn này nó chưa / chưa thể xuất Hóa đơn cho nhà xe thì phải.
Thế nên, họ vẫn phải sử dụng tiền mặt, để lấy Vé về 1 cách vật lý.

tuan.vu17

Xe tải
Hờ hờ

Cụ sợ người khác chiếm dụng thì bỏ vào ít thôi 100k hết lại chuyển vào, dùng zalopay thì cụ muốn chuyển lúc nào cũng được. Nhiều thì mới sợ tiền chết chứ 500 hay 1000k thì đáng kể gì, một chầu nhậu cũng chưa chắc đủ. Tất nhiên bên quản lý thì cộng lại nhiều tài khoản sẽ thành con số rất lớn, nhưng đó là quy luật của sự phat triển chúng ta phải chấp nhận và tuân sự của sự quản lý vĩ mô.

Với các Doanh nghiệp vận tải (không quan trọng mấy xe), cái khoản Phí này là 1 miếng to trong Tổng chi phí được khấu trừ.
Có hóa đơn điện tử mà cụ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều thì chắc cụ nạp được 1tr để đấy, nếu tính lãi thì 1 tháng cụ được bao nhiêu?
Nó có sử dụng tiền đó thì chắc cũng chỉ bằng 1 phần nếu nó ăn bẩn - quay vòng vé hoặc gì đó, nếu không sử dụng VETC.
Vưng

Chã đọc báo mà xem, đầy ông kêu thế nhá.

Hờ hờ...
Mà dừng xe trên dưới 1 phút mỗi đầu để lấy thẻ/trả tiền chắc không có tốn xăng như chạy vèo phát qua luôn.

Hay giờ xăng rẻ nên phần lãi của số tiền trong thẻ cao hơn tiền xăng vài phút dừng lấy vé/trả tiền kia nhỉ ?

Cụ sợ người khác chiếm dụng thì bỏ vào ít thôi 100k hết lại chuyển vào, dùng zalopay thì cụ muốn chuyển lúc nào cũng được. Nhiều thì mới sợ tiền chết chứ 500 hay 1000k thì đáng kể gì, một chầu nhậu cũng chưa chắc đủ. Tất nhiên bên quản lý thì cộng lại nhiều tài khoản sẽ thành con số rất lớn, nhưng đó là quy luật của sự phat triển chúng ta phải chấp nhận và tuân sự của sự quản lý vĩ mô.

Vưng

Chã đọc báo mà xem, đầy ông kêu thế nhá.

Hờ hờ...
Mà dừng xe trên dưới 1 phút mỗi đầu để lấy thẻ/trả tiền chắc không có tốn xăng như chạy vèo phát qua luôn.

Hay giờ xăng rẻ nên phần lãi của số tiền trong thẻ cao hơn tiền xăng vài phút dừng lấy vé/trả tiền kia nhỉ ?
Tùy cụ thôi mà, ai bắt cụ phải dán đâu :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tùy cụ thôi mà, ai bắt cụ phải dán đâu :)
Hề hề

Chã mà cũng chả đọc kỹ nhở

trong còm iem quất lại bạn kia hỏi sao thế mà dân mình nhiều người không theo; trong đó Iêm bẩu " nNều cụ..."

giả.thành

Xe tải
2016 em dán 1 nhát ở Nam định, nhưng cả MB có mỗi 2 cái trạm Nam định và Tân đệ, đi nơi khác chịu.
Năm nay em mới dán xe khác, nạp 1 trẹo, nhưng rùi đi ra ngoài tỉnh bị bảo: đang côvi, chú đi ít thôi. Thế là tk cả tháng mới dùng mấy chục k.
Trừ bọn BOT trốn doanh thu... thì ko nói, mấy ông chủ xe và chạy xe sao cứ lăn tăn mãi chuyện này nhỉ. Tiếc mấy đồng để trong TK không sinh lời thì thôi đừng làm người nữa cho đỡ mệt.

tuan.vu17

Xe tải
Sau khi các trạm BOT hoàn thiện hệ thống thu tự động, sau đó sẽ có lộ trình và thời gian bắt buộc chủ phương tiện phải dán thẻ và thực hiện thu tự động hoàn toàn, tất nhiên sẽ không thể trong tương lai gần, dự kiến 2027 - 2030.

ruounephanoi

Xe buýt
In lịch sử qua trạm nó có ngày giờ biển số xe đấy, có khác gì vé đâu cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
In lịch sử qua trạm nó có ngày giờ biển số xe đấy, có khác gì vé đâu cụ
Lịch sử hay cái gì đó, nó không tương đương Hóa đơn tài chính hợp lệ, bác ạ.
Bên thuế bẩu vậy.
Trên kia, bác UAZ bẩu, nó có hóa đơn điện tử rồi, vậy là OK.
Trước đây thì không có / chưa có.

cutit9999

Xe tăng
Em 2 lần về quê Nd, toàn vào cuối tuần. Lúc về chiều T7 ghé trạm nghỉ Liêm Tuyền định dán thì quá 4h chiều các bạn ấy nghỉ. Lúc lên chiều CN ghé tiếp thì thấy các bạn ấy bảo CN không làm việc. Muốn dán thẻ mà chưa làm được. CHắc lúc nào qua Trung Kính vào giờ hành chính cho chắc ăn

huydv19

Xe máy
Em 2 lần về quê Nd, toàn vào cuối tuần. Lúc về chiều T7 ghé trạm nghỉ Liêm Tuyền định dán thì quá 4h chiều các bạn ấy nghỉ. Lúc lên chiều CN ghé tiếp thì thấy các bạn ấy bảo CN không làm việc. Muốn dán thẻ mà chưa làm được. CHắc lúc nào qua Trung Kính vào giờ hành chính cho chắc ăn
Mấy lần xếp hàng thấy vất vả quá :)))

Trạng thái
Thớt đang đóng