[Funland] Đang có đợt lừa đảo

landaumuaxe

Xe điện
Sáng nay có số cố định gọi cho em, kêu bên tổng cục đường bộ, báo có một biên bản phạt nguội. Giọng trọ trọe là đã thấy có vấn đề rồi. Kêu em cung cấp tên để tìm số biên bản trên hệ thống, định chửi rồi nhưng cố thêm phát nữa, đọc tên xong nó đòi thêm số cmnd, thế là em bảo quên cm chúng mày lấy đựơc số cmnd của tao đi, chúng mày đọc địa chỉ cơ quan chúng mày để tao đến trực tiếp xem biên bản ở đâu để tao giải quyết, thế là thằng bé đọc địa chỉ tổng cục đường bộ trên Lê Duẩn rồi cúp nước à cúp máy. Tiếc là sáng nay nóng máu nên ko quay chúng nó xem chúng nó định làm gì. Các cụ có bị gọi thì cò quay chúng nó xem rốt cuộc chúng nó quay tiền người bị gọi kiểu gì thì chia sẻ thêm nhé. Đợt này anh em, bạn bè em nhiều người bị gọi phết đấy.
ơ cụ nóng nhỉ, e trong 1 tuần bị 3 lần gọi, lần nào e cũng dạ với sợ hãi, hỏi tên gì e cũng khai, số CMT /CCCD là gì e cũng khai, nhưng có điều e khai tên khác, số cmt đểu, 2 lần giọng thanh hóa nam, còn 1 lần là nữ, toàn báo anh abc ngày bao nhiêu tháng 4 vi phạm vượt đèn đỏ ở ĐN, có va chạm với người đi xe đạp hoặc đi bộ, phạt 14 với 16tr gì đó, rồi còn bảo e sao va chạm mà a không dừng lại, e bảo luôn là tôi k biết, thế giờ tôi làm gì, bảo e đi nộp phạt, e hỏi ra đâu bảo a ra kho bạc nộp , em bảo ok để tôi đi, thế là cúp máy, lần nào cũng thế, chứ nó mà bảo ck vào stk nào là e chửi ngay , hôm đầu nghe giọng thằng TH bảo sao a va chạm mà không dừng, e cũng định chửi cái đcm thằng TH nhà mày ý, nhưng mà lại nhịn bảo tôi k biết...chắc nó nghe giọng m bt quá nên nó k nói tiếp ck cho ai, mà chỉ bảo a ra kho bạc nộp, rồi cúp máy, nói chung là khi có đt kiểu đó, các cụ cứ tắt mẹ đi, hoặc ngồi nghe thì viết luôn dòng chữ, thằng lừa đảo k nhỡ u mê lại chuyển khoản cho nó hehe

tranmanhha

Xe điện
Vợ em bị nó gọi. Nó có mọi thông tin chính xác luôn và bảo tài khoản ngân hàng bị bọn buôn bán ma tuý CK vào mấy tỷ.
Nghe đến ma tuý kinh phết đấy. Lỡ gọi trúng ông nào dính đến ma tuý thì cũng run.
Nó yêu cầu lên Trần Hưng Đạo, gặp đồng chí gì gì đấy để làm việc.
Em gọi thẳng lên CAHN mới biết chính xác bị lừa.

Langthang_Mercedes

Xe container
Sáng nay có số cố định gọi cho em, kêu bên tổng cục đường bộ, báo có một biên bản phạt nguội. Giọng trọ trọe là đã thấy có vấn đề rồi. Kêu em cung cấp tên để tìm số biên bản trên hệ thống, định chửi rồi nhưng cố thêm phát nữa, đọc tên xong nó đòi thêm số cmnd, thế là em bảo quên cm chúng mày lấy đựơc số cmnd của tao đi, chúng mày đọc địa chỉ cơ quan chúng mày để tao đến trực tiếp xem biên bản ở đâu để tao giải quyết, thế là thằng bé đọc địa chỉ tổng cục đường bộ trên Lê Duẩn rồi cúp nước à cúp máy. Tiếc là sáng nay nóng máu nên ko quay chúng nó xem chúng nó định làm gì. Các cụ có bị gọi thì cò quay chúng nó xem rốt cuộc chúng nó quay tiền người bị gọi kiểu gì thì chia sẻ thêm nhé. Đợt này anh em, bạn bè em nhiều người bị gọi phết đấy.
Cụ đọc cái số CMND đểu xem nó nói gì tiếp là biết thôi chứ chửi sớm quá nó cúp máy mất.

Em gặp mấy ca đòi nợ ảo thì toàn gạ cho anh chịch cái anh trả nợ ngay;)). Trai hay gái em cũng đều gạ vậy hết. Chúng nó toàn chửi lại mấy câu rồi tự cúp:))
Là gái thì em à ơi rủ đi cafe còn trai thì để cho nó nói chán rồi tự tắt máy :))

Bxhung

Xe buýt
Em bán hàng mà cụ, số nào em cũng phải nghe, mới nghe qua đang lu bu tưởng mình dính phạt nguội thật.
Đa số bọn này đầu tiên gọi đến bằng số nước ngoài đầu số trả lời tự động. Em thấy có cuộc gọi đến tổng đài tự động em tắt luôn đỡ mất thời gian.

Cụ đọc cái số CMND đểu xem nó nói gì tiếp là biết thôi chứ chửi sớm quá nó cúp máy mất.
Lúc đầu em cũng tưởng em dính phạt nguội cơ, nhưng đến câu thứ 2 là biết lừa đảo rồi, mà đang bốc hàng nên không tiếp chuyện chúng nó được. Bọn này sẽ nắn gân, xem đối tượng nào yếu bóng vía thì mới lật bài cụ ạ. Chứ nghe qua đối tượng nào rắn ráo thì chúng nó cũng té thôi. Trước kế toán em cũng bị chúng nó điện rồi dọa cho sợ xoắn cả vào. May em nghe được thế là em bảo đưa điện thoại chửi cho trận rồi cúp máy.

Đa số bọn này đầu tiên gọi đến bằng số nước ngoài đầu số trả lời tự động. Em thấy có cuộc gọi đến tổng đài tự động em tắt luôn đỡ mất thời gian.
Em thì cũng không để ý lắm, chí có mấy đầu số lạ cố định thì không nghe thôi.

nguyenvu171

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:
ơ cụ nóng nhỉ, e trong 1 tuần bị 3 lần gọi, lần nào e cũng dạ với sợ hãi, hỏi tên gì e cũng khai, số CMT /CCCD là gì e cũng khai, nhưng có điều e khai tên khác, số cmt đểu, 2 lần giọng thanh hóa nam, còn 1 lần là nữ, toàn báo anh abc ngày bao nhiêu tháng 4 vi phạm vượt đèn đỏ ở ĐN, có va chạm với người đi xe đạp hoặc đi bộ, phạt 14 với 16tr gì đó, rồi còn bảo e sao va chạm mà a không dừng lại, e bảo luôn là tôi k biết, thế giờ tôi làm gì, bảo e đi nộp phạt, e hỏi ra đâu bảo a ra kho bạc nộp , em bảo ok để tôi đi, thế là cúp máy, lần nào cũng thế, chứ nó mà bảo ck vào stk nào là e chửi ngay , hôm đầu nghe giọng thằng TH bảo sao a va chạm mà không dừng, e cũng định chửi cái đcm thằng TH nhà mày ý, nhưng mà lại nhịn bảo tôi k biết...chắc nó nghe giọng m bt quá nên nó k nói tiếp ck cho ai, mà chỉ bảo a ra kho bạc nộp, rồi cúp máy, nói chung là khi có đt kiểu đó, các cụ cứ tắt mẹ đi, hoặc ngồi nghe thì viết luôn dòng chữ, thằng lừa đảo k nhỡ u mê lại chuyển khoản cho nó hehe
Em hơi bận chứ không thì cũng nói chuyện thêm lúc nữa.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Có lúc tôi rảnh cũng làm vậy.
Có lúc tôi hỏi: Cán bộ có được văng tục không?
Nó bẩu không, thế là tôi chưởi thật lực.
Nó cũng chưởi lại, tôi mới bẩu: Ơ, cán bộ văng tục như ri là cán bộ đểu à đồng chí, thế thì lừa ai được bi giờ.
Thế là cháu nó cúp máy mất. Mà cháu nó rõ xuynh mới đau.

Dungdonganh

Xe tải
Em vừa được gọi xong. "Bạn có 1 biên lai cần nộp phạt..." Em cũng mong có biên lai thật mà đi 2 bánh chắc khó. SĐT nó đây +1 844-131-9104

Tran Phuong 6

Xe hơi
Thực ra 1 ngày nó gọi 100 người chỉ cần lừa được 1-2 người là thành công rồi.

lenhhoxung1980

Xe điện
Lúc đầu em cũng tưởng em dính phạt nguội cơ, nhưng đến câu thứ 2 là biết lừa đảo rồi, mà đang bốc hàng nên không tiếp chuyện chúng nó được. Bọn này sẽ nắn gân, xem đối tượng nào yếu bóng vía thì mới lật bài cụ ạ. Chứ nghe qua đối tượng nào rắn ráo thì chúng nó cũng té thôi. Trước kế toán em cũng bị chúng nó điện rồi dọa cho sợ xoắn cả vào. May em nghe được thế là em bảo đưa điện thoại chửi cho trận rồi cúp máy.
Mọi con đường đều dẫn tới cán bộ tòa án/điều tra/ vks, bất kể màn dạo đầu là biên bản phạt, nợ cước viễn thông, tai nạn giao thông, trung tâm phòng chống covid..... Sau khi con mồi cắn câu, bọn nó sẽ nối máy đến cán bộ vks. Đồng chí này sẽ rung con mồi là dính dáng đến 1 vụ án ( rửa tiền, ma túy, đánh bạc...). Thông thường con mồi đến đoạn này là cắn câu 50% rồi. Bọn nó sẽ bảo con mồi chuyển tiền vào tk phong tỏa, nếu hết vụ án không có liên quan sẽ được trả lại.
Ngày trước bọn nó yêu cầu chuyển tiền vào 1 tài khoản khác, nhưng giờ tinh vi hơn, yêu cầu con mồi ra mở 1 tk khác, với internet banking, nhưng mật khẩu và số đt nhận otp là do bọn nó cung cấp. Con mồi mở tk mới, chuyển tiền vào tk đó, chắc mẩm đây là tk của mình, do mình mở thì yên tâm quá đi.
Nhưng chuyển tiền vào là ale hấp, bay trong phút mốt.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em cũng có lần troll bọn này, cung cấp số cmnd và tên giả, cũng được đến đoạn nói chuyện với cán bộ vks. Thường những người bị lừa đã có tật nên hay giật mình các cụ ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
E vẫn chưa đc vinh hạnh đc bên cơ quan công an gọi điện báo có lệnh bắt giữ và đọc cho nghe thông tin tài khoản,nợ nần nhiều mà đang ko biết chia sẻ cùng ai :))
Cụ thích gọi thật thì cứ làm phát cướp ngân hàng bằng súng giả...hjhjhjhj

Azeglio

Xe điện
Em toàn được mời đầu tư biệt thự, khu nghỉ dưỡng, đầu tư chứng khoán.
Mà đội telesale này cũng kém, tài khoản của em chưa bao giờ có quá 10 triệu, mua được danh mục số điện thoại nhưng chắc không mua được sao kê tài khoản.

Em toàn được mời đầu tư biệt thự, khu nghỉ dưỡng, đầu tư chứng khoán.
Mà đội telesale này cũng kém, tài khoản của em chưa bao giờ có quá 10 triệu, mua được danh mục số điện thoại nhưng chắc không mua được sao kê tài khoản.
Thì cứ gọi chứ cụ, biết đâu tk không có tiền nhưng trong gầm giường, gốc mít, bể nước có cả tảng thì sao? =)), như em cứ gọi hỏi là anh đang làm gì là em bảo anh đang chạy shipper, thế là hết đầu tư.

Chỉnh sửa cuối:

PDM_80

Xe hơi
Em thì bị gọi điện là doạ là trục lợi bảo hiểm có hoá đơn thanh toán 35 triệu và bộ phận pháp lý đang khởi kiện nếu ko trả lại, nghe đến đây sôi máu e thách kiện đó thế là tắt máy.
Mới bị đầu số usd gọi +1 67037736748

OTheAh

Xe tăng
Lừa đảo rồi gạ gẫm đầu tư đất nền, gạ tặng chuyến du lịch.... e thấy mật độ dạo này hơi dầy, Chạy grab như e còn bị gạ gẫm các cụ of nhà mình chắc cháy máy