[Funland] Đang có đợt lừa đảo

Cận Thị

Xe buýt
em cũng nhận được cuộc gọi, bảo bên cục CSGT báo em có biên bản nộp phạt, em bảo gửi về nơi em làm việc em sẽ nộp phạt (số 7). Thế là thấy nó cúp máy :D

An_Vi

Xe điện
Tuần trước em cũng bị số này (0903167250) gọi đến với nội dung như cụ thớt chia sẻ, giọng như là người Quảng Bình hay Quảng Trị gì đó. Bị e vặn vẹo truy hỏi nên 1 lúc cũng cúp máy.
E lọ mọ nhờ người kiểm tra lỗi phạt nguội thì không có gì!

AnhhoangSu

Xe điện
Em chờ mãi chả có thằng nào gọi để troll chúng nó chút xả stress. Chỉ có đám NH VIP tuần gọi hai lần cho vay tiền chửi nhau với tụi nó cũng vui.
Em gặp mấy ca đòi nợ ảo thì toàn gạ cho anh chịch cái anh trả nợ ngay;)). Trai hay gái em cũng đều gạ vậy hết. Chúng nó toàn chửi lại mấy câu rồi tự cúp:))

Nha Trang@

Xe điện
Em gặp mấy ca đòi nợ ảo thì toàn gạ cho anh chịch cái anh trả nợ ngay;)). Trai hay gái em cũng đều gạ vậy hết. Chúng nó toàn chửi lại mấy câu rồi tự cúp:))
Hồi nãy em có nói với thằng NV NH gạ cho vay tiền, nếu em là nữ thì anh có thể bỏ chút thời gian tâm sự, nhưng em lại là thằng đực rựa nên tốn thời gian của anh quá. Nó cáu lên bảo chẳng có thời gian để đi tâm sự, do đây là nhiệm vụ sếp bắt làm thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E cũng hay bị chứng khoán cuốc tế và mấy zalo tư vấn tài chính làm phiền đây.

lexuan87

Xe hơi
E mấy ngày nay toàn số nước ngoài gọi mỗi ngay 3 cuộc . e tắt đi no gọi lại luôn các cụ ah

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ tỏ vẻ hợp tác, à ơi chán chê rồi hỏi:
- Xin lỗi đồng chí tên gì để tôi tiện xưng hô.
+ Tôi tên là Đạt
- Đm thằng Đạt =))
Ồ, tôi thấy kiến giải của bác rất hay thể hiện rằng bác vốn là người có sự tư duy sâu sắc và đầy trải nghiệm. Việc xác định đồng chí đầu dây kia tên Đạt thì ý bác là muốn ám chỉ "Đạt Phít" đúng ko nào? Cá nhân tôi cho rằng bác đã đọc vị rất chuẩn, phàm là đàn ông ở trần đời này dù có cố tình lừa đảo hay ko thì mấu chốt vấn đề vẫn là ở niềm đam mê "Đạt Phít" .

Tất nhiên rồi, ai cũng có đam mê cũng có dại khờ và dù quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi thì tôi cũng tin rằng một ngày nào đó sẽ là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề danh xưng "Đạt Phít" nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường.
Vì sao vậy? Ko vì sao cả bởi vì đó chính là tôi mà, phải ko nào? Chắc chắn rồi.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ không nghê thêm xem em nó hướng dẫn chuyển tiền hay như nào rồi báo anh em,.
Chưa gì đã dọa chúng nó hãi...

Thành Thị 1

Xe điện
Sáng nay có số cố định gọi cho em, kêu bên tổng cục đường bộ, báo có một biên bản phạt nguội. Giọng trọ trọe là đã thấy có vấn đề rồi. Kêu em cung cấp tên để tìm số biên bản trên hệ thống, định chửi rồi nhưng cố thêm phát nữa, đọc tên xong nó đòi thêm số cmnd, thế là em bảo quên cm chúng mày lấy đựơc số cmnd của tao đi, chúng mày đọc địa chỉ cơ quan chúng mày để tao đến trực tiếp xem biên bản ở đâu để tao giải quyết, thế là thằng bé đọc địa chỉ tổng cục đường bộ trên Lê Duẩn rồi cúp nước à cúp máy. Tiếc là sáng nay nóng máu nên ko quay chúng nó xem chúng nó định làm gì. Các cụ có bị gọi thì cò quay chúng nó xem rốt cuộc chúng nó quay tiền người bị gọi kiểu gì thì chia sẻ thêm nhé. Đợt này anh em, bạn bè em nhiều người bị gọi phết đấy.
Cụ phải đọc tên thằng hàng xóm, và số cmnd 12 số linh tinh. Rồi cứ go w flow thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Em xưng tên là Đinh La # mà nó vẫn gọi nhue đúng rồi

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm trước có thằng gọi đến cho em nói nó ở trung tâm y tế quận, nói em lên test Covid bị +, mà nó còn biết cả số CMT cũ của em, ko biết nó lấy ở đâu ra

Vova

Xe container
Em cứ tỏ vẻ hợp tác, à ơi chán chê rồi hỏi:
- Xin lỗi đồng chí tên gì để tôi tiện xưng hô.
+ Tôi tên là Đạt
- Đm thằng Đạt =))
Em thì chắc sẽ cố kiên nhẫn hỏi thêm cả họ và tên đc là "Đạt 1 feet" hay "Đạt tung phỉn" :)

Rookies

Xe tăng
+51 718197873
Đầu số Peru gọi doạ cắt số em mới kinh!
Rảnh nên em cho nó doạ tẹt!

Chắc lừa chú gà nào tưởng đầu số Đà Nẵng 051 gọi!

Thế sao bác không cho cháu nó số CCCD, loại có chip ấy, xem cháu nó bẩu gì???
Đen cái là em chưa làm :D
E hôm trc có ông à ơi chung tiền để ôm quả số xố khi khoe có người quen, e à ơi khoảng 5p xong bảo cho a số tk a chuyển tiền đặt cọc trước. Nó cho thật xong chờ 5p ko thấy tiền lại gọi lại, e lại à ơi tầm 3p, đúng hôm e rảnh :))
Kiểu này thì lâu lắm rồi em không thấy gọi điện, chỉ nhắn tin thôi.
Hôm nọ em vừa có cuộc gọi quên bưu phẩm, vừa kết nối đến hỗ trợ chắc nó nghe hơi cứng nên cúp mất máy, tiếc quá
Em năm kia cũng gọi nhận quà, nó đọc hết toàn bộ thông tin của mình, từ địa chỉ, số đt, số cmnd, tên vợ luôn cụ ạ. Không điên vì chúng nó lừa vì mình biết, điên vì thông tin mình bị bọn mất dạy nào đó bán ra ngoài.
Giờ 4.0, anh em nó nâng cấp thành tổng đài tự động rồi, giọng đều đều vô cảm, các cụ chửi thoải mái.
Chứ bọn gọi cụ thớt chắc mới vào nghề :))
Robot chỉ gọi chào mời, hoặc đòi nợ thôi, chứ gọi lừa đảo kiểu gì được cụ?
Nó hỏi em. Em bình tĩnh tiếp chuyện với thái độ cầu thị. Đến lúc bảo là đang ngồi trực hệ thống, yêu cầu cung cấp thông tin CMND để kiểm tra lỗi gì.
Em bảo sao mà dốt thế, có số điện thoại spam thì sao ko tự tìm lỗi theo số điện thoại đi. Hỏi làm gì mà dở hơi thế. Thích đọc lại cho số điện thoại.
Không cụ ạ, em ngứa mồm chửi luôn, mới đang bận nữa.
em cũng nhận được cuộc gọi, bảo bên cục CSGT báo em có biên bản nộp phạt, em bảo gửi về nơi em làm việc em sẽ nộp phạt (số 7). Thế là thấy nó cúp máy :D
Chứng tỏ chúng nó cũng biết, chứ nhiều bọn không biết đâu cụ ạ.
Tuần trước em cũng bị số này (0903167250) gọi đến với nội dung như cụ thớt chia sẻ, giọng như là người Quảng Bình hay Quảng Trị gì đó. Bị e vặn vẹo truy hỏi nên 1 lúc cũng cúp máy.
E lọ mọ nhờ người kiểm tra lỗi phạt nguội thì không có gì!
Dạo này người quen em bị gọi rất nhiều. Em cũng cảnh báo gấu và mọi người rồi,c ó nhận được điện thoại kiểu này thì chửi tung nóc nhà chúng nó lên.
Em thì chưa bị gọi đòi nợ ảo bao giờ, chỉ gọi điện đòi nợ thật thôi :))
Hồi nãy em có nói với thằng NV NH gạ cho vay tiền, nếu em là nữ thì anh có thể bỏ chút thời gian tâm sự, nhưng em lại là thằng đực rựa nên tốn thời gian của anh quá. Nó cáu lên bảo chẳng có thời gian để đi tâm sự, do đây là nhiệm vụ sếp bắt làm thôi.
Đội telesale này cũng mệt với cấp trên mà mình cũng mệt với các bạn ấy. Tuy nhiên em thì rất thông cảm với đội này. Đận em mở tk VIB, được nó vất cho cái thẻ tín dụng. Em thì chả dùng bao giờ, hết 3 năm free thì đến năm thứ 4 nó tính phí. Em cũng chả biết, đến lúc nó gọi điện bảo em đóng thì phí duy trì lên đến hơn 600k. Em bảo anh đã dùng ngày nào đâu,còn chưa kích hoạt thì phải, sao em thu tiền anh? Thế là bên đây bảo anh gửi giúp em mail xác nhận anh chưa kích hoạt để em xóa thẻ thì anh không mất phí nữa. Em ok, tưởng xong rồi. Thế mà từ đấy ngày nào cũng 1-2 cuộc gọi điện " Anh ơi, bên em có cấp cho anh một thẻ tín dụng, anh có thể vay hạn mức abc, anh có muốn vay không ah?. Vừa hôm qua gọi em bảo: " em ạ, anh biết mới sáng ra to tiếng với bọn em thì bọn em sẽ mất tinh thần làm việc, nhưng anh báo khóa thẻ hơn 6 tháng nay rồi, em báo tổng đài loại anh ra khỏi danh sách đi, chứ lần sau gọi nữa là anh em mình không nói chuyện tình cảm thế này đâu". Nhưng em tin mai hoặc ngày kia nó lại gọi thôi :((
E cũng hay bị chứng khoán cuốc tế và mấy zalo tư vấn tài chính làm phiền đây.
Đội này nam thì từ chối, nữ thì à ơi, kết bạn facebook xem ảnh khoe thân của mấy em cũng ngon đấy cụ ạ.
E mấy ngày nay toàn số nước ngoài gọi mỗi ngay 3 cuộc . e tắt đi no gọi lại luôn các cụ ah
Cụ xem có bà con tha hương ngoại cuốc không?
Cụ xem có nhận được điện thoại thì chửi vắt nóc nhà chúng nó lên hoặc à ơi thêm xem thế nào cụ nhé.
Số 5 là nhà riêng cụ Tổng.
Giờ em mới biết :D
Cụ không nghê thêm xem em nó hướng dẫn chuyển tiền hay như nào rồi báo anh em,.
Chưa gì đã dọa chúng nó hãi...
Sáng qua vì nghe điện của chúng nó mà em lỡ mất đơn giao sốp bi đặt tận bên quảng châu về :((, tiên nhân chúng nó.
Cụ phải đọc tên thằng hàng xóm, và số cmnd 12 số linh tinh. Rồi cứ go w flow thôi.
Đúng hôm em hơi bận, chứ không bận thì em cũng tà lưa chúng nó lúc nữa xem chúng định giở trò gì?
Em xưng tên là Đinh La # mà nó vẫn gọi nhue đúng rồi
Chúng nó cũng lơ ngơ, có biết gì đâu cụ, hôm qua em xem trên tiktok thì bài của chúng nó là thông báo, đe dọa, chuyển qua nhiều cán bộ cấp cao đe dọa, tạo áp lực tâm lý, nhưng chưa đến đoạn xoay tiền thì tắt máy cụ ạ.
Hôm trước có thằng gọi đến cho em nói nó ở trung tâm y tế quận, nói em lên test Covid bị +, mà nó còn biết cả số CMT cũ của em, ko biết nó lấy ở đâu ra
Thông tin chúng ta bị bán hết rồi cụ ạ, gần như chả có gì bí mật nữa rồi.
Em thì chắc sẽ cố kiên nhẫn hỏi thêm cả họ và tên đc là "Đạt 1 feet" hay "Đạt tung phỉn" :)
Em nghĩ là Đạt Phú =))
+51 718197873
Đầu số Peru gọi doạ cắt số em mới kinh!
Rảnh nên em cho nó doạ tẹt!

Chắc lừa chú gà nào tưởng đầu số Đà Nẵng 051 gọi!
Em cứ đầu số phức tạp là em tắt máy.

Lái Ngựa

Xe buýt
Sáng nay có số cố định gọi cho em, kêu bên tổng cục đường bộ, báo có một biên bản phạt nguội. Giọng trọ trọe là đã thấy có vấn đề rồi. Kêu em cung cấp tên để tìm số biên bản trên hệ thống, định chửi rồi nhưng cố thêm phát nữa, đọc tên xong nó đòi thêm số cmnd, thế là em bảo quên cm chúng mày lấy đựơc số cmnd của tao đi, chúng mày đọc địa chỉ cơ quan chúng mày để tao đến trực tiếp xem biên bản ở đâu để tao giải quyết, thế là thằng bé đọc địa chỉ tổng cục đường bộ trên Lê Duẩn rồi cúp nước à cúp máy. Tiếc là sáng nay nóng máu nên ko quay chúng nó xem chúng nó định làm gì. Các cụ có bị gọi thì cò quay chúng nó xem rốt cuộc chúng nó quay tiền người bị gọi kiểu gì thì chia sẻ thêm nhé. Đợt này anh em, bạn bè em nhiều người bị gọi phết đấy.
Bữa có con điên gọi xưng là bên Công ty tài chính (em có từng mua hàng của nó), đọc đúng tên em, rồi giới thiệu gói bảo hiểm y tế 360k/năm. Em bảo anh ko có nhu cầu nhưng nếu muốn em có thể gởi email rảnh anh sẽ tham khảo và lh em nếu muốn mua.
Nó bảo giờ anh xác thực giúp : tên tuổi số cmnd số đt email rồi em sẽ gởi. Mình hỏi vậy em lấy sđt anh từ đâu mà giờ cần a cung cấp thông tin ? Cái nó nói vòng vo hồi sau cúp máy.