[Funland] Đang có đợt lừa đảo

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp mấy ca đòi nợ ảo thì toàn gạ cho anh chịch cái anh trả nợ ngay;)). Trai hay gái em cũng đều gạ vậy hết. Chúng nó toàn chửi lại mấy câu rồi tự cúp:))
Nó lại kéo cả đám gay thì tha hồ....vui 😂😂😂😂

Các anh lãnh đạo Bộ TT và TT nhiều lần cam kết loại bỏ cuộc gọi rác, tin nhắn rác, quảng cáo rác... mà không ăn thua gì nhể?😩
Bao giờ mang cmnd mới mua được sim thì mới ăn thua cụ ạ. Mà nó chuyển qua tổng đài ảo thì cũng chịu, chả làm gì đượ, tự chúng ta phải nâng cao cảnh giác và cảnh báo những người khác cùng nâng cao, tránh bị chúng nó cho vào rọ thôi cụ ạ.

Alo anh, em bên dòng tộc họ nguyễn đang đứng ra tổ chức quyên góp để xây dựng từ đường, làm từ thiện cho những người con họ Nguyễn còn khó khăn trên đất nước Việt Nam
Ừa, việc tốt nên làm, nhiều người ủng hộ không em
Dạ, có anh ạ, có doanh nhân ủng hộ cả trăm triệu
Tốt quá, anh cũng họ Nguyễn và đang khó khăn, mong dòng tộc nhà ta hỗ trợ anh trong lúc này nhé 😜😜😜
Anh thật tuyệt vời, họ Nguyễn thì to tổ bố nhất Việt Nam, mỗi người đóng góp một chút thì xây từ đường to tổ má =))

em toàn bị đội sale nhà đất, bất động sản, khu nghỉ dưỡng... gọi, toàn à ơi 1 lúc rồi chốt a shipper làm ..ịt gì có tiền mà đầu tư..:D
Giờ em cũng ca bài ca như thế, thế mà mấy em kêu gọi đầu tư chứng khoán vẫn không chịu tha :((
Nhẽ cụ chủ phải tương kế tựu kế để dẫn dắt nó lên Đồng Đăng cho vui. :D
Hôm nay rảnh thì nó không gọi cụ ạ, hôm qua đang bận, lại sẵn đang nóng máu nên chửi hơi sớm cụ ạ :D
Hôm nào rảnh, em ngồi cà kê với bọn này cho vui tai, lần nào em cũng đọc 10 số cmnd linh tinh =))
Cụ được nói chuyện với nhiều đồng chí không? Bọn này chuyên có trò chuyển máy cho cấp trên và rung cây để nắm bắt tâm lý người nghe.
Em cũng làm như vậy một lần nhưng bị vợ mắng (sợ nó trả thù 😀! Giờ thì toàn cúp máy🤠
Có tên là Đạt không cụ? :))
EM bị nhiều lắm nhưng cứ xử lý đơn giản:
1. Nếu là BĐS hay CK thì bảo anh đang đi ship hàng, hoặc họ nói xong thì bảo luôn chị / anh đặt hàng gì ạ, đặt qua app giúp em,
2. Báo nộp phạt em cho số CMT bất kỳ và biển số xe 80B - 2069 - nó đọc tiếp về biên bản phạt ở đâu và sau đó cup máy luôn
3. Bảo có bưu phẩm chưa đi được vì phải đóng phí gì đó, em bảo thôi, anh cho em luôn, anh làm gì có bưu phẩm nào mà đi với về
4. Báo lệnh bắt với TK em hỏi là TK mở ngày nào nhỉ, hỏi lại như thật rồi bảo là: Mày ngu lắm, này đó tao còn chưa được ân xá thì mở tk kiểu gì,

nói chung là cũng mệt với bọn đó nhưng trả lời xong thì phải một thời gian lâu sau mới bị gọi lại
Nói chung em đưa lên để các cụ cảnh báo người thân mình, các mợ, các cháu ít va chạm biết để tránh bị chúng nó đe dọa mà mất tiền. Chứ giờ nhiều trò lừa đảo quá, update không kịp!
Hôm trước đt nhà cháu rung lên, 1 dãy số dài ngoằng lạ hoắc hiện trên màn hình. Định ko nghe những nghĩ thế nào lại bấm nghe. Đầu dây bên kia chỉ có tiếng tút kéo dài như kiểu mình đang gọi cho số khác và họ chưa nhấc máy í. Chột dạ nhà cháu liền tắt luôn đt. Về sau nhà cháu dò tìm đầu số ở vùng nào thì ra bọn Kazakhstan. Bẵng đi khoảng 1 tuần thì hôm thứ 4 thứ 5 vừa rồi, 1 loạt các số từ châu Âu đến Mẽo Miến gọi cho nhà cháu. Đương nhiên là bấm nút đỏ rồi. :D
Hay cụ có người nhà vượt biên không =))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước đt nhà cháu rung lên, 1 dãy số dài ngoằng lạ hoắc hiện trên màn hình. Định ko nghe những nghĩ thế nào lại bấm nghe. Đầu dây bên kia chỉ có tiếng tút kéo dài như kiểu mình đang gọi cho số khác và họ chưa nhấc máy í. Chột dạ nhà cháu liền tắt luôn đt. Về sau nhà cháu dò tìm đầu số ở vùng nào thì ra bọn Kazakhstan. Bẵng đi khoảng 1 tuần thì hôm thứ 4 thứ 5 vừa rồi, 1 loạt các số từ châu Âu đến Mẽo Miến gọi cho nhà cháu. Đương nhiên là bấm nút đỏ rồi. :D
Bác rảnh thì cứ nghe xem tây nó nói ra răng ạ.
Đằng nào thì cũng chỉ tốn pin điện thoại là cùng.

Mà, cái cháu gái gọi bác có khi chỉ cách bác vài chục mét thôi.

TÔN

Xe container
Alo anh, em bên dòng tộc họ nguyễn đang đứng ra tổ chức quyên góp để xây dựng từ đường, làm từ thiện cho những người con họ Nguyễn còn khó khăn trên đất nước Việt Nam
Ừa, việc tốt nên làm, nhiều người ủng hộ không em
Dạ, có anh ạ, có doanh nhân ủng hộ cả trăm triệu
Tốt quá, anh cũng họ Nguyễn và đang khó khăn, mong dòng tộc nhà ta hỗ trợ anh trong lúc này nhé 😜😜😜
Cả đất nước VN này cứ mang họ Nguyễn,tất cả từ già trẻ lớn bé,nam nữ trai gái mỗi người chỉ cần đóng góp 1 nghìn đồng thôi thì cũng đủ thu về 1 mớ to.nếu thu cả dâu rể của họ Nguyễn thì còn nhiều nữa =))

TVL.COM

Xe tăng
Người nhà em cũng thấy nói bị gọi báo lỗi gia ở thông. Em thì bọn cho vay tiền, mua thuốc tăng cường sinh lý. Thỉnh thoảng lại có số đầu 02...nháy máy.

athk

Xe tăng
Cụ được nói chuyện với nhiều đồng chí không? Bọn này chuyên có trò chuyển máy cho cấp trên và rung cây để nắm bắt tâm lý người nghe.
Có cụ ơi, căn bản là biết nó lừa nên em chỉ giả vờ kiểu lo lắng thôi. Cái chính là câu tiền điện thoại của bọn nó là chính

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cả đất nước VN này cứ mang họ Nguyễn,tất cả từ già trẻ lớn bé,nam nữ trai gái mỗi người chỉ cần đóng góp 1 nghìn đồng thôi thì cũng đủ thu về 1 mớ to.nếu thu cả dâu rể của họ Nguyễn thì còn nhiều nữa =))
Vô viện chăm vợ đê.
Léng phéng trên ni làm giề bác???

huycannhinho

Xe tải
Em họp để máy rung bị lỡ mấy cuộc. Sau tra ra thì là từ Công chúa Monaco hay Hoàng thân Luxembourg mí cả thân vương Liechtenstein. Tiếc quá, biết đâu lại mất mấy món hời 😂😂😂
Em cũng gần chục đầu số Myanmar chém gió là Tòa án nhân dân báo có này nọ => Cho chúng mày gọi, ông mở rồi đếch nghe

DidiLe

Xe container
Sáng nay có số cố định gọi cho em, kêu bên tổng cục đường bộ, báo có một biên bản phạt nguội. Giọng trọ trọe là đã thấy có vấn đề rồi. Kêu em cung cấp tên để tìm số biên bản trên hệ thống, định chửi rồi nhưng cố thêm phát nữa, đọc tên xong nó đòi thêm số cmnd, thế là em bảo quên cm chúng mày lấy đựơc số cmnd của tao đi, chúng mày đọc địa chỉ cơ quan chúng mày để tao đến trực tiếp xem biên bản ở đâu để tao giải quyết, thế là thằng bé đọc địa chỉ tổng cục đường bộ trên Lê Duẩn rồi cúp nước à cúp máy. Tiếc là sáng nay nóng máu nên ko quay chúng nó xem chúng nó định làm gì. Các cụ có bị gọi thì cò quay chúng nó xem rốt cuộc chúng nó quay tiền người bị gọi kiểu gì thì chia sẻ thêm nhé. Đợt này anh em, bạn bè em nhiều người bị gọi phết đấy.
Trên mạng nhiều thể loại như cụ nêu. Nghệ hài hước và bỉ ổi.

ubisapro

Xe trâu
Thỉnh thoảng nghe cũng vui. Còn ko rảnh thì cúp máy thôi :))