Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

junyong

Xe buýt
em nói câu này:Ngồi fortuner với cả santafe thì chỉ có cụ mới nghĩ là đẳng cấp thôi, Trong box Toy thì cũng chưa có cụ nào nhận mình đẳng cấp.
Rùi cụ trả lời thế này:
kiểu suy nghĩ của cụ là suy nghĩ của bọn nhà quê
cái xe chỉ để đi thôi cụ ạ chẳng có gì đẳng cấp hết
em chưa thấy cụ nào đi LADALAT mà sợ không đẳng cấp cả
cụ đừng khoe highlander với em
Cụ lại mới từ mặt trăng về à ( hay là cụ là việt kiều nên đọc tiếng Việt không hiểu rõ)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em chưa mua xe Hàn bao giờ, đã từng sở hữu qua: Cicic 1.8 MT 2008, Honda Arcord 2009, CR-V Đài Loan 2009...và hiện giờ đang đi ké Acura MDX 2011 của ông cụ vì vừa e bán xe. Nhưng e vẫn đang nghiên cứu em Hyundai Tucson, không vì lý do tài chính mà thấy nó nhìn đẹp....hì hì...chưa đi thử, mới đi thử Kia Sportage thì thấy tay lái nhẹ kiểu CR-V...Với em xe Nhật hay Hàn chả khác gì nhau cả các cụ ợ, thích cái nào thì xài cái đó, chán thì lại đổi, có cụ nào đi mãi 1 loại xe đâu, đi nhiều cảm nhận nhiều thể loại mới thú. Nếu như các cụ phán trên này thì em đang xuống hạng ợ?

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
À có điều e kg thích Toyota vì nhìn nó không hợp mắt em thôi (chỉ là thẩm mỹ cá nhân nên các cụ đang đi To đừng chém em nhá). Em mọi người xung quanh em, bạn bè, đồng nghiệp cũng đánh giá là xe Hàn với xe Nhật như nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
vậy cụ mua ô tô để làm gì ạ??? chẳng phải cũng chỉ để phục vụ nhu cầu cá nhân của cụ và gđình thui ạ. Mà nếu để phục vụ nhu cầu thì cái gì tiện lợi chẳng thích hơn sao??? OP k phải là để sưu tầm mà nó nhằm tạo sự thoải mái và an toàn cho ng ngồi trên xe, cụ thử nghĩ trời mùa hè để xe ngoài đường lúc lên xe có khác gì cái lò lửa k nhưng nếu k có những OP như làm mát ghế, điều hòa thì cụ ngồi trong đấy khác gì hành xác, đấy là e chỉ ví dụ đơn giản như thế thui. Còn cụ đi xe k cần OP thì e nghĩ u oát hợp với cụ đó ngồi thoáng mát đi bền nếu k phải nói là quá bền ( cái này thì thực tế đã chứng minh nha ), cần gì phải mua TOY cho phí tiền ra hay cụ mua xe chỉ để chờ thời đc giá thì bán =))
Cụ ơi, những cái option cơ bản thì trên xe Nhật vẫn có cụ ạ, hôm nào cụ thử nói khó với ai đó đi xe Nhật họ cho cụ ngồi thử xem.

o0atulao0

Xe tăng
Cụ ơi, những cái option cơ bản thì trên xe Nhật vẫn có cụ ạ, hôm nào cụ thử nói khó với ai đó đi xe Nhật họ cho cụ ngồi thử xem.
E chẳng phải ngồi thử vì chưa phải e chưa đi xe Nhật bao giờ cả. cái e muốn nói ở đây là cái OP để nó phục vụ m càng n càng hiện đại thì càng tốt chứ k phải như cụ nói là mọi ng đi sưu tầm OP. cụ cứ lái vấn đề đi đâu k à :D

junyong

Xe buýt
Nói công bằng 1 câu: So, fe, tuc,.... Mấy mẫu mới này rất đẹp, lại nhiều option, ngon bổ rẻ, độ bền thì chưa chắc đã thua ai. Nhưng mà nó rẻ vì cái thương hiệu.
Nhưng cũng không phải vì thế mà nói những người bỏ tiền ra mua thương hiệu không khôn bằng mình.
Quần áo ngoài chợ vừa rẻ vừa bền(vd:bảo hộ lao động) lại nhiều túi và phéc-mơ-tuya, nhừng không thể vì thế mà bảo mấy ông mua đồ hiệu là dốt, là không thông thái, mua cái áo thì đắt, lại phải giặt bằng tay, khác nào mua cái áo về cho lên bàn thờ,......

xedieu

Xe cút kít
Em nghe nhiều người quen nói xe Nhật giờ tệ lắm (nghe nói thôi nhá, giống kiểu cụ hoa quả í), nhưng em không tin! :D

junyong

Xe buýt
E chẳng phải ngồi thử vì chưa phải e chưa đi xe Nhật bao giờ cả. cái e muốn nói ở đây là cái OP để nó phục vụ m càng n càng hiện đại thì càng tốt chứ k phải như cụ nói là mọi ng đi sưu tầm OP. cụ cứ lái vấn đề đi đâu k à :D
Tại vì em thấy cụ vơ cả điều hòa vào đấy mà, vote cụ rồi nhá!

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
Em chưa mua xe Hàn bao giờ, đã từng sở hữu qua: Cicic 1.8 MT 2008, Honda Arcord 2009, CR-V Đài Loan 2009...và hiện giờ đang đi ké Acura MDX 2011 của ông cụ vì vừa e bán xe. Nhưng e vẫn đang nghiên cứu em Hyundai Tucson, không vì lý do tài chính mà thấy nó nhìn đẹp....hì hì...chưa đi thử, mới đi thử Kia Sportage thì thấy tay lái nhẹ kiểu CR-V...Với em xe Nhật hay Hàn chả khác gì nhau cả các cụ ợ, thích cái nào thì xài cái đó, chán thì lại đổi, có cụ nào đi mãi 1 loại xe đâu, đi nhiều cảm nhận nhiều thể loại mới thú. Nếu như các cụ phán trên này thì em đang xuống hạng ợ?
Đấy mấy ông bảo thủ mở mắt ra mà xem thiên hạ người ta nói gì đây này.... Thích cái gì thì mua cái đấy thôi.... Thế mà cứ mở mồm ra là cứ phải Xe nhật, thì mới Sang, mới đẳng cấp.... với cả nghèo hèn... Đẳng cấp đôi khi không phải ở cái xe, mà cả thằng ngồi trên nó nữa...

junyong

Xe buýt
Đấy mấy ông bảo thủ mở mắt ra mà xem thiên hạ người ta nói gì đây này.... Thích cái gì thì mua cái đấy thôi.... Thế mà cứ mở mồm ra là cứ phải Xe nhật, thì mới Sang, mới đẳng cấp.... với cả nghèo hèn... Đẳng cấp đôi khi không phải ở cái xe, mà cả thằng ngồi trên nó nữa...
Anh em chém cho vui thôi cụ ơi, ra đường mà gặp nhau thì cũng nho nhã lắm, ngoài đời thì có bao h mở mồm ra chê nhau, sợ mất lòng mà!

civictau

Xe tăng
Chả thấy có cái gì ngoài cái cần số, cái vô lăng và cái ghế ngồi..... ĐI đường dài thì lưng và m ông ướt đẫm như *** đường... Chả thế Thấy ông lào đi TOI cũng trang bị thêm cho ghế lái bộ Tràng Hạt, để ngồi khỏi hấp hơi... Còn ông đi xe Hàn đếch cần mấy thứ đó vì ông có làm mát ghế, sướng tê trim... Tôi hỏi mấy ông đi xe Toi sem Căn ri 3.5 đã có làm mát ghế chưa??? Hay lại chỉ lên bảo anh Lếch sù có làm mát ghế... Tự vả vào mồm hộ cái... Tôi thiết nghĩ mấy ông fan cuồng không khái niệm được thế nào là óp sừn đâu...

customer

Xe tải
Thớt vớ vẩn, ngay từ chủ đề

xedieu

Xe cút kít
Chả hiểu cụ vic cứ thik óp sần nhể. Nhiều op sần là tăng xác suất bị hỏng thôi. Ví dụ như xe mà ko có hệ thống mát ghế thì ko bao giờ hỏng hệ thống mát ghế; xe ko có cam lùi thì ko bao giờ hỏng cam lùi; xe không có nhớ ghế thì không bao giờ hỏng nhớ ghế; xe không có chân ga thì không bao giờ hỏng chân ga... Lợi bất cập hại, báu gì! :P

tung lavi

Xe tăng
-Chán cái cụ này,đầu tiên thì so dung tích xi lanh,sau lại so đến giá,phân khúc bây giờ hết chuyện chuyển sang so về công suất.Cụ có hiểu rằng cùng 1 loại máy khi lắp vào các xe khác nhau nhà sx sẽ điều chỉnh sao cho phù hợp với tính năng của nó,vd cùng cái máy 3.5 chẳng hạn nếu lắp vào sedan thì cần công suất lớn,lắp vào suv hay crossover thì giảm công suất và tăng mô men xoắn lên,áp dụng vào Fortuner,em này cần để đi đường xấu,leo trèo khỏe nên họ làm như trên,tại sao cụ cứ đi so sánh SantaFe với Fortuner làm gì,2 loại này khác nhau đủ thứ từ phân khúc,tính năng,công dụng,giá...Bắt cái thằng chuyên đi rừng vào phố sao ko bắt cái thằng đi phố vào rừng xem nó còn tinh tướng được ko.Còn em so SantaFe với Highlander vì nó cùng phân khúc (crossover),cùng dung tích (2.7),cùng là hàng nhập,thậm chí là công suất tương đương (gần 200hp),mặc dù High 2.7 bản base thì nội thất kém hơn nhiều so với San 2,7 (bản full) nhưng cái giá đã đủ nói lên đẳng cấp rồi.
-Thầy em bảo "ko biết mà ko hỏi là thằng ngu,còn ko biết mà hỏi thì là thằng dốt",em bắt đầu thấy thích cái dốt của cụ rồi đấy ?^:)^
Vâng xe đi rừng là đẳng cấp, Highlande là đẳng cấp.
Cụ ơi số lượng Highlande ở VN chỉ bằng một phần nhỏ so với san thôi cụ ạ.
RAVA viết
-Theo ý cụ thì nó là gì khi mà cứ có nhiều tiền hơn thì người ta lại đổi xe xịn hơn,nếu suy nghĩ như cụ thì Bim,Mẹc,Lex nó bán cho ai ? Người ta nói đẳng cấp ở đây là đẳng cấp tiêu dùng,người nhiều tiền thì dùng đồ hiệu,đắt tiền...còn người nghèo thì dùng đồ rẻ tiền.Các cụ xưa nói "nghèo hèn" quả ko có sai !
Cụ giàu , đi higlander thì cụ có quyền coi thường người nghèo sao....

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Chả hiểu cụ vic cứ thik óp sần nhể. Nhiều op sần là tăng xác suất bị hỏng thôi. Ví dụ như xe mà ko có hệ thống mát ghế thì ko bao giờ hỏng hệ thống mát ghế; xe ko có cam lùi thì ko bao giờ hỏng cam lùi; xe không có nhớ ghế thì không bao giờ hỏng nhớ ghế; xe không có chân ga thì không bao giờ hỏng chân ga... Lợi bất cập hại, báu gì! :P
Lão Điếu nhìn vậy mà đanh đá khiếp ! ;))

Bát_Quái

Xe buýt
cái vụ mát ghế thì hơi bị hấp dẫn và rất quan trọng.

mấy anh Fan Cuồng của Toy thì có lẽ là sẽ lấy cái lý do để đá lại Option của Hàn đó là Toy Lành hoặc Bền =))

civictau

Xe tăng
Cụ nói thế mai em về dỡ tra cái ghế làm mát ra... lắp cái ghế Nhựa vào đấy ngồi cho Lành...:-B....

tuanbac

Xe tăng
Em đố bác nào đi SUV Nhật mà lao vào rừng nhiều như SUV Hàn. Đẳng cấp gì mà không dám khai thác hết tính năng của xe, chạy rề rề trong phố cho nó tu xăng. Xe em lao rừng CP ầm ầm, n lần rồi. Thật đấy.

xedieu

Xe cút kít
Lão Điếu nhìn vậy mà đanh đá khiếp ! ;))
Hic, oan em quá! :((

Mà em nói thật, nhiều óp sần còn làm suy giảm kỹ năng lái xe nữa cơ. Cứ ỉ lại có cam lùi, gương chống chói, cân bằng điện tử, chống trơn trượt, chống lật,.. rồi có ngày lỡ phải ngồi lên cái xe không có mấy thứ đó là ứ lái được; mà nếu lái được cứ ôm cua tốc độ cao, tăng tốc sớm... là đi sớm.

Cho nên, chả báu bở gì mấy cái đó đâu mà các cụ đi xe nhiều op sần khen nhá. Em có thằng bạn cứ ỉ lại cái hệ thống cảnh báo chệch làn đường của Mẹc hay Mặc gì đó, hôm nọ đi vào cái đường không có vạch phân làn thế là đâm vào giải phân cách, lên cả báo đấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng