[Funland] Đàn ông và bếp núc

DaDieuchienxu

Xe container
E chỉ mới cho trứng vô nồi cơm thôi, chứ quả cho thịt vào cơm này e chưa thử bh.
Trứng hấp nồi cơm là bình thường mà mợ, nhưng phải siêng như ông xukthal. , rửa thật sạch, chứ ko dễ xảy ra tình huống như ông phuongmit dự.:D
Nào rảnh, mợ thử làm món cơm củ cải thay đổi khẩu vị đi. Ngon phết, ăn lạ miệng.

MuathuHN252

Xe cút kít
Trứng hấp nồi cơm là bình thường mà mợ, nhưng phải siêng như ông xukthal. , rửa thật sạch, chứ ko dễ xảy ra tình huống như ông phuongmit dự.:D
Nào rảnh, mợ thử làm món cơm củ cải thay đổi khẩu vị đi. Ngon phết, ăn lạ miệng.
Củ cải cho luôn vào nồi cơm ạ. Em từng nấu cơm và cho khoai lang, sắn vào hấp cùng rồi. Cụ cải thì e hay luộc riêng cơ

DaDieuchienxu

Xe container
Củ cải cho luôn vào nồi cơm ạ. Em từng nấu cơm và cho khoai lang, sắn vào hấp cùng rồi. Cụ cải thì e hay luộc riêng cơ
Nguyên liệu: Củ cải (hấp trước), lạp xường mỡ, tôm khô (trụng nước sôi), trứng chiên (ko nêm mắm muối), củ hành trắng (hấp). Tất cả xắt hạt lựu, trộn vs nước mắm ngon + tí bột ngọt (ít nhiều tùy theo lượng cơm. Tuy nhiên nên cho ít vì lạt có thể rưới thêm nước mắm pha, chứ mặn thì khỏi ăn) :D
Khi cơm vừa cạn, đổ tất cả mớ phía trên vào, dùng đũa cả trộn thật đều tay rồi lại nhấn nút. Ăn kèm rau mùi.
Tốt nhất là làm 1 ít ăn thử để điều chỉnh gia vị cho vừa miệng.:D

MuathuHN252

Xe cút kít
Nguyên liệu: Củ cải (hấp trước), lạp xường mỡ, tôm khô (trụng nước sôi), trứng chiên (ko nêm mắm muối), củ hành trắng (hấp). Tất cả xắt hạt lựu, trộn vs nước mắm ngon + tí bột ngọt (ít nhiều tùy theo lượng cơm. Tuy nhiên nên cho ít vì lạt có thể rưới thêm nước mắm pha, chứ mặn thì khỏi ăn) :D
Khi cơm vừa cạn, đổ tất cả mớ phía trên vào, dùng đũa cả trộn thật đều tay rồi lại nhấn nút. Ăn kèm rau mùi.
Vâng ạ. Nào e sẽ thử ạ. E cảm ơn cụ chia sẻ ạ

ate1987

Xe tăng
Nấu ăn đặc biệt món nhậu tôi nấu còn ngon hơn vk :D

Xux2

Xe máy
Hôm nào em sẽ thử. Cám ơn cụ!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Trong Sài Gòn có món trứng hấp mắm ruốc ăn với cơm tấm chả bì ngon mà cụ

Rivers

Xe container
Cụ nhận định cũng có lý, để hôm nào mình thử đặt trực tiếp mà ko dùng xửng xem sao.
Nhưng như thế sẽ xảy ra vấn đề như cụ nói. Nếu thả thịt ngay lúc đầu, nghĩa là còn 2 thành phần riêng biệt gạo + nước, thì giống như luộc thịt => sẽ phải tăng số lượng nước len vì 1 phần nước sẽ tiêu hao vào thịt; còn nếu bỏ thịt vào lúc cơm vừa cạn thì chắc chắn thịt sẽ ko kịp chín.
Ôi, nhức đầu thật! Hay thôi, cứ luộc thịt riêng biệt cho lành. Ta còn có thể tăng cường thêm hành lá. :D
Nó tiện thôi cụ, nhiều hôm gấu bận bảo luộc hộ ít thịt với cắm nồi cơm, em lười thả luôn khoanh thịt vào nồi rồi ra công viên chạy, tối về lôi ra chén :))

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...
Vừa hôm qua bà già e chửi e là mày suốt ngày bếp núc nấu nướng dọn dẹp nhà cửa chưa đủ à mà còn đi giặt tay quần áo cho vk. Tao lấy bố mày 50 năm chưa bao cần bố mày nấu cho 1 bữa cơm nữa là giặt quần áo. Mày ko bắt nó làm 1 cái j cả. Đội nó lên đầu mà thờ luôn đi:((.

Khổ. E thích ăn theo khẩu vị của m nên hay vào bếp. Dọn dẹp nhà cửa là thú vui của e. Còn chuyện giặt tay là do đợt này vk e bận quá. Nhờ e mang rq hàng giặt. E ngó thấy toàn quần áo đơn giản. Ngoắng cái 30p là xong nên tự xử. Mà lấy nhau gần 20 năm đây là lần đầu giặt cho vk. Thế mà bà già chửi e ko ra gì=))
ck em phơi quần áo hộ em mà bà mẹ ck cũng chửi cạnh khóe =((

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông vào bếp là bình thường, chả có cái quái gì là kỳ vỹ hay dị dạng cả
Ăn được thì làm được, có cái đẹt gì mà phải đề cao quan điểm
Quan điểm của em là trong cuộc sống hàng ngày, vợ cút cmn cả tháng hay cả năm cũng ok, chả hệ trọng mọe gì, chả có gì xáo trộn hết
Giờ 2 bố con em sống khỏe, con nó đi học muộn thì em lên cơm, ăn xong vểnh râu lướt OF con gái dọn dẹp, cuộc sống sướng bằng vạn ngày xưa

Nhimtiu

Xe container
Do cái tư duy nội trợ là việc của vợ, đàn ông chỉ lo việc lớn nên nhiều nhà con trai không phải làm gì, cũng không chủ động học, mẹ hoặc chị em gái làm hết. Đến khi lớn lên thì không biết nấu. Cách giáo dục sai lầm.
Em biết luộc trứng mợ ạ, nhiều khi luộc k khéo trứng còn bục cả ra. :((

Mytv

Xe điện
Mẹ e gen với con dâu kinh khủng luôn. Suốt ngày bảo e chiều vk hơn mẹ. Ko bắt vk làm j, làm hết mọi việc cho vk. Mà e chiều mẹ kinh khủng luôn. Bà yêu cầu muốn j là thực hiện. E làm j cho vk đều giữ ý tránh mẹ e thấy ko lại càu nhàu. Vk e nhà cũng làm các thứ chứ ko ngồi chơi. Thế mà ko vửa ý bà. Nhiều lúc chán bảo vk hay vc m lại ra ở riêng. Bạn ấy toàn bảo thôi nhin bố mẹ. E ko thấy sao thì a cố mà nhịn. Nhà ngta mẹ chồng con dâu mâu thuẫn đây nhà này toàn mẹ chồng mâu thuẫn với ck thôi =))

Nhimtiu

Xe container
Mẹ e gen với con dâu kinh khủng luôn. Suốt ngày bảo e chiều vk hơn mẹ. Ko bắt vk làm j, làm hết mọi việc cho vk. Mà e chiều mẹ kinh khủng luôn. Bà yêu cầu muốn j là thực hiện. E làm j cho vk đều giữ ý tránh mẹ e thấy ko lại càu nhàu. Vk e nhà cũng làm các thứ chứ ko ngồi chơi. Thế mà ko vửa ý bà. Nhiều lúc chán bảo vk hay vc m lại ra ở riêng. Bạn ấy toàn bảo thôi nhin bố mẹ. E ko thấy sao thì a cố mà nhịn. Nhà ngta mẹ chồng con dâu mâu thuẫn đây nhà này toàn mẹ chồng mâu thuẫn với ck thôi =))
Nhà em có cỗ bàn hay giỗ chạp gì là gấu em xách đồ lên nấu nướng và dọn rửa luôn chứ hầu như em chả làm gì. Mẹ em cũng chỉ nhặt rau hay giúp mấy cái lặt vặt chứ cũng k nấu vì gấu sẽ thấy k hạp khẩu vị nên đâm ra lại nhàn, em chả phải lo bếp núc chỉ lo đi nhậu với ae cho vui thôi.:((

MuathuHN252

Xe cút kít
Zai nhà e hơn 2t và 4t. Đang dạy lv nhà nhiệt tình. Sau e hết sức ủng hộ các con san sẻ việc nhà cùng vk. Mà kb lúc ý có lấy dc vk ko nữa