[Funland] Đàn ông tuổi 40 trên OF

Grand 2016

Xe tăng
Nhà Cháu thấy Cụ là người đã từng trăn trở về những quyết định thế này nên viết khá thấu đáo và súc tích đấy ạ !
Đến thời điểm khi những mục tiêu lớn mà mình
đặt ra thời lập thân, lập nghiệp đã đạt thì thực sự là cái chí phấn đấu đã nhụt đi nhiều. Cũng có thể do quan niệm sống nữa, nhà Cháu thì cho rằng, ông Giời chả cho ai hết cái gì cả, cuộc sống được coi là hạnh phúc, viên mãn khi mà so với mặt bằng xã hội, cái gì mình cũng có 1 ít. Cuộc đời như cái nắm tay, chỗ này nhô ra thì chỗ kia thụt vào, cốt sao đừng để cho chỗ này nhô ra quá làm cho chỗ kia thụt vào quá. Cuộc sống phải biết rằng, nghèo là khổ nhưng còn rất nhiều cái mà tiền không thể mua được ạ !
Em quan điểm khá giống cụ. Mọi thứ cố gắng cân bằng, không thua kém quá nhưng không làm gì để phải hy sinh tất cả.

giangquocdat

Xe buýt
Em chỉ có khát vọng sao cho nhiều sức khoẻ thôi

0914014354

Xe điện
Cụ chủ là người thành đạt , mới nghĩ vẩn vơ , chứ cháu kém các cụ nên bọn cháu vưỡn đang cày cơm đều ạ !!!

Ps : cụ chủ có thể ... chơi đồ âm thanh, haha, chơi thử sẽ ham ngay, hết bùn ngay ,hahaha.
Ps2 : cháu xúi dại cụ đới !

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhà Cháu thấy Cụ là người đã từng trăn trở về những quyết định thế này nên viết khá thấu đáo và súc tích đấy ạ !
Đến thời điểm khi những mục tiêu lớn mà mình đặt ra thời lập thân, lập nghiệp đã đạt thì thực sự là cái chí phấn đấu đã nhụt đi nhiều. Cũng có thể do quan niệm sống nữa, nhà Cháu thì cho rằng, ông Giời chả cho ai hết cái gì cả, cuộc sống được coi là hạnh phúc, viên mãn khi mà so với mặt bằng xã hội, cái gì mình cũng có 1 ít. Cuộc đời như cái nắm tay, chỗ này nhô ra thì chỗ kia thụt vào, cốt sao đừng để cho chỗ này nhô ra quá làm cho chỗ kia thụt vào quá. Cuộc sống phải biết rằng, nghèo là khổ nhưng còn rất nhiều cái mà tiền không thể mua được ạ !
Vâng, em thấy mọi người hay nói biết đủ là đủ.

Nghĩ nhiều quá về tương lai cũng có thể làm cho mình lúc nào cũng thấy đuối, cho nên đôi khi cứ tận hưởng hiện tại có khi cũng là điều hay. Mỗi người mỗi nhà có một hoàn cảnh khác nhau, có lẽ không có một đáp số chung nên nhiều khi chỉ đi tìm sự đồng cảm chứ đi tìm lời khuyên có khi không phù hợp lắm.

funny_men

Xe tải
Nhà cháu cũng ngót nghét 4 ọi, tâm lý hệt cụ chủ đây. Nhiều lúc muốn nghỉ hưu đưa vợ con đi chơi thoải mái mà chưa được, suốt ngày bù đầu công việc - làm dịch vụ ợ. Có đam mê võ thuật nhưng tg hạn hẹp nên thỉnh thoảng cắc bụp, đôi khi tâm sự vs sư phụ và mấy sư huynh muốn nghỉ ngơi để ngày nào cũng lên võ đường chém gió cho mái thoải đầu óc mà vẫn phải húc.

Sau gần 20 năm cày bừa cũng dành dụm được khá khá. Xuất thân tỉnh lẻ gia đình có nhưng cũng chả cho gì nhiều, được cái xe máy và vỏn vẹn 5tr( hơn cây vàng) để lập nghiệp, lúc lấy vk thì mua được mảnh đất nhỏ trong ngõ rồi xây lên 3 tầng lầu, kinh tế chủ yếu cháu kiếm còn vk lo đẻ đ.ái cơm nước, làm nhân viên vp ở ngân hàng nhỏ chỉ đủ tiền ăn, đổ xăng.. do tâm lý thoải mái nên sinh được 2 nhóc đầy đủ nếp tẻ . Mặc dù vk quê gốc lâu đời HN nhưng bên ngoại cũng chả giúp được gì cho 2 vc, toàn tự thân vận động.

Giờ muốn nghỉ hưu về lo cho con cái đưa đón đi học, dạy dỗ uốn nắn...mà vẫn tham công tiếc việc. Thành quả là có 1 căn hộ đang ở, 1 căn ở Thăng Long No1 cho xếp Hàn xẻng thuê, ngôi nhà trong ngõ cho mấy đứa cháu ở quê ở lên đây học. 1 căn Park hill tháng 5 bàn giao cũng cho thuê nốt. Xe cộ thì có 1 xe 7c túc tắc chạy dịch vụ, khi nào cần về quê hay đi chơi thì dùng. Túm cái váy lại tiền chả thiếu chỉ mỗi thời gian bên gia đình vợ con và dùng cho sở thik cá nhân là hạn hẹp. Nhiều năm nay thứ 7, CN vẫn phải cày bừa, rất hiếm khi nghỉ. Việc đau đầu nhất là Tết đến lại lo sắp xếp nhân sự trực. Chỉ mong về hưu sớm rồi đi du lịch 3 tháng liên tục như Tây lông cho đã. Mỗi tội cu đầu mới vào lớp 1 nên vẫn đang lăn tăn, vk nhiều lúc cũng động viên cháu nên nghỉ một thời gian mà tiếc quá, tiền đang vào nên ham! Nếu nghỉ sau này phải muốn kiếm tiếp phải xây lại từ đầu...Hơi ban căng.

daoviethai_78

Xe tải
Nhà cháu cũng ngót nghét 4 ọi, tâm lý hệt cụ chủ đây. Nhiều lúc muốn nghỉ hưu đưa vợ con đi chơi thoải mái mà chưa được, suốt ngày bù đầu công việc - làm dịch vụ ợ. Có đam mê võ thuật nhưng tg hạn hẹp nên thỉnh thoảng cắc bụp, đôi khi tâm sự vs sư phụ và mấy sư huynh muốn nghỉ ngơi để ngày nào cũng lên võ đường chém gió cho mái thoải đầu óc mà vẫn phải húc.

Sau gần 20 năm cày bừa cũng dành dụm được khá khá. Xuất thân tỉnh lẻ gia đình có nhưng cũng chả cho gì nhiều, được cái xe máy và vỏn vẹn 5tr( hơn cây vàng) để lập nghiệp, lúc lấy vk thì mua được mảnh đất nhỏ trong ngõ rồi xây lên 3 tầng lầu, kinh tế chủ yếu cháu kiếm còn vk lo đẻ đ.ái cơm nước, làm nhân viên vp ở ngân hàng nhỏ chỉ đủ tiền ăn, đổ xăng.. do tâm lý thoải mái nên sinh được 2 nhóc đầy đủ nếp tẻ . Mặc dù vk quê gốc lâu đời HN nhưng bên ngoại cũng chả giúp được gì cho 2 vc, toàn tự thân vận động.

Giờ muốn nghỉ hưu về lo cho con cái đưa đón đi học, dạy dỗ uốn nắn...mà vẫn tham công tiếc việc. Thành quả là có 1 căn hộ đang ở, 1 căn ở Thăng Long No1 cho xếp Hàn xẻng thuê, ngôi nhà trong ngõ cho mấy đứa cháu ở quê ở lên đây học. 1 căn Park hill tháng 5 bàn giao cũng cho thuê nốt. Xe cộ thì có 1 xe 7c túc tắc chạy dịch vụ, khi nào cần về quê hay đi chơi thì dùng. Túm cái váy lại tiền chả thiếu chỉ mỗi thời gian bên gia đình vợ con và dùng cho sở thik cá nhân là hạn hẹp. Nhiều năm nay thứ 7, CN vẫn phải cày bừa, rất hiếm khi nghỉ. Việc đau đầu nhất là Tết đến lại lo sắp xếp nhân sự trực. Chỉ mong về hưu sớm rồi đi du lịch 3 tháng liên tục như Tây lông cho đã. Mỗi tội cu đầu mới vào lớp 1 nên vẫn đang lăn tăn, vk nhiều lúc cũng động viên cháu nên nghỉ một thời gian mà tiếc quá, tiền đang vào nên ham! Nếu nghỉ sau này phải muốn kiếm tiếp phải xây lại từ đầu...Hơi ban căng.
được như cụ em cũng nghỉ rồi
Cụ 7 mấy mà kiếm giỏi thế ạ

Duc_Quang

Xe buýt
Em ước viết hoặc dịch được một tác phẩm ra hồn truyền lại cho đời sau, hoặc làm diễn viên nghệ sỹ, tìm kiếm những khoảnh khắc thăng hoa nếu tiền tài đã đủ ạ.

fashion

Xe tăng
Em 38 cành
Chả có gì
Cũng ko ước mơ gì
Kệ cmn luôn ạ :D

ttrunghaiau

Xe buýt
Cháu lội từ từ để hóng dần, giờ cháu mới đầu 3 mà đã thấy oải oặt cả người :((

nonstop1345

Xe hơi
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Em ước muốn là ta trẻ như ngày xưa và khôn như bây giờ cụ ạ

Goya

Xe buýt
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Có nhẽ thớt cũng trúng tâm trạng 1 số cụ OF U40 nên các cụ mời rượu làm em say quá.

E xin bổ sung: E chỉ khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. Trước đó em không bị như vậy.

Và em mong, trong thớt này các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này chia sẻ thêm: Ở độ tuổi này Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Có Kế hoạch, mục tiêu gì cho cuộc đời mình.

Chỉ là chia sẻ cho thêm thông tin, kiến thức. Cụ nào thấy không hợp thì bỏ qua thôi ạ.

Em sn79, dạo này cũng đầy tâm trạng bâng khuâng, cứ nghĩ mình phải sống làm sao cho đỡ phí cuộc đời.
Rồi nghĩ giả như mình sắp chết, mình sẽ hối tiếc vì chưa làm việc gì??? Cụ thử tự hỏi mình như thế xem sao?

Em thì có câu trả lời dễ dàng cho việc này, vì em có niềm đam mê (và em thấy mình may mắn vì có đam mê). Khổ nỗi kinh tế của em chưa đủ vững để theo đuổi đam mê đó. Em cũng không có hứng thú với công việc, thậm chí ghét làm việc, giờ phải quyết tâm dành dụm để có thể nghỉ hưu càng sớm càng tốt.

Em sợ nhất là trước khi chết, nhìn lại cuộc đời mình chỉ thấy những tháng ngày tẻ nhạt, làm những thứ mình không thích.

Ten Dexterity

Xe buýt
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian
trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

Nhà cháu giống cụ ở cái thời dư cụ. Dưng bây giờ vượt qua cái khung này òi. Và tsan cũng ra đi hết rồi. Có cái hứng đi làm lại nhưng ko có xiền. Có lời khuyên với cụ. Cứ tiếp tục cv hiện tại cụ ạ.

LinhTrườngSa

Xe hơi
Vâng, e cũng sang năm chuyển chỗ ở mới bác ạ. 3-4 năm em lại chuyển nhà 1 lần.
Cụ chuyển nhà liên tục thế chuyện học hành của con cái cụ thì sao ah? Vài ngày nữa sang năm mới em cũng vào ngưỡng 40, giờ con em mới 6 tuổi. Thấy còn nhiều lo toan quá. Kinh tế thì không ngại.

Vu Quang Ba

Xe tăng
tuổi 40 đến nhanh quá em chuẩn bị chào đón U40,