[Funland] Đàn ông tuổi 40 trên OF

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Ngày này năm ấy em còn đang vỡ nợ, giờ vẫn đang chạy nạn. :(

Boydepzai190579

Xe tăng
Công nhận 4x cái là có nhiều vấn đề,nhiều câu hỏi tự đặt ra với bản thân mặc dù mọi thứ đều tốt so với mặt bằng chung

ducngoc_y

Xe tải
Mình cũng chạm tuổi 40 vinh quang nhiều mà tủi nhục cũng không ít, giờ chỉ tâm niệm một điều là sống còn mục tiêu là còn tồn tại sống mòn là đã chết. Đôi khi cũng chán nản nhiều muốn buông tay mà lại phải gượng dậy. Cuộc đời ngắn lắm những thứ của cải chỉ là phương tiện cần , sống sao để cuộc đời còn có ích

thợ xây

Xe buýt
Cháu thì khát vọng duy nhất là có cái Tàu điện chạy 30p ra tới HN đi làm để Cháu về quê sống với Thầy U , sáng đi tối về .

binhnq2

Xe tăng
Đang chán xem thử cái page gần cuối hóa ra cũng lắm cụ bỗng dưng dở hơi. Thôi thì đào mộ cái thớt.
Mợ đào thì phải hỏi thăm chủ thớt giờ này ra sao đã chứ? Rằng sắp lập thớt U50 chưa???

binhnq2

Xe tăng
Em thấy học ngoại ngữ mới là sự đầu tư rất có ích cho bản thân. Tất nhiên kèm theo việc Cụ phải tìm hiểu văn hóa quốc gia đó, món ăn và cách sống con người
Mun thì siêu rảnh nên học tiếng khựa phỏng????

cucsat

Xe tải
Em thì đầu 3 đít chơi vơi, chuẩn bị đón đầu 4. Kinh tế chưa phải dư rả nhưng cũng đủ dùng, xe cộ nhà cửa vườn tược có cả. Ước mong của em làm thêm 5 năm nữa thì sẽ trở lại công việc mình yêu thích là đi dạy học. Nếu không được thì chạy grap cho nó thanh thản đầu óc, được đi đây đi đó. Già hơn chút thì mở quán trà đá vỉa hè. Ước mơ và cũng là dự định của em đó.

DurexXL

Xe lăn
Kiếm cái phòng nhì đạp mái mới nó có động lực làm tiếp cụ, ko còn động lực cũng chán quanh đi quẩn lại chỉ ăn ngủ nhanh chán lắm
Một còm rất tâm huyết và nhân văn

Sweethome

Xe tăng
Nhà khảo cổ học nào đã đào cái thớt này nên thế.
Báo cáo các cụ là từ ngày lập thớt rồi em quên mất, hôm nay mới xem lại. Cảm ơn các cụ mợ đã góp ý và comment rất có ý nghĩa. Thật ra nhiều cụ vào đầu 4x sẽ có chung cảm giác như em thôi

Bản thân em cũng tự xốc lại tinh thần và tập trung vào công việc hơn. Ngoài ra cũng dành nhiều thời gian cho con cái, thấy cũng vui. Năm nay lại mua thêm cái nhà, chuyển đổi chỗ ở. Năm nay lo việc nhà xong thì
dự tính sang năm đi du lịch quanh vài nước chưa đi nữa để mở mang đầu óc.
Đào mộ được cái thớt có ông chủ ăn ra làm nên. Các cụ tuổi tiền mãn như em cũng nên có chút phấn đấu ;)

pandahn

Xe điện
Sống khoẻ chết nhanh, ít của để dành, lắm người thương nhớ. Cứ thế mà phấn đấu thoy cụ ơi.

hbthang

Xe tăng
em ước gì uhdo time để có được tư duy và tiền tài như bây giờ nhưng 1 cơ thể tuổi 25

Pumzen

Xe ba gác
Công nhận cuộc sống, công việc mà không có đam mê một thứ gì thì chả hiểu mục đích sống là gì? Nhà cháu U60 tuy tầm này sức khoẻ đã kém trước nhiều rồi nhưng vẫn tìm được niềm vui trong công việc, sẵn sàng từ bỏ lợi ich kinh tế tài chính để thoả niềm đam mê từ những thứ rất vớ vẩn ko có giá trị về vật chất. Ví dụ như DIY 1 món gì đấy !

hưvô

Xe lăn
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Đã 5 năm trôi qua rồi kể từ ngày lập thớt, nay cụ đã nghỉ chưa hay vẫn chiến đấu tiếp đấy

Grand 2016

Xe tăng
Đã 5 năm trôi qua rồi kể từ ngày lập thớt, nay cụ đã nghỉ chưa hay vẫn chiến đấu tiếp đấy
Em cảm ơn cụ và mọi người hỏi thăm. Sau 5 năm lập thớt, em cũng vượt qua giai đoạn chán nản và tiếp tục chiến đấu. Kết quả khá tốt, 2020 mới chuyển về nhà mới. Dành thêm thời gian cho trẻ con, chơi âm thanh. Bạn bè ít tụ tập, khách hàng ít gặp nhưng vẫn nhiều mối quan hệ tốt. Ít nhậu hơn, sức khỏe ok. Tâm lý thoải mái ạ

tankeugl

Xe buýt
Em cũng đang chới với 40 đây, đúng là mất hết phương hướng. Khó khăn trong mưu sinh, bí bách trong cuộc sống, mơ hồ trong tương lai.... Mệt mỏi quá các bác ạ
cụ làm gì mà lắm mã lực thế