[Funland] Đàn ông có phải rửa Bát không ? Hay việc đó của đàn bà ?

Chĩm111

Xe điện
Đứa nào rảnh thì đứa đấy rửa bát. Có thu nhập tốt thì chả đứa nào phải rửa bát :))
Ra ngoài thì tướng của ai, cầm bao quân, quát bao thằng run, vợ biết đấy, nhưng đếch cần quan tâm.
Về nhà, tướng đích thị là nàng rồi, cấm ho he. Muốn được nhẹ nhàng, thấy cái sự yểu điệu thục nữ trong nhà thì tự biết điều đi mà rửa bát không thì bị nàng thị uy ngay bằng chiêu thức gia truyền sở trường "Sư tử hống".
Kinh nghiệm của em là chặn khủng hoảng từ xa. Ăn xong phát là nhanh tay thu mâm, dọn bàn, đặng rửa bát nhanh nhanh. Nó thấy thương thương còn cấp "quơ ta" cho vào Ọp mươi phút mà chém gió lấy lại tý bản lĩnh đàn ông trên cõi mạng ảo này.

Mợ Liễn

Xe container
Bảo việc rửa bát của phụ nữ, đến lúc các chị em bắt các cụ làm “việc của đàn ông” khéo các cụ lại toát mồ hôi đòi được rửa bát ấy chứ =))=))=))

bamboo111

Xe tải
em làm việc nhà cùng vợ em, mỗi người 1 nửa cụ ạ, vợ e về muộn là e đã cơm nước tinh tươm, kinh tế thì e kiếm được hơn vợ xíu. Nhưng giờ e thấy phu nữ lười lắm, chả ai muốn làm việc nhà, k chia nhau làm chắc cãi nhau cả ngày

starsn

Xe điện
Yêu cầu cao thế ko ế là may rồi. Ko rượu ko thuốc thì ko quá khó nhưng cả kiếm tiền và rửa bát thì rất khó. Đã kiếm tiền thì đừng nói rửa bát, chỉ cần giơ quả táo lên là vợ/người yêu phải tự biết cầm lấy mà gọt.
Đoạn đậm đậm ấy cả nhà em ai cũng nói như cụ ạ, trong khi em chỉ dám yêu cầu kiếm tiền như em thôi :)

Lên đây thấy cc tầm tuổi em, cụ nào cũng rửa bát, kiếm tiền nhoay nhoáy. Chắc em làm marketing còn kém #:-s

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Đó cũng là một trong những việc hàng ngày của em ạ. E đang luyện cho F1 nhà em năm nay lớp 4 hỗ trợ cùng bố ạ. :)) :(( =))

Từ dịch năm ngoái e phải sắm cái máy rửa bát. Nói thật. Nó sạch và tiện lws các cụ ạ :D

blackbox

Xe tăng
Việc rửa bát để thành đạt hay làm việc nhớn,
thế giới văn minh người ta đã chứng minh và áp dụng từ lâu. Giờ mấy lão Of cổ hủ vẫn còn bàn tán.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Dịch dã này tự nhiên em lại có hứng thú với việc dọn dẹp nhà cửa, hết dọn bể cá lại vệ sinh salon phòng khách các kiểu. Dọn dẹp xong nhìn nó sạch sẽ đẹp đẽ tự mình cũng cảm thấy dễ chịu thoải mái. Nên em cho là đàn ông vẫn rửa bát, dọn dẹp nhà cửa tốt. Em đọc được ở đâu đó : " chỉ cần làm cho ngôi nhà của bạn sạch đẹp, tự nhiên tâm hồn cũng sẽ thấy sảng khoái" :)

Arabia

Xe tăng
Đoạn đậm đậm ấy cả nhà em ai cũng nói như cụ ạ, trong khi em chỉ dám yêu cầu kiếm tiền như em thôi :)

Lên đây thấy cc tầm tuổi em, cụ nào cũng rửa bát, kiếm tiền nhoay nhoáy. Chắc em làm marketing còn kém #:-s
Nếu mợ kiếm đủ nhiều thì chắc chắn rất khó, cũng ko phải coi đấy là việc của phụ nữ hay ko thể rửa bát, mà là vấn đề chuyên môn hóa. Người kiếm được tiền đa số kể cả lúc ở nhà cũng vẫn nghĩ đến việc kiếm tiền, nghĩ đến làm cái này cái kia ko muốn bị phân tâm sang những chuyện khác, cộng thêm ra ngoài chỉ đạo quen rồi nên về nhà thì vợ xác định luôn là tuyệt đối nghe lời nếu ko muốn mâu thuẫn gia đình. Rất ít người thực sự làm được việc về đến nhà là gạt tất việc bên ngoài ra ngoài. Muốn chúng nó rửa bát thì vợ phải kiếm tiền và ngược lại.

Vợ em cũng từng hỏi em là có giống như mấy anh giơ táo ko, em trả lời là có, chẳng qua ko kiếm được tiền, vẫn phải để vợ đi làm nên chia sẻ việc rửa bát là xứng đáng. Mà sợ là nếu kiếm được tiền chắc ko lấy mẫu người như vợ, tiêu chuẩn đầu tiên khi đấy sẽ là tuyệt đối nghe lời mà vợ em thì ko phải mẫu đấy. Nghe em trả lời thế vợ em ko phản bác.

lexus350RX

Xe buýt
Vợ nấu, em rửa và dọn. Quá bình thường như cân đường hộp sữa.

tunglam28062009

Xe tăng
Rửa bát thôi có j mà kêu. E đây đi chợ, nấu cơm, rửa bát, lau dọn nhà cửa, giặt phơi thu quần áo, lúc con còn bé thì tắm rửa cho con ăn, con lớn hơn tí thì thêm nhiệm vụ đưa đón đi học... à mà quên ko nói là E thích làm những việc đó😅

starsn

Xe điện
Nếu mợ kiếm đủ nhiều thì chắc chắn rất khó, cũng ko phải coi đấy là việc của phụ nữ hay ko thể rửa bát, mà là vấn đề chuyên môn hóa. Người kiếm được tiền đa số kể cả lúc ở nhà cũng vẫn nghĩ đến việc kiếm tiền, nghĩ đến làm cái này cái kia ko muốn bị phân tâm sang những chuyện khác, cộng thêm ra ngoài chỉ đạo quen rồi nên về nhà thì vợ xác định luôn là tuyệt đối nghe lời nếu ko muốn mâu thuẫn gia đình. Rất ít người thực sự làm được việc về đến nhà là gạt tất việc bên ngoài ra ngoài. Muốn chúng nó rửa bát thì vợ phải kiếm tiền và ngược lại.

Vợ em cũng từng hỏi em là có giống như mấy anh giơ táo ko, em trả lời là có, chẳng qua ko kiếm được tiền, vẫn phải để vợ đi làm nên chia sẻ việc rửa bát là xứng đáng. Mà sợ là nếu kiếm được tiền chắc ko lấy mẫu người như vợ, tiêu chuẩn đầu tiên khi đấy sẽ là tuyệt đối nghe lời mà vợ em thì ko phải mẫu đấy. Nghe em trả lời thế vợ em ko phản bác.
Để có chất lượng dịch vụ giơ quả táo như cụ nói ra ngoài thuê không rẻ đâu nhé, chưa kể còn phải ghép vào combo vợ.

Mình người thường cứ sống bt cho dễ, có phải đại gia tỉ phú gì đâu :)

À mà ngay cả đại gia như Jeff Bezos, Bill Gates, cưới xong 10-20 năm láo nháo không chịu rửa bát vợ ly dị cuỗm 1/2 tài sản đem đi nuôi đứa nào chịu rửa ý :) Làm việc với con người đâu đơn giản là tiền :)

Arabia

Xe tăng
Để có chất lượng dịch vụ giơ quả táo như cụ nói ra ngoài thuê không rẻ đâu nhé, chưa kể còn phải ghép vào combo vợ.

Mình người thường cứ sống bt cho dễ, có phải đại gia tỉ phú gì đâu :)

À mà ngay cả đại gia như Jeff Bezos, Bill Gates, cưới xong 10-20 năm láo nháo không chịu rửa bát vợ ly dị cuỗm 1/2 tài sản đem đi nuôi đứa nào chịu rửa ý :) Làm việc với con người đâu đơn giản là tiền :)
Tất nhiên ko dễ, nhưng vẫn có người ko chịu sống bình thường nên ế, xã hội mà, mẫu người nào chả có. Thực ra nếu chỉ đơn giản mỗi giơ quả táo thì quá đơn giản chứ khó gì mợ. Mong muốn sâu xa thực ra là tìm được người lý giải mình và hợp tác với mình. Người cầm quả táo phải có suy nghĩ làm thế để người kia có thể dồn hết tâm huyết cho ước mơ to, chứ ko phải là gia trưởng hay gì. Vế khó là ở chỗ lý giải được nhau, tuy nhiên vế này với tập quan hệ của họ thì cũng ko quá khó tìm, cái chính là, người lý giải được họ ai cũng muốn có sự độc lập nhất định nên ko ai chịu cầm táo. Lý giải được thì nhất định ko ai chịu cầm táo, người chịu cầm thì ko lý giải được.

Ví dụ mợ đưa Bill Gates em nghĩ cũng là rơi vào tình trạng như vậy, vợ thì ko phải tri kỷ còn tri kỷ thì lại ko chịu làm vợ.

Bọn em 1 thời rất hâm mộ vợ chồng Trương Đình Anh FPT, là ví dụ tiêu biểu thế nào là cầm táo.
Điều khiến rất nhiều người ngạc nhiên là không hiểu lý do vì sao vợ của Trương Đình Anh, vốn là một phụ nữ có năng lực và năng động (trước khi lấy chồng là Thư ký Giám đốc của Mitsubishi Constrution) lại chấp nhận ở nhà và chỉ... đẻ.
Thế nhưng, cũng rất ít người biết rằng, ngay sau khi hết việc tại công ty, Trương Đình Anh về thẳng nhà với vợ, chơi với con và gần như không giao du với ai sau giờ làm việc.

DaDieuchienxu

Xe container
E y như cụ, hôm nào F1 nó đi học thêm hoặc bây giờ là học online nữa thì quay như chong chóng luôn nấu nướng cho nó ăn sớm còn kịp học. Nhiều khi nấu nướng những món nhiều mùi e cũng nấu luôn mình đàn ông nấu xong tắm rửa gội đầu k phức tạp chứ phụ nữ chui vào bếp lâu lên giường luôn thì mùi ám vào bố ai chịu được mà đợi tắm gội xong chắc đến đêm mất.
Nhà cháu quote để đánh dấu khi nào đến lượt thì mời riêu cụ.
Quá chuẩn & quá buồn cười cho dòng in đậm. :))

Lam__Phương

Xe điện
Nhà cháu quote để đánh dấu khi nào đến lượt thì mời riêu cụ.
Quá chuẩn & quá buồn cười cho dòng in đậm. :))
Vâng cụ. E đi uống rượu say đến mấy cũng phải tắm rửa sạch sẽ mới lên giường, có những hôm nát quá vợ nó lôi vào nhà tắm tắm cho 😂