[Funland] Đàn ông có phải rửa Bát không ? Hay việc đó của đàn bà ?

bimbim5656

Xe container
Ra ngoài thì tướng của ai, cầm bao quân, quát bao thằng run, vợ biết đấy, nhưng đếch cần quan tâm.
Về nhà, tướng đích thị là nàng rồi, cấm ho he. Muốn được nhẹ nhàng, thấy cái sự yểu điệu thục nữ trong nhà thì tự biết điều đi mà rửa bát không thì bị nàng thị uy ngay bằng chiêu thức gia truyền sở trường "Sư tử hống".
Kinh nghiệm của em là chặn khủng hoảng từ xa. Ăn xong phát là nhanh tay thu mâm, dọn bàn, đặng rửa bát nhanh nhanh. Nó thấy thương thương còn cấp "quơ ta" cho vào Ọp mươi phút mà chém gió lấy lại tý bản lĩnh đàn ông trên cõi mạng ảo này.
Cụ là ọp phơ mà hèn quá, nhà là phải có lóc nhá.
Ăn xong mà gấu bảo em rửa bát là em đập bàn ngay: "cô đừng có nói nhiều, việc của tôi tôi lo" :D. Dám bật em là em lém vào mặt một quyển rồi hét lên: "mai mua ngay cái máy rửa bát", ông del làm nữa :))

Chĩm111

Xe điện
Cụ là ọp phơ mà hèn quá, nhà là phải có lóc nhá.
Ăn xong mà gấu bảo em rửa bát là em đập bàn ngay: "cô đừng có nói nhiều, việc của tôi tôi lo" :D. Dám bật em là em lém vào mặt một quyển rồi hét lên: "mai mua ngay cái máy rửa bát", ông del làm nữa :))
Từ ngày em biết dọn mâm, rửa bát là em biết ngay mình bắt đầu hèn hèn rồi! Nói chung ở nhà thì mình không có tuổi, cụ ạ!

Muon_biet

Xe cút kít

starsn

Xe điện
Gates ko phải đổ đốn mà là từ trước đến giờ vẫn vậy, 1 người hack vào hệ thống phần mềm của trường để trở thành nam sinh duy nhất trong 1 lớp toàn nữ thì có gì ngạc nhiên khi anh ấy... mê gái. Hình ảnh lung linh là do truyền thông tô vẽ chứ trên thực tế Bill Gates có tài nhưng rất nhiều tật và 1 cựu trưởng phòng tại Microsoft nói rằng Bill là 1 người khó làm việc cùng nhất.
Tri kỷ với Ann Winblad mà, ít nhất trong hợp đồng hôn nhân Bill đòi đi nghỉ với Ann 1 ngày mỗi năm. Thực sự em rất nể bà Belinda, chịu đựng được suốt 27 năm.

Về câu hỏi của mợ nếu miễn rửa bát ko chắc đã giàu hơn đó thì đúng. Nhưng trút tâm huyết theo đuổi giấc mơ nó cũng là niềm vui riêng, và xác suất thành công >0 còn rửa bát thì xác suất là 0. Ví dụ vợ Trương Đình Anh cá nhân em ko nghĩ chị ấy hy sinh sự nghiệp cá nhân vì chắc chắn anh ấy sẽ thành công, có lẽ vì để chồng ko có bất kỳ nuối tiếc gì thôi. Ít người làm được thế lắm, phải em em cũng chẳng làm được. Ở nhà chăm con, nói đùa cái gì, lấy anh khác, cứ cho kể cả tiền nhiều đi nữa thì cũng chẳng để làm gì, đấy đa số có khả năng tự lập là nghĩ thế đấy.

Như mợ thì có thể nói vận khí quá tốt, chị em nào chẳng hâm mộ. Chứ thường người ta chỉ được chọn 1 trong 2 mà thôi.
Cảm ơn cụ, gd em trung lưu phổ thông thôi, chồng em cũng người thường ko có gì đặc biệt, được cái chuyện gì cũng có thể thảo luận được & em cũng vậy. Cụ (hay các cụ ta nói chung nhỉ) vẫn còn sexist, phụ nữ tìm được người trình độ đại khái ngang với mình & biết làm một nửa việc nhà được khen là may mắn. Cụ khen thì em cảm ơn ạ :)

Em nghĩ chắc chị kia cũng hợp với việc ở nhà thì mới ở, không phải hy sinh gì lắm, vì chị ý có lựa chọn khác là đẻ ít con thôi, thuê người vào và vẫn đi làm bt.

Em nghĩ gd hp là gd biết hài hoà lợi ích của các thành viên. Gd hp là gd mà các thành viên trong đó đều cảm thấy hp. Giờ không ai ở trong tình trạng survival mode thì không nên có người phải hy sinh cho người còn lại, vì nó không cần thiết nếu cả 2 cùng biết nghĩ cho nhau. Gd career thì có thể lấy Clinton làm ví dụ, hay ngay cả gd Biden hiện tại, hay gd Lý Hiển Long.

Em bổ sung mục tư cách đạo đức hành xử của Bill Gates, không phải truyền thông tự tô mà anh ý có đội PR phụ trách hình ảnh và anh ý khá quan tâm đến việc xây dựng hình ảnh. Em có ấn tượng như vậy vì em đã xem 1 số phim tài liệu về công việc từ thiện của anh ấy. Khái niệm "tri kỷ" nhiều khi cũng nhố nhăng lắm :D gọi là một người bạn tương đối hợp như bạn trai cũng được, cộng thêm khác giới thì luôn hấp dẫn hơn bạn cùng giới bt. Còn lăng nhăng luyện thể chất anh Gates có cả đám chắc đủ rồi :)

Mùng 8/3 mua cho vk cái máy rửa bát. Ai đến nhà cũng khen quan tâm đến vk, còn mình thấy sướng bcm vì thực ra là mua cho mình dùng là chính :)) :))

Láu

Xe điện
Ngay khi lấy vợ là e đã quán triệt với vợ rồi: “chuyện rửa bát là của…anh” :D

Láu

Xe điện
Vợ mà ngoan thì bảo rửa đít e cũng rửa

hoangnam2812

Xe tải
các cụ ko muốn rửa bát thì các cụ phải có 2,3 vợ,còn nếu các cụ 1 vợ thì vẫn phải rửa bát nhé!

eelala

Xe tải
Gì chứ rửa bát thì em vẫn thực hành suốt ạ

Quan Tòa

Xe hơi
Chết cười các bố bảo thời gian rửa bát để kiếm tiền :)), cứ làm như ko rửa mỗi ngày là anh kiếm thêm dăm triệu ko bằng, mẹ có mà nằm ườn xỉa răng xem tv thì có, cả ngày kiếm còn chả ăn ai lại còn kiếm tối, chăm thế, hiệu quả thế thì tỷ phú bố nó rồi cần gì kiếm mấy đồng lẻ trong lúc rửa bát =))

lang thang48

Xe buýt
Mấy anh khoe rửa bát làm việc nhà.
Thật ra đang tập luyện chuẩn bị cho sống độc thân.
(A Bin, anh amzon.....)..

saphia2008

Xe tải
Em rửa buổi trưa, con zai em rửa buổi chiều còn vợ em nấu cơm em nghĩ thế là hợp lý nên chia sẻ việc nhà, mình thì việc lớn chả làm được thì cớ gì ngại việc nhỏ

favorit

Xe buýt
Của nhà mình thì mình rửa. Có gì mà phải ông hay bà. Ko rửa thì cho vào thùng rác cho nhanh

spiderman

Xe tăng
Rửa bát, dọn bàn, lau bếp, giặt, phơi. Em chỉ thiếu đẻ hộ vợ nữa là chuẩn men.

pooka

Xe container

Gabrandt

Xe máy
Cứ trong chuỗi hoạt động sinh tồn, đàn nào chẳng như nhau. Theo em là vậy.

Arabia

Xe tăng
Cảm ơn cụ, gd em trung lưu phổ thông thôi, chồng em cũng người thường ko có gì đặc biệt, được cái chuyện gì cũng có thể thảo luận được & em cũng vậy. Cụ (hay các cụ ta nói chung nhỉ) vẫn còn sexist, phụ nữ tìm được người trình độ đại khái ngang với mình & biết làm một nửa việc nhà được khen là may mắn. Cụ khen thì em cảm ơn ạ :)

Em nghĩ chắc chị kia cũng hợp với việc ở nhà thì mới ở, không phải hy sinh gì lắm, vì chị ý có lựa chọn khác là đẻ ít con thôi, thuê người vào và vẫn đi làm bt.

Em nghĩ gd hp là gd biết hài hoà lợi ích của các thành viên. Gd hp là gd mà các thành viên trong đó đều cảm thấy hp. Giờ không ai ở trong tình trạng survival mode thì không nên có người phải hy sinh cho người còn lại, vì nó không cần thiết nếu cả 2 cùng biết nghĩ cho nhau. Gd career thì có thể lấy Clinton làm ví dụ, hay ngay cả gd Biden hiện tại, hay gd Lý Hiển Long.

Em bổ sung mục tư cách đạo đức hành xử của Bill Gates, không phải truyền thông tự tô mà anh ý có đội PR phụ trách hình ảnh và anh ý khá quan tâm đến việc xây dựng hình ảnh. Em có ấn tượng như vậy vì em đã xem 1 số phim tài liệu về công việc từ thiện của anh ấy. Khái niệm "tri kỷ" nhiều khi cũng nhố nhăng lắm :D gọi là một người bạn tương đối hợp như bạn trai cũng được, cộng thêm khác giới thì luôn hấp dẫn hơn bạn cùng giới bt. Còn lăng nhăng luyện thể chất anh Gates có cả đám chắc đủ rồi :)
Không mợ, không hề phân biệt nam nữ, bằng chứng em vẫn rửa đây. Còn chuyện biết làm 1 nửa việc nhà, em nghĩ ko phải, nhiều người trong số họ sống 1 mình nhiều năm làm gì có chuyện ko biết làm, thậm chí có người còn làm giỏi bởi bản tính chỉn chu, ko làm thì thôi chứ đã làm thì ít người bằng, chấp cả phụ nữ. Có lẽ dùng từ "chịu làm" thì chính xác hơn "biết" mợ ạ. Và họ đối xử với bạn bè cũng hoàn toàn bình đẳng ko có bất kỳ phân biệt nào giữa nam và nữ.

Chuyện thảo luận, cái gì cũng có thể thảo luận nhưng có những thứ nó thuộc về nguyên tắc mợ ơi, đây nó thuộc về phạm trù tự tôn của đàn ông.

Hạnh phúc gia đình hài hòa lợi ích của các thành viên là đúng, nhưng ko phải ai cũng giống ai, có những chị em lấy thành công của chồng của con làm niềm vui cho chính họ. Người khác biệt, nhu cầu cũng khác biệt, có những người muốn tìm mẫu người như thế làm vợ. Còn như chồng mợ em đoán hoặc mềm tính, hoặc chiều mợ, dù là vế nào thì cũng thuộc về thiểu số bởi xét cái tập những người em biết, càng thành công thì cái tôi cá nhân càng lớn, cá tính càng mạnh. Cho nên phụ nữ tìm được người trình độ đại khái ngang mình và làm 1 nửa việc nhà khó hay dễ là tùy ở mức nào, ở mức cao 1 tí 10 người em khẳng định có hơn 9 sẽ trả lời "Em kiếm được bao nhiêu, anh trả cho em", nếu em kiếm được quá nhiều thì mà vẫn ko muốn lui về thì "xin lỗi, mình ko hợp nhau". Tự suy từ bản thân mà ra, từ lúc em lập gia đình tốc độ học tập so với lúc trước giảm đi gấp 5 gấp 10 và nhận ra trước đó khi độc thân mình đã lãng phí thời gian thế nào. Nói chuyện với vợ thì vợ em chỉ trả lời đơn giản là anh ko còn độc thân, cuộc sống nó phải khác. Sâu xa cũng là vì ko đủ tư cách nói câu trả lương cho vợ, mà sợ là đủ tư cách nói câu đấy thì vợ mình cũng bỏ chạy mất dép, và thực tế cũng bỏ chạy rồi. Em share việc nhà vì thấy vợ khổ, vẫn phải đi làm kiếm tiền trong khi lẽ ra chỉ phải ở nhà chăm con và đi spa làm đẹp thôi, chứ ko phải đồng ý.