[Funland] Đàn ông có phải rửa Bát không ? Hay việc đó của đàn bà ?

xezace

Xe tăng
Cháu làm hết từ rửa bát, rửa mít cho con, cho con ngủ, quét nhà, đổ rác, giặt quần áo đến kiếm tiền ạ

DaDieuchienxu

Xe container
Vâng cụ. E đi uống rượu say đến mấy cũng phải tắm rửa sạch sẽ mới lên giường, có những hôm nát quá vợ nó lôi vào nhà tắm tắm cho 😂
Thích nhỉ? Chả bù cho nhà cháu, lúc còn nhậu, mỗi lần say bét nhà, ngan già đuổi thẳng cổ: "Ông đi xuống dưới nhà mà ngủ. Hôi hèm thế ai mà chịu nổi!" :(

Phichzin

Xe buýt
Em chỉ thấy : giờ mà cụ nào còn coi việc rửa bát của đàn bà thì đích thị cụ ý là đàn bà

Demchinhhang.net

Xe container
Việc rửa cái bát có gì mà nâng quan điểm nhiệm vụ đàn ông hay đàn bà. Còn nếu nhà phân chia thì cứ chia ra ai làm việc này, thôi việc kia.
Giờ ở nhà em cũng ít phải làm nhưng nếu phải làm thì cũng thấy BT.

starsn

Xe điện
Việc rửa cái bát có gì mà nâng quan điểm nhiệm vụ đàn ông hay đàn bà. Còn nếu nhà phân chia thì cứ chia ra ai làm việc này, thôi việc kia.
Giờ ở nhà em cũng ít phải làm nhưng nếu phải làm thì cũng thấy BT.
Các chã có thuê đội content writer không cụ nhỉ? Hỏi nghe câu view vãi.

Demchinhhang.net

Xe container
Các chã có thuê đội content writer không cụ nhỉ? Hỏi nghe câu view vãi.
Có sao đâu cụ, miễn là không vi phạm nội quy. Giờ có vụ nào chăm chỉ tung post lên cho cãi nhau có khi phải cảm ơn:))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của cá nhân em là kiếm tiền mới khó, chứ có ăn rồi mà rửa bát hay làm gì đó thật đơn giản, dễ dàng với em. Nên không vấn đề gì với em cả, trừ sửa chữa điện đóm thì em mù tịt ạ.

Quiet Storm

Xe buýt
Em nấu nướng bếp núc. Thằng chồng em mà không phụ em rửa bát (những hôm em hâm hâm hoặc dùng bộ bát đũa mà em không an tâm cho hắn rửa) hoặc tự giác mang bát đũa đi rửa thì bữa sau em cho ăn bằng lá chuối ngay!
2 thằng giặc nhà em thấy em nấu nướng xong mà không tự giác dọn mâm thì em đổ tất vào thau to, trộn đều lên cho mỗi đứa 1 thìa 1 đũa mà xì xụp.
Dăm lần như thế giờ nguyên đám ngoan ngay! Làm gì có câu chuyện nào phụ nữ phải làm tất!

Demchinhhang.net

Xe container
Ờ không sao em tò mò tí thôi :))
Thì chắc cũng vậy, nói một ncachs nghiêm túc là phải làm thế. Nếu là em em sẽ coa 1 đội xây dựng danh mục "xương" có chất lượng cao và làm lịch quăng theo tuần. OF có 1 cơ hội tốt để trở thành 1 diễn đàn có kiến thức về mảng kỹ thuât, công nghệ và kiến thức xã hội. Chỉ cần 1 đổi tổ lái chuyên nghiệp và bài bản.
Tiền cả đấy:))

starsn

Xe điện
Thì chắc cũng vậy, nói một ncachs nghiêm túc là phải làm thế. Nếu là em em sẽ coa 1 đội xây dựng danh mục "xương" có chất lượng cao và làm lịch quăng theo tuần. OF có 1 cơ hội tốt để trở thành 1 diễn đàn có kiến thức về mảng kỹ thuât, công nghệ và kiến thức xã hội. Chỉ cần 1 đổi tổ lái chuyên nghiệp và bài bản.
Tiền cả đấy:))
Mấy hôm nay cái ad sticker nó cứ nhảy vào chiếm 1/4 màn hình, em tìm cách block mãi không được - không biết Covid các chã làm ăn ra răng.

Content làm chất lượng chắc cũng tốn xèng. Topic này traffic khá, nhưng nội dung hơi nghèo nàn. Cụ thả xương em chấm 7/10 với công sức bỏ vào.

starsn

Xe điện
Tất nhiên ko dễ, nhưng vẫn có người ko chịu sống bình thường nên ế, xã hội mà, mẫu người nào chả có. Thực ra nếu chỉ đơn giản mỗi giơ quả táo thì quá đơn giản chứ khó gì mợ. Mong muốn sâu xa thực ra là tìm được người lý giải mình và hợp tác với mình. Người cầm quả táo phải có suy nghĩ làm thế để người kia có thể dồn hết tâm huyết cho ước mơ to, chứ ko phải là gia trưởng hay gì. Vế khó là ở chỗ lý giải được nhau, tuy nhiên vế này với tập quan hệ của họ thì cũng ko quá khó tìm, cái chính là, người lý giải được họ ai cũng muốn có sự độc lập nhất định nên ko ai chịu cầm táo. Lý giải được thì nhất định ko ai chịu cầm táo, người chịu cầm thì ko lý giải được.

Ví dụ mợ đưa Bill Gates em nghĩ cũng là rơi vào tình trạng như vậy, vợ thì ko phải tri kỷ còn tri kỷ thì lại ko chịu làm vợ.

Bọn em 1 thời rất hâm mộ vợ chồng Trương Đình Anh FPT, là ví dụ tiêu biểu thế nào là cầm táo.
Em đọc news thấy anh Gates đổ đốn thôi, tri kỷ gì mấy huhu. Nhưng em vẫn hâm mộ anh ý chịu khó làm philantrophy. Không ai hoàn hảo cả, anh ý giúp người khó khăn hơn là quý rồi. Còn anh Jeff ngoài kiếm tiền ra chả được cái gì. Not a decent person.

Ai giàu có sao không nói chứ đa số các anh chồng có miễn cho rửa bát chả chắc đã giàu hơn mấy, khả năng mỗi người có hạn. Cụ có mơ ước được bận rộn kiếm tiền để vợ ôm hết việc nhà cho không ạ? :)

Demchinhhang.net

Xe container
Mấy hôm nay cái ad sticker nó cứ nhảy vào chiếm 1/4 màn hình, em tìm cách block mãi không được - không biết Covid các chã làm ăn ra răng.

Content làm chất lượng chắc cũng tốn xèng. Topic này traffic khá, nhưng nội dung hơi nghèo nàn. Cụ thả xương em chấm 7/10 với công sức bỏ vào.
Em chưa bao h bị và không dùng kỹ thuật gì chặn. Có thế nó theo IP bác hay lang thang mảng đó. OF chắc cũng chỉ ký hợp đồng nhúng QC với Google thôi chứ chưa chắc là tự làm banner ad trên site đâu (Em đoán thôi)

Arabia

Xe tăng
Em đọc news thấy anh Gates đổ đốn thôi, tri kỷ gì mấy huhu. Nhưng em vẫn hâm mộ anh ý chịu khó làm philantrophy. Không ai hoàn hảo cả, anh ý giúp người khó khăn hơn là quý rồi. Còn anh Jeff ngoài kiếm tiền ra chả được cái gì. Not a decent person.

Ai giàu có sao không nói chứ đa số các anh chồng có miễn cho rửa bát chả chắc đã giàu hơn mấy, khả năng mỗi người có hạn. Cụ có mơ ước được bận rộn kiếm tiền để vợ ôm hết việc nhà cho không ạ? :)
Gates ko phải đổ đốn mà là từ trước đến giờ vẫn vậy, 1 người hack vào hệ thống phần mềm của trường để trở thành nam sinh duy nhất trong 1 lớp toàn nữ thì có gì ngạc nhiên khi anh ấy... mê gái. Hình ảnh lung linh là do truyền thông tô vẽ chứ trên thực tế Bill Gates có tài nhưng rất nhiều tật và 1 cựu trưởng phòng tại Microsoft nói rằng Bill là 1 người khó làm việc cùng nhất.
Tri kỷ với Ann Winblad mà, ít nhất trong hợp đồng hôn nhân Bill đòi đi nghỉ với Ann 1 ngày mỗi năm. Thực sự em rất nể bà Belinda, chịu đựng được suốt 27 năm.

Về câu hỏi của mợ nếu miễn rửa bát ko chắc đã giàu hơn đó thì đúng. Nhưng trút tâm huyết theo đuổi giấc mơ nó cũng là niềm vui riêng, và xác suất thành công >0 còn rửa bát thì xác suất là 0. Ví dụ vợ Trương Đình Anh cá nhân em ko nghĩ chị ấy hy sinh sự nghiệp cá nhân vì chắc chắn anh ấy sẽ thành công, có lẽ vì để chồng ko có bất kỳ nuối tiếc gì thôi. Ít người làm được thế lắm, phải em em cũng chẳng làm được. Ở nhà chăm con, nói đùa cái gì, lấy anh khác, cứ cho kể cả tiền nhiều đi nữa thì cũng chẳng để làm gì, đấy đa số có khả năng tự lập là nghĩ thế đấy.

Như mợ thì có thể nói vận khí quá tốt, chị em nào chẳng hâm mộ. Chứ thường người ta chỉ được chọn 1 trong 2 mà thôi.

Vo_thuong

Xe điện
Gates ko phải đổ đốn mà là từ trước đến giờ vẫn vậy, 1 người hack vào hệ thống phần mềm của trường để trở thành nam sinh duy nhất trong 1 lớp toàn nữ thì có gì ngạc nhiên khi anh ấy... mê gái. Hình ảnh lung linh là do truyền thông tô vẽ chứ trên thực tế Bill Gates có tài nhưng rất nhiều tật và 1 cựu trưởng phòng tại Microsoft nói rằng Bill là 1 người khó làm việc cùng nhất.
Tri kỷ với Ann Winblad mà, ít nhất trong hợp đồng hôn nhân Bill đòi đi nghỉ với Ann 1 ngày mỗi năm. Thực sự em rất nể bà Belinda, chịu đựng được suốt 27 năm.

Về câu hỏi của mợ nếu miễn rửa bát ko chắc đã giàu hơn đó thì đúng. Nhưng trút tâm huyết theo đuổi giấc mơ nó cũng là niềm vui riêng, và xác suất thành công >0 còn rửa bát thì xác suất là 0. Ví dụ vợ Trương Đình Anh cá nhân em ko nghĩ chị ấy hy sinh sự nghiệp cá nhân vì chắc chắn anh ấy sẽ thành công, có lẽ vì để chồng ko có bất kỳ nuối tiếc gì thôi. Ít người làm được thế lắm, phải em em cũng chẳng làm được. Ở nhà chăm con, nói đùa cái gì, lấy anh khác, cứ cho kể cả tiền nhiều đi nữa thì cũng chẳng để làm gì, đấy đa số có khả năng tự lập là nghĩ thế đấy.

Như mợ thì có thể nói vận khí quá tốt, chị em nào chẳng hâm mộ. Chứ thường người ta chỉ được chọn 1 trong 2 mà thôi.
Hỏi khí không phải, có cụ nào có thông tin của mr Đình Anh hiện tại không? sau khi bác ấy cùng gia đình chuyển qua Mỹ thì em ko thấy thông tin gì nữa. Nhiều tiền như cụ ấy qua đó chắc sống sướng đến cuối đời nhưng giỏi như thế cũng có thể sẽ tham gia vào việc gì đó phỏng ạ ?!

Arabia

Xe tăng
Hỏi khí không phải, có cụ nào có thông tin của mr Đình Anh hiện tại không? sau khi bác ấy cùng gia đình chuyển qua Mỹ thì em ko thấy thông tin gì nữa. Nhiều tiền như cụ ấy qua đó chắc sống sướng đến cuối đời nhưng giỏi như thế cũng có thể sẽ tham gia vào việc gì đó phỏng ạ ?!
Em ko rõ vì hâm mộ là hâm mộ cái chất chứ ko thích tò mò đời tư cá nhân của bất kỳ ai. Lúc chưa lập gia đình em và mấy đứa bạn rất hâm mộ vợ chồng Mr Đình Anh.

bmv màu cờ

Xe tăng
Nhà cháu quote để đánh dấu khi nào đến lượt thì mời riêu cụ.
Quá chuẩn & quá buồn cười cho dòng in đậm. :))
Đậm đậm là đủ gia vị cho cuộc chiến ngay, ngoài mắm tôm, hành tỏi…. Có lhi còn kèm theo mấy quat dưa chuột kakakkakaa

114hangbong

Xe cút kít
Nhà em cỗ bàn thì cánh đàn ông hay ngồi nhậu rất lâu, bọn em toàn đi nghỉ trước. Lắm hôm ngủ dậy thấy ông bác cả lụi hụi rửa cả đống bát ngoài sân.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Rửa bát thì có gì, E chiều nào cũng phải nấu cơm đây nhục hơn nhiều