[Funland] Đàn ông bây giờ không thích chân thành thì phải

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Chan dai con chua nhan dc long chan chanh, noi gi chan ngan.

so6_a2

Xe hơi
Lâu lắm mới lăn vào tán gẫu vs cccm. Sau 1 vài mối tình, em nhận thấy đàn ông các anh giờ không thích sự chân thành thì phải, các anh thích nhiều thứ quá. Thích vợ/ bạn gái đẹp, giỏi giang, độc lập tài chính, có tài sản,..., thích có nhiều bồ. Mà chẳng nghĩ tới bản thân mình đã có gì gây sức hút cho đối phương chưa? Tâm trạng lan mạnh 1 ngày 7love!
sr cánh cc chân chính, hnay em xin phép được phiến diện 1 chút ạ.
K biết mợ bao tuổi nhưng chân thành thì còn nhiều cụ thích lắm ạ

so6_a2

Xe hơi
Em đây nấu ăn, trông con... và đi làm.
Sư tử nhà em thì rửa bát ( có máy rửa bát nên tráng qua rùi bỏ vào),giặt quần áo...và đi làm. Phân công hết và có chia sẻ cho nhau. Thời nào rùi mà còn vợ phải làm này chồng phải làm kia.
Con cái cũng có việc của mình nữa là.😂
Em thì vừa nấu ăn lại có cả đi chợ, trông con, đưa đón, rửa bát, cọ nhà vs, giặt giũ mà còn bị vợ nó đánh đây này :)))

VietKieu1Chieu

Xe tải
em chấp nhận lời xin lỗi của mợ b-)

Arabia

Xe tăng
Đàn ông khó hiểu nhỉ? Tình cảnh của em nói ra thì là thế này, lúc anh ấy theo đuổi em thì em đang yêu người khác. Nên em cũng k thể đáp lại được. Sau nhiều năm trôi qua, cả anh ấy và em đều có mối tình khác. Bọn em chỉ mới gặp lại nhau time gần đây, sau khi cả 2 đều free. Theo như những gì anh ấy nói là k ngờ có cơ hội này, tuy nhiên khi em đồng ý yêu thì thái độ của anh ấy thay đổi, k còn nhiệt tình săn sóc nữa. Câu chuyện chia sẻ cũng gần như k có, nên em qđ dứt khoát luôn.
Thế nên tự nhiên em thấy mất niềm tin vào đàn ông quá.
Chỉ mỗi như vậy bạn đã cắt? Với cá nhân tớ nhìn thì tình yêu của bạn nó mới chỉ dừng ở mức độ trò chơi, bạn đang chơi trò chơi tình yêu, chưa sẵn sàng cho 1 mối quan hệ nghiêm túc. Cuộc sống là cho đi và nhận lại, bởi vậy nếu bạn coi trọng mối quan hệ này thì nếu đối tác như vậy thì bạn phải chủ động tìm hiểu tại sao, chủ động chia sẻ. Tình cảm chỉ nhất thời, để lâu dài thì thành ý xây dựng mới là quan trọng, mà cái đó, cần có cả từ 2 phía.

Bạn trai cũ của bạn hành động như vậy, có khi cũng là 1 phép thử đối với bạn. Quan tâm bạn anh ta có thể, nhưng cũng muốn xem chiều ngược lại như thế nào? Tình yêu ko phải 100% cuộc sống, sẽ còn nhiều mối bận tâm khác, sẽ có những lúc phía bên kia ko thể phân tâm sang được, thì khi đấy bạn nên là người chủ động. Nói chung bạn còn trẻ, cơ hội làm lại còn nhiều, cứ yêu thật nhiều vào sẽ có kinh nghiệm. Mọi thứ đều dễ hiểu nếu bạn suy nghĩ với góc nhìn từ 2 hướng

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Em nghĩ ai cũng thích ty êm đềm đơn giản ạ. Nhưng có 1 điểm là cụ lại muốn dấu tình yêu cho riêng mình thì có thể làm cô gái của cụ buồn đấy. K phải là khoe khoang chuyện tình cảm mà đơn giản tình yêu nó cũng cần thêm nhiều chất xúc tác, cần tạo dựng niềm tin, 2 người nên có những mối quan hệ chung. Bình thường chỉ sống trong thế giới của 2 người vui vẻ ngọt ngào k sao. Những lúc gặp sóng gió mới thấy những mối quan hệ đó rất hữu dụng ạ
em viết ngắn vậy dưng ý em chỉ là đó ko phải là cái gì để mang khoe khoang thôi. Em cũng ít khi kể chuyện :)

Em từng yêu cô đã từng đổ vỡ trong hôn nhân, giai đoạn đó của bạn ý rất nhiều áp lực trong cuộc sông, khủng hoảng tâm lý và em là “phần yên ả” duy nhất của bạn ý vào lúc đấy. Nên vì nhiều lý do bạn ý ko thích công khai, em cũng thấy ko có vấn đề gì. Và bạn này lại bỏ em đi vào lúc mọi thứ khó khăn đã qua đi :)

Viết trên diễn đàn nhiều khi khó mà cắt nghĩa hết thôi.

Tên trên OF của bác hay nhỉ, hơi hơi giống tựa bài hát của nhạc sĩ Giáng Son

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Đàn ông khó hiểu nhỉ? Tình cảnh của em nói ra thì là thế này, lúc anh ấy theo đuổi em thì em đang yêu người khác. Nên em cũng k thể đáp lại được. Sau nhiều năm trôi qua, cả anh ấy và em đều có mối tình khác. Bọn em chỉ mới gặp lại nhau time gần đây, sau khi cả 2 đều free. Theo như những gì anh ấy nói là k ngờ có cơ hội này, tuy nhiên khi em đồng ý yêu thì thái độ của anh ấy thay đổi, k còn nhiệt tình săn sóc nữa. Câu chuyện chia sẻ cũng gần như k có, nên em qđ dứt khoát luôn.
Vậy là em suy từ em ra không đúng với hoàn cảnh của mợ trong trường hợp này rồi. Xin lỗi mợ nhé. Em có thể biên ra một vài nguyên nhân khác, dưng thôi, thông tin không đủ, cắt nghĩa ko hết lại phiền lòng mợ ra. Chứ như những gì mợ viết trước còm này thì lại thấy mợ “chanh xả”, đến còm này lại có vẻ ko phải :) . Em từng có khoảng thời gian đi học ở Châu âu, gặp những em gái ít tuổi (25-27 tuổi), mới gặp thì thấy ngoan lắm, mà sau em phải nói “đàn ông như một trò đùa” với chúng nó :) cũng vật vã vì yêu nhưng lúc thả tim, yêu hết mình tới 3-4 anh là chuyện bình thường. Nên nhiều chị em cũng ko kém cạnh gì đâu.

Chuyện tình cảm khó nói lắm mợ, em chỉ muốn nói là đàn ông mà mợ muốn thấy còn nhiều. Đàn ông chúng em h vẫn có người thích nấu ăn, chế đồ đạc hay chim cây cá cảnh, sống lành mạnh, ít nhậu dù cũng uống như “thuồng luồng” và ế giống em. Nên mợ cứ thong thả rồi sẽ thấy.

Em thấy yêu đương là điều thú vị trong đời mà, nên khi nào đoạn 7love qua đi, mình lại cởi mở và sẵn sàng yêu.

Bạn em định nghĩa vợ : “là một con mụ, bất thình lình trên giời rơi xuống, và quan trọng nhất nó lại trị được mình”. Nên mợ cẩn thận kẻo có anh chân thành như ý mợ rơi trúng đó :)

my.eb

Xe điện
Mình giờ có tuổi phải tính bài khác, mang lưới ra chăng chứ người anh em :D
Chuẩn dồi nhưng vẫn phải có chọn lọc Ki ạ :
Mợ cởi ra mặc vào cái áo tình yêu nhanh như điện thế nảy, bảo sao
Sorry e ko có ý tiêu cực trong cách nói mặc vào cởi ra, nhưng mà tình yêu ko đơn giản là dừng người này là ta bắt tay ngay sang người khác, vẫn trọn vẹn và như kỳ vọng,
Có những thứ cả đời chỉ đến có một lần, những cái khác na ná hay gọi cho nó cãi tên đó thôi,
Nên vấn đề ko phải là đàn ông như thế nào mà khi họ ko được như kỳ vọng của mợ thì mợ thấy mất niềm tin.

Rx365

Xe buýt
Chuẩn ah!
Cá lên thớt, còn cho ăn giun làm gì...
Bạn em giải thích với em thế, hêhee
Sau khi gặp vài biến cố trong đời em cảm thấy mọi chuyện nó đến với mình nó là bình thường và nhẹ nhàng. Chẳng qua con người cứ cố chấp và không chịu chấp nhận thôi. Tất cả đều do mình và thêm chút may mắn nữa mợ ạ

my.eb

Xe điện
Sau khi gặp vài biến cố trong đời em cảm thấy mọi chuyện nó đến với mình nó là bình thường và nhẹ nhàng. Chẳng qua con người cứ cố chấp và không chịu chấp nhận thôi. Tất cả đều do mình và thêm chút may mắn nữa mợ ạ
Và nên quên bớt đi nhớ ít thôi hoặc là ko nhớ gì cũng được

NguyenAnhPhan

Xe container
Hoặc anh kia có mối khác, hoặc cũng nản đi theo mợ, hoặc đã nhìn ra được hạn chế gì đó từ mợ - mà với cá nhận họ là quá lớn --> Ai đi đường nấy (ý cá nhân nếu mô tả của mợ là đúng).

Daigorou

Xe tải
Định nói vào trọng điểm, đúng như ý này, nhưng sợ mợ lại nhảy ngược lên, nên em chả dám.
Nhưng mợ nhận ra được điều này thì là tốt rồi, ít ra cậu ta còn tử tế, là không đùa bỡn thêm vài tháng. :)
Vâng, dù đúng hay k thì cứ AQ vậy cho thoải mái ạ

Daigorou

Xe tải
Lẽ ra cụ quote chủ thớt lại nhầm còm em ạ :D
Ngày xưa đi học em hận môn hoá, ghét môn văn. Và giờ em làm nghề soạn thảo công văn ở công ty hoá chất. :D đúng là ghét của nào trời trao của ấy :))
Cụ langthang: em giả lời cụ lần nữa là em nghỉ lang thang rồi ạ. :))

Daigorou

Xe tải
Khổ cái là thằng nó chân thành thì các mợ lại không thích, không phải đối tượng ngắm đến, các mợ lại thích mấy thằng nó hơi đểu giả, lọc lõi đời 8->
Cũng có thể mấy thể loại đàn ông như thế có sức hút. Ít nhất là nc không bị nhàm chán. Mối quan hệ nào cũng thế, quan trọng là có giao tiếp. :)

Daigorou

Xe tải
Vậy là em suy từ em ra không đúng với hoàn cảnh của mợ trong trường hợp này rồi. Xin lỗi mợ nhé. Em có thể biên ra một vài nguyên nhân khác, dưng thôi, thông tin không đủ, cắt nghĩa ko hết lại phiền lòng mợ ra. Chứ như những gì mợ viết trước còm này thì lại thấy mợ “chanh xả”, đến còm này lại có vẻ ko phải :) . Em từng có khoảng thời gian đi học ở Châu âu, gặp những em gái ít tuổi (25-27 tuổi), mới gặp thì thấy ngoan lắm, mà sau em phải nói “đàn ông như một trò đùa” với chúng nó :) cũng vật vã vì yêu nhưng lúc thả tim, yêu hết mình tới 3-4 anh là chuyện bình thường. Nên nhiều chị em cũng ko kém cạnh gì đâu.

Chuyện tình cảm khó nói lắm mợ, em chỉ muốn nói là đàn ông mà mợ muốn thấy còn nhiều. Đàn ông chúng em h vẫn có người thích nấu ăn, chế đồ đạc hay chim cây cá cảnh, sống lành mạnh, ít nhậu dù cũng uống như “thuồng luồng” và ế giống em. Nên mợ cứ thong thả rồi sẽ thấy.

Em thấy yêu đương là điều thú vị trong đời mà, nên khi nào đoạn 7love qua đi, mình lại cởi mở và sẵn sàng yêu.

Bạn em định nghĩa vợ : “là một con mụ, bất thình lình trên giời rơi xuống, và quan trọng nhất nó lại trị được mình”. Nên mợ cẩn thận kẻo có anh chân thành như ý mợ rơi trúng đó :)
Vì k chia sẻ rõ tình trạng nên ý kiến nhận được sẽ khách quan. Và cũng sẽ tiếp thu được những điều mà mình không nghĩ tới. Câu chuyện nào cũng là câu chuyện đáng để mình phải suy nghĩ lại. :) Tks cụ.

Daigorou

Xe tải
Chuẩn dồi nhưng vẫn phải có chọn lọc Ki ạ :

Mợ cởi ra mặc vào cái áo tình yêu nhanh như điện thế nảy, bảo sao
Sorry e ko có ý tiêu cực trong cách nói mặc vào cởi ra, nhưng mà tình yêu ko đơn giản là dừng người này là ta bắt tay ngay sang người khác, vẫn trọn vẹn và như kỳ vọng,
Có những thứ cả đời chỉ đến có một lần, những cái khác na ná hay gọi cho nó cãi tên đó thôi,
Nên vấn đề ko phải là đàn ông như thế nào mà khi họ ko được như kỳ vọng của mợ thì mợ thấy mất niềm tin.
Em nghĩ là cho người cơ hội cũng là cho mình cơ hội, nhưng k hạp thì chia tay sớm bớt đau khổ. Kéo dài cuối cùng cũng chỉ khổ trái tim đã bầm dập của mình thôi. Chúc cụ 1 ngày vui vẻ ạ.