dán nilon hay phủ pha lê ? nhờ các cụ tư vấn.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
.... thì con bé nhân viên nó bảo " đừng đừng anh ơi...sơn giờ công nghệ cao rất khó xước rồi anh mà đi dán lynon vào một thời gian sau nó sẽ ố vàng lại phải thay mất tiền...thà anh cứ để sơn này vừa bóng vừa đẹp khi nao xước quá thì đi sơn lại còn rẻ hơn là đi bọc lynon "

Em nhân viên này nói chuẩn đấy cụ, 1 đời ta muôn vàn đời nó sao sơn đang đẹp mà cứ phải dán nylon vào để làm cái gì nhỉ. Còn phủ này phủ nọ nếu tốt thì hãng SX nó đã tự làm rồi. Ở đời ông sửa xe không bao giờ thông minh hơn ông thiết kế xe đâu cụ nhé
Xe của cụ mà qua hãng độ thì có đấy ạ,con bản thương mại tiêu chuẩn việt nam thì........phải đếm cụ ạ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ko biết ngoài Ha Noi sao chứ trong SG này thì người ta sợ phủ pha lê lắm. Vì bóng thì bóng thiệt mà sau đó nó bong theo cả lớp sơn.
Đúng đấy cụ ạ vì cơ bản hàng dùng cho sơn đắt nên các cửa hàng làm rẻ họ bôi cái gì hay pha trộn thì chỉ có họ mới biết.Trong HCM giá của những trung tâm chăm sóc xe làm chuẩn đâu có rẻ,kể cả HN làm cho oto mấy năm rồi có thấy cái gì gọi là bong đâu.Chỉ thấy là bóng đẹp hơn thôi

zakumi11

Xe hơi
Oto người ta còn phủ, xe máy tại sao không? Các cụ cứ khéo lo.

lancer_gala

Xe hơi
Iem đi 3 năm , sơn lại 2 lần, đừng bao giờ dán hay Phủ làm giề. Nhiều ng cứ bảo là : mai kia bán cho đc giá. Haizzz, cứ binh thg mà đi cụ ơi.
đúng ợ, em cứ phương châm như cụ, mình dùng lúc bán ra thợ thì cũng đổ đồng như nhau hết :D

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cái đẹp giờ được đưa lên hàng đầu mà các cụ,các cụ thử so sánh xem tiền vào có khác không nhé

dcson

Xe hơi
ai bảo phủ nano chống xước,phủ nano vừa tốn kém, vừa xước kinh khủng, ai không ti cứ thử phủ xem :)

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đúng ợ, em cứ phương châm như cụ, mình dùng lúc bán ra thợ thì cũng đổ đồng như nhau hết :D
Các cụ hay nhỉ,3 năm sơn 2 lần mỗi lần rẻ rách 1,5 củ, thế mà phủ có 5lit bọ mà phải lăn tăn.Xe em lúc nào cũng bóng đẹp mà ít phải rửa thì chắc là đầu tư chuẩn rồi

laceti.se

Xe buýt
3 tháng sau thì các cụ chỉ quan tâm mỗi xăng thôi, dán hay phủ như nhau tuốt

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xe mà lúc nào cũng bóng bẩy, cũng tự tin hơn nhiều các cụ ạ.Xe ít bám bụi nên luôn sạch

trinhvanthanh

Xe máy
em là em cứ để bt mà đi . chẳng dán hay phủ j` cả :D

tungduong

Xe đạp
Xe của cụ mà qua hãng độ thì có đấy ạ,con bản thương mại tiêu chuẩn việt nam thì........phải đếm cụ ạ
Qua hãng độ là hãng nào vậy cụ ? có thể cho em địa chỉ để em tới học hỏi được không ?.
Em đang sống tại Mỹ và ít nhất cũng có hơn 20 năm hành nghề sửa ôtô, tiếp xúc với những loại xe mà dân VN mình gọi là ' siêu xe " cũng không phải ít nhưng chưa từng gặp cái gì gọi là pha lê hay thủy tinh phủ lên xe cả ( hay tại công nghệ sơn của mấy hãng xe đó chưa phát triển ??? )
CAR SHOW đầu năm 2013 tại Mỹ với sự góp mặt của những tên tuổi nổi tiếng như Maybach, Rolls-Royce, Lamborghini và kể cả Aston Martin nữa nhưng khi em hỏi đại diện của hãng thì cũng chưa ai biết đến công nghệ của cụ, Có thời gian về nước sẽ rủ thêm vài thằng Mỹ đồng nghiệp ghé qua cụ để học tập

Chỉnh sửa cuối:

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có lẽ cụ nên tìm hiểu thêm,giả sử cái công ty bán loại nước này ở đâu và dùng làm gì.Còn hãng độ oto hay moto thì chả liên quan đến mấy tên cụ đưa ra ,nó chỉ đơn giản là những chữ viết tắt sau nó thôi

Chỉnh sửa cuối:

Longthinhdetail

Xe máy
Đúng là không nên dán nilong cụ ạ. 1 năm cụ phải bóc ra dán lại 1 lần, mà bóc lớp nilong đâu phải đơn giả, khéo còn bong cả mảng sơn ý chứ. Cụ có điều kiện thì nên đi phủ nano vì giá cũng rẻ thôi. 1, 2 năm sau nếu xe xước nhiều quá thì đi sơn lại không thì thôi chẳng cần. Em làm bên DV chuyên cho xe ô tô nhưng thi thoảng có khách quen vẫn nhờ phủ cả xe máy nên em khuyên cụ thật lòng luôn :D

duytoong

Đi bộ
E là e cứ để zin chả phủ chả dán j hết :))

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vâng đúng rồi giả sử các mợ nếu không đánh phấn vẫn xinh còn có tí vào thì xinh hơn hẳn hihi

tungduong

Xe đạp
Có lẽ cụ nên tìm hiểu thêm,giả sử cái công ty bán loại nước này ở đâu và dùng làm gì.Còn hãng độ oto hay moto thì chả liên quan đến mấy tên cụ đưa ra ,nó chỉ đơn giản là những chữ viết tắt sau nó thôi
Tìm hiểu và học hỏi là việc của cả đời em đấy cụ ạ, nếu không thì sao có thể cầm cờ-lê vặn xe cho dân Mẽo được chứ. Cụ nói đúng đấy, mấy hãng em nêu chả liên quan gì đến hãng ĐỘ XE của cụ cả, nó chỉ là những tên tuổi hàng đầu về ngành ôtô mà chưa có bất kỳ nhãn hiệu nào khác có thể qua mặt được. Nó chế tạo ra những chiếc xe mà chỉ có giới thượng lưu và những nhân vật danh tiếng mới có thể sở hữu được , giá 2 cái lọ của cụ chưa bằng 1 con ốc trong những chiếc xe đó

Vậy tại sao cái gọi là phủ Pha lê lại không được ứng dụng cho công nghệ sơn của họ , không lẽ những chiếc xe giá vài triệu US mà lại tiết kiệm chi phí thêm cho 2 cái lọ này sao ? câu trả lời xin dành cho những người tiêu dùng thông thái . Em xin chấm dứt bình loạn về vấn đề này tại đây

Chỉnh sửa cuối:

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi khí không phải cụ có ấn tượng hay biết những chữ này gợi lên điều gì không ạ HAMANN BRABUS MANSORY AMG. Và còn những loại sơn tự liền vết xước không ạ . Việt nam tuy nghèo nhưng cũng có một cơ số xe của các hãng tên tuổi và thậm chí những xe mới có số lượng ít.Và nhất là thợ VN cũng thích học hỏi nên cũng biết một chút kiến thức

Rygar

Xe đạp
thế e phủ xong rồi đem đi dán thì xe có sáng bóng k ạ :D

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
thế e phủ xong rồi đem đi dán thì xe có sáng bóng k ạ :D
Chỉ vì dán hay bong tróc ố vàng nên giờ ít người dán lắm,vì thế nên nếu đã phủ rồi thì không cần dán nữa cụ ạ.Tâm lý anh em mình thấy dán một lớp thì có phần yên tâm hơn, nhưng thực chất nếu ở mức độ va nhẹ chỉ trầy nylong mà chưa ăn vào sơn thì màng phủ không sao cả các cụ nhé