dán nilon hay phủ pha lê ? nhờ các cụ tư vấn.

zakumi11

Xe hơi
Thanks các cụ...vậy có cụ nào biết địa chỉ phủ nano uy tín tại hải phòng hoặc hà nội không ạ? Em k biết gì về phủ nano sợ nó phủ cái vớ vẩn vào rồi bảo đấy là nano thì cũng chịu luôn @@!. Thế mới cần chỗ uy tín các cụ ạ
Trên oto fun có anh việt ở Võ Thị Sáu cụ ạ, nghe nói chỗ này uy tín, giá cả cũng đắt hơn dán 1 tí thôi, tuần sau em cũng đi phủ em Lx 3van mới tậu.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cá nhân e thấy cô bé này nói đúng=D> mua xe thì phải đi cho sướng chứ, dán diếc vào, nó ố ố đi nhìn ghê lắm. đúng là có giảm xước thật, nhưng mà đi để đẹp chứ để giảm xước dâu. giữ xe đẹp để bán cho thằng khác đi ah[-( bh ng ta khôn chán, xe ngon ở cái máy chứ ở cái vỏ đâu các bác:-|
Các cụ thử xem ảnh trước và sau khi làm để so sánh nhé

Chỉnh sửa cuối:

ultra

Xe buýt
Tốt nhất là ko phủ ko dán; để tiền uống bia he he

mingsing

Đi bộ
e thì thích xe màu đen,mua xong chắc e cũng mang đi bọc nilon luôn..các cụ cho e hỏi ngu chút là xe màu đen bọc nilon chắc k nhìn thấy ố đâu đúng k các cụ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
e thì thích xe màu đen,mua xong chắc e cũng mang đi bọc nilon luôn..các cụ cho e hỏi ngu chút là xe màu đen bọc nilon chắc k nhìn thấy ố đâu đúng k các cụ
Mầu đen thì chỉ hơi sỉn đi thôi nhưng không tránh được bong tróc cạnh và điểm cắt đâu ạ.Những điểm mép bong và khi rửa sẽ đọng nước và đất bùn sẽ rất bẩn mắt.Và một điểm nữa rất nhiều người bị là khi bóc nylon thì tróc sơn như bánh đa lại phải sơn lại lúc đấy mới đau đấy ạ

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
PHủ pha lê xong thì lúc muốn về lại trạng thái ban đầu như thế nào hả cụ, sợ lại tiền mất tật mang, mất công vì món đấy hơn cả dán nilon, thôi cứ dán cho lành, 1 năm ko thích thì đổi lại, mất mấy trăm k đỡ đau đầu

hellboy_che

Xe tải
Bác cứ mạnh dạn đi phủ "lalo" đi cho "ló" mới "nạ", dán "lynon" thì ai chả dán rồi mà =))

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
PHủ pha lê xong thì lúc muốn về lại trạng thái ban đầu như thế nào hả cụ, sợ lại tiền mất tật mang, mất công vì món đấy hơn cả dán nilon, thôi cứ dán cho lành, 1 năm ko thích thì đổi lại, mất mấy trăm k đỡ đau đầu
Cụ cứ hình dung mặt sơn thường có những nốt rỗ li ti và CHERUBIM làm nhiệm vụ che kín và tạo một lớp màng SILICA trong suốt trên bề mặt.Lớp màng này rất cứng nhưng lại chỉ mỏng từ 3 đến 5 micro nên độ chống xước chỉ hơn nilon một chút.Còn về mặt sơn vẫn là nguyên bản chỉ không còn chân cho nước và bụi bám vào được thôi cụ nhé

megaultima

Xe đạp
Không biết ở Sài gòn nơi nào phủ pha lê đoàng hoàng và chất lượng mấy bác nhỉ ?

doanhonghiep

Đi bộ
Phale

Phủ Nano ok hơn, Vì Pha Lê nó tạo 1 màng mỏng trên lớp sơn của bạn, Sau khoảng 6 tháng lớp Pha lê nó rộp lên là nó bong cả 1 mảng kéo theo là lớp sơn của bạn cũng banh chành luôn.

Bổ sung: Phủ nano chỉ giảm trầy xước, ai nói Chống trầy là tào lao đó nhe các bạn đừng có tin rùi lại đỗ thừa cho Nano tội nghiệp, đỗ thừa cho người bán thôi hj ^^!

Chỉnh sửa cuối:

xoavabop

Xe hơi
Cứ để bt mà đi cụ ạ xong rồi lúc nào xước quá thì sơn lại :)) e nhân viên nói chuẩn đấy

doanhonghiep

Đi bộ
Có Bác nào biết không ta ?
Bên mình cung cấp Nano iTEK cho đại lý, nếu các bạn thích thì mua về tự thi công luôn, bên mình có hướng dẫn.
1 Bộ Nano iTEK Phủ Sơn có thể phủ được khoảng trên 15 xe máy, hoặc 3 xe hơi 4 chỗ.
Mua về phủ cho bà con họ hàng luôn ^^! thu hồi vốn ko khéo còn lời nữa hjhj

Bổ sung: bộ mình có 5 chai, có chai dưỡng nữa, khoảng 3 tháng bạn phủ chất dưỡng lên thì mới bảo vệ được lớp Nano lâu, chứ bạn đi phủ ở ngoài thì đâu có chai dưỡng, Nano hao mòn nhanh là phải.

Chỉnh sửa cuối:

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phủ Nano ok hơn, Vì Pha Lê nó tạo 1 màng mỏng trên lớp sơn của bạn, Sau khoảng 6 tháng lớp Pha lê nó rộp lên là nó bong cả 1 mảng kéo theo là lớp sơn của bạn cũng banh chành luôn.

Bổ sung: Phủ nano chỉ giảm trầy xước, ai nói Chống trầy là tào lao đó nhe các bạn đừng có tin rùi lại đỗ thừa cho Nano tội nghiệp, đỗ thừa cho người bán thôi hj ^^!
Cụ nghe chừng đang nhầm loại đấy.Chắc cụ lấy nano phủ kính để phủ cho sơn cho nó rẻ thì mới bị như thế.Loại 5 lọ là để phủ cho kính để chống bám nước có tác dụng trong 6 tháng .Nếu muốn biết thì cụ tìm hiểu lại xem CHERUBIM CRYSTAL SHIELD nó là cái gì đã nhé

doanhonghiep

Đi bộ
Ko biết ngoài Ha Noi sao chứ trong SG này thì người ta sợ phủ pha lê lắm. Vì bóng thì bóng thiệt mà sau đó nó bong theo cả lớp sơn.

doanhonghiep

Đi bộ
down

Mới đầu thì như thế, dùng 1 thời gian rùi sẽ biết.

tungduong

Xe đạp
.... thì con bé nhân viên nó bảo " đừng đừng anh ơi...sơn giờ công nghệ cao rất khó xước rồi anh mà đi dán lynon vào một thời gian sau nó sẽ ố vàng lại phải thay mất tiền...thà anh cứ để sơn này vừa bóng vừa đẹp khi nao xước quá thì đi sơn lại còn rẻ hơn là đi bọc lynon "

Em nhân viên này nói chuẩn đấy cụ, 1 đời ta muôn vàn đời nó sao sơn đang đẹp mà cứ phải dán nylon vào để làm cái gì nhỉ. Còn phủ này phủ nọ nếu tốt thì hãng SX nó đã tự làm rồi. Ở đời ông sửa xe không bao giờ thông minh hơn ông thiết kế xe đâu cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Pro09

Đi bộ
Công nghệ nano phủ sơn thì cũng tốt đơn giản đỡ bám bụi hơn khi rửa xe chỉ cần phun nước cũng sạch bóng, tạo lớp phủ ngoài bóng hơn, còn đã va chạm thì cái gì chẳng xước.