[Funland] Dân mình tiêu thụ nhiều mỳ ăn liền quá, liệu có thiếu chất ?

ubisapro

Xe trâu
Cần gì là cao nhân hay phải làm mì gói mới biết thành phần của nó đâu cụ!. Bất kể các thứ gì đồ thực phẩm ăn uống được bán trên thị trường đều có nhãn mác trên bao bì và ghi rõ thành phần và cả hàm lượng cũng như giá trị dinh dưỡng và năng lượng bao nhiêu KCal nó có thể cung cấp khi tiêu hoá. Cụ chịu khó để đọc là đủ hết thông tin cần biết
hàm lượng ở đâu vậy cụ? Bột mỳ cho 1 nhúm vào 1 lô cũng là có bột mỳ cụ nhé. Còn toàn bột mỳ ko á, e chả tin đâu.

ubisapro

Xe trâu
Là loại mì làm khô mà không chiên qua dầu, sợi mì trắng hơn, bở hơn (không vàng, săn và dai như mì chiên). Nếu đang ăn mì chiên chuyển sang cảm giác sẽ rất nhạt nhẽo, nhưng ăn thời gian thì cũng quen. Trên thị trường nhiều loại, nhà em hay dùng Koreno.
Thực ra thì ăn loại không chiên không biết có hơn loại chiên không, nhưng nó mang cảm giác an tâm hơn tí 😄
E giờ thỉnh thoảng xơi cái này. Trung bình tuần 1 gói (1 bữa) buổi sáng. Thỉnh thoảng trong tuần lỡ bữa thì làm gói nữa :D E ăn mỳ này nấu ngon hơn mấy loại mỳ ăn liền khác.

BìnhMinh89

Xe tăng
Em lại thấy mì Nhật ko ngon, chắc ko hợp khẩu vị. Mỗi lần về nước đều cố nhét Hảo Hảo vào.
Em thì cứ đi ra ngoài không kể là nhật, thì chỉ mang nhiều là gia vị các loại thôi còn đâu qua chỗ nào thì cứ ẩm thực nơi đó mà chiến. May được cái bụng dạ tốt kèm với rễ ăn nên triển được hết :D
Chứ riêng đối với hảo hảo thì em chỉ tiêu hóa được mỗi gói bột ngọt trong đấy, còn đâu vứt hết :))

Gooner_88

Xe tải
E thấy cái mì của masan Omachi ăn cũng tạm đc. Chứ mấy loại như Hảo hảo thì ăn bị nóng bụng, ko biết do gia vị hay do thành phần mì hảo hảo nhiều bột sắn tàu nên bị vậy?
vâng có thể cụ hợp khẩu vị Omachi. E vẫn thích Hảo hảo nhưng ko phải loại chua cay mà loại gói xanh xanh.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Không phải em già rồi hay sao mà ăn gói mì xong là thấy đau đầu nặng đầu

langthangnoidau

Xe buýt
Là loại mì làm khô mà không chiên qua dầu, sợi mì trắng hơn, bở hơn (không vàng, săn và dai như mì chiên). Nếu đang ăn mì chiên chuyển sang cảm giác sẽ rất nhạt nhẽo, nhưng ăn thời gian thì cũng quen. Trên thị trường nhiều loại, nhà em hay dùng Koreno.
Thực ra thì ăn loại không chiên không biết có hơn loại chiên không, nhưng nó mang cảm giác an tâm hơn tí 😄
Bác có nhầm ko, Koreno có chiên qua dầu mà, công ty em gái em 2 năm nay bội thu vì bán dầu ăn cho Koreno chiên mỳ đấy :I
"Bên cạnh đó, sợi mì của Koreno có màu sắc đẹp mắt, to, tròn và cực kỳ dai, khi ăn không dễ ngấy và không béo. Đặc biệt, sợi mì không được chiên đi chiên lại qua dầu cũ nên lượng cholesterol được giảm ở mức tối thiểu. "
->>> nó nói là ko chiên đi chiên lại thôi chứ không phải là KHÔNG CHIÊN QUA DẦU.
Với cả công nghệ sx mỳ, như video trên, thì cũng bảo là dầu đc làm mới liên tục, ko có dầu cũ, quảng cáo là vậy chứ chả biết dư nào.

Em cả tháng nay phải quay lại ăn mỳ/miến/phở ăn liền đều, tuần 2-3 lần, vì hàng quán đóng cửa, chả biết ăn gì đổi món

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cái mì kiểu Hàn nấu 4ph ăn đc đấy chứ?
Tất nhiên ko bao h e ăn kì ko cả, luôn có rau, thịt, trứng và đôi khi chút rịu :))

haidongtay

Xe điện
Chiến tranh, dịch bệnh, thiên tai lại còn đòi ăn ngon mặc đẹp thì “Bố lậy Thầy”