[VHGT] Dân hỏi-Bộ trưởng trả lời! Các cụ định hỏi gì???

Trạng thái
Thớt đang đóng

PHÓNG

Xe tải
Có lời nhắn cho cụ #!

Anh "ấy" ơi,

Sống nửa đời người rồi mà e thấy a thật là ai cu thấp đó, nếu anh chịu đọc, chịu động não thay vì hùng hùng, hổ hổ, hoa chân múa tay thì a phải thừa hiểu rằng ba cái vụ thu phí mà anh đang hò hét ngày hôm nay đã được chúng nó nêu ra từ đời tám hoánh rồi, nhưng chúng nó khôn hơn anh ở chỗ chúng biết rằng nếu đem ra áp dụng thì lũ Lừa chúng em sẽ chửi cha, chửi mẹ, chửi ông bà tổ tông ba đời bảy kiếp nhà chúng nó, vậy nên chúng nó cần một cái bung xung, thừa dũng khí mà thiếu trí tuệ như anh để mà thực hiện.

Khổ thân cho a, đang no cơm ấm cật ở cái hũ gạo nhà a, tự dưng bị ủn lên làm xếp tổng, bị vứt ngay cho một cục xương khó nhằn. Mà sao a ko biết bắt chước tiền "Nhân", nói nhăng nói cuội "ba không", ba có cho nó hết nhiệm kỳ, hoặc như hoa lan, hoa "Huệ", chóng nở sớm tàn... kiểu gì thì với khả năng ca hát, đá banh, đá bóng... của mình mà anh chẳng leo cao nữa... như vậy có phải sướng cái thân a hơn ko.

Chắc anh cũng thừa biết rồi, xứ Lừa nhà ta là một cái thùng ko đáy, ba cái phí a muốn thu cũng chỉ là muối bỏ bể, là anh giơ đầu chịu báng, đứng ra thu để cho một đám khác xài, chân lý đơn giản như quả bí vậy mà anh ko hiểu sao?

Thôi e éo viết nữa, đọc chắc gì anh hiểu, kệ mẹ anh!

Xe gia đình

Xe điện
Có lời nhắn cho cụ #!
Anh "ấy" ơi,

Sống nửa đời người rồi mà e thấy a thật là ai cu thấp đó, nếu anh chịu đọc, chịu động não thay vì hùng hùng, hổ hổ, hoa chân múa tay thì a phải thừa hiểu rằng ba cái vụ thu phí mà anh đang hò hét ngày hôm nay đã được chúng nó nêu ra từ đời tám hoánh rồi, nhưng chúng nó khôn hơn anh ở chỗ chúng biết rằng nếu đem ra áp dụng thì lũ Lừa chúng em sẽ chửi cha, chửi mẹ, chửi ông bà tổ tông ba đời bảy kiếp nhà chúng nó, vậy nên chúng nó cần một cái bung xung, thừa dũng khí mà thiếu trí tuệ như anh để mà thực hiện.

Khổ thân cho a, đang no cơm ấm cật ở cái hũ gạo nhà a, tự dưng bị ủn lên làm xếp tổng, bị vứt ngay cho một cục xương khó nhằn. Mà sao a ko biết bắt chước tiền "Nhân", nói nhăng nói cuội "ba không", ba có cho nó hết nhiệm kỳ, hoặc như hoa lan, hoa "Huệ", chóng nở sớm tàn... kiểu gì thì với khả năng ca hát, đá banh, đá bóng... của mình mà anh chẳng leo cao nữa... như vậy có phải sướng cái thân a hơn ko.

Chắc anh cũng thừa biết rồi, xứ Lừa nhà ta là một cái thùng ko đáy, ba cái phí a muốn thu cũng chỉ là muối bỏ bể, là anh giơ đầu chịu báng, đứng ra thu để cho một đám khác xài, chân lý đơn giản như quả bí vậy mà anh ko hiểu sao?

Thôi e éo viết nữa, đọc chắc gì anh hiểu, kệ mẹ anh!

IQ của chú em như thế thì muôn đời chú không leo lên làm quan được. Cái gì cũng có giá của nó. Chú có biết Lã Bất Vy không, thần tượng của anh đấy. :D
Ký tên: #

TXhoang

Xe máy
Kính gửi A #
Khi Anh lên làm bộ trưởng, Anh tuyên bố phải coi bộ trưởng là tư lệnh một ngành được toàn quyền quyết định. Là tư lệnh mà Anh có những quyết định không hợp lòng người như thế này, chẳng chóng thì chầy Anh cũng sẽ bị lính quay súng bắn lại thôi. Thương thay Anh cũng chỉ là con tốt thí thôi.

M3Fun

Xe hơi
Anh cu # đọc tin này chưa ợ????

http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Bo-truong-Duong-sat-mat-chuc-vi-tang-gia-ve/79168

Bộ trưởng Đường sắt mất chức vì tăng giá vé
Thứ Ba, 20.3.2012 | 08:12 (GMT + 7)
Ngày 19.3, Bộ trưởng Đường sắt Ấn Độ Dinesh Trivedi đã phải từ chức do sự phản đối quyết liệt từ **** Đại hội Trinamul - mà ông là thành viên - đối với quyết định tăng giá vé hành khách.

Bộ trưởng Đường sắt Ấn Độ Dinesh Trivedi.
Việc Bộ trưởng Trivedi từ chức đang làm dấy lên đồn đoán rằng chính phủ liên minh Ấn Độ có thể tan rã do bất đồng giữa các bên.

Ông Trivedi công bố quyết định tăng giá vé thêm tối đa 0,3 rupi (0,006USD)/km hôm 14.3 nhằm giúp ngành đường sắt vượt qua giai đoạn khó khăn. Ông Trivedi cho biết đã được tham vấn nên tăng giá vé thật cao, do Ấn Độ chưa từng điều chỉnh giá vé trong gần một thập kỷ qua. Song ông từ chối và chỉ áp dụng mức tăng nhẹ hầu như không đáng kể nhằm cải thiện ngân sách cho ngành đường sắt. Các quan chức đường sắt Ấn Độ nhiều lần kêu ca về tình trạng giá nhiên liệu tăng trong vòng 8 năm qua đã tác động nặng nề đến ngân sách của họ.

Tuy nhiên, chỉ vài giờ sau tuyên bố tăng giá, Chủ tịch **** Đại hội Trinamul - ông Banerjee - đã kịch liệt phản đối động thái này và yêu cầu Bộ trưởng Trivedi từ chức. Chủ tịch **** Đại hội Trinamul cũng đã yêu cầu Thủ tướng Manmohan Singh thay thế Bộ trưởng Trivedi bằng một nghị sĩ khác của đảng là Mukul Roy.
P.T (Theo BBC)
Đấy là ở Ấn Độ, có phải ở VN léo đâu mà anh sợ. Như chú thấy đấy, dân chửi anh như chó mà anh có seo đâu???
Ký tên: Đầu nhọn *** có mũ na #

Tran Thanh Binh

Xe tải
Kính gửi A #
Khi Anh lên làm bộ trưởng, Anh tuyên bố phải coi bộ trưởng là tư lệnh một ngành được toàn quyền quyết định. Là tư lệnh mà Anh có những quyết định không hợp lòng người như thế này, chẳng chóng thì chầy Anh cũng sẽ bị lính quay súng bắn lại thôi. Thương thay Anh cũng chỉ là con tốt thí thôi.
Chú khỏi lo, anh mặc áo giáp rồi. Hehe, mà chú nói sai rồi nhé, anh không phải là con tốt nhé. Anh là con "pháo", là con pháo ngỗng đấy chú biết chưa?

Lungo_123456

Xe buýt
Em thì cần hỏi ở ta đối tượng nào sẽ làm mẫu, làm gương (ý là gương mẫu nhé) về văn hóa giao thông cho người dân?

gestapo04

Xe hơi
Các cụ đặt hỏi giống chó thì nó chỉ biết sủa gâu gâu thôi chứ có biết trả lời cho các cụ đâu cơ chứ mà để thớt này dài quá vậy? #:-s

gialuong

Xe hơi
Không nhầm thì có một bác nông dân đã mời bộ trưởng về làm ... trưởng thôn rồi thì phải. Vậy theo các cụ, các mợ, liệu bộ trưởng của chúng ta có nhận lời không ợ?
câu hỏi của cụ đã giết chết câu trả lời rồi

cargoman

Xe điện
Các chú hỏi ai, hỏi cái gì, ở đâu đến đấy? Đi chỗ khác chơi đi , vớ vẩn

DrSlum

Xe đạp
Chú có biết thu nhập đầu người là GDP/tổng dân số. Mà GDP một phần là do thu thuế, phí... Vì thế anh phải tận thu để tăng GDP, để tăng thu nhập đầu người, để bằng Mỹ! :D
Thay mặt UBTVQH anh cảnh cáo chú vì những phát biểu trước dân mà thiếu suy nghĩ, nông cạn, thiếu hiểu biết. Chú đã nghe câu "đẹp đẽ thì khoe ra, xấu xa thì đậy vào" và câu "biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột mà nghe" chưa? Đợt tới a sẽ đề nghị QH xem xét lại tư cách BT của chú xem có đủ điều kiện tiếp tục làm BT hay k? Nếu ko đủ thì a sẽ đề xuất cho chú đi học 1 lớp cấp tốc về KT Vĩ Mô.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em chỉ hỏi một câu thôi ợ:
"Cụ có biết diễn đàn otofun.net không ạ?"

Minikey

Xe hơi
Hỏi: Có phải đến ngày QT thiếu nhi, các cụ sẻ chỉ thâu 1/2 hoặc 3/4 số thuế đề ra hiện nay như một nghĩa cử cao đẹp thể hiện sự thuơng dân, và như một sự ân xá bọn tội phạm ( Bọn dư tiền mua Ô tô chạy) không ạ?
Trả lời: Chú thừa hiểu các chiêu thức mỏi tiền của chúng tớ rồi mà, chú có vẻ thông minh đấy.
Hỏi: Có thu thuế đối với xe Van, Pick không ạ?
Trả lời : à ùm... có thể lắm chứ, nếu bọn thành viên Ô tô phân nắm luật, bán sê đăng đi mua bán tải về chạy thì tớ sẻ viết luật mới, tận thu cho chúng nó chừa chạy ô tô ra đường làm kẹt xe.
Hỏi: Ở Vũng tàu có tăng gấp 3 số Ô tô thì cũng không thể kẹt đường được huống gì các vùng nông thôn, Chỉ có vài nơi trong các thành phố lớn kẹt xe, sao Bộ trưởng lại đề xuất thu luôn cả nước.
Trả lời: Nói nhỏ thôi nhé! Kẹt xe chỉ là cái cớ, cái chính là con số nhiều Nghìn tỷ cơ.
Hỏi : Nếu thực sự xe cộ giảm đi, đường phố thông thoáng ( Có thể tràn ngập xe đạp và mô tô hí, xe Trâu) sẻ không còn ô nhiểm, Bộ trưởng có nghĩ lúc đó ngài sẻ được giải Nobel không?
Trả lời: Tiên sư nhà chú, vửa phải thôi chứ, không còn ô tô chạy ra đường thì lấy gì chúng tớ thu tiền, lại phải giải tán lực lượng CSGT đáng thuơng đi à? cơ mà chú đừng tỏ ra thông minh thế, sẻ không có cơ hội lên làm Bộ trưởng đâu nhớ!
Hỏi : Có khi nào Bộ trưởng thấy áy náy luơng tâm, sẻ viết giải trình đề nghị không thu phí không ạ?
Trả lời: Tớ sẻ viết như thế vào ngày 1-4.
Hỏi : Khi nào thì không thu phí nửa?
Trả lời:
Khi tớ thôi làm Bộ trưởng.
Hỏi : Khi nào ngài thôi chức Bộ trưởng?
Trả lời: Khi tớ THĂNG THIÊN.
Cảm ơn Bộ trưởng.
Chào cậu , hy vọng các Min Mod xóa bài này của cậu đi.

Chỉnh sửa cuối:

kernelvn

Xe hơi
Theo bộ trưởng, ở nước nào mà bộ trưởng bộ giao thông được ưu ái đc gọi bằng THẰNG, hoặc 4\ thay vì gọi bằng NGÀI nhất ạ? Nếu có thể xin một chút thông tin làm rõ thêm vì em thấy trên otofun dạo này các từ này dùng rất nhiều. Chúng ta có thể goodle để tìm hiểu thêm

Xe gia đình

Xe điện
Em thì cần hỏi ở ta đối tượng nào sẽ làm mẫu, làm gương (ý là gương mẫu nhé) về văn hóa giao thông cho người dân?
Ô hô, chính là các chú OFer chứ còn ai vào đây nữa :D

Xe gia đình

Xe điện
Thay mặt UBTVQH anh cảnh cáo chú vì những phát biểu trước dân mà thiếu suy nghĩ, nông cạn, thiếu hiểu biết. Chú đã nghe câu "đẹp đẽ thì khoe ra, xấu xa thì đậy vào" và câu "biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột mà nghe" chưa? Đợt tới a sẽ đề nghị QH xem xét lại tư cách BT của chú xem có đủ điều kiện tiếp tục làm BT hay k? Nếu ko đủ thì a sẽ đề xuất cho chú đi học 1 lớp cấp tốc về KT Vĩ Mô.
Chú phải biết rằng làm LD phải sáng tạo nhé. Kinh tế vĩ mô kiểu bọn tư bản giãy chết thì quá thường nhé. Anh đây sáng tạo ra kinh tế vĩ mô theo định hướng XHCN nhé. Chú có muốn anh dạy cho không? :D

Xe gia đình

Xe điện
Em chỉ hỏi một câu thôi ợ:
"Cụ có biết diễn đàn otofun.net không ạ?"
Anh lạ gì các chú OFer. Anh biết các chú có võ công "chém gió thành bão" tung hoành giang hồ không đối thủ. Nhưng gặp phải bí kip "ăn tục, nói phét" của anh thì các chú mất điện ngay nhé! :D
Ký tên:#

MoonMax

Xe điện
Em đăng ký hỏi anh thăng và anh huệ một câu giống nhau thôi, nhưng dứt khoát phải trả lời:

Giữa die và từ chức ngay bây giờ, anh chọn phương án nào???

Xe gia đình

Xe điện
Theo bộ trưởng, ở nước nào mà bộ trưởng bộ giao thông được ưu ái đc gọi bằng THẰNG, hoặc 4\ thay vì gọi bằng NGÀI nhất ạ? Nếu có thể xin một chút thông tin làm rõ thêm vì em thấy trên otofun dạo này các từ này dùng rất nhiều. Chúng ta có thể goodle để tìm hiểu thêm
Chuyện bình thường như cân đường, hộp sữa chú em nhé. Các chú chửi thì các chú nghe với nhau nhé. Anh thì cứ "ngậm miệng ăn tiền" là xong. Chửi nữa đi! :D
Ký tên:#

Xe gia đình

Xe điện
Em đăng ký hỏi anh thăng và anh huệ một câu giống nhau thôi, nhưng dứt khoát phải trả lời:

Giữa die và từ chức ngay bây giờ, anh chọn phương án nào???
Anh chọn phương án gọi điện thoại cho người thân. "A lô, anh 3 ơi, ý kiến của anh thế nào?". Các chú chờ tí nhé :D

Trạng thái
Thớt đang đóng