Dán film chống nóng: Nên hay Không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanbeoDC

Xe buýt
Bác mà dán ngoài đi rửa xe mấy lần là bong ra hết, ai bảo hành được cho bác. Mà không bong thì nó cungc mòn xước hết (gạt mưa gây ra), film chứ có phải chất chịu mài mòn đâu, chịu bác:102:

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Bác mà dán ngoài đi rửa xe mấy lần là bong ra hết, ai bảo hành được cho bác. Mà không bong thì nó cungc mòn xước hết (gạt mưa gây ra), film chứ có phải chất chịu mài mòn đâu, chịu bác:102:
Dán trong, cũng được nhưng em hỏi "bán hàng"
- Tại sao phải dán trong?
- Dán trong có cản được nhiệt không?
- Dán sao bề mặt kính vẫn nóng, nó có bay nhiệt vào không?
Tư vấn "củ chuồi" cứ nhe răng vô ra cười thế là em
BB see u again

Nếu trả lời được thì em đã làm, giá nào cũng làm miễn là "sướng" thuiii ví như bác gì ấy nói
"cảm nhận dán film như Sex ấy" giá nào cũng trả, vẫn thấy sướng
heeeee

cu chuoi nho vo

Xe máy
Bác Feram nhận xét có phần có phần đúng đó. nhưng bác ợ , khi xe chưa dán film thì khi ngồi trong xe đi sẽ rất rát và công suất điều hoà hoạt động hết công suất. Còn khi dán film rùi thì lúc phơi xe ngoài nắng sẽ nóng hơn nhưng khi mở cửa ra trcs khi vào khoảng 5p bác vào và bật điều hoà nấc 2 thui đã mát rưọi rùi. Em hỏi ý không phải các bác dán film chống nóng để dùng trong thời gian ngồi trong xe đi hay là để ngồi cùng xe phơi nắng. đó là cơ chế hấp thụ nhiệt của film bác ợ.bác hãy mua cuốn CÔNG NGHIỆP ÔTÔ mà xem có bài về film đó. Bác xem lại nha. chúc các bác và vợ 2 luôn đẹp

cu chuoi nho vo

Xe máy
Bác dán SUNCOOL à giá 1 tr8 không kính trước là ok rùi. EM cũng đã từng cho con vợ em vào đó gặp bác tuấn nano.Bác nói chuyên hay lắm , giải thích khá cặn kẽ .nên đợt này bác ấy có làm cái sản phẩm DFI _ chống bám bụi và nước trên bề mặt kính em cũng đang định sang thử.có gì thử xong em về bá cáo kết quả các bác tham khảo nha.

cu chuoi nho vo

Xe máy
Em đã dán Vi-cun & ba mờ chỗ Khôi phệ, thử ngồi xe coó cun-mắc roài thì thấy ntn:
1. Ngồi lái trước mất hẳn cảm giác rát tay khi bị nằng chiếu vào, hơi ấm lên thôi
2. Điều hòa đỡ được 1 nấc, vd đốt-lò ngày trước mùa hè thường phải để số 3 thì bây giờ em để số 2 là cả hội cùng mát
3. Khi vào xe bật máy lạnh thì cảm giác mát lên nhanh hơn nhiều...
4. Hơi bị lóa tý khi trời tối

Hôm trước có đi test phim cùng với OS thì thấy qua đo đạc bằng máy do vi-cun cấp & thử nghiệm bằng đèn hống ngoại thấy chú Vi-cun & cun-mắc na ná như nhau nhưng giá lại khác nhau xa.

Cái khác kiểu như độ cản hồng ngoại, UV.. với tác dụng thực tế dưới ánh sáng mặt trời thì em chệu, éo biết....
Hôm đó anh chàng Vkool chạy đâu mất khi có chàng nào đó mang film vô test thử mà bác. thực ra em thấy film naocũng tốt kể cả film Tầu (china )mà các bác cứ chê film tàu.film nào cũng tốt cả vấn đề là cách giải thích của họ cho khách hàng hiểu và lựa chon những sản phẩm tốt thui.(y) (y) (y) có giải thích được thì mới làm tốt đc , đúng không bác.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Dán trong, cũng được nhưng em hỏi "bán hàng"
- Tại sao phải dán trong?
- Dán trong có cản được nhiệt không?
- Dán sao bề mặt kính vẫn nóng, nó có bay nhiệt vào không?
Thưa với bác là dán trong thì film mới bền ,chứ dán ngoài cái gạt nước nó gạt 2 phát là đi luôn,bác đến chỗ em em chiều bác luôn ,dán trong bảo hành 5 năm,dán ngoài bảo hành khi ra khỏi cửa hàng
Dán trong và dán ngoài là như nhau không có sự khác biệt về độ xuyên sáng cũng như cách nhiệt
Dán film là để bảo vệ người ngồi trong xe khi di chuyển vào lúc trời nóng ,chứ nếu để xe ngoài trời nóng trong vòng 2h thì dán film hay ko là như nhau
@all các bác:em thấy các bác tranh luận chín người mười ý nhưng khách quan mà nói nếu các bác chọn loại film tốt cộng với tay nghề thợ ép film tốt thì hiệu quả có thể đạt tới 80%-90% khi xe di chuyển

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Theo em thì không nên dán film chống nóng làm gì, vì khi thiết kế xe, các nhà sản xuất đã tính kỹ lưỡng tất cả các yếu tố thời tiết cũng như các yếu tố khác, thực ra, dán film chống nóng chỉ giải quyết được vấn đề tâm lý mà thôi, vừa tốn tiền mà hiệu quả không được bao nhiêu, còn để xe dưới trời nằng nhiều thì có dán giời thì xe vẫn bị ảnh hưởng, ý em là như vậy!

cu chuoi nho vo

Xe máy
hiii, lại chủ đề film dán kính
ai thích thì cứ dán
Hãng nào tư vấn hợp lý thì dán
em có con SF em đi làm kính trước nhung đòi dán ngoài, họ không nghe thế là em đi vê..
tốn xăng
Bác ợ Film là dán bên trong không dán bên ngoài , thứ nhất là khó dán , thứ 2 là dễ bị gạt nước làm xước film , khi fim bị xứoc nhìn sẽ rất khó coi nên khi dán film bác chon chỗ nào họ có phòng dán film thì hãy vào.lời khuyên xương máu đó bác ợ , bác có muốn làm DFI ko , sản phẩm chống sự bám bụi và nước lên kính làm cho kính trong hơn và dễ quan sát hơn.

cu chuoi nho vo

Xe máy
Thưa với bác là dán trong thì film mới bền ,chứ dán ngoài cái gạt nước nó gạt 2 phát là đi luôn,bác đến chỗ em em chiều bác luôn ,dán trong bảo hành 5 năm,dán ngoài bảo hành khi ra khỏi cửa hàng
Dán trong và dán ngoài là như nhau không có sự khác biệt về độ xuyên sáng cũng như cách nhiệt
Dán film là để bảo vệ người ngồi trong xe khi di chuyển vào lúc trời nóng ,chứ nếu để xe ngoài trời nóng trong vòng 2h thì dán film hay ko là như nhau
@all các bác:em thấy các bác tranh luận chín người mười ý nhưng khách quan mà nói nếu các bác chọn loại film tốt cộng với tay nghề thợ ép film tốt thì hiệu quả có thể đạt tới 80%-90% khi xe di chuyển
Em đòng ý với bác là nên dán film nhưng bác nói còn có chỗ chưa ổn :
dán trong và ngoài khác nhau chứ ợ
thứ nhất film dán trong sẽ bảo vệ người ngồi trong xe vì nếu dán ngoài khi kính vỡ các mảnh vỡ vẫn bắn vào người ngồi trong xe và dán trong sẽ ko để phim bị cần gặt làm xước ( sẽ rất khó coi khi Film bị xước hoặc bụi nếu bị những lỗi đó mà cửa hàng hoặc hãng film ko thay thế mà để như vậy thì coi như cho họ không )
thứ 2 Bác cho em hỏi thợ ép film có làm ép tóc đc ko zậy và ngược lại
thứ 3 nếu bác chọn loại film có độ phản xạ cao thì nó sẽ pảhn xạ vào trong xe à... he he

gaixinhxuongpho

Xe đạp
nghe các bác nói cũng có lý
Em tìm hiểu rùi, nhiều "hãng film" ăn nên làm ra phết
ở Mỹ, Hàn là 2 nước có nhiều sản phẩm tốt chắc là bọn Thế giới cũng dán nhiều
Nếu là em, em đi dán nhà kính hơn
Hôm nọ dán nhà của thằng nào đó ở đường Phạm Hùng... tốt phết
còn dán otô - em nghĩ không cần thiết

Theo em các bác nên di dán kính cho nhà hoặc văn phòng có lẽ ổn hơn, đừng dán oto vừa đắt vừa tốn

em ví dụ nhé: em dán văn phòng em ở Mỹ Đình - Sông đà
1m2 film có 200 khìn
Thế mà hỏi dán otô nó đòi 4,9t - Dở hoiiiii
mà em xem film thì chẳng khác đếch gì nhau
Tại sao thể
Bác Khôi giải thích cho em với?????

tuanbeoDC

Xe buýt
Theo em biết, khi film dán kính vào Việt nam thì được quảng cáo là dán kính xe đã giảm thiểu rủi ro cho người ngồi trên xe. Sau này chăcs có nghiên cứu nâng cao công năng của film (một công đôi việc...:64: :64: ) nên ra cái film mà hôm nay các bác đang bình phẩm. Em thiển nghỉ không thể gọi là film cách nhiệt được mà nên gọi là film hấp thụ nhiệt.
Theo "Định luật bảo toàn năng lượng tổng năng lượng của một hệ kín là không đổi. Phát biểu cách khác:
Nhiệt năng truyền vào một hệ bằng thay đổi nội năng của hệ cộng với công năng mà hệ sinh ra cho môi trường. Một hệ quả của định luật này là khi không có công thực hiện trên hệ, hay hệ không sinh công, đồng thời khi nội năng của hệ không đổi (nhiều khi được thể hiện qua nhiệt độ không đổi), tổng thông lượng năng lượng đi vào hệ phải bằng tổng thông lượng năng lượng đi ra:
Fvào = Fra Fvào = Fphản xạ + Fbức xạ + Ftruyền qua Trong đó:
Fbức xạ = Fhấp thụ Ví dụ, với vật đen tuyệt đối, Fphản xạ = Ftruyền qua = 0, thì:
Fvào = Fhấp thụ = Fbức xạ"
Và kính dán film hấp thụ nhiệt này sẽ toả nhiệt chậm hơn kính không dán, và đến một thời gian nào đấy thì chúng toả nhiệt bằng nhau (vì với diện tích film cố định thì chỉ chứa được x nhiệt nào đó thôi) Như các bác bàn luận thì khoảng 2h.(b) :77:

Chỉnh sửa cuối:
Em đọc đi đọc lại mà chịu chả hiểu cái gì cả, nói chung là bác đã dán chưa. Cho ae biết cảm tưởng đi

tuanbeoDC

Xe buýt
Em không dán bác ạ, xe em toàn đi đường trường, lại hay phải về đêm, mắt em cũng không chịu được lóa. Bác nào đi đoạn đường ngắn em nghĩ dán cũng được.

Mắt em cũng kém do phải đeo kính, dán hai ba xe rồi đi thấy chỉ bị lóa tý thôi bác ạ. Kiếm loại ngon bổ rẻ thì cũng hay ra phết đấy.

FeRAM

Xe điện
Em phát biểu lại quan điểm của em nhé, vì thấy nhiều bác nghĩ là em phản đối việc dán film. KHÔNG PHẢI NHƯ VẬY.

Sau khi em phân tích đủ đường thì em kết luận thế này:

1. Dán film có tác dụng chống nóng nhất định (vì film cản được đến 50% tia sáng mà)
2. Đừng dán kính lái, phí tiền vì phải dán loại có độ truyền qua 80% (thế này thì khác gì ko dán) mà lại còn bị lóa mắt ít nhiều khi trời tối nữa
3. Tìm film rẻ mà dán, đừng chết tiền vì thương hiệu. Các film này chả khác nhau bao nhiêu đâu (em xét dựa trên công nghệ chế tạo)
4. Cái này quan trọng nhất này: Tìm chỗ thợ có tay nghề cao, tin cậy được và có bảo hành tử tế mà dán.

Hết ạ.

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Em phát biểu lại quan điểm của em nhé, vì thấy nhiều bác nghĩ là em phản đối việc dán film. KHÔNG PHẢI NHƯ VẬY.

1. Dán film có tác dụng chống nóng nhất định (vì film cản được đến 50% tia sáng mà)
2. Đừng dán kính lái, phí tiền vì phải dán loại có độ truyền qua 80% (thế này thì khác gì ko dán) mà lại còn bị lóa mắt ít nhiều khi trời tối nữa
3. Tìm film rẻ mà dán, đừng chết tiền vì thương hiệu. Các film này chả khác nhau bao nhiêu đâu (em xét dựa trên công nghệ chế tạo)
4. Cái này quan trọng nhất này: Tìm chỗ thợ có tay nghề cao, tin cậy được và có bảo hành tử tế mà dán.

Hết ạ.
Em hoàn toàn nhất trí với bác (y) ,nhưng chỗ thợ có tay nghề cao thì nó k chịu dán phim "rởm" của mình ,nó lại càng k bảo hành cho mình được.
Bác biết chỗ thợ nào như vật thì chỉ e với:) . Xe của e thì mua được phim 3M xịn nhập từ Mỹ về với giá rẻ,nhưng dán ở mấy nơi e thấy đều k đạt yêu cầu của mình.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Thế mà hỏi dán otô nó đòi 4,9t - Dở hoiiiii
mà em xem film thì chẳng khác đếch gì nhau
Tại sao thể
Bác Khôi giải thích cho em với?????[right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right]
Bác bỏ ra khoảng 3 triệu ,500 ngàn để mời 5 trọng tài càfe cho công bằng 2,5 Triệu để mua film rồi em sẽ chứng minh cho bác tại sao khác nhau,còn ở trên này em ko nói được bác thông cảm nhé,còn cuộc sống của nhiều người khác nữa em ngạu va chạm lắm

ChiePCW

Xe tăng
Theo em thì không nên dán film chống nóng làm gì, vì khi thiết kế xe, các nhà sản xuất đã tính kỹ lưỡng tất cả các yếu tố thời tiết cũng như các yếu tố khác, thực ra, dán film chống nóng chỉ giải quyết được vấn đề tâm lý mà thôi, vừa tốn tiền mà hiệu quả không được bao nhiêu, còn để xe dưới trời nằng nhiều thì có dán giời thì xe vẫn bị ảnh hưởng, ý em là như vậy!

Thưa cụ nó toàn tính ở Tây lạnh sun cả chim rồi mang sang cái đất nóng bỏng cả cu cho nên mới có thằng nó nghiên cứu thêm cái món chống nóng cụ ạ.
Hồi trước em dán bừa ở Ford HL đến hôm qua bác MK bác ấy bảo film đấy là 3M em mới biết, có điều dán vào tối quá đi đêm nhìn chả rõ, sang tuần em qua bác MK tư vấn cho em dán kính lái loại nào bác nhé.

cu chuoi nho vo

Xe máy

Hết ạ.
Độ truyền sáng trên 50 % là okie rùi bác ạ cong dòng FILM NIR là dòng film sử dụng công nghệ lọc quang phổ độ truyền sáng cao nhưng độ cản nhiệt cũng đc 80% có gì bác qua mấy hãng film mà hỏi coi
còn nếu dns thì chon chỗ có thợ tay nghề cao là không bị bụi ( nếu bị thì phí ziền ) thì đúng rùi. bác có thể qua xưởng Lluma hoặc Vkool hay Suncool.chứ đừng dán ngoài đường mất thẩm mỹ lắm

cu chuoi nho vo

Xe máy
Em hoàn toàn nhất trí với bác (y) ,nhưng chỗ thợ có tay nghề cao thì nó k chịu dán phim "rởm" của mình ,nó lại càng k bảo hành cho mình được.
Bác biết chỗ thợ nào như vật thì chỉ e với:) . Xe của e thì mua được phim 3M xịn nhập từ Mỹ về với giá rẻ,nhưng dán ở mấy nơi e thấy đều k đạt yêu cầu của mình.
bác thuê em làm cho em lấy giá rẻ thui

Trạng thái
Thớt đang đóng