[Funland] Dân chơi Hà Nội vào những năm 1990 :)

Masters

Xe buýt
Ở dưới gần nhà em có cụ Khương Lâm Hải chơi xe thì đỉnh luôn , Rebel 750cc cụ ý dựng ngoài cửa mà cả phố lác mắt trong khi đó nhiều nhà ao ước con Phượng hoàng ghẻ mà cũng ko xong . Cụ nào là cư dân Ngã Tư Khổ vào xác nhận em cái
Mình cồng-phơm là nhà Khương Lâm thời ấy đỉnh cao luôn, cực kỳ có chất (chơi) từ xe đến đồ trong nhà. Ngắm mấy con đốm ,con ngao to phạng như con bê thời ấy mà choáng!

hoaxa

Xe buýt
Cụ đội ổi trong ảnh chắc là bạn cụ chủ , mong các cụ còm tế nhị chút . Vì chụp ảnh thế thôi chứ tướng cụ trong ảnh em thấy cũng ko gấu lắm đúng ko cụ Phong Sclass ????

hoaxa

Xe buýt
Mình cồng-phơm là nhà Khương Lâm thời ấy đỉnh cao luôn, cực kỳ có chất (chơi) từ xe đến đồ trong nhà. Ngắm mấy con đốm ,con ngao to phạng như con bê thời ấy mà choáng!
Cụ đấy thì chơi cả chim Đại Bàng , chó toàn Rốt - oai - lơ to như con bò luôn . Em nghĩ HÀ NỘI , dân chơi hạng nặng là cụ ý ( cụ ý giờ chắc phải tầm 7 chục xuân rồi )

PHONG SCLASS

Xe buýt
Cụ trong ảnh tên phương đệ của khánh trắng khétt tiếng ngày xưa ấy cụ giờ đang làm trùm ở hải phòng cụ ạ
Cụ đội ổi trong ảnh chắc là bạn cụ chủ , mong các cụ còm tế nhị chút . Vì chụp ảnh thế thôi chứ tướng cụ trong ảnh em thấy cũng ko gấu lắm đúng ko cụ Phong Sclass ????

tqppmpc

Xe buýt
ngày đó a Hải Lùn - Viêt Thanh bây h vãn lái xe khách chạy thuê, nhà ngay ngã tư Khổ

hoaxa

Xe buýt
Ặc ... có khi nào cụ Phương đó cũng là ofer nhà mềnh thì hay nhể

tuewru

Xe buýt
Bằng cả mảnh đất luôn mà. Thời ấy ông bác em bọ chửi là dở hơi không mua đất mà đi mua Dim thái . Nhưng được cái oách vãi, đi tán gái đừng hỏi :D

PHONG SCLASS

Xe buýt
Thời đấy cụ nhịn tí mà mua đất để đến bây giờ thì nhất
Bằng cả mảnh đất luôn mà. Thời ấy ông bác em bọ chửi là dở hơi không mua đất mà đi mua Dim thái . Nhưng được cái oách vãi, đi tán gái đừng hỏi :D

hoaxa

Xe buýt
Cụ chủ lập cái thớt này CHẤT ghê !!!!! Làm em đi có việc từ tối mà cứ muốn về nhà nhanh nhanh để hóng iPad cho sướng , cụ đưa Ly đây em rót :!!:!!

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Đầu những năm 90 nhìn em này làm mưa làm gió trên phim trường Việt Nam .

hoaxa

Xe buýt
Đầu những năm 90 nhìn em này làm mưa làm gió trên phim trường Việt Nam .
Vầng , Em nhớ thần tượng giới trẻ toàn : lý Hùng , Việt Trinh , lê Tuấn Anh, LC tuấn Anh . Lý Hùng thì nổi quả Thăng Long đệ nhất kiếm với cảnh phi ngựa trên đường đất mà cái đường đất toàn vệt bánh xe máy làm cả Rạp ồ lên

ALTIS 98

Xe buýt
Em hóng với, vodka cụ thớt. :D

Pumzen

Xe ba gác
Cháu đánh dấu phát để hóng xem dân chơi ngày xưa dư lào?

quaychan

Xe tăng
Thế hệ sinh viên những năm đầu 90 của bọn em đây. Tuyền quần ống bom, tóc rẽ ngôi, chân đi dép gà, sang hơn là giày Moca (sáng đi oánh răng bể nước, quay vào mất mịe đôi giày).
Khi ấy dân chơi ký túc toàn xài nước hoa BSI, DEP, ASA... bôi vào sưng phồng cả d.ái :D

huongtuan

Xe tải
Em dân Ngã Tư Khổ chính gôc đây ạ. Xác nhận những gì cụ hoaxa nói là chuẩn ợ. Ngày đó nhà em buôn hàng Nga,có bao nhiêu xe đổ buôn cho hội mặt đường Láng hết. Nhà cụ Khương Lâm hoành nhất . Sau đến giai gái, dâu rể nhà bà Huệ chuyên lấy hàng Nga nhà em.
Em nhớ hồi đó nhà em có quả Java màu đỏ ớt của Tiệp, ối giời ạ, mua rồi có dám mang về nhà để đâu, gửi nhà ông ngoại tận phố Bạch mai,bao giờ đi xa thì đi xe đạp về chợ Mơ lấy, về rồi lại để đó, đi xe đạp về. Mang về nhà sợ hàng xóm soi.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Về trước nữa, chắc là thời 84-85 thì là mốt áo bó chim cò phanh ngực khoe xương sườn, quân loe to ống 40-50 gọi là quần chân voi, các anh chị thành đoàn thời đó e thẹn mặc quần loe 20-25 cm bị gọi là "loe thành đoàn". Các thanh niên quần chân voi mồm ngậm sa mít hay ba số mở miệng ra là "hết sẩy", ông bô bà bô hết sẩy, cho tao quả DD đập hộp cũng hết sẩy luôn, chắc đánh quả vào cầu đậm :).
Cái sự chơi chưa cso bóng bánh cá độ như bây giờ mà chia phe đá ăn tiền, cú lên cà nhau là củ đậu bay, ống bơm phang tá lả, bậc khủng mới dùng đến dao lê nọ kia, nhiều anh kinh hơn, chơi cả lựu đạn.
Nhớ vụ có anh gì đi xem phim gặp anh khác chửi oánh nhau xong chưa đã cầm luôn lựu đạn đến tận nhà anh kia, hồi đấy CA ta rất hăng, chả có đặc nhiệm cơ động gì, một bác tổ trưởng dân phố và một anh công an phường nhảy vào, bác tổ trưởng có võ (ngày xưa gọi là có chưởng) dùng tay không chém búp phát vào mặt anh kia nhưng không đổ, thế là anh rút cbn chốt ra, CA phường thời đấy chắc người nhẹ nên nhanh, nhảy vào bẻ tay dúi quả lựu vào bụng đè dúi anh quân khu xuống đất.
Kết quả: anh quân khu đương nhiên cắt hộ khẩu, anh CAP gãy tay, bác tổ trưởng dính miểng, cả nhà kia không sao, còn anh gây sự với anh cầm lựu vẫn chưa về.:(

Chỉnh sửa cuối:

plan

Xe tải
Thế hệ sinh viên những năm đầu 90 của bọn em đây. Tuyền quần ống bom, tóc rẽ ngôi, chân đi dép gà, sang hơn là giày Moca (sáng đi oánh răng bể nước, quay vào mất mịe đôi giày).
Khi ấy dân chơi ký túc toàn xài nước hoa BSI, DEP, ASA... bôi vào sưng phồng cả d.ái :D

Cụ ơi Em tìm mỏi mắt mà ko thấy quả quần bom nào trong ảnh cụ bót . Quần Bom khác quần ống loe , ống rộng nhé . Quần bom hình như quả bom luôn ( quần như ali33 í ạ )