[Funland] Dàn âm thanh!

coolpix8700

Xe ngựa
xebetong nói:
Ups nó phóng từ acquy ra sao lại tính là nguồn rung dc? Bên trong là cái biến áp nặng chịch, chơi con acquy có tính năng xả dòng mạnh là ok!
Ắc quy xong sao mà lên được 220V cụ nhỉ! :-?
Bác ấy chưa hiểu được cách người ta đổi điện áp để chuyển từ 12v (cho đến hàng trăm vôn) 1 chiều sang 220 vôn xoay chiều!
Nhưng đấy chỉ là mấy cái UPS Offline hay interactive thôi, còn loại online cho sóng sine thật thì ngay cả khi có điện lưới, nếu không dung mạch bypass thì nó vẫn nắn ra điện 1 chiều (cỡ gần 400 vôn) rồi chuyển sang xoay chiều 220 vôn cực sạch với độ ổn định rất cao. Mà để làm việc này nó cũng hoạt động như mấy cái nguồn switching!

coolpix8700

Xe ngựa
...
Chơi đến tận dây nguồn hãng nọ hãng kia thì khó nói quá, không biết là có phải thay luôn dây từ cột điện vào nhà bằng dây hãng không? :D
Câu hỏi của bác em cũng suy nghĩ là sao 1 đoạn dây chỉ khoảng 1 mét thay thế được hoàn toàn cả quãng dây từ trạm biến thế đầu phố vào đến ổ cắm!
Hôm nào bác nào có loại dây (nguồn) thật tốt mang đến 1 nhà nào bên cạnh hộ hàn điện đo thử xem như thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm thêm cái nữa, đặt 2 cái 2 bên là có xì te deo thoai =))
Hú hú hàng độc cụ êy, e nó sinh năm 1946 đúng bằng tuổi ôg già em luôn, ko kiếm đc cái thứ nhì:). Đôi khi nghe mono cũng có cái hay của nó cụ ah.

trauxanh

Xe lăn
hiểu

Cái tôi càng lớn thường tỷ lệ học phí cao......vvv nhưng khó nói lắm cụ
bóng bánh em cũng sài nhưng đào sâu thì em không biết nhiều cũng như cặpTesla ECC83 cụ muốn nói " nhưng em nghi 2 thằng là AE sinh đôi đó "
Cụ nghe Telefunken ECC83 17mm chưa? nếu chưa cụ cũng nên thử phát xem
Dạ...
Nó là Tesla E83CC thì mới chính là Telefunken ECC803S.
Chứ Tesla ECC83 hoặc Tesla ECC803S thì lại là loại thường rồi.
Tây cũng nhầm lẫn vụ này, nên thằng Tesla ECC 803S lại nhiều khi bán đắt hơn Tesla E83CC.
Hai thằng Tele ECC803S và Tesla E83CC là một, cùng thiết kế, cùng bản quyền, cùng giấy phép, cùng dây chuyền sản xuất, cùng các đầu mối cung cấp linh kiện.
Tele ECC 83 phiến 17, cụ đang muốn nói đến loại nào, gân hay mượt?
Em đều có cả, mỗi thằng một khác chút.

Xe vài bánh

Xe điện
Tiếp địa cũng là 1 vấn đề!
Nếu cái gì cũng cắm-độ tiếp địa vào mà làm không đúng sẽ ra humming khủng!
Nói đến phần nguồn, chống nhiễu và tiếp địa, để ra được 1 cái máy cả đám kỹ sư ăn không ngồi rồi cũng nghĩ nát óc ra, xong cũng test lên test xuống rồi, nên lắm khi độ vào chỉ có dở đi! Như các cụ chơi xe độ lên độ xuống chán xong qua ra kết luận "độ hay nhất là độ ... về nguyên bản!" :))
Em nói phần nguồn thôi nhá! :D

Xe vài bánh

Xe điện
Thế thì tháo luôn con biến áp trong bộ dàn bán cho đồng nát cụ ơi
Chơi toàn dòng 1 chiều luôn
Khú khú
1 chiều mà đòi mấy chục vôn +/- là hao ắc quy phết đấy cụ nhể! =))
Chưa kể các cụ chơi đèn lại đòi tận mấy trăm vôn nữa cơ!

hd-vt

Xe container
hiểu

Cái tôi càng lớn thường tỷ lệ học phí cao......vvv nhưng khó nói lắm cụ
bóng bánh em cũng sài nhưng đào sâu thì em không biết nhiều cũng như cặpTesla ECC83 cụ muốn nói " nhưng em nghi 2 thằng là AE sinh đôi đó "
Cụ nghe Telefunken ECC83 17mm chưa? nếu chưa cụ cũng nên thử phát xem
Hí hí " Cái tôi càng lớn thường tỷ lệ học phí cao......".
Mấy trang trước em có hỏi về chơi âm thanh nhiều cái lợi nhưng có cái dở mà không muốn sửa mà còn thích cho nặng thêm. Không ai trả lời vì nghĩ vớ vẩn. Hehe.
Hôm nay có người vô tình buột miệng rồi nhé vì đây là câu trả lời. Và ai có nó thì là Audiophile đích thực. Oái ăm thật. Thế mớl đau.
Anh cho chú amply về mà thử... Ôi anh phải đến nữa à...xa thế mà muộn rồi...rồi rồi anh đi luôn anh sẽ mang hết dây để xem cái nào hợp ( văng vẳng tiếng m.đốp cằn nhằn giờ mà còn đi đâu).
Này thằng Ấy mới mua đôi loa đang mở bia mời anh em đến thẩm giùm kìa. Ờ ờ tao bận không đi được ( lẩm bẩm..mẹ thằng tai Châu mất thời gian phí lời).
Em viết tai Châu là để tránh đụng chạm ai đó Tr.xanh đỏ các cụ nhé
Tóm lại là thỉnh thoảng hơi bị kiêu bạc và có xu hướng coi thường xung quanh. Nhưng cực kỳ đáng yêu.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
1 chiều mà đòi mấy chục vôn +/- là hao ắc quy phết đấy cụ nhể! =))
Chưa kể các cụ chơi đèn lại đòi tận mấy trăm vôn nữa cơ!
Hồi xưa em khối lần buổi sáng xuống đề xe thấy nó im phăng phắc, mới chợt nhớ ra là quên tắt đài!
Mấy cái âm ly cho ô tô công suất lớn cũng toàn phải nguồn rung để đổi từ điện +12 vôn lên +/- mấy chục vôn cho tầng công suất!

Xe vài bánh

Xe điện
Hồi xưa em khối lần sang xuống đề xe thấy nó im phăng phắc, mới chợt nhớ ra là quên tắt đài!
Mấy cái âm ly cho ô tô công suất lớn cũng toàn phải nguồn rung để đổi từ điện +12 vôn lên +/- mấy chục vôn cho tầng công suất!
Thế thì lại rung rồi, lại bị các cụ chê rồi! :))

xebetong

Xe container
Chơi thế thì ắc quy cũng như 1 cái tụ to thôi mà!
Dạ! Em trào phúng cái chủ nghĩa cực đoan tí thôi ạ
Bộ dàn triệu đô thì cọng dây nghìn đô nó cũng như anh em mình chơi dây trần phú :)
Chỉ có điều nhiều cụ thần tượng nó hơi quá nên em đùa tí thôi ạ

trauxanh

Xe lăn
Hí hí " Cái tôi càng lớn thường tỷ lệ học phí cao......".
Mấy trang trước em có hỏi về chơi âm thanh nhiều cái lợi nhưng có cái dở mà không muốn sửa mà còn thích cho nặng thêm. Không ai trả lời vì nghĩ vớ vẩn. Hehe.
Hôm nay có người vô tình buột miệng rồi nhé vì đây là câu trả lời. Và ai có nó thì là Audiophile đích thực. Oái ăm thật. Thế mớl đau.
Anh cho chú amply về mà thử... Ôi anh phải đến nữa à...xa thế mà muộn rồi...rồi rồi anh đi luôn anh sẽ mang hết dây để xem cái nào hợp ( văng vẳng tiếng m.đốp cằn nhằn giờ mà còn đi đâu).
Này thằng Ấy mới mua đôi loa đang mở bia mời anh em đến thẩm giùm kìa. Ờ ờ tao bận không đi được ( lẩm bẩm..mẹ thằng tai Châu mất thời gian phí lời).
Em viết tai Châu là để tránh đụng chạm ai đó Tr.xanh đỏ các cụ nhé
Tóm lại là thỉnh thoảng hơi bị kiêu bạc và có xu hướng coi thường xung quanh.
Há há...
Cụ vẫn nương nhẹ cho em mà! :))

trauxanh

Xe lăn
Dạ! Em trào phúng cái chủ nghĩa cực đoan tí thôi ạ
Bộ dàn triệu đô thì cọng dây nghìn đô nó cũng như anh em mình chơi dây trần phú :)
Chỉ có điều nhiều cụ thần tượng nó hơi quá nên em đùa tí thôi ạ
Y phục xứng kỳ đức.
Cái sợi dây nguồn chỉ có thể phát huy (ở ý nghĩa hơi xa xỉ chút) với cả một hạ tầng cấp nguồn tốt. Chứ được có 1 đoạn thì không ý nghĩa gì mấy.