Khoe xe Đàm luận và chia sẻ về Mit Outlander 2016

HuyCuongPham

Xe hơi
Chúc mừng cụ. Ngày mai nắng nóng cụ thử chạy test khách quan giúp em cái điều hòa với, xem hàng ghế sau có bị nóng ko cụ? Em định mua con 2.4 nhưng lại dính tháng 7 âm, đang lăn tăn vài thứ nữa. Công nhận vô lăng nhẹ nhàng, lái rất thích, xe cảm giác rất chắc chắn, đúng là xe nhập có khác. Cụ thử phóng tẹt ga phát xem máy 2.4 chạy đường quốc lộ có sướng ko, có bị ì ko cụ? Cho em vài trải nghiệm để ta cùng gia nhập hội luôn :D
ra xa lộ , gia tốc lớn sẵn rồi nên lướt như gió nhá cụ , em toàn phải hãm bằng chức năng Cruise control để đảm bảo khong vượt quá 130 lại dính quả phạt nguội đấy cụ

HuyCuongPham

Xe hơi
Ở miền Trung quê e nắng nóng cả suốt từ đầu hè đến giờ chứ ko đợi đến ngày mai cụ ạ! ~X(
Còn cái quả tẹt ga thì e chưa thử được vì mặc dù xe hiện đại bây giờ hãng chạy roda sẵn rồi nhưng để chạy ở chế độ khắc nghiệt (vòng tua máy lớn, tốc độ cao liên tục) thì cũng cần khoảng vài ngàn km mới có thể thử, nếu ko vẫn sẽ dẫn đến hiện tượng giãn nở ko đều đối với máy mới.
Cá nhân em cũng từng kết duyên với các em gái Nhật, Đức, Hàn rồi bây h lại quay lại với e gái Nhật này bởi vì e Out này đáp ứng đc tổng hoà nhu cầu của e (đi gia đình khi cần có ông bà vẫn đủ chỗ, đi công việc đường trường hay đường xấu vẫn chơi tuốt, máy mạnh vừa đủ, kiểu dáng đẹp, hiện đại, tiêu thụ nhiên liệu hợp lý, option đủ dùng...). Nói chung là e rất hài lòng. Dĩ nhiên là cũng có những điểm yếu nhưng e có thể chấp nhận được vì nói cho cùng thì cũng làm gì có xe nào đáp ứng hoàn hảo cho nhu cầu của tất cả mọi đối tượng khách hàng đâu cụ nhỉ!:D
Ý cụ vừa khít ý em ha ha , cơ mà cụ bẩu những điểm yếu mà cụ chấp nhận được là gì ạ , cụ chia sẻ vs anh em tí đi

Truy Mộng

Xe máy
Cụ Pham Huy Cuong đi ở xa lộ tốc độ cao thấy tay lái có hơi nhẹ ko cụ, hay là vừa khít luôn :D. Đang có ý kiến nói nhẹ quá đi cao tốc ko ổn.

langthang_2012

Xe hơi
Ý cụ vừa khít ý em ha ha , cơ mà cụ bẩu những điểm yếu mà cụ chấp nhận được là gì ạ , cụ chia sẻ vs anh em tí đi
Thứ nhất là mặc dù xe 4wd nhưng vẫn là CUV với khung gầm liền khối (unibody) nên khả năng off road bị hạn chế so với SUV thực thụ (body on frame).
Thứ 2 là hộp số CVT mặc dù tiết kiệm nhiên liệu, tăng tốc êm ái nhưng sức kéo bị hạn chế so với hộp số truyền thống.
Thứ 3 là chiếc 2.4 nhập về Việt Nam mặc dù là bản option cao nhất nhưng vẫn thiếu một số option mà theo cá nhân em là rất thiết thực là: ko có nhớ vị trí ghế lái, ko có dàn lạnh cho hàng ghế thứ 3, loa bình thường, có camera de nhưng lại thiếu cảm biến lùi, cảm biến áp suất lốp...
Thứ 4 là kích thước ngang của xe chỉ 1810 mm nên nhìn thiếu sự bề thế đồng thời bề rộng ghế trong sẽ thoải mái hơn rất nhiều, nếu tăng được khoảng 50mm nữa thì quá ok.

Chỉnh sửa cuối:

HuyCuongPham

Xe hơi
Cụ Pham Huy Cuong đi ở xa lộ tốc độ cao thấy tay lái có hơi nhẹ ko cụ, hay là vừa khít luôn :D. Đang có ý kiến nói nhẹ quá đi cao tốc ko ổn.
chả có vấn đề gì cụ ơi , càng nhẹ càng nhàn , đi càng khoái cụ ạ . Em cứ cho em nó lên 130 , đóng Cruise xong là free , chỉ ra làn vào làn , nghe nhạc thôi ạ

HuyCuongPham

Xe hơi
Thứ nhất là mặc dù xe 4wd nhưng vẫn là CUV với khung gầm liền khối (unibody) nên khả năng off road bị hạn chế so với SUV thực thụ (body on frame).
Thứ 2 là hộp số CVT mặc dù tiết kiệm nhiên liệu, tăng tốc êm ái nhưng sức kéo bị hạn chế so với hộp số truyền thống.
Thứ 3 là chiếc 2.4 nhập về Việt Nam mặc dù là bản option cao nhất nhưng vẫn thiếu một số option mà theo cá nhân em là rất thiết thực là: ko có nhớ vị trí ghế lái, ko có dàn lạnh cho hàng ghế thứ 3, loa bình thường, có camera de nhưng lại thiếu cảm biến lùi, cảm biến áp suất lốp...
Thứ 4 là kích thước ngang của xe chỉ 1810 mm nên nhìn thiếu sự bề thế đồng thời bề rộng ghế trong sẽ thoải mái hơn rất nhiều, nếu tăng được khoảng 50mm nữa thì quá ok.
nó là dòng lai căng giữa CUV và SUV mà , cụ nhỉ . em đồng ý vs cụ nếu chièu rộng tăng thêm tí thì sẽ rất ok , nhưng ngoài em Out này còn có em Pajero sì pot nữa nên chắc kỹ sư họ chỉ làm như vậy để lái người sử dụng sang cả dòng Paj nữa cụ ạ . Quan điểm cá nhân của em như vậy , vì nếu hoàn hảo quá vs tầm tiền như vậy thì Paj ra cùng thời điểm sẽ chết .

Bên em thì thích lắp thêm gì họ lắp thêm cho cái đó cụ ạ , bản full của nó gần gấp rưỡi tiền bản thiêu thiếu như của anh em mình đấy cụ

langthang_2012

Xe hơi
Về vấn đề này cụ yên tâm nhé, e thử xe của e rồi, tay lái nó sẽ nặng dần khi đi tốc độ cao. Phản hồi mặt đường rất tốt so với các xe cùng phân khúc mà e đã thử.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Để cuối tuần này em đi chạy thử rồi về báo cáo các cụ.

Em thích tay lái đầm đầm kiểu Grandis, nhẹ quá như mấy cái xe nhỏ hoặc Mazda em đều không thích, nặng quá như X5 không active steering cũng không khoái.

HuyCuongPham

Xe hơi

Em thích tay lái đầm đầm kiểu Grandis, nhẹ quá như mấy cái xe nhỏ hoặc Mazda em đều không thích, nặng quá như X5 không active steering cũng không khoái.
cụ chạy thử đi xong lại tâm hự tiếp với anh em b-)

Truy Mộng

Xe máy
Các cụ chạy trên 120km/h thấy có bị ồn không các cụ ơi. Em nó được mệnh danh là yên tĩnh nhất phân khúc, cơ mà em chưa kiểm chứng được. Cụ nào chạy em này so với cx 5, crv thì thấy nó có ồn ko :)

HuyCuongPham

Xe hơi
Các cụ chạy trên 120km/h thấy có bị ồn không các cụ ơi. Em nó được mệnh danh là yên tĩnh nhất phân khúc, cơ mà em chưa kiểm chứng được. Cụ nào chạy em này so với cx 5, crv thì thấy nó có ồn ko :)
Em từng phi những em này : Polo VW , Citreoen Berlingo , Mercedes Viano , Seat Albrham , Fiat Ducato , Mercedes Ducato , Ford Transit , Skoda Fabia , Skoda Octavia (có phi X5 của bà dì 3 lần ) gần nhất là em VW Touran xong đến em Mit Out này thì em thấy quả thật em Mit này như lời quảng cáo ( trong số các xe em đã từng sở hữu thì có mỗi con VW Polo đời 2004 chạy năm 2005 là mới cứng , còn lại toàn xe hàng lướt) . Ồn có không ? CÓ ! nhưng ít hơn , êm ái hơn rất nhiều . Cụ thấy cao su cách âm ở cánh có vẻ rât mong manh đúng ko , thậm chí còn có vẻ lởm , nhưng lại cách âm tốt đấy , ồn còn do phiến cách âm cách nhiệt ở nắp capo , bọc gầm máy , lốp - áp xuất lốp và do kiểu đường nữa ( bên em , xa lộ có đoạn họ trải bằng bê tông kiểu thời chiến đi ồn hơn ) , nếu đường mới thì êm ru cụ ạ

HuyCuongPham

Xe hơi
cụ Truy mộng hhỏ có ồn không , hôm qua em mí lật nắp capo lên soi kỹ , có viền cao su quanh nắp capo , có tấm cách nhiệt cách ồn ngay dưới nắp capo , trên máy cụ nhé , tuy không phủ hết nắp nhưng như thế cũng là ok , nếu cẩn thận cụ tìm đặt 1 tấm nữa độ thêm thì im luôn .

lovewheels

Xe buýt
Sáng nay em đã xem xe, về ngoại thất thì rất đẹp, nhất là đuôi xe, làm rất hiện đại. Em không có ý kiến gì với bên ngoài, nhưng em thấy nội thất có vấn để: Thứ nhất là cái headunit màn hình bé tí, làm mất giá cả cái xe, tại sao Mit không làm cái màn hình to lên vài inches sẽ thấy xe sang hẳn. Headunit này lại không có cả bluetooth. Em nghĩ là Mid đã sai khi để option về rửa đèn mà lại lắp cái headunit bé tí, cắt cái rửa đèn lắp cái headunit to em thấy tốt hơn. Cái rửa đèn có thì cool nhưng thực tế em thấy chỉ một thời gian là tèo do đi trong phố phang đít xe máy, va quệt đi sơn mũi xe vài lần là hỏng. Thứ 2 là ghế ngồi, cái driver seat còn đỡ, cái rear seat làm mỏng dính, quá rẻ tiền. Em thấy các xe đời trước em đi đều làm ghế sau dầy, ôm người kiểu salon. Ghế Mit này ngồi như là ghế băng. Opt về số trên vô lăng cũng không cần luôn vì em chắc chắn 99% là các bác chỉ dùng được 1-2 lần trong cả đời đi xe này. Chuyển số trên vo lăng lắp cho Lancer Evo/IO hay Eclipse thì còn đúng, chứ cái xe này làm sao mà chạy kiểu sport được. Nói chung là thừa và thiếu. Nếu là em em sẽ mua bản 950, bỏ thêm 50 củ cho ghế da, lazang 18, headunit thì em đảm bảo xe em sẽ đẹp hơn xe các bác mua 1.2 tỷ.

HuyCuongPham

Xe hơi
Em này có vẻ ổn nhỉ

Đây là clip lái thử Mit out của anh Milan , 1 chiên za hàng đầu về xe của Séc , xe nào mới ra muốn doanh số ổn thì hãng xe o Sec , Slovakia , Hung nên cắn rơm cắn cỏ mời anh này ... clip có mang tính chất quảng cáo , nhưng các cụ hãy xem họ đã vần vò em này kỹ như nào nhé .
Đoạn gần cuối có so sánh với 1 số xe cùng phân khúc như CRV , Jeep Cheroke , Subaru , Xtrail ... và kết luận Mit out đều nhỉnh hơn tí xíu hoặc tốt hơn tí xíu ... "tí xíu" thôi ạ !!!
Con chạy thử này giống y hệt con của em : 6 số thường , động cơ , mã lực , nội thất ... chỉ khác duy nhất về mầu thôi .

Oldhero

Xe buýt

Đây là clip lái thử Mit out của anh Milan , 1 chiên za hàng đầu về xe của Séc , xe nào mới ra muốn doanh số ổn thì hãng xe o Sec , Slovakia , Hung nên cắn rơm cắn cỏ mời anh này ... clip có mang tính chất quảng cáo , nhưng các cụ hãy xem họ đã vần vò em này kỹ như nào nhé .
Đoạn gần cuối có so sánh với 1 số xe cùng phân khúc như CRV , Jeep Cheroke , Subaru , Xtrail ... và kết luận Mit out đều nhỉnh hơn tí xíu hoặc tốt hơn tí xíu ... "tí xíu" thôi ạ !!!
Con chạy thử này giống y hệt con của em : 6 số thường , động cơ , mã lực , nội thất ... chỉ khác duy nhất về mầu thôi .
Chẳng hiểu gì vì ko biết tiếng. Nhưng nhìn ảnh là thấy rất ok

Fun_fun

Xe tăng

Lái tài tử luồn lách chút thì thích nhẹ, nhưng vất vả và đôi khi không an toàn. Lái cẩn thận, nhàn hạ thì thích nặng nhưng chắc lách không dễ. Nếu chen nhau ở đường tắc nó rất nhẹ, tốc độ lên nó nặng dần, mình thử trong phố 60km/h đã thấy hơi chặt (mình ko nói là nặng) hơn mình nghĩ và muốn nó lỏng (nhẹ) hơn chút

khoi_nguyen

Xe hơi
Em này dáng đẹp quá, em đang đi Prado 2007 ít option quá đang suy nghĩ cân nào xem có nên đổi sang Out 2016 không, các cụ cho ý kiến với.

Truy Mộng

Xe máy
Sáng nay em đã xem xe, về ngoại thất thì rất đẹp, nhất là đuôi xe, làm rất hiện đại. Em không có ý kiến gì với bên ngoài, nhưng em thấy nội thất có vấn để: Thứ nhất là cái headunit màn hình bé tí, làm mất giá cả cái xe, tại sao Mit không làm cái màn hình to lên vài inches sẽ thấy xe sang hẳn. Headunit này lại không có cả bluetooth. Em nghĩ là Mid đã sai khi để option về rửa đèn mà lại lắp cái headunit bé tí, cắt cái rửa đèn lắp cái headunit to em thấy tốt hơn. Cái rửa đèn có thì cool nhưng thực tế em thấy chỉ một thời gian là tèo do đi trong phố phang *** xe máy, va quệt đi sơn mũi xe vài lần là hỏng. Thứ 2 là ghế ngồi, cái driver seat còn đỡ, cái rear seat làm mỏng dính, quá rẻ tiền. Em thấy các xe đời trước em đi đều làm ghế sau dầy, ôm người kiểu salon. Ghế Mit này ngồi như là ghế băng. Opt về số trên vô lăng cũng không cần luôn vì em chắc chắn 99% là các bác chỉ dùng được 1-2 lần trong cả đời đi xe này. Chuyển số trên vo lăng lắp cho Lancer Evo/IO hay Eclipse thì còn đúng, chứ cái xe này làm sao mà chạy kiểu sport được. Nói chung là thừa và thiếu. Nếu là em em sẽ mua bản 950, bỏ thêm 50 củ cho ghế da, lazang 18, headunit thì em đảm bảo xe em sẽ đẹp hơn xe các bác mua 1.2 tỷ.
Cụ ơi, ý cụ bỏ thêm 50 củ cho ghế da là gì? Ý là cụ độ thêm hay như thế nào? Em xem nhiều xe rồi, và vẫn thấy con này là ổn nhất. Em lái thử thấy chắc chắn, và dễ chịu. Nội thất tuy đơn giản, nhưng mình cũng cần chỉ có thế thôi. Quan trọng xe gia đình đi lành, không có vấn đề gì.