Đâm để tiến bộ, đâm cho sướng mồm, ai có ảnh cần đâm nào

ong mật

Xe hơi
em nhờ các cụ chỉ giáo thêm cho em phát nữa ạ ...vỡ

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Ngoài phần kỹ thuật mợ thêm tý về nội dung đê :21::21::21:. Cái nì em cực thít ...
Cảm ơn các bác đã "bới móc". Thật ra lúc chụp em chả có ý tứ gì cả. Đang trong lúc ruột gan rối bời, nẫu hết cả người nhìn thấy chùm quả héo lẫn giữa đám cành cây rối rắm, chả buồn lách máy, cứ thế phang. Nhìn vệt nắng chếch ngược len lỏi trong đống quả héo mà thấy buồn quá. Em gọi là Buồn tàn Thu.

Lập Tái

Xe điện
theo em cái thứ 2 của bac Ongmat cứ để ngược ảnh lại có vẻ sát với tên ảnh hơn
@FocutS. em vẫn thích cái chuyển tiếp từ nền trời sáng vào vùng lá sẫm . như là sự trái ngược của cuộc sống. chết thì về với chỗ sáng, trẻ dễ lẫn vào bóng tối. cái lúc nhập nhoạng biết thì đã chớm già ...hiu hắt ...cô độc. Lẻ loi với mọi thứ ....hic

Chỉnh sửa cuối:
HÌ hì .... em đang ngóng mợ Thông về cái nội dung của ảnh ... phần kỹ thụt, em chả để ý mấy .... cụ bảo em bới móc thì em chệu ...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thật ra lúc chụp em chả có ý tứ gì cả. Đang trong lúc ruột gan rối bời, nẫu hết cả người nhìn thấy chùm quả héo lẫn giữa đám cành cây rối rắm, chả buồn lách máy, cứ thế phang. Nhìn vệt nắng chếch ngược len lỏi trong đống quả héo mà thấy buồn quá. Em gọi là Buồn tàn Thu.
HÌ hì .... em đang ngóng mợ Thông về cái nội dung của ảnh ... phần kỹ thụt, em chả để ý mấy ....
Nội dung ở phần bôi đậm ở trên còn giề.:21:

Nội dung là cái thông điệp nhìn ảnh mà ngộ ra cơ .... tả cả trang thì ảnh làm gì ...:21::21:

focus_S

Xe điện
HÌ hì .... em đang ngóng mợ Thông về cái nội dung của ảnh ... phần kỹ thụt, em chả để ý mấy .... cụ bảo em bới móc thì em chệu ...
Em để chữ "bới móc" trong ngoặc, hay không dùng "đâm chém" mà em thay bằng "xỉa xói". F...un tý.

Lập Tái

Xe điện
Bức chờ đợi của bác Ong mật mà dịch máy sang trái 1 chút thôi thì tuyệt . cái góc mái phía xa sẽ kg bị chém cụp nữa cảm giác không gian sẽ sâu hơn, cái cục gỗ dưới cân của sổ cũng bị thừa trong bố cục. có vẻ hơi thừa sáng 1 chút nên kg thấy rõ cái nao nao của sự chờ đợi.:)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nội dung là cái thông điệp nhìn ảnh mà ngộ ra cơ .... tả cả trang thì ảnh làm gì ...:21::21:
Ôi dào, người chụp ảnh cần có hồn thì người xem ảnh cũng cần có hồn, lúc mà vô cảm nhìn vào thấy làm sao được nội dung mà bảo thông với chả điệp. Nói chung xem ảnh .ái dễ rung cảm và ngộ ra được nhiều thứ, ví dụ hóa ra mình vẫn chưa về hưu, chẳng hạn.:21:

Xem ảnh của bác Focus_S có thể tưởng tượng ra được một nhóm các chị TNXP không chồng lập ra một cái làng riêng túm tụm lại với nhau rồi sống một cách mỏi mòn... Chị nào có "ánh sáng bên ngoài" chiếu vào thì còn tươi tươi được một chút...

... như thế có phải là cái gọi là "thông điệp nhìn ảnh mà ngộ ra" không?

ong mật

Xe hơi
Bức chờ đợi của bác Ong mật mà dịch máy sang trái 1 chút thôi thì tuyệt . cái góc mái phía xa sẽ kg bị chém cụp nữa cảm giác không gian sẽ sâu hơn, cái cục gỗ dưới cân của sổ cũng bị thừa trong bố cục. có vẻ hơi thừa sáng 1 chút nên kg thấy rõ cái nao nao của sự chờ đợi.:)
em xin cảm ơn bác nhá ,cái góc mái nhà mất một mẩu phí quá bác nhỉ ,còn cái cục gỗ dưới chân( cửa ra vào chứ không phải cửa sổ đâu ạ) là em cố tình lấy như thế vì em cảm nhận nó là cửa đực đấy bác ạ

bức vỡ của em ,em cũng để ngược thử rồi nhưng xem chóng mặt lắm ..thank bác

Lập Tái

Xe điện
Ôi dào, người chụp ảnh cần có hồn thì người xem ảnh cũng cần có hồn, lúc mà vô cảm nhìn vào thấy làm sao được nội dung mà bảo thông với chả điệp. Nói chung xem ảnh .ái dễ rung cảm và ngộ ra được nhiều thứ, ví dụ hóa ra mình vẫn chưa về hưu, chẳng hạn.:21:

Xem ảnh của bác Focus_S có thể tưởng tượng ra được một nhóm các chị TNXP không chồng lập ra một cái làng riêng túm tụm lại với nhau rồi sống một cách mỏi mòn... Chị nào có "ánh sáng bên ngoài" chiếu vào thì còn tươi tươi được một chút...

... như thế có phải là cái gọi là "thông điệp nhìn ảnh mà ngộ ra" không?
:)) Cao thủ luận :)) Mợ chả chịu đâm ảnh cho anh em mở mang gì cả ....hic

Chỉnh sửa cuối:
Ặc ... trình cờ-hụp = mồm của mợ cũng oách nhể, em theo học với ... :21::21::21:.
Ông chụp diễn một kiểu, ông xem nại tả một kiểu .. như tranh không tưởng đấy nhể :69::69::69:

Em để chữ "bới móc" trong ngoặc, hay không dùng "đâm chém" mà em thay bằng "xỉa xói". F...un tý.
Mợ nì tính dỗi cao nhể ... thía lày bố ông nào dám dây đến ảnh của mợ :21::21::21:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@FocutS. em vẫn thích cái chuyển tiếp từ nền trời sáng vào vùng lá sẫm . như là sự trái ngược của cuộc sống. chết thì về với chỗ sáng, trẻ dễ lẫn vào bóng tối. cái lúc nhập nhoạng biết thì đã chớm già ...hiu hắt ...cô độc. Lẻ loi với mọi thứ ....hic
Mợ này mong manh dễ vỡ cực nhé.:69:

Lập Tái

Xe điện
nhân cái chuyện dỗi ....em lôi cái này ra để các cụ đâm nhá :21:
Dỗi

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Lập Tái

Xe điện
He he...cũng hợp...trông nó õng ẹo nhỉ :)):)):)). Em phải quay lại Phù lãng mua bằng đc cái chum này đó ...đang để ở VP nè :69:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
He he...cũng hợp...trông nó õng ẹo nhỉ :)):)):)). Em phải quay lại Phù lãng mua bằng đc cái chum này đó ...đang để ở VP nè :69:
Tranh thủ luyện bài nhà Mèo giao về nhà, em tập bình nội dung nó:

"... nở toang hoác, chửa phè phè, õng a õng ẹo, lúng la lúng liếng... dáng đứng thì ưỡn ra, đong đưa, mời gọi..." tóm lại cái chum của mợ rất "đĩ". hehe

Lập Tái

Xe điện
Há há ....mợ lại đâm mẫu của em roài :21::21::21:....đã thế em cho mợ đâm tiếp cái mẫu này .
Tạo dáng :))

dbp

Xe tải
Ảnh nhà cháu đơi, cụ nào bình hay .. em vuốt thật lực ..
Em xin phép đâm là ảnh đẹp nhưng hơi nhiều thứ rườm rà, em xin crop lại cho nó nổi bật chủ đề:

(Hehehe cụ bỏ ảnh snapshot lên lừa mọi người vào đâm chọc rồi cụ rung đùi cười à?)

Chỉnh sửa cuối: