Đâm để tiến bộ, đâm cho sướng mồm, ai có ảnh cần đâm nào

Ford Escape

Xe tăng
Đây, các cụ đâm mạnh vào

Em trình độ chưa đến bậc ABC đâu

Queen_hp

Xe buýt
Ối roài, cụ Kìa lo xa, găm hàng chờ đâm là ...bịt ngay :21:

Queen_hp

Xe buýt

Ford Escape

Xe tăng
vâng, cái ống của em nó không có chống rung, mà em lại chụp vào cái giờ gà lên chuồng nên nó ra như thế. em thích cái tư thế của cụ ý:69:, nó tạo cho em cái cảm giác như đang phiêu diêu ý:))

bác đâm nhẹ thế, bác đâm mạnh vào tí để em còn biết đường học hỏi:69:

sumakho

Xe tăng
Có phải sau khi các cụ góp ý, nó là cái nài không ợ?
Nói chung em chuẩn bị khá kỹ lưỡng cho vụ đâm chém nài roài.
Cái này thì các cụ hết đâm nha:
ĐÂM ĐÂY: Mẫu đeo nhiều các thế .......:21::21::21:

NguoiGia

Xe tăng
Một hình ảnh đẹp đặc trưng trong trường học ở Việt Nam.

Hai cô gái trẻ (hình như là giám thị hay sao ấy vì em thấy cái biển tên) thướt tha trong tà áo dài, vui vẻ, hồn nhiên bước đi cạnh một ngôi nhà đã cũ nát. Khoảnh khắc rất tốt khi bắt được nụ cười rất tươi của hai cô. Tác giả đã rất khôn khéo khi để cô gái lọt vào tấm hình trong động tác bước đi khoan thai khiến ảnh có tính động rất cao. Hướng đi của các cô chùng với các đường chéo vô hình mà tác giả đã chủ tâm áp đặt lên ảnh tạo ra sự thoáng đãng, thư thái cho người xem.

Giá như đợi thêm vài giây nữa khi hai mẫu tới gần vị trí chụp thì ta sẽ có một tấm ảnh với tỷ lệ chủ thể / nền tương đối hài hòa hơn. Cảm giác loãng sẽ ngự trị trong mắt người xem khi chủ thể lại quá nhỏ so với cái tường, cái nhà ... nền ảnh như vậy. Một ngày chụp với ánh sáng dàn trải (overcast) mà không có nắng ntn thì ảnh sẽ rất dễ bị dẹt, không tạo được cảm giác hình khối kích thích thị giác người xem. Nếu hậu kỳ tốt hơn sẽ khắc phục được bát lợi này & đem lại bức ảnh với mầu sắc rực rỡ, bắt mắt hơn.

Em là em khoái cái giọng văn của cụ lắm cơ. Ảnh thì em chả hỉu.

focus_S

Xe điện
Cái lày em gọi là " La liếm bên Chùa ".
Các bác đâm chém hộ em

FeRAM

Xe điện
Rút kinh nghiệm:
- Dùng PS tẩn bớt cái cọng ở giữa mép trái ảnh đi cho đỡ gợn
- tiện tay làm mờ bớt hai cái cọng ở phía mép trên cùng
- Xoay để cái cục đen đen phía sau bông trên cùng nó ra hẳn khỏi hoa, hoặc nó tì hẳn vào luôn cho nó giống tay ghế
Uh, giờ mới nhìn thấy cái cục đen ấy vô lý quá. Mắt SV tinh vãi hàng. Thanks. Trình PS còi quá, thử làm mờ đi nhưng lem nha lem nhem,:'(. Lần sau xin cố gắng.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Có khi nhà các cụ pót ảnh để anh em đâm thì cũng cần ghi chú thêm là ảnh thuộc thể loại gì thì anh em mới dễ đâm nhỉ.
Ảnh lưu niệm thì đâm kiểu lưu niệm chứ ảnh lưu niệm mà đâm kiểu nghệ thuật thì léo biết đâm vào chỗ nào.

sv_ngheo

Xe điện
Có khi nhà các cụ pót ảnh để anh em đâm thì cũng cần ghi chú thêm là ảnh thuộc thể loại gì thì anh em mới dễ đâm nhỉ.
Ảnh lưu niệm thì đâm kiểu lưu niệm chứ ảnh lưu niệm mà đâm kiểu nghệ thuật thì léo biết đâm vào chỗ nào.

Gì mà phải hàn lâm thế ạ, em thấy chỉ cần góp ý cho nhau về góc chụp, bố cục, rác rưởi trong ảnh, màu sắc, ánh sáng.v..v... là đủ no bụng rồi. Mấy cái đấy nhiều lúc tuy nhỏ thôi nhưng ít để ý đến.

Đâm cho fun :))

Mệ .. mới đi về đã thấy dăm chục cái này dư lày thì cóa mà đâm vào .. mắt à ..
Thôi mai em mó đến ảnh ông XXXXX ...:69::69::21::21::21:.
Tý em phọt cái của em lên cho các cụ đâm.

Ảnh nhà cháu đơi, cụ nào bình hay .. em vuốt thật lực ..

Lão tầu điện quá ga cóa cái ảnh nào thì phọt lên ná, máy khủng cờ-hụp xong mà léo dám phọt ... hèn :P:P:P:)):))

Gì mà phải hàn lâm thế ạ, em thấy chỉ cần góp ý cho nhau về góc chụp, bố cục, rác rưởi trong ảnh, màu sắc, ánh sáng.v..v... là đủ no bụng rồi. Mấy cái đấy nhiều lúc tuy nhỏ thôi nhưng ít để ý đến.

Đâm cho fun :))
Em lại chả hay để ý nhiều về vấn đề kỹ thuật mà lại hay thích bàn về nội dung của ảnh. Em thấy kỹ thuật là cái = thời gian có thể học được nhưng cái nhìn nhậy cảm trước cuộc sống thì phải trau dồi cả đời. Có thể do vậy nên hội Fred Miranda nó toàn bình về nội dung chứ ít khi đi vào tiểu tiết lắm. Người Châu Á mình lại hay ngược lại ... :21::21::21:.
Ở VN mấy ông võ vẽ được dăm năm cầm máy là suốt ngày săm soi mấy cái tiểu tiết thành ra nó vận mệ vào mình, ảnh thì nởm vãi ra :69::69:.
Cơ mà lúc nào cần dìm hàng em cũng soi kỹ lắm ạ :P:P:21::21: