[Funland] Dậm chân tại chỗ trong công việc, nên thay đổi hay an phận

TrumpVietnam

Xe tăng
Giai đoạn này không nhảy việc mà định hướng xem FDI thì trong ngành của cụ thằng nào nó mạnh ở VN ( Nhật, China, Hàn ) thì học lấy 1 ngôn ngữ của nó thành thạo. Cụ đang rảnh mà, chuẩn bị 2021 tiến công

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Khởi nghiệp thương mại đi cụ. Kiếm 1 sp nào đó mà phủ cả tỉnh là cũng kiếm khá, hơn đi làm thuê nhiều.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Hoặc hàng làm tốt quá thì cụ tìm cách làm cho nó lỗi đi, rồi vẽ ra phải nhập thêm dây chuyển sản xuất mới, nâng cấp máy móc. mở rộng nhà xưởng....

Nói chung thân đi làm thuê thì tìm cách ăn cắp ăn trộm kiếm chác từ công ty càng nhiều càng tốt, không bằng cách này thì bằng cách khác.
Còn ba cái thể loại công ty đánh giá cao cống hiến với key personm bala bala thì chỉ để ru ngủ thôi, không mài ra mà ăn được.
Thời nào rồi cụ còn xúi dại người ta kiểu này, bọn chủ toàn sỏi trong đầu, mắt cú vọ, lơ mơ là vỡ mồm gẫy cẳng nhập kho với chúng nó.

vôlăng méo

Xe hơi
Xe máy của cụ là hãng gì mà mã lực kinh vậy ạ?

fuxe

Xe container
Sáng mai lên phòng tôi. Tôi ký cho nghỉ ngay và luôn, đang căng lương covid!
Cậu tưởng tôi không có nick OF mà lên đây hỏi hử :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

mini tàu 69

Xe tải
Ở nhà cho lành bố cháu ơi. Cv ổn có tg cho gia đình là ok rồi. Nếu muốn thay đổi thì lên hà lội chạy gờ ráp với bọn em

lenovo90

Xe máy
Cụ chắc hơn e vài tuổi,theo e thì thấy cụ tìm hiểu thêm về mảng khác trong cty,chẳng hạn như mảng kinh doanh (như cụ gì đã nói). Tăng thế mạnh cho cụ,mà cái vững chắc bên công nghệ cụ vẫn đang có. Không nhất thiết phải đi xa,có gđ,con cái,ở gần là rất lợi thế cụ ạ.Cụ có thể chăm sóc bảo ban con cái được. Đi xa có thể thành công,nhưng gia đình lại thiệt thòi hơn. Trừ những người vì cviec luôn xa gia đình.

hissteria

Xe hơi
Cụ mới hơn 3x chút, vẫn còn trẻ cơ hội còn nhiều. Chứ để 4,5 năm nữa thì sức ỳ nó còn lớn hơn rất nhiều, chưa kể lúc đó gia đình con cái lớn rồi lại càng cần ổn định, sẽ rất nhiều thứ níu chân khiến cụ không muốn và không thể thay đổi.
Cụ thử giao lưu với bạn bè xung quanh xem có mở thêm hướng đi nào mới không. Tìm cơ hội trong ngành của chính cụ. Nhưng theo em tầm này rồi, trừ khi có cửa sáng nhìn thấy hãy mạnh dạn thay đổi chỗ ở còn không thì... tính cho kỹ cụ ạ.
Em cũng từng như cụ, đã thử thay đổi nhưng chưa gặp thời, rồi lại cái vòng quay cuộc sống giờ thì ổn định cũng đang tính làm thêm chứ không nghỉ việc hiện tại.

thangaudio

Xe buýt
Giai dfoann 3x là Cụ phải tăng tốc rồi, chắc Cụ phải dũng cảm lên nhé

zingka2020

Xe máy
Mình 35 thấm thía hẳn, 30-32 không thay đổi giờ thêm vài tuổi mà sức ì cực lớn. Có những mốc thời gian mà sức khoẻ con người thay đổi cực lớn. Nhưng giờ đang Covid thế này 1 năm tới sẽ rất khó khăn, nhất là những ngành sx hay fdi, thay đổi gì thì cũng phải cân nhắc

Sfgs

Xe buýt
Em còn trẻ mới 3x hơn tí, chưa từng trải lắm mong được các cụ tư vấn
Em làm công việc hiện tại từ khi 22 tuổi mới ra trường Đại học, em vào Công ty khi Công ty vẫn còn là dự án trên giấy, đến khi cuốc móng, chuyển mộ sang mặt bằng, 4 - 5 năm đầu tư xây dựng cơ bản, rồi chạy thử, rồi sản xuất kinh doanh chính thức...vv thấm thoắt cũng đã hơn chục năm rồi. Thời gian đầu, công ty còn non trẻ, công việc nhiều nhưng em lại rất máu lửa làm việc, mọi thứ em setup gần như từ con số 0. Em cũng được cất nhắc lên 1 vị trí quản lý của phòng kỹ thuật.
Nhưng các cụ ạ, sau khi em setup mọi thứ quy trình quy chế...vv, tuyển dụng và đào tạo nhân sự ok xong cả rồi, thì đến hiện tại hệ thống nó cứ thế chạy thôi (thậm chí chả cần em đến Công ty nó vẫn chạy bình thường, em bây giờ chỉ đơn thuần là soát xét các công việc của nhân viên, nhưng việc vì vào form rồi nên cũng chả có gì). Thời gian dài như vậy dẫn đến em mất dần động lực làm việc.
Thu nhập em 1 tháng ở tỉnh lẻ khoảng 15 triệu, cũng chả có gì khác cả, mọi thứ cứ đều đều vậy, Công ty đóng ở tỉnh lẻ, sản phẩm là nguyên liệu cho một số khách hàng ổn định nên cũng chả tham vọng triển khai thị trường rộng gì cả, mấy năm nay cứ đều đều thế (em xin được ko chia sẻ cụ thể về Công ty). Thu nhập em ở tỉnh lẻ của em như vậy là ở mức phù hợp để sinh sống, nên mỗi lần em đề cập đến việc em muốn đi tìm thử thách mới là vợ lại ngăn cản, vợ bảo là công việc nhàn, có danh phận, thu nhập ổn so với mặt bằng chung ở đây, gần vợ gần con còn muốn đi đâu nữa (vợ em là viên chức, cô ấy chỉ có ý định làm 1 chỗ đến khi về hưu). Nghĩ đến việc phải xa vợ con nhiều khi em cũng không đành.
Nhưng cứ mãi như này, em thấy dần dần bị thui chột đi nhiều quá, cũng có 1 vài dự án mới ở mấy KCN Bắc Giang, Vĩnh Phúc, Phú Thọ của FDI gọi em, nhưng em cứ cần chừ mãi chả đi được ạ. Nhưng ở đây thì cứ mãi như vậy hay sao ạ?
Hay là em làm 1 cái gì đó kinh doanh ngoài...nhưng biết làm gì khi em chỉ có chuyên môn về công nghệ (không phải cơ khí chế tạo hay sửa chữa...vv). vợ thì giáo viên. hix.
Mong các cụ cho em một ít "chữ" để trưởng thành hơn.
Mình đi làm từ năm 2014 lương lúc đầu làm bảo vệ đc 3tr800 vì làm trong nhà nước nên cugnx làm thêm được bán nước bình với trông xe, xin lên chuyên viên thì được 7tr500, may mà xin ở cùng trong cơ quan nên không mất tiền điện, nhà, nước.Cũng cố gắng học thêm tiếng Nhật rồi, định năm nay thay đổi môi trường thay đổi công việc mà do dịch Covid thì lại vẫn phải ngồi lại đây. Nhiều lúc nghĩ cũng nản lắm, nhưng mà thôi, chấp nhận mình kém, dốt nên ở lại tiếp kiếm mấy đồng lương. Giờ hi vọng hết dịch và có vaccine thôi.

Rô-Ron

Xe điện
Hoặc hàng làm tốt quá thì cụ tìm cách làm cho nó lỗi đi, rồi vẽ ra phải nhập thêm dây chuyển sản xuất mới, nâng cấp máy móc. mở rộng nhà xưởng....

Nói chung thân đi làm thuê thì tìm cách ăn cắp ăn trộm kiếm chác từ công ty càng nhiều càng tốt, không bằng cách này thì bằng cách khác.
Còn ba cái thể loại công ty đánh giá cao cống hiến với key personm bala bala thì chỉ để ru ngủ thôi, không mài ra mà ăn được.
Tởm thật!

daibo888

Xe tải
Cụ làm về tự động hoá à?

oquera

Xe buýt
Thế qoái nào nhiều cụ nói hết động lực, như em chỉ mong ngày nó dài 48 tiếng, để ngủ đủ 8 tiếng, còn lại để làm những gì thuộc đam mê của mình, để cày cuốc, để kiếm xèng.
Bao nhiêu kế hoạch, bao nhiêu dự định ấp ủ phía trước mà không đủ thời gian làm.
Hôm nào không có tí cafe vào người là tối nó díp cmn mắt lại không làm đc gì.
Tiện đây có cụ nào giống em, trong đầu lúc nào cũng nghĩ ra vài thứ để mà làm mà không có sức làm không?
Em 4x rồi.