Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

hongdang

Xe hơi
Bác hongdang giải thích thêm cho em rõ với. Em cũng đang hóng vụ này. Thanks Bác !
Nhìn ảnh các Bác thấy bộ hút ẩm của hệ thống điều hòa rất đen nhu vậy lốc đã có hiện tượng ra mạt kim loại do trươc đó lốc bị thiếu dầu. Hiện nay dàn nóng rất bẩn nếu không vệ sinh thật kỹ hoặc thay mới thì chẳng mấy chốc mà hỏng lốc và diều hòa không lạnh sâu.

ste

Xe hơi
Các cụ cho nhà cháu hỏi nhiệt độ tại cửa gió ra của tè 1.3 bình thường là bao nhiêu thì lốc ngắt ợ. Nhà cháu kiểm tra thấy 12 độ thì lốc ngắt, hỏi cụ Lợi làm điều hoà ở Trường Chinh thì thấy bảo là do cảm biến của tè đặt sẵn như thế, không điều chỉnh được, thông số đó do nhà sx, mỗi nhà sx một khác, cụ ý bảo như toy thì khoảng 6-7 độ lốc mới ngắt. Nhà cháu cũng thấy một số cụ nói la ĐH tè yếu nhưng không rõ là yếu như thế nào, nhiệt độ tb lốc ngắt là bao nhiêu, có điều chỉnh được xuống như cụ gadoi vừa làm không, và nếu điều chỉnh như thế ảnh hưởng tới tuổi thọ của đh ntn?

Chỉnh sửa cuối:

hongdang

Xe hơi
Các cụ cho nhà cháu hỏi nhiệt độ tại cửa gió ra của tè 1.3 bình thường là bao nhiêu thì lốc ngắt ợ. Nhà cháu kiểm tra thấy 12 độ thì lốc ngắt, hỏi cụ Lợi làm điều hoà ở Trường Chinh thì thấy bảo là do cảm biến của tè đặt sẵn như thế, không điều chỉnh được, thông số đó do nhà sx, mỗi nhà sx một khác, cụ ý bảo như toy thì khoảng 6-7 độ lốc mới ngắt. Nhà cháu cũng thấy một số cụ nói la ĐH tè yếu nhưng không rõ là yếu như thế nào, nhiệt độ tb lốc ngắt là bao nhiêu, có điều chỉnh được xuống như cụ gadoi vừa làm không, và nếu điều chỉnh như thế ảnh hưởng tới tuổi thọ của đh ntn?
Nếu cảm biến nhiệt độ trong giàn lạnh của Bác còn nguyên bản thì giàn lạnh của Bác bị bẩn bên ngoài bề mặt nên độ tản nhiện kém chứ không phải như Bác nào đó giải thích cho Bác đâu.......

gadoi

Xe buýt
Nhìn ảnh các Bác thấy bộ hút ẩm của hệ thống điều hòa rất đen nhu vậy lốc đã có hiện tượng ra mạt kim loại do trươc đó lốc bị thiếu dầu. Hiện nay dàn nóng rất bẩn nếu không vệ sinh thật kỹ hoặc thay mới thì chẳng mấy chốc mà hỏng lốc và diều hòa không lạnh sâu.
Khổ thế đấy bác ạ. Giá như thợ đều có tâm như bác.

gadoi

Xe buýt
Em thấy thợ chui dưới gầm taplo chỉnh và mắt theo dõi thiết bị đo rõ ràng là chỉnh tăng giảm được ạ, chỉ có điều không nhìn rõ cụ thể chỉnh ở chỗ nào thôi ạ. Nếu chỉnh lốc lâu ngắt tức là bắt lốc làm việc nhiều hơn, dẫn đến tuổi thọ kém đi. Nhưng chẳng lẽ sợ hỏng mà chịu nóng sao, theo em cứ chỉnh cho nó mát, hỏng thì chấp nhận vậy. Trước em đã nghĩ đến việc này đã đi tìm xem có chỗ nào chỉnh nhưng tức cái chỗ không tháo được taplo ra vì vướng cái vô lăng, đã tháo bu lông hãm rồi vẫn không tài nào lôi nó ra được.

ficong

Xe buýt
cụ gadoi moi cái lọc đen sì ấy ở chỗ nào ra thế,xe em nhìn mãi mà chẳng thấy chỗ nào có cái ấy chỉ thấy một cái fin lọc bằng cái cổ tay nhưng cái này phải thay cả fin vì xe em chắc chủ cũ đã chế lại điều hòa rồi nên từ hồi đến giờ em chẳng phải động vào.

ste

Xe hơi
cụ gadoi moi cái lọc đen sì ấy ở chỗ nào ra thế,xe em nhìn mãi mà chẳng thấy chỗ nào có cái ấy chỉ thấy một cái fin lọc bằng cái cổ tay nhưng cái này phải thay cả fin vì xe em chắc chủ cũ đã chế lại điều hòa rồi nên từ hồi đến giờ em chẳng phải động vào.
Em thấy nó nằm ở mép giàn nóng ngay trước mũi xe đấy ợ.

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Vậy chắc là xe cụ đã thay rồi. Xe em nó nằm trong cái ống tròn cỡ fi 40 bên cạnh ngoài cùng của giàn nóng (đứng mở nắp capo ra nó nằm bên trái)

ficong

Xe buýt
nó đây phải không cụ theo em nghĩ cái này chắc phải thay cả củ cơ, về phần này thì em tịt.

mazda6.

Xe buýt
Vậy chắc là xe cụ đã thay rồi. Xe em nó nằm trong cái ống tròn cỡ fi 40 bên cạnh ngoài cùng của giàn nóng (đứng mở nắp capo ra nó nằm bên trái)[/FONT]

Cụ Gà nói đúng rồi!! Cái lọc nó được đặt trong cái ống tròn gắn liền với giàn nóng ( cạnh bên ) chính vì vậy nếu nó bục ra thì khả năng tắc giàn nóng là rất lớn!! Mở nó ra bằng cách vặn núm nhựa dưới đáy của khúc ống tròn đó và rút nó ra. Lọc zin nó gắn luôn với cái núm đó và trong túi đựng đầy những hạt hút ẩm.

gadoi

Xe buýt
nó đây phải không cụ theo em nghĩ cái này chắc phải thay cả củ cơ, về phần này thì em tịt.
Quả này thì em nghĩ DH xe cụ đã chế lại rồi. Cái cụm trong ảnh của cụ em đoán nó bao gồm van tiết lưu, mắt ga và lọc ga. Của nhà em chỗ đó chỉ có mắt ga và van tiết lưu, còn lọc ga dạng túi hạt để trong cái ống trụ dài bên trái dàn nóng cơ.

tadano

Xe tăng
cái phin lọc này là hàng chế rồi cụ ơi nó là của hồ cẩm đào chắc mua chưa đến trăm bạc

tadano

Xe tăng
cụ ơi van tiết lưu nó ở trong dàn lạnh cơ cụ ạ, trong hình là cái phin lọc và cái van áp xuất. nếu bị hở ga áp xuất thấp dứoi 3,5kg/cm2 là lốc ngắt.

Quả này thì em nghĩ DH xe cụ đã chế lại rồi. Cái cụm trong ảnh của cụ em đoán nó bao gồm van tiết lưu, mắt ga và lọc ga. Của nhà em chỗ đó chỉ có mắt ga và van tiết lưu, còn lọc ga dạng túi hạt để trong cái ống trụ dài bên trái dàn nóng cơ.

ficong

Xe buýt
chính xác khi em mua xe cách đây 2 năm cụ chủ cũng bảo là dh đã chế nhưng từ hồi đến giờ em vẫn thấy mát mùa hè mà em cứ đi số 1 thôi,em nghĩ cái cục của em nó cũng thay cái lọc luôn khi nào thay là thay hẳn cả cục,em thấy xe tải xe khách xe nào cũng có cục này.

ste

Xe hơi
chính xác khi em mua xe cách đây 2 năm cụ chủ cũng bảo là dh đã chế nhưng từ hồi đến giờ em vẫn thấy mát mùa hè mà em cứ đi số 1 thôi,em nghĩ cái cục của em nó cũng thay cái lọc luôn khi nào thay là thay hẳn cả cục,em thấy xe tải xe khách xe nào cũng có cục này.
Mùa hè mà cụ đi số 1 vẫn mát thì quá ổn rồi. Có khi phải nhờ cụ mô tả củ tỉ cái điều hoà được chế của cụ để các cụ họ nhà tè muốn được như thế ngâm cứu.

trau keo

Xe tăng
tối thì cháu bật số 1 , còn ban ngày trời nóng nhà cháu cứ phải táng số 2 :D, cụ hongdang rỗi rãi ngâm cứu xem chế ổn không , có khi anh em ta cùng chế cái nhỉ :D

gadoi

Xe buýt
tối thì cháu bật số 1 , còn ban ngày trời nóng nhà cháu cứ phải táng số 2 :D, cụ hongdang rỗi rãi ngâm cứu xem chế ổn không , có khi anh em ta cùng chế cái nhỉ :D
Em nghĩ của cụ ficong đã thay thế cả giàn nóng nhưng không cùng loại nguyên bản của Ter nên cũng không dùng kiểu lọc ga bằng túi lọc. Chứ còn em nghĩ cái quan trọng nhất để cải thiện độ lạnh là thay máy nén (lốc), thường xe cũ máy nén vì nhiều lý do đã bị hao mòn, cs nén giảm, hiệu suất làm lạnh cũng giảm.

ficong

Xe buýt
đúng rồi em quên mất của em chế cả dàn nóng và thay lốc rồi, cảm giác thấy lốc to hơn nguyên bản em hỏi thợ thì họ bảo của của camry

Tuanrau13

Xe buýt
xe nhà cháu hôm nay bị một thằng khác lùi vỡ mất cái mặt đèn pha bên phải. Các cụ cho cháu giải pháp thay mới hay ra chợ giời làm gia công cái khác. Rổ rá như thế nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tadano

Xe tăng
Thay mới đi cụ ơi cụ. phong thành 0913541935 chuyên nhập đồ xe daihatsu.

Trạng thái
Thớt đang đóng