Daihatsu Feroza - Độc hành Đà Lạt ký - QL20 - TL723 - QL1

Heosua_HN

Xe điện
Lão Heo lại đang cày để chuẩn bị cho một dự án mới! Phọt và phọt cụ nhé! :))
Hị hị, kụ ném đá em gì đới :D Em phọt cái rồi đi ngủ đơi các kụ ạ, tuần này cày đúng sức trâu, keke :D

Bimgia535

Xe đạp
Chào các cụ, mình lính mới, đang lang thang xem các cụ làm gì trên này

Bimgia535

Xe đạp
Kụ chụp hình quá đẹp, thank

Heosua_HN

Xe điện
Em thấy nhiều kụ để Chữ ký dư lày: Thanh niên là phải máu \m/

Cơ mà em thì cũng máu vừa vừa thôi, nhưng mà em lại hay tiếc, tiếc những gì mình chưa làm được, vụt qua rồi lại hùi hụi khôn nguôi\:D/

He he he... vậy là thế đấy các kụ ợ :))
Túm lại là cụ chạy đường nào ợ ?
Dạ. Kính cụ, là vì em không muốn về sau này sẽ phải tiếc :P, nên em đã dấn thân vào ngả đường chông gai, với hy vọng sẽ có một cái đích tuyệt vời, tức là chạy đua với thời gian để về SG kịp hôm sau đi làm ạ :D

Chidokato

Xe tải
Kính thưa các kụ, đừng kụ nào bảo là em không nhát nhé, em nhát cực kỳ :-& Đây là lần đầu tiên em chạy xuyên vào rừng cao su các kụ ợ, chạy mải mốt mà 4 phía chẳng thấy một ai, GPS thì cũng ngóm, giờ mà em Fe em ý dở chứng thì chắc chắn là chỉ biết khóc thoai :P

Thế nhưng mà vừa sợ lại vừa thích, tranh thủ em tạo dáng cho Fe mấy kiểu tý, mấy khi, hi` hi, ngựa già nhà em nom cũng yêu ra phết các kụ ạ`:x

Đường lên Đà lạt đâu có chạy đường đất xuyên rừng cao sư như làu hở cụ

Heosua_HN

Xe điện
Trên con đường ra khỏi cửa ngõ thành phố, em cố gắng thu vào những hình ảnh của thành phố hoa, vì cũng có lẽ sẽ còn lâu lắm mới sẽ có dịp quay lại chốn này ;) Vẫn còn nuối tiếc lắm, những góc phố chưa đặt bước chân, những sắc hoa nay không còn kịp thời gian để đắm say mê mải, nhưng có lâu đến mấy, chỉ cần luôn mãi trong tim, thì chắc chắn cơ hội sẽ không bao giờ đóng lại :D

Và con đường qua những rừng thông cũng đã sớm mở ra trước mắt... tạm biệt Đà Lạt nhé!

Chidokato

Xe tải
Heosua_HN;13 Quả thì là đây các kụ nhớ ;)) [URL="http://imageshack.us/photo/my-images/62/img8055r.jpg/" nói:
Quả sa kê cụ ạ. Quả này chiên chấm bơ đường ngon tuyệt cú mèo or nấu canh xương

Heosua_HN

Xe điện
Kụ chụp hình quá đẹp, thank
Em cám ơn kụ, súng ống em chỉ là cái bao diêm nên ảnh không được chất, kụ khen em sướng qua, hị hị :D

Đường lên Đà lạt đâu có chạy đường đất xuyên rừng cao sư như làu hở cụ
Hi`, kụ ơi, đây là chuyến đầu cuộc hành trình mà, em chạy QL20, nhân tiện xuyên rừng cao su vào hồ Trị An đi bắt con phiêu phiêu tý ạ :P

Quả sa kê cụ ạ. Quả này chiên chấm bơ đường ngon tuyệt cú mèo or nấu canh xương
Hic, đợt rồi em thử mấy quả, dưng mà quả đã chín vàng, nên hấp lên ăn cứ vừa mềm vừa ngậy, lại ngọt như ruột bánh su su kụ ợ, chắc em phải thử quả xanh xanh mới được :(

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Những km đầu tiên trên tỉnh lộ 723, nhìn chung là trừ một vài chấm lỗ chỗ trên đường thì con đường phải gọi là khá nuột, bắt đầu có chút rừng núi rồi đây :-|

Vẫn còn chút bóng dáng khu dân cư

Và sắp tới điểm cụt trên bản đồ (bản đồ hành chính 2007 các kụ ợ, trên Gúc gờ map thì đã nối thẳng rồi :D), dẫu sao thì em cũng hoang mang một tẹo

Kiến hơi bò bụng, lúc này bát cháo lòng ban sáng giờ dự là đã theo gió mà bay =)) Em kiểm tra lại thực phẩm chống đói đề phòng tụt áp giữa đường: 1 túi mít khô (cái này hữu hiệu phết các kụ ạ), nửa cái bánh mì gối vừa đi vừa chén + một vài món đồ hộp vưỡn chưa có cơ hội dùng

Heosua_HN

Xe điện
Và rồi con đường cũ trên bản đồ chỉ còn là một vạch liền phía sau lưng, một lần nữa Fe lại cùng em tiến vào những nẻo đường không có tên trên những tấm bản đồ cũ kỹ

Đã mấy tháng rồi, kể từ lần cuối cùng Fe lăn bánh trên những nẻo đường đèo uốn quanh rừng núi điệp điệp trùng trùng thớt thưa người qua lại. Ô hay, đây là cao nguyên đất đỏ, mà sao lòng chợt bồn chồn nhớ tới những nẻo đường Tây Bắc xa xôi.

Cũng là một mình ta và Fe trên những con đường vắng, vậy là đã một năm rồi đấy các kụ ạ, Fe giờ đây đã khác xưa nhiều rồi, và còn nhiều điều xung quanh Fe cũng đã khác xưa nhiều lắm. Ôi, vậy là cũng đã một năm rồi, cái ngày đầu run rẩy nắm chặt vô lăng Fe trên những nẻo đường biên giới Lào Cai :)

http://www.otofun.net/threads/357735-doc-hanh-tay-bac-ky-ha-noi-y-ty-muong-la-va?highlight=

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Con đường vắng có những lúc mở ra những cung dài phía xa xa

Có những lúc lại lượn gấp rồi biến mất đâu đây quanh sườn núi

Rồi lại mở ra những khoảng không bao la

Heosua_HN

Xe điện
Con đường xen giữa những mảng xanh của rừng núi nguyên sinh

Để rồi thi thoảng bên cạnh nó là những mảng vàng úa tàn pha lẫn xám đen chết chóc

Nhưng màu xanh thẳm vẫn là màu ngự trị

Để rồi xen lẫn đâu đó lại là những đóa hoa sim giản dị mà xao xuyến bước người đi

Heosua_HN

Xe điện
Gần 11h15 phút, vậy là gần 1 tiếng rưỡi kể từ lúc khởi hành, đang ngắm cảnh hai bên đường, thì một làn khói mơn man bỗng dưng từ đâu chợt đến

Nhìn về phía trước, con đường đã chìm vào trong những khói mây

Giữa mây mù lãng đãng

Vầy từ đây bắt đầu địa giới Khánh Hòa

Heosua_HN

Xe điện
Mây mù tiếp tục dẫn lối Fe đi :D

Và đây cũng là đỉnh dốc - cao độ 1500m :P

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Giờ thì Fe thư thả xuống đèo, có một con thác nhỏ bên vệ đường, và lại tạo dáng cho Fe. Nhìn gần :x

Nhìn xa ;)

Tranh thủ mấy bạn xe máy chạy qua cũng đang dừng chân, em nhờ các bạn pấm cho một pô kỷ niệm :)

Heosua_HN

Xe điện
Nhìn về đoạn đường vừa qua, giờ thì mây mù đã gần tan

Và con đường phía trước lại có Fe in vệt lốp

Trở ngại đầu tiên khi xuống đèo là đây

Và tiếp tục là đây nữa các kụ ợ, còn 40km nữa mới tới Khánh Vĩnh, và quả thực chạy quãng đường này bắt đầu khổ đau vì cứ phải dừng phanh liên tục :(

Heosua_HN

Xe điện
Con đường xuống núi cắt dọc theo những mỏm đá, chợt em rùng mình nghĩ tới khả năng bùm một cái, có hòn đá ngứa ngáy chân tay cựa mình một cái là xong :(

Có vẻ gần xuống đồng bằng, người đi lại đã bớt thưa thớt hơn, thì ngứa tay em chụp nhoáy luôn một phát :D

Heosua_HN

Xe điện
Độ cao hạ dần nhanh chóng - 1000m

Con đường chạy qua những khóm lau đang trổ bông thật đúng là mời gọi cảm hứng làm mấy pô, nhưng em đành cắn răng mà chạy vì đã gần 2h mà vẫn chưa xuống đến QL1 :(