Đại lý bán ô tô lớn ở HN, phá vỡ cam kết bán xe với khách hàng sau 1 đêm

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em không biết cụ vào hãng nào, Ford nào, nhưng em cũng bị 1 lần khi vào Ford TX, sales báo giá xong, em đang chạy đi rút tiền cọc thì alo bập bập, xin lỗi em báo nhầm, phải tăng giá thêm 10 củ nữa. Bực mình next mịa nó luôn, sang Ford khác mua. Ford thứ 2, chốt giá, em chọn lắp thêm một số phụ kiện (hơn 20 củ) mà hợp đồng chả ghi là loại nào (ví dụ: chỉ ghi là dán kính mà đáng ra phải ghi là dán kính Vcool loại xyz với từng vị trí kính); loằng nhoằng lại phải next. Cuối cùng cũng phải đến Ford thứ 3 thì mới mua được, và khi đó em chỉ mua trần trụi cái xe không, phụ kiện ra ngoài lắp 100%, thế lại hóa hay rẻ tầm hơn 6 củ so với Ford 2 chào.

Ford xe thì ok nhưng một số đại lý và chính sách giá của Ford như mứt. Em cũng đã chia sẻ ở 1 thớt nào đó về việc mua xe Ford (1) post số sim rác lên để sale đấu giá ngược :); (2) chỉ mua xe trần trụi thôi, (3) chuẩn bị tiền đủ, ok là xuống (chuyển khoản ngay) và lấy xe luôn như mua mớ rau. Chán vãi, chưa phải làm dịch vụ sửa Ford phát nào, có gì sẽ chia sẻ tiếp để các cụ rút kinh nghiệm.

đợi đến 10h đành gọi cho bạn trưởng phòng thì được thông báo, bạn ấy ko nhìn thấy GĐ nên ko báo được. Em y/c bạn ấy phải thông báo cho GĐ, bắt em đợi đt lúc 9h mà ko chịu báo GĐ của họ thì buồn cười quá, bạn ấy đồng ý. Bặt vô âm tín đến khoảng 2h chiều, em gọi lại cho bạn trưởng phòng thì được bảo là, em báo rồi thế GĐ chưa gọi cho anh à, bó tay. Rồi bạn ấy xin 5 phút để vào nhắc, khoảng 30 phút sau 1 bạn gọi đến cho em xưng là Quản lý bán hàng (coi như là xếp của 2 bạn trước đó???)

darkxt

Xe buýt
Cụ taiadau mà quyết không mua nữa thì lấy lại 10tr là điều chắc chắn khỏi bàn cãi. Cụ phải thạt thêm ít nhất tiền cọc 10tr nữa - hợp đồng bên kia chưa ký (hay ký sẵn rồi chỉ thiếu dấu???) không có nghĩa là chưa có thỏa thuận về giao kết hợp đồng nhé các cụ - bên kia lại còn nhận trước tiền đặt cọc rồi, đủ cơ sở về lý (luật) để cụ chủ phạt rồi nhé ah!

Các cụ comment kiểu chưa ký hợp đồng nên không phạt được etc. chắc toàn âm binh của Ford :))

khactuyen

Xe tăng
e cọc xe cứ CK thẳng vào stk cty đó luôn, sau này có gì bắt đền cũng dễ. Lúc trả tiền hết phải check xe trước, chụp ảnh số vim. Bố sell cũng ko dám giở trò.

thanh040506

Xe trâu
Cụ taiadau mà quyết không mua nữa thì lấy lại 10tr là điều chắc chắn khỏi bàn cãi. Cụ phải thạt thêm ít nhất tiền cọc 10tr nữa - hợp đồng bên kia chưa ký (hay ký sẵn rồi chỉ thiếu dấu???) không có nghĩa là chưa có thỏa thuận về giao kết hợp đồng nhé các cụ - bên kia lại còn nhận trước tiền đặt cọc rồi, đủ cơ sở về lý (luật) để cụ chủ phạt rồi nhé ah!

Các cụ comment kiểu chưa ký hợp đồng nên không phạt được etc. chắc toàn âm binh của Ford :))
Chuẩn luôn. E ủng hộ cụ chủ kiện ra ngô ra khoai.

hongminhphat

Xe điện
cụ chủ cứ đưa tên bọn ch ó đấy lên cho anh em còn tránh nó ,làm ăn kiểu mất dạy

taiadau

Xe điện
Cám ơn các cụ, như em đã post, em xin tư vấn xem gặp chủ tịch của họ thì nên làm gì vì quyền lợi của mình. Hiện tại chưa gặp được lãnh đạo bên họ nên thông tin cuối cùng chưa có, vẫn chỉ là bên bán hàng báo qua đt nên em chưa muốn public. Sau khi gặp gỡ người có trách nhiệm bên họ, sự việc rõ ràng, kết quả thế nào em sẽ báo cáo. Em là người mua xe có thiện chí, em mong muốn đại lý làm đúng theo cam kết và hi vọng đây chỉ là sự cố bên bộ phận của họ, chứ nếu đây là thủ đoạn kinh doanh của họ thì đúng là thảm họa kinh doanh.
Ngoài ra thì theo cá nhân em, bạn sale là người nhanh nhẹn em khá có cảm tình với bạn này, e nghĩ rằng trong việc này bạn ấy cũng là nạn nhân nốt.

xecub49

Xe điện
Cụ chủ nổ địa chỉ đại lý Ford đấy lên xem nào, đã quăng thì quăng hết đi chứ ai lại vừa đ.ái vừa nhòm thế
Hình nnư box Ford hôm trước có thông báo bán xe demo: HaThanh hay ThangLong gì đó

Dream Hilux

Xe tăng
Giờ này cụ chủ vẫn ngồi hóng điện thoại à, chưa có lãnh đạo ford gọi à. khách hàng là thượng đế, thượng đế mà thế này à?

LoveFun

Xe điện
Cám ơn các cụ, như em đã post, em xin tư vấn xem gặp chủ tịch của họ thì nên làm gì vì quyền lợi của mình. Hiện tại chưa gặp được lãnh đạo bên họ nên thông tin cuối cùng chưa có, vẫn chỉ là bên bán hàng báo qua đt nên em chưa muốn public. Sau khi gặp gỡ người có trách nhiệm bên họ, sự việc rõ ràng, kết quả thế nào em sẽ báo cáo. Em là người mua xe có thiện chí, em mong muốn đại lý làm đúng theo cam kết và hi vọng đây chỉ là sự cố bên bộ phận của họ, chứ nếu đây là thủ đoạn kinh doanh của họ thì đúng là thảm họa kinh doanh.
Ngoài ra thì theo cá nhân em, bạn sale là người nhanh nhẹn em khá có cảm tình với bạn này, e nghĩ rằng trong việc này bạn ấy cũng là nạn nhân nốt.
Cụ hiền quá, phải em thì bọn Ford nó chết cmnr

aaatttvn

Xe hơi
Công ty lớn chắc chắn phải giữ uy tín, mọi việc cần được tìm hiểu kỹ hơn.

Hổ Con

Xe tăng
Công ty lớn chắc chắn phải giữ uy tín, mọi việc cần được tìm hiểu kỹ hơn.
Cũng cò quay xiền của khách lắm cụ ạ, Xe thì ngon nhưng nhân viên và quản lý chưa ngon !!Tư duy tiểu nông mà, vậy nên ford chậm tiến !!

Hỏi Đáng

Xe hơi
Cụ mua xe nhu nhược như vậy thì mãi cứ bị chúng nó đè thôi! Họ ko có thiện chí thì có gặp bố thằng chủ tịch cũng chả giải quyết gì cụ ạ. Kinh doanh về cơ bản 2 bên phải có thiện chí cụ ạ! Đến nước này cụ làm cái văn bản cho nó đúng thủ tục pháp lý, gửi ...bla...ble..., nêu rõ quá trình, gửi kèm đầy đủ hồ sơ giấy tờ cụ đang nắm trong tay cho mấy thằng bên đó! Yêu cầu giải quyết theo hướng lấy xe, hoặc lấy lại cọc + tiền phạt theo đúng Hợp Đồng. Còn nó ko trả và ko công nhận là có HĐ thì làm cái đơn trình báo công an là có đứa tự ý lạm dụng chức vụ để thu tiền (Thu tiền khi không có căn cứ như HĐ....). Cụ nhớ chỉ làm đơn trình báo thôi nhé. Dứt khoát không lấy lại tiền cọc cụ nhé, phải bắt bằng được xì ra HĐ mới lấy lại cọc! Vụ này dễ trở thành vụ Con Ruồi 500 triệu đấy! Muốn hình sự hóa vụ của cụ không khó đâu!

abcdxyzw

Xe tăng
Chết thật

Đại lý hãng xe lớn với chủ tịch công ty lại rẻ rách thế này... nhân viên bán hàng ở đấy nó cũng khinh cho như chó, chưa nói đến khách...

Cho em cái tên xem nào....

Manhlongtcit

Xe máy
Đọc mà bức xúc. Các room các hãng xe khác toàn thấy nói về xe, riêng cái room Ford này toàn thấy phàn nàn về con người. Dẹp mịa nó đi cụ ạ, có tiền thì thiếu gì xe để mua.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Chả lẽ vì cái lợi trước mắt mà làm thế !PA1 và PA2 e thấy đều ok mà. Sao họ không giải quyết nhanh cho nhẹ đầu cả 2 bên nhỉ.
Mình có tiền, mình có quyền; e fun tí. Lựa chọn nhà cung cấp để came thấy mình được phục vụ, và tôn trọng thôi Cụ chủ.

vucanhtung

Xe tăng
Là em thì xong luôn, khỏi mua nữa, đủ giấy tờ bằng chứng lật lọng láo nháo vậy cụ cho nó 1 bài đích danh thì nó là đứa mất nhiều hơn cho đáng đời. Thật, dịch vụ và đại lý của Ford là chuyên gia gây phản cảm với NTD.

Bim318i

Xe tải
Cụ chủ chắc mua con focus lướt giới thiệu trên fb mấy hôm trước nhỉ? Cụ xác định là mua loại xe khác hoặc chờ xe lướt từ nguồn khác cho nó dứt khoát. Theo em với cách làm việc của họ và của cụ như thế cố đấm ăn xôi chả giải quyết được gì cả đâu :)

thanh040506

Xe trâu
Cũng cò quay xiền của khách lắm cụ ạ, Xe thì ngon nhưng nhân viên và quản lý chưa ngon !!Tư duy tiểu nông mà, vậy nên ford chậm tiến !!
Công nhận. Đi xe Ford mà ghét cung cách phục vụ của Ford quá.

BVTL

Xe điện
Người OF
Keangnam thì em nghĩ là Ford Hà Thành
Như cụ chủ tả thì mất khoảng 30 phút để đi từ Đại lý về Keangnam. Đi tầm trưa thì khoảng hơn 10km. Cách Keangnam 10km có Đại lý nào nhỉ!?