[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Libor

Xe điện
@Cụ N68: 2 hình ảnh của cụ chứng minh rằng, xxx bắt đúng nhưng chưa hiểu hết. Cụ Lý hiểu chưa hết nhưng .. xuân.
Nếu cụ Lý gặp xxx cứng thì ko thoát đc. Biển kia là CHỈ DẪN, còn mũi tên là HIỆU LỆNH.
Em cứ giả sử 1 bác ở hành tinh khác đến Hà nội chơi đi nhá, bác ý hạ cánh xuống Hòa Lạc và phi về thủ đô trên con đường oách nhất VN ạ, sau đó định đi đến thăm em ở Quận Thanh Xuân, nhà ngay đường KDT chả hạn đi nhá...với đống biển báo thế kia thì bố ông ý với cả nền văn minh ngoài trái đất cũng chả biết đường nào mà lần...kể cả có dùng nhờ bộ định vị GPS của Mỹ cuốc phát sóng miễn phí toàn cầu ạ! :P
Còn nữa, em lại cứ coi như em vừa trên núi tận Mèo Vạc xuống phố để du xuân thì cái lý người Dao của chúng em là mấy cái mũi tên kia chỉ có tác dụng chỉ hướng đi ra Đảo Giao Thông thôi (em dùng đúng từ trong luật ợ hoặc gọi theo người miền trong là cái bùng binh) Vào đến đảo giao thông rồi thì tôi muốn ra lối nào là chuyện riêng của tôi, làm gì có xung đột giao thông ở đây nữa mà cấm nhỉ? vì tất tật phải chạy vòng tròn mà! :P . Mấy cái mũi tên phân làn là chỉ dùng cho ngã ba ngã tư có giao cắt các hướng, và đèn xanh đèn đỏ nhấp nháy để cho nó đẹp nhá! Đấy các cụ thử vào phản biện hộ em xem nó dư nào nhể? :))

pupil

Xe điện
@Cụ pupil: Em đọc hết rồi, 3 mũi tên có hiệu lực sau cùng và là hướng phải đi theo. Còn 3 cái biển kia ko nói hướng phải đi mà chỉ mang tính chỉ dẫn. GTCC cũng sẽ trả lời như vậy nếu truy đến cùng.
Đấy là biển bất hợp lý, GTTC sẽ sửa thôi cụ ạ! xxx nó chả ngu mà lại cho cụ Lí Bò đi đâu!

N68

Xe điện
Em cứ giả sử 1 bác ở hành tinh khác đến Hà nội chơi đi nhá, bác ý hạ cánh xuống Hòa Lạc và phi về thủ đô trên con đường oách nhất VN ạ, sau đó định đi đến thăm em ở Quận Thanh Xuân, nhà ngay đường KDT chả hạn đi nhá...với đống biển báo thế kia thì bố ông ý với cả nền văn minh ngoài trái đất cũng chả biết đường nào mà lần...kể cả có dùng nhờ bộ định vị GPS của Mỹ cuốc phát sóng miễn phí toàn cầu ạ! :P
Còn nữa, em lại cứ coi như em vừa trên núi tận Mèo Vạc xuống phố để du xuân thì cái lý người Dao của chúng em là mấy cái mũi tên kia chỉ có tác dụng chỉ hướng đi ra Đảo Giao Thông thôi (em dùng đúng từ trong luật ợ hoặc gọi theo người miền trong là cái bùng binh) Vào đến đảo giao thông rồi thì tôi muốn ra lối nào là chuyện riêng của tôi, làm gì có xung đột giao thông ở đây nữa mà cấm nhỉ? vì tất tật phải chạy vòng tròn mà! :P . Mấy cái mũi tên phân làn là chỉ dùng cho ngã ba ngã tư có giao cắt các hướng, và đèn xanh đèn đỏ nhấp nháy để cho nó đẹp nhá! Đấy các cụ thử vào phản biện hộ em xem nó dư nào nhể? :))
Nó là thế này đây ợ:

http://www.giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/vachkeduong.htm
Như vậy xx đúng các cụ nhé! Nhưng em vẫn vodka cụ Lí vì tinh thần OF.
Em nghĩ nó nằm trong nhóm VẠCH KẺ ĐƯỜNG

Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi

http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95

Nhưng phần đầu nó lại có câu này:

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu.
Túm quần lại thì cụ Lí vẫn đúng phải không ợ?

Innocet

Xe máy
Hố Hố, biển chỉ dẫn mới là bắt buộc phải theo nhá, mũi tên chỉ là Hướng dẫn hướng đi thôi nhá. Không tin mở Điều lệ GTĐB ra mà ngâm cứu (phụ lục số 6 và số 7 nhá). ^:)^

Còn cụ nào bảo phải tuân theo 3 cái mũi tên đi thẳng thì đừng có nó chuyện vòng bùng binh rồi quay lại Khuất Duy Tiến nhá, vòng bùng binh cũng là rẽ trái con bà nó rồi còn đâu nữa. Nếu tuân theo 3 cái mũi tên kia thì chỉ có đi thẳng Trần Duy Hưng thôi nhá.^:)^
Cụ nhìn giúp nhà cháu bài trc của cụ N68 hộ cái. Theo bảng chỉ dẫn thì ko biết có cần phải theo ko?
Đi theo 3 mũi tên kia thì cụ phải đi thẳng rồi còn gì... Rẽ đi đâu???

pupil

Xe điện
Nó là thế này đây ợ:

Như vậy xx đúng các cụ nhé! Nhưng em vẫn vodka cụ Lí vì tinh thần OF.
Tất cả các biển báo, vạch đường .... các cụ đừng pót lên nữa tốn tài nguyên, những thứ đó rất đúng và không có tội, vấn đề là nó được đặt ở đâu thôi ạ! Các cụ cứ chấp nhận những cái vô lý đến mai nó cho mấy cái mũi tên chỉ thẳng xuống sông Tô Lịch cho mà xem!

Libor

Xe điện
Túm quần lại thì cụ Lí vẫn đúng phải không ợ?
Khổ lắm, từ đầu đến cuối em toàn nhận em sai mà bên xxx nhất định không cho em sai ợ... em chỉ một mực đề nghị là tôi đi sai rồi thì lập biên bản khẩn trương...ấy thế mà các anh í cứ xin lỗi em rối rít thì em cũng chả biết em sai hay em đúng đâu ợ! :((:((

Tribute

Xe container
Em nghĩ nó nằm trong nhóm VẠCH KẺ ĐƯỜNG

Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi

http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95

Nhưng phần đầu nó lại có câu này:

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu.
Nguyên cả đống chữ trong quy định của cái mũi tên này em chả thấy chỗ nào bắt buộc phải tuân theo cả?!! (trích Điều Lệ GTĐB 22TCN237)

[FONT=&quot]"2.13 Mũi tên chỉ hướng trên mặt đường. [/FONT]
[FONT=&quot]a) Mũi tên chỉ hướng biểu thị hướng xe đi tới. [/FONT]
[FONT=&quot]b) Mũi tên chỉ hướng chủ yếu dùng chỉ dẫn ở các ngã có nhiều luồng xe gặp nhau ở gần chỗ đường rẽ và giao thông phân nhiều luồng nhiều tuyến. [/FONT]
[FONT=&quot]c) Màu sắc của mũi tên chỉ đường là màu trắng. [/FONT]
[FONT=&quot]d) Đối với loại đường đạt tốc độ xe theo tính toán [/FONT]£[FONT=&quot] 40km/h thì kích thước của mũi tên chỉ đường giới thiệu ở vạch số 25 nếu đường đạt tốc độ xe theo tính toán từ 60km/h - 80 km/h thì kích thước của mũi tên chỉ đường như giới thiệu ở vạch số 26. Nếu đường đạt tốc độ xe theo tính toán [/FONT]£[FONT=&quot] 100km/h, thì kích thước của mũi tên chỉ đường như giới thiệu của vạch số 26 và lấy theo phần số liệu trong ngoặc đơn [/FONT]

[FONT=&quot]Vạch số 25 kích thước mũi tên chỉ đường áp dụng cho loại đường đạt tốc độ xe 40km/h, đơn vị trên hình vẽ là cm[/FONT]
[FONT=&quot]e) Nếu phải vẽ mũi tên chỉ các làn xe hoà trộn vào nhau thì cho mũi tên thắng hướng lệch chéo một góc 30 o theo hướng xe chạy; nếu cần chỉ dẫn rẽ trái hay rẽ phải thì đổi chiều mũi tên ở trong hình vẽ thành chiều ngược lại.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]​
[FONT=&quot]Vạch số 26- kích thước của mũi tên chỉ đường áp dụng cho loại đường đạt tốc độ chạy xe từ 60- 80 km/h đơn vị (cm) còn kích thước của mũi tên chỉ đường áp dụng cho loại đường đạt tốc độ xe 100 km/h lấy trị số trong đấu ngoặc đơn."[/FONT]

notveryniceguy

Xe buýt
Theo e được biết thì cái vạch kẻ đường ở chỗ hầm chui lên được làm các đây 2-3 năm rồi hay sao ấy ạ. Hồi đó làm để phục vụ hội nghi asem. Còn biển báo trên giá long môn mới đc lắp trước tháng 10 năm ngoái theo thiết kế của Tedi còn cái vạch sơ. Hình như phía hà nội làm nên mới có sự chồng chéo để xxx thừa nươc đục thả câu

vietran

Xe ba gác
Túm lại là biển báo của gtcc rất ngu, không riêng gì trường hợp này mà ở mọi nẻo đường. Hay là có ăn chia với csgt nên cố tình kẻ biển lung tung làm loạn cào cào hết cả lên

thanh_hoi

Xe điện
Nhưng cái mũi tên ấy nó lại có sau (gần vòng xuyến BigC hơn) thì nó sẽ phủ định cái biển báo có trước chứ.
Nó là thế này đây ợ:

Như vậy xx đúng các cụ nhé, vì biển báo hiệu và vạch kẻ đường không nằm cùng một nơi mà! Nhưng em vẫn vodka cụ Lí vì tinh thần OF.
Thưa cụ cái biển chỉ dẫn nó có hiệu lực trên tuyến đường (đến đoạn giao cắt ngã 3, ngã 4), tại điểm có vạch mũi tên đó, biển chỉ dẫn vẫn có hiệu lực. Như vậy hiệu lực của vạch sơn đường và Biển báo khác nhau thì tuân thủ theo Biển báo. Ở đây phải hiểu là hiệu lực của Biển báo chứ không phải vị trí đặt biển cụ à.

Thêm nữa, Luật đã nói rõ khi Biển báo khác với vạch kẻ đường thì tuân thủ biển báo. Biển báo bao gồm Biển cấm, Biển hiệu lệnh, Biển chỉ dẫn... các cụ đừng mắc mưu các ÂM BINH của xxx và GTCC bẻ lái biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn nhé

Em khẳng định Cụ Lý đúng 100%
.

Chỉnh sửa cuối:

binhnq2

Xe tăng
em ko hiểu 1 điều, nhờ cụ Lý và các cụ ở đây chỉ bảo nhé: vòng xuyến là nơi các làn xe đi vào phải xi nhan trái đúng ko ạ, vậy thì làm gì có đi thẳng rẽ trái rẽ phải (nó có phải ngã tư đâu) ở đây 3 mũi tên cũng đúng, mà biển chỉ dẫn cũng đúng. mũi tên chỉ 3 làn đâm thẳng, tức là đi vào vòng xuyến. còn trong vòng xuyến thì ở exit thứ 1 là ra Thanh Xuân (hướng bên phải) exit thứ 2 là ra TDH (hướng thẳng) và exit thứ 3 thì ra Phạm Hùng. Vậy nếu e đánh xi nhan trái vào vòng xuyến, rồi ngay tại exit đầu tiên e xi nhan phải ra, thì e sai ở đâu???? mà ngu ở chỗ là ko có bảng chỉ vòng xuyến ở đấy, chỉ thấy nó ở các nhánh khác đi vào, có nhẽ nào là đối với từng loại đường khác nhau thì cái vòng xuyến (bùng binh ấy) nó có ý nghĩa khác nhau????Cụ nào chỉ cho em 1 cái!!!!!

numb82

Xe đạp
abc xyz dcm bọn cagt. Hôm bữa em đi Sơn Tây về cũng bị vặt ở đây. 0 bản lĩnh đựoc như cụ . Mai em đi sắm ngay 1 em LG chụp ảnh và ghi âm để phòng thân vào 1 ngày xấu giời. Em hả làng, hả dạ quá

koj.k0ol

Xe tăng
phải có người như cụ thì em mới tỉnh người được ạ...lần trước thì sai làn ở phạm hùng và lần này cũng khu vực đầu đường đó
vod cụ 1 ly cho ấm nhé....

mrkey

Xe buýt
thớt này hot quá, cụ chủ thớt xử lý quá chuẩn, cảnh tình cho mấy bác CSGT không làm bừa nữa. Anh em đi lại yên tâm hơn :x

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Thế thì nhà mình làm 1 vụ khác đi cụ. Kiếm con xe biển tỉnh nào đó rồi 1 cụ làm chuột bạch. Em cũng máu tham gia vụ này quá :)
Các cụ chờ sang tuần tới cho e theo với nhé, em mang xe biển 14 đi xem thế nào, he he. Em thấy nếu xxx bắt đúng thì cái biển này phải sửa thế này mới đúng:

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Các cụ trích dẫn nhiều quá. Em nhà quê nên em nghĩ đơn giản, xxx chịu bỏ qua miếng ăn là có lý do của nó. Vậy thôi!

NNPK

Xe buýt
Nguyên cả đống chữ trong quy định của cái mũi tên này em chả thấy chỗ nào bắt buộc phải tuân theo cả?!! (trích Điều Lệ GTĐB 22TCN237)
Quyển Luật GTĐB 2009 của em cũng in đống chữ hệt như cụ. Cơ mà em google cụm 1.18 vạch kẻ đường thì nó ra cái đám kia.

xebokeooto

Xe tăng
Các cụ chờ sang tuần tới cho e theo với nhé, em mang xe biển 14 đi xem thế nào, he he. Em thấy nếu xxx bắt đúng thì cái biển này phải sửa thế này mới đúng:
Xuỵt xuỵt...
Cụ bô bô ra thế này lộ hết thiên cơ.