[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

xebokeooto

Xe tăng
e cũng không thể hiểu được là tại sao GTCC lại bắt mình cua một vòng bùng binh trước khi rẽ phải.
E đang có kế hoạch đi CV thiên đường BS, lúc về e sẽ đi một vòng bùng binh rùi rẽ phải...hi.hi cũng hài nhỉ phải không cụ, đúng là chỉ có GTCC Vịt mới kẻ được vạch như vậy.
Mọi người giải thích mãi mà Cụ chưa hiểu, Cụ đi như vậy vẫn sai:
xin thưa với Cụ là theo hướng 3 mũi tên thì Cụ chỉ có nước đi thẳng qua bùng binh tới lối rẽ vào Bigc rồi quay lại chính cái bùng binh ấy rồi mới được rẽ trái về KDT. Nó dở hơi ở cái đoạn ấy đấy Cụ ạ.

Chuphinh

Xe máy
Tôi đọc bài kụ Lý xem qua các ảnh cho đến tận bây giờ cũng chưa được Kụ cho xem cái ảnh có 3 mũi tên thế nào, và tôi cũng chưa đi qua đây nên không rõ, nhưng theo phân tích của tôi thì thế này nhé:

Mấy ảnh Kụ đưa ra ở trên nằm trong loại BIỂN CHỈ DẪN bao gồm 48 biển từ 401 đến 448. Chức năng của BIỂN CHỈ DẪN không có tính chất áp đặt. Khi vào gần bùng binh nếu có ba biển HÌNH TRÒN MÀU XANH bên trong có mũi tên đi thẳng thì đó thuộc loại BIỂN HIỆU LỆNH, biển này có tính áp đặt tức là phải thi hành. Loại này có 9 kiểu từ 301 đến 309.

Nếu như thế Kụ có 2 cái sai. 1- phải tuân theo BIỂN HIỆU LỆNH. 2- Nếu có sự xung đột biển ở trước và sau thì khi đi đến biển sau thì biển trước mất hiệu lực. Nếu đó là biển tạm thời thì càng phải theo. (Nếu đúng thế thì chú xxx là loại con chim non, không hiểu luật)
Xin Kụ cho thêm ảnh 3 mũi tên tiếp theo để cùng nhau phân tích. Không có sự việc chưa rõ anh em dễ nhầm:)]

Libor

Xe điện
Tôi đọc bài kụ Lý xem qua các ảnh cho đến tận bây giờ cũng chưa được Kụ cho xem cái ảnh có 3 mũi tên thế nào, và tôi cũng chưa đi qua đây nên không rõ, nhưng theo phân tích của tôi thì thế này nhé:

Mấy ảnh Kụ đưa ra ở trên nằm trong loại BIỂN CHỈ DẪN bao gồm 48 biển từ 401 đến 448. Chức năng của BIỂN CHỈ DẪN không có tính chất áp đặt. Khi vào gần bùng binh nếu có ba biển HÌNH TRÒN MÀU XANH bên trong có mũi tên đi thẳng thì đó thuộc loại BIỂN HIỆU LỆNH, biển này có tính áp đặt tức là phải thi hành. Loại này có 9 kiểu từ 301 đến 309.

Nếu như thế Kụ có 2 cái sai. 1- phải tuân theo BIỂN HIỆU LỆNH. 2- Nếu có sự xung đột biển ở trước và sau thì khi đi đến biển sau thì biển trước mất hiệu lực. Nếu đó là biển tạm thời thì càng phải theo. (Nếu đúng thế thì chú xxx là loại con chim non, không hiểu luật)
Xin Kụ cho thêm ảnh 3 mũi tên tiếp theo để cùng nhau phân tích. Không có sự việc chưa rõ anh em dễ nhầm:)]
Chứng tỏ bác chưa đọc kỹ bài ạ, bác quay lại trang 1 và xem cái ảnh chụp từ vệ tinh của Huê Kỳ mà em đã pot ợ...ở đây không có biển báo nào hết, chỉ là vạch chỉ hướng đi kẻ dưới lòng đường ợ! Mời các cụ cứ bình luận thỏa mái để rút ra cái Chân nhà chị Lý ạ! :P
Mấy cái biển tự dưng đập vào mặt em kia, cùng với cách dạy luật theo kiểu thi có "Chống trượt" thì em cứ dự nó là biển 411 ợ, nhưng nó sẽ được ghi vào Luật GTDB năm 2015 ...:P.(Hình như đến năm đó mới chính thức nghiệm thu xong đại lộ Thăng Long thì phải, bây giờ bên thi công đang bị treo giò vì lún đường với lại nhấp nhổm quá, chả theo tiêu chuẩn nào của đường cao tốc cả ạ!)

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Làm lại đi các cụ ơi, e thấy các cụ đang tranh cãi đúng sai kinh quá, chả biết thế nào :D

pupil

Xe điện
xin thưa với Cụ là theo hướng 3 mũi tên thì Cụ chỉ có nước đi thẳng qua bùng binh tới lối rẽ vào Bigc rồi quay lại chính cái bùng binh ấy rồi mới được rẽ trái về KDT. Nó dở hơi ở cái đoạn ấy đấy Cụ ạ.
Bực cái bọn GTCC quá đi mất, thế cái bùng binh để làm cái léo gì cụ nhể, chỉ tổ tăng xung đột. Làm miệ nó thành cái ngã 4 thông thường cắm đèn xanh đỏ vào đấy cho xong, mà em léo hiểu cái bọn này nó được trường lớp nào đào tạo mà ngu thế nhể!

N68

Xe điện

Em trả lời hộ cụ Lí ạ:

I. Biến chỉ dẫn trước (theo ảnh chụp của cụ Lí)

II. 3 Mũi tên trên đường (sau biển nói trên) - e chụp lại từ video

Toyota Celica

Xe container
Chính xác bây giờ nếu đúng thì cụ phải đi như cụ nói , qua bục binh vòng , vào bục binh đi ra
Còn ko cụ gan to thì cãi đc , ko thì cụ vẫn thua về lý

Biển xanh phía trc hầm là hướng đi tx rẻ phải , nhưng ngay sau đó chỉ đc di thẳng , xxx ko sai nhưng nó mắt dạy vì làm tiền ng dân , hành dân do lỗi của bọn ngu vẽ đường .
Chứ chúng nó thích vẫn phạt đc

Đúng ra là phí trc hầm có lối rẽ kdt thì mình phải rẽ vào đới , nó làm thế để giảm lưu lượng xe vào bục binh , nhưng cái biển exit ngu như ... **** , đi đâu ko nói để mẹ cái exit làm gì ??

Tóm lại theo em thế này
Các cụ tuyệt đối nếu bị chúng nó phạt , cãi ko đc thì chỉ nhận biên bản để sau lấy lại tiền đc , ko đút ko 50/50 gì cả . Luật sai thì phải sửa , thôi thông cảm cho bọn gtcc nhà mình một chút ạ

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện

Biển chỉ dẫn và biển thi hành thì rõ rồi cụ ạ, nhưng cái đen đen đậm đậm kia của cụ Chú Phình là không được phép xảy ra vì biển báo và vạch đường phải đồng bộ - đó là nguyên tắc, nó thể hiện sự vô trách nhiệm và không được đào tạo đến nơi đến chốn của bên GTCC. Cụ biết cái lờ để bẫy cá không? Tôi muốn đi sang Thanh Xuân theo biển như trường hợp cụ Lí Bò, qua cái biển đó không thể lừa tôi bằng cái vạch cấm rẽ sang TX được nhá! Cụ Lí hơi ngoa ngoắt tí thôi nhưng xxx cãi lý với cụ í hơi mệt đấy! Còn cái đo đỏ giả dụ có biển chỉ hướng đi Sín mần, cụ chui vào đó khoảng 10km không có lối rẽ nào thì cụ gặp cái biển "Đường cụt" cụ nghĩ sao? Tôi không đùa đâu, chuyện này có rồi đấy! x-(Mong các cụ ném đá tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Innocet

Xe máy
@Cụ N68: 2 hình ảnh của cụ chứng minh rằng, xxx bắt đúng nhưng chưa hiểu hết. Cụ Lý hiểu chưa hết nhưng .. xuân.
Nếu cụ Lý gặp xxx cứng thì ko thoát đc. Biển kia là CHỈ DẪN, còn mũi tên là HIỆU LỆNH.

Tobias

Xe máy
Thế thì cứ rẽ ra đường gom rồi ra Khuất Duy Tiến cho lành.

ECO-arch

Xe tăng
Cụ Lí Bò và anh em OF, em xin phép được mượn nội dung này cô lại thành một tờ cẩm nang in ra để sẵn trong xe, hôm nào rảnh rỗi lượn qua trêu mấy chú xxx chốt này chơi. Giá có vòng cua gần gần, cứ tua đi tua lại một buổi độ chục lần, chắc các con giời ói máu, các cụ nhỉ?

pupil

Xe điện
Chính xác bây giờ nếu đúng thì cụ phải đi như cụ nói , qua bục binh vòng , vào bục binh đi ra
Còn ko cụ gan to thì cãi đc , ko thì cụ vẫn thua về lý

Biển xanh phía trc hầm là hướng đi tx rẻ phải , nhưng ngay sau đó chỉ đc di thẳng , xxx ko sai nhưng nó mắt dạy vì làm tiền ng dân , hành dân do lỗi của bọn ngu vẽ đường . Chứ chúng nó thích vẫn phạt đc

Đúng ra là phí trc hầm có lối rẽ kdt thì mình phải rẽ vào đới , nó làm thế để giảm lưu lượng xe vào bục binh , nhưng cái biển exit ngu như ... **** , đi đâu ko nói để mẹ cái exit làm gì ??

Tóm lại theo em thế này
Các cụ tuyệt đối nếu bị chúng nó phạt , cãi ko đc thì chỉ nhận biên bản để sau lấy lại tiền đc , ko đút ko 50/50 gì cả . Luật sai thì phải sửa , thôi thông cảm cho bọn gtcc nhà mình một chút ạ
Cái đậm đậm của cụ là không có đâu nhá, chỉ ra được biển báo bất hợp lý thì xxx không được phạt, có luật hẳn hoi đấy, để nhà cháu tìm tí!
@Cụ N68: 2 hình ảnh của cụ chứng minh rằng, xxx bắt đúng nhưng chưa hiểu hết. Cụ Lý hiểu chưa hết nhưng .. xuân.
Nếu cụ Lý gặp xxx cứng thì ko thoát đc. Biển kia là CHỈ DẪN, còn mũi tên là HIỆU LỆNH.
Cụ đọc bài trang trước của nhà cháu chưa? "Chỉ dẫn" và hiệu lện có thể khác nhau nhưng phải đồng bộ và khả thi không được mang tính chất lừa đảo nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
phải có những người như thế này thì xã hội mới hạn chế đc phần nào tiêu cực của xxx

BMW_6688

Xe container
Hoan hô...pác tài ghê...
đúng đóa..phải có những người như pác thì mới sử lý XXX được cho chúng em nhờ...vì từ trước đến giờ.AE mềnh trên OF bị xơi đòn của XXX nhiều quá roài
1 lần nữa HOAN HÔ PÁC CHỦ THỚT

Innocet

Xe máy
@Cụ pupil: Em đọc hết rồi, 3 mũi tên có hiệu lực sau cùng và là hướng phải đi theo. Còn 3 cái biển kia ko nói hướng phải đi mà chỉ mang tính chỉ dẫn. GTCC cũng sẽ trả lời như vậy nếu truy đến cùng.

N68

Xe điện
Cụ phân tích rõ hơn được không ạ.
Theo ý hiểu của em thì:
Biển CHỈ DẪN
Nhóm biển chỉ dẫn: Có dạng hình chữ nhật hoặc hình vuông nền mầu xanh lam để báo cho người sử dụng đường biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác trong hành trình.
Nhóm biển chỉ dẫn gồm có 48 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 401 đến biển số 448.
Hiệu lực của các biển chỉ dẫn có giá trị trên tất cả các làn đường của một chiều xe chạy.

Còn biển HIỆU LỆNH
Nhóm biển hiệu lệnh: Có dạng hình tròn, nền mầu xanh lam, trên biển có hình vẽ mầu trắng đặc trưng cho hiệu lệnh nhằm báo cho người sử dụng đường biết điều lệnh phải thi hành.
Nhóm biển hiệu lệnh gồm có 9 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 301 đến biển số 309.
Hiệu lực của các loại biển hiệu lệnh có thể có gia trị trên tất cả các làn đường hoặc chỉ có giá trị trên một hoặc một số làn của một chiều xe chạy. Các làn đường phải được đánh dấu riêng biệt bằng các vạch dọc liền trên mặt phần xe chạy. Nếu hiệu lực của biển chỉ hạn chế trên một hoặc một số làn đường thì nhất thiết phải theo biển và một biển phụ số 504 “Làm đường” đặt ngay bên dưới biển chính.

Như vậy thì biển chỉ hướng THANH XUÂN (biển phía trước) là biển chỉ dẫn, còn 3 mũi tên trên đường (phía sau) thì không thuộc nhóm "biển hiệu lệnh"

Cụ nào hiểu rõ hơn về biển báo thì giải thích lại hộ em với.

Tribute

Xe container
Hố Hố, biển chỉ dẫn mới là bắt buộc phải theo nhá, mũi tên chỉ là Hướng dẫn hướng đi thôi nhá. Không tin mở Điều lệ GTĐB ra mà ngâm cứu (phụ lục số 6 và số 7 nhá). ^:)^

Còn cụ nào bảo phải tuân theo 3 cái mũi tên đi thẳng thì đừng có nó chuyện vòng bùng binh rồi quay lại Khuất Duy Tiến nhá, vòng bùng binh cũng là rẽ trái con bà nó rồi còn đâu nữa. Nếu tuân theo 3 cái mũi tên kia thì chỉ có đi thẳng Trần Duy Hưng thôi nhá.^:)^

Bổ sung thêm là ba cái vạch kẻ đường kia nó vẫn nằm trong khoảng hiệu lực của các biển chỉ dẫn hướng đi kia nhá, và biển chỉ dẫn kia nó hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường nhé. Khi nào qua bùng binh rồi thì nó mới hết hiệu lực nhá.

Chỉnh sửa cuối:

NNPK

Xe buýt
Cụ nào hiểu rõ hơn về biển báo thì giải thích lại hộ em với.
Em nghĩ nó nằm trong nhóm VẠCH KẺ ĐƯỜNG

Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi

http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95

Nhưng phần đầu nó lại có câu này:

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu.

Chỉnh sửa cuối: