[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Innocet

Xe máy
Theo e thì các biển báo và mũi tên không hề mâu thuẫn, biển báo cho biết mình có thể đi thẳng, hoặc rẽ nhưng đi đến chỗ mũi tên vẫn phải đi theo chiều mũi tên sau đó mỡi rẽ đâu thì rẽ hoặc đi thẳng. Nhưng e không hiểu là bên GTCC họ nghĩ thế nào mà bắt mình đi vòng bùng binh mới rẽ trái được mặc dù chỗ đó rẽ trái không gây nguy hiểm hay xung đột giao thông gì.
Còn e thấy mấy chú xxx bắt cụ LB quá non gan hoặc nghe cụ LB nói vừa đến nhà máy gì đó nên đã cảm thấy camorun rùi thành ra không còn tự tin nữa, nên cụ LB mới dọa được. E thấy xxx bắt lỗi như vậy là chuẩn, ở đây chỉ GTCC kẻ mũi tên không hợp lý thui.
Mời các cụ cho ý kiến thêm.
Ô hay, bác nói thế nào đấy? Rẽ trái thì phải vòng qua bùng binh thì mới có đường chứ...
Theo bác, GTCC sẽ phải vẽ thế nào? Mũi tên như vậy đc hiểu là hướng đc phép di chuyển

Chỉnh sửa cuối:

binhservice

Xe máy
Xin lỗi cụ, e gõ nhầm ý em là rẽ phải ạh.

nguyendinhca

Xe hơi
Ước gì em được 1/2 trình của cụ nhỉ. Vodka cụ ạ

Kia6582

Xe buýt
Nó vẫn bắt kìa cụ lý ơi. Cụ xử lý tiếp thôi.
đúng là bọn mất dậy.
Bọn này éo sợ đâu, trừ phi bị lên báo à!!!
Có điều nếu biết rồi thì chỉ cần nói mấy câu là nó thả (như chơi cờ thế với mấy ông chuyên kiếm cơm, mình chỉ cần đi 1-2 nước thôi, nếu đúng là nó xin)
Còn ú ớ là nộp thui!!!$-)

Mời Kụ Lý 1 ly nhá, đọc bài của Kụ iem thấy sướng sướng à\:D/

tqv7886

Xe hơi
Quá hay, em vodka mời cụ luôn

thanh_hoi

Xe điện
Cụ xem lại Luật đi cụ ơi.
Khi biển báo mâu thuẫn với vạch kẻ đường. Thì sẽ tuân theo Biển báo.

Theo e thì các biển báo và mũi tên không hề mâu thuẫn, biển báo cho biết mình có thể đi thẳng, hoặc rẽ nhưng đi đến chỗ mũi tên vẫn phải đi theo chiều mũi tên sau đó mỡi rẽ đâu thì rẽ hoặc đi thẳng. Nhưng e không hiểu là bên GTCC họ nghĩ thế nào mà bắt mình đi vòng bùng binh mới rẽ trái được mặc dù chỗ đó rẽ trái không gây nguy hiểm hay xung đột giao thông gì.
Còn e thấy mấy chú xxx bắt cụ LB quá non gan hoặc nghe cụ LB nói vừa đến nhà máy gì đó nên đã cảm thấy camorun rùi thành ra không còn tự tin nữa, nên cụ LB mới dọa được. E thấy xxx bắt lỗi như vậy là chuẩn, ở đây chỉ GTCC kẻ mũi tên không hợp lý thui.
Mời các cụ cho ý kiến thêm.

bmw1226

Xe tải
Đề nghị bạn gửi đoạn clip & ghi âm lên diễn đàn cho anh em tham khảo. Trăm nghe không bằng một thấy!

... em tấp ngay xe sát lề đường và bật toàn bộ ghi âm của 2 cái máy điện thoại đểu lên 1 cái cầm tay, 1 cái nhét túi ngực cho nó ghi âm rõ ràng... ( bi giờ em không tiện phọt đoạn ghi âm, xin phép các cụ cho em nghe lại và tả tỉ mỉ lên đây vậy nhá, đoạn nào thấy xúc động thì em cắt cúp phọt cho các cụ nghe cho vui sau ợ :)) )
... xong xuôi đâu đấy em mới mở cửa xuống xe không quên mang tập giấy tờ xe đã chuẩn bị từ trước theo người luôn :
LB: Thôi, không cần phải màn chào nhau làm gì cho nó khách sáo, tớ biết điều lệnh là phải thế, nhưng giờ muộn rồi bỏ cũng đc! Chắc cậu lại kiểm tra giấy tờ tớ chứ gì? Có ngay, xe tớ lúc nào cũng đầy đủ lắm, lốp láp không cần kiểm tra đâu, mới thay hết cả bộ mặc dù xe mới đi được hơn 4 vạn! Mà tớ cũng đếch thích độ xe nhá:)) ( cái này em vẫn thù vợ chồng nhà cụ Sơn Cua, lừa em vụ đi Kalăng năm ngoái, đường đẹp cụ í chả dẫn em đi, toàn xui em chui vào đường xấu toàn đá dăm với cả đá hộc, để về vứt bố nó hết bộ lốp xe của em :P :)) )vừa nói em vừa hớn hở chìa luôn bộ giấy tờ cho chú xxx trẻ.
xx1: Vầng thì chào anh, giấy tờ của anh đủ hết nhỉ, ái chà bằng lái xe anh có từ năm 93 cơ à? lâu quá nhỉ?
LB: Ừ thì hồi đó chả có việc gì làm thất nghiệp nên tớ đi kiếm cái bằng để lái xe thuê í mà chú.
xx1: Thôi, giấy tờ anh đầy đủ nhưng anh đã vi phạm lỗi rẽ không đúng làn đường, mời anh sang bên kia để làm việc.
Lb: :P :P :P ,,(... rất ngoan ngoãn đi sau đồng chí này mà không cãi cọ gì cả...) Sau khi sang đến nơi em chả cho chú ý nói thêm câu nào mà choảng luôn: Chết thật thế hả em? Đúng là anh vừa chui từ hầm kia lên thật, nhưng em bảo anh vi phạm thế nào nhỉ? Bằng anh có lâu lắm rồi, chú xem thì thấy ròi đấy, luật anh thuộc làu làu, đảm bảo cho chú cầm sách luật GTDB hỏi anh câu nào anh cũng giả nhời vanh vách... (hí hí... thật ra em cũng nổ tý chơi, chứ em chưa bao giờ được cầm quyển luật GTDB này trên tay quá 15'' ợ :P)
xx1: Sau khi ra khỏi hầm anh nhìn thấy có 3 mũi tên hướng đi thẳng, nên anh chỉ được đi thẳng!
LB: Ơ, chú xui anh hay nhể? thế đi thẳng có nghĩa là phải đè hết lên cái bùng binh à? Xe anh có phải là xe địa hình đâu? :P
...............Còn tiếp..

Emchaien

Xe buýt
Cụ nào cao tuổi hô hào đi ạ, e nghĩ ra nhưng e còn trẻ nên không cầm đầu được :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nào cao tuổi hô hào đi ạ, e nghĩ ra nhưng e còn trẻ nên không cầm đầu được :D
Ô hay, cao tuổi có ý nghĩa gì ở đây đâu!

Cụ cứ ra giữa Đại Lộ TL rồi up lên đây báo cáo là đang đợi anh em thì em dự là có cả đoàn hưởng ứng ngay mà!

Emchaien

Xe buýt
E đang ngồi gần đây rồi cụ ơi :D, có cụ nao nữa không ạ, e đang ở gần Big C rồi hihi

Libor

Xe điện
Đề nghị bạn gửi đoạn clip & ghi âm lên diễn đàn cho anh em tham khảo. Trăm nghe không bằng một thấy!
em pót mãi mà có đc íu đâu..hình như of bị lỗi gì í...ợ!
tạm 1 nhát mở màn cho các cụ xem nhá! Cụ nào thửu phọt lại giúp em với...em chửa biết nguyên nhân tại sao nó ko cho pót video ợ???
[video]http://s206.photobucket.com/albums/bb104/libor_68/?action=view&current=vu2.mp4[/video]

Emchaien

Xe buýt
tạm 1 nhát mở màn cho các cụ xem nhá! Cụ nào thửu phọt lại giúp em với...em chửa biết nguyên nhân tại sao nó ko cho pót video ợ???
[video]http://s206.photobucket.com/albums/bb104/libor_68/?action=view&current=vu2.mp4[/video]
Em chạ nghe thấy giề nhưng thấy anh CSGT bắt đẹp quá và cụ đỗ cũng chuẩn luôn :D

xebokeooto

Xe tăng
OF lam sao vậy.
E cũng up thử mấy lần không được

hmpstudio

Xe điện
Nhất cụ lý. chỗ này e cũng cãi với xxx chuyện này y như cụ, nhưng e ko chụp ảnh. Mất xừ nó 1h ko thì mất toi với xxx 500k

binhservice

Xe máy
e đồng ý vơi cụ là nếu 2 loại tín hiệu mâu thuẫn thì mình sẽ theo một cái nào đó, nhưng biển báo và mũi tiên có nằm cùng vị trí đâu nói là mâu thuẫn.
Khi người lx nhìn thấy biển phân làn thì biết được có thể đi thẳng hoặc rẽ, đúng là có thể đi thẳng hoặc rẽ, nhưng khi đến bùng binh muốn rẽ phải đi theo chiều mũi tên nên thực ra không có gì mâu thuẫn cả. Chỉ mâu thuẫn khi biển phân làn mang ra đặt tại vị trí các mũi tên.