[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Smee april

Xe điện
Báo cáo các cụ là xe em ngồi vừa dính lỗi này xong. Hôm nay em đi lễ, không lái xe mà đi cùng với hai vợ chồng bác hàng xóm. Bác chủ nhà tuổi con mèo cầm lái. Cuối giờ chiều qua em đã đặt gạch hóng thớt của cụ Lý nhưng mà về nhà bận quá không kịp vào. Sáng nay đi sớm. Lúc ông hàng xóm rẽ phải em đã ngờ ngợ. Kịch bản đúng như cụ Lý tả. Một thằng (xin lỗi các cụ em dùng từ này) CS không đeo biển tên, số hiệu giả vờ mắt lác, trèo từ trên hè xuống bắt xe em. Trên xe có 3 ngừoi, em với cả vợ chồng anh hàng xóm đều xuống xe cả. Bọn em giả vờ không biết vụ này trên mạng. Khi hỏi lỗi thì nó cũng giải thích y như với cụ. Em mới bảo nó là thế có biển rẽ phải đi TX thì bọn em rẽ. Nó nói rất láo là: "Biển trên cao chỉ hướng rẽ phải ra TX là biển chỉ dẫn, phải tuân thủ ba cái mũi tên rẽ thẳng dưới đường. Thế chị không học luật à". Em chả nói gì vì không muốn giây với thằng ranh con nứt mắt ra nữa. Anh hàng xóm nhà em cao 1.8m mới tiến đến, giấy tờ nhà em đủ, còn học luật hay không anh ấy không nói nhưng mà anh ấy bảo thằng ranh con kia là biển tên của mày đâu, mày vi phạm điều lệnh. Thằng đấy sợ quá gọi ngay một chú CSGT đến còn nó thì chui ngay xuống *** xe em đứng. Một chú CSGT tên là Lê Văn Dương (theo biển tên) tiến đến. Chú này điềm đạm hơn. Sau khi hai bên trình bày, chú này kéo ông lái xe ra chỉ biển và hướng dẫn. Xong xuôi bảo rất nhẹ nhàng là rút kinh nghiệm.

Túm cái váy lại là em thấy để tránh bực mình có nhẽ phải xin thêm các cụ cao kiến nên xử lý thế nào với cái nhóm học bài của Cụ Lý hôm trước hôm sau quên luôn thế này????

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
sửa

Em mời tất cả các cụ trên toàn Cuốc bị xxx bắt lỗi đi từ đại lộ Thăng Long rẽ phải ra KDT mà có biên bản ( Đã nộp phạt) ra bùng binh này nhận lại tiền nhá!

Chỉnh sửa cuối:

dpl

Xe lăn
quá hay

xanh

Xe điện
Em hỏi thật anh Lí chứ, cái biển màu xanh lá cây trên nóc ấy có thuộc loại biển phân làn không? hay chỉ là biển hướng dẫn?

Đành ràng cái đường to tổ bố thế mà làm 3 cái mũi tên đi thẳng thì cũng đao hết cỡ rồi.
Cụ Lý ơi, xxx nó bẩu cái biển xanh có mũi tên chỉ ra Thanh xuân là biển chỉ dẫn chứ không phải là biển phân làn nên nó vẫn bắt như cũ.

thanh1609

Xe tải
Hôm nay đâu lại vào đấy các cụ ah, em vừa đi qua đó thấy xxx vẫn miệt mài bắt xe đi từ đại lộ rẽ phải ra khuất duy tiến. Cụ lý bò đâu vào can thiệp đi, để xxx nó úc hiếp anh em lái xe quá. Cụ nào có quen biết phóng viên báo nào cho bài ps đi.
em xác nhận là vẫn đang miệt mài bắt lỗi rẻ phải nhá.
chiều mà rảnh thì em lại chụp ảnh các xe xếp hàng đợi giải quyết $-)

tptitoe

Xe tăng
Cụ Lý ơi, xxx nó bẩu cái biển xanh có mũi tên chỉ ra Thanh xuân là biển chỉ dẫn chứ không phải là biển phân làn nên nó vẫn bắt như cũ.
Theo nhà cháu hiểu thì biển chỉ dẫn hay biển phân làn trong giao thông là 1 khái niệm chung cho các biển hiệu để: Người tham gia giao thông phải tuân thủ và được phép thực hiện. Chứ không phải biển chỉ dẫn địa lý (Trong trường hợp này là được rẽ sang Thanh Xuân, chứ không phải chỉ địa danh Thanh Xuân)

tptitoe

Xe tăng
Mà 3 cái mũi tên này nó lại có sau mấy cái biểm trên cao của bác Lí Bò chụp nên nó vẫn có cơ sở để thịt.
Trong trường hợp biển báo và vạch kẻ đường không thống nhất thì người tham gia giao thông không có lỗi. (được pháp luật bảo vệ)

chaybo

Xe điện
Em đọc bài của kụ mà thấy buồn quá! XXX rõ ràng là rất biết là có sự mâu thuẫn mà vẫn lợi dụng để hại dân. GTCC thì làm việc ngu dốt và tắc trách. Lái xe thì không tranh cãi đấu tranh đến cùng, chỉ có ít người được như kụ. Bảo sao XXX ngày càng bị căm ghét thế!
Cái này nó gọi là lợi dụng cơ hội để trục lợi từ người dân một cách có hệ thống ạ.
Thật là nhơ nhuốc!

Libor

Xe điện
Biển gì thì các cụ cũng cứ kệ mệ nó... đã treo lên rồi thì cứ thế mà thực hiện! nếu mà nó lại ghi chữ làn xe con với làn xe tải thì các chú í chả bảo ngay nó là biển phân làn để bắt đấy ợ! khác gì cái biển báo : khu vực nội đô với cái biển hướng dẫn tốc độ cho các loại xe đi vào nội đô phải đi tốc độ bao nhiu đâu nhỉ? 2 cái này nó để cách xa nhau cả km... như ở đường Phủ Lý không nhể? Biển hướng dẫn tốc độ đặt sau kia chả có tác dụng bắt lỗi vượt quá tốc độ đâu ạ, chỉ ngay sau khi có biển nhấp nhô báo hiệu đến hoặc hết khu vực nội thị thì tốc độ xe mới phải tuân thủ! Còn cái bảng to tướng ghi rõ tốc độ của từng loại xe không có tác dụng bắt lỗi! chúng nó chỉ hù dọa đc người yếu bóng vía... Có thể vụ này mà mấy anh CSGT không bỏ ngay cái trò ăn bẩn đi là sẽ có người làm chuột bạch thực hiện Phương án 1 của nhà em ngay đấy ợ! Các đồng chí bên CSGT có vào đọc được bài này thì nên về nhà đóng cửa bảo nhau nhá, chứ không đến lúc đó hối không kịp đâu ạ! Cứ ghi âm đoạn ăn tiền rồi gọi cho thanh tra bộ xuống xem nó giải thích ra sao nhể? :((

ZAD Viet

Xe điện
Cụ Lý ơi!
CỤ chơi luôn bài của cụ kèm file ghi âm lên Vnexpress đi.
Chúng vẫn miệt mài kiếm tiền kìa.
Em nói thật nhé, các bác lạ, muốn rẽ phải vào TX thì có biết làm sao được là phải thoát ra làn ngoài từ chỗ có biển Exit nhỉ????
Nếu xxx đúng thì bon GTCC đầu đất à. Đáng nhẽ rẽ phải luôn thì nó bắt người ta làm 1 vòng quanh đảo rồi mới được tách làn à??
Haizzzzzzzzzzzzzz! Mệt nhỉ, chỉ khổ cánh lái xe.
Riệu em rót rồi. Nhưng vẫn chưa lấy dép để về, em còn hóng tiếp.

MrYellow

Xe máy
Quá hay nghe mà hồi hộp thật.cụ ha oai quá..bái phục cụ.

CAROBI

Xe hơi
Máy ảnh kụ xịn thật, chụp có cả ngày giờ cơ ạ???

New_Carens

Xe điện
Thực sự khâm phục cụ Lý.

Nhưng em có cảm giác thế này, trước khi làm việc này cụ phải ngâm cứu rất kỹ hệ thống biển báo và Luật GTĐB. Hệ thống Luật, biển báo GTĐB VN hết sức rối rắm và đầy những mâu thuẫn, trong khi xxx có nhiệm vụ hướng dẫn giao thông thì không làm mà chỉ chăm chăm tìm những mâu thuẫn đấy để kiếm ăn. Thật nhục nhã.

Có một điều em hỏi thêm cụ Lý và các cụ khác. Em không nhớ lắm về cái biển có 3 mũi tên đi thẳng, nhưng nếu có biển đó thì đúng là bắt buộc phải đi thẳng thật. Vậy thì rõ ràng ở đây có 2 trường hợp:

1. Biển sau đá biển trước, muốn hiểu thế nào cũng được---> Lỗi của GTCC. Rẽ phải sang KDT là đúng hay sai tùy vào khả năng cãi và hiểu biết Luật của lái xe.

2. Biển 3 mũi tên đi thẳng cắm sau biển Rẽ phải sang Thanh Xuân, nên phải tuân theo biển này --> Lái xe không cãi được.

Thực sự em không hiểu mong các cụ giải thích
Mà 3 cái mũi tên này nó lại có sau mấy cái biểm trên cao của bác Lí Bò chụp nên nó vẫn có cơ sở để thịt.
Trong trường hợp biển báo và vạch kẻ đường không thống nhất thì người tham gia giao thông không có lỗi. (được pháp luật bảo vệ)
Theo luật giao thông đường bộ thì hiệu lực của biển báo giao thông (trong đó có biển chỉ dẫn) cao hơn vạch kẻ đường. Như vậy ở đây không cần tuân theo vạch kẻ đường là đúng luật. XXX bắt láo thôi, ông nào dốt luật và sẵn tiền là nộp 50/50 ngay mà vưỡn tâm phục khẩu phục.
Trường hợp này là do cụ Libor do đã có tên tuổi trên này và có nhiều đại nhân biết đến nên hầu như óp phờ không có phản đối gì, còn như nếu của 1 ông vô danh tiểu tốt đưa lên thì chắc chắn sẽ tranh cãi đúng sai này nọ ì xèo ngay (như tranh cãi kiểu thế nào là vượt phải, đường 5 có phải đường cao tốc không?...).

robinhut

Xe hơi
Cu phai lam nha bao moi dung, lai lam noi tro heheh. Kinh mpng cu co nhieu phong su nhu the de A E OF dc nho a!

anhtho

Xe ngựa
Nếu muốn bà con mình đi theo ý của xxx thì phải lắp cái biển như dưới đây !
(và chắc chắn sẽ làm tăng mức độ tắc đường ở bùng binh Big C lên kha khá)

Chỉnh sửa cuối:

F.I.A.T

Xe điện
Nghiệp vụ của cụ chắc nịch thế thì làm sao các bác ấy thoát được, hoan nghênh tinh thần của cụ Lý, hy vọng sau vụ này cả ofer và AE lái xe khác sẽ không bị mất tiền oan ở chỗ này

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Vốt cho cụ Lý Bò.(b)