[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Tribute

Xe container
Quyển Luật GTĐB 2009 của em cũng in đống chữ hệt như cụ. Cơ mà em google cụm 1.18 vạch kẻ đường thì nó ra cái đám kia.
Cái 1.18 đó nó là sách giảng dạy Lái xe chắc từ đời Napoleon roài cụ ơi. Nó được truyền dẫn hết đời giáo viên này sang đời giáo viên khác mà chả bít rõ nguồn gốc nữa.=))

Tribute

Xe container
em ko hiểu 1 điều, nhờ cụ Lý và các cụ ở đây chỉ bảo nhé: vòng xuyến là nơi các làn xe đi vào phải xi nhan trái đúng ko ạ, vậy thì làm gì có đi thẳng rẽ trái rẽ phải (nó có phải ngã tư đâu) ở đây 3 mũi tên cũng đúng, mà biển chỉ dẫn cũng đúng. mũi tên chỉ 3 làn đâm thẳng, tức là đi vào vòng xuyến. còn trong vòng xuyến thì ở exit thứ 1 là ra Thanh Xuân (hướng bên phải) exit thứ 2 là ra TDH (hướng thẳng) và exit thứ 3 thì ra Phạm Hùng. Vậy nếu e đánh xi nhan trái vào vòng xuyến, rồi ngay tại exit đầu tiên e xi nhan phải ra, thì e sai ở đâu???? mà ngu ở chỗ là ko có bảng chỉ vòng xuyến ở đấy, chỉ thấy nó ở các nhánh khác đi vào, có nhẽ nào là đối với từng loại đường khác nhau thì cái vòng xuyến (bùng binh ấy) nó có ý nghĩa khác nhau????Cụ nào chỉ cho em 1 cái!!!!!
Cụ nhặt cái dòng đo đỏ này từ quy định nào ợ? Em là cứ phải tham chiếu văn bản pháp luật hiện hành, xxx muốn phạt em là cứ phải chỉ rõ văn bản đó chứ nói mồm ko xong với em.

thaptothanh13

Xe tải
Em nghĩ là ko có chuyện xxx lại ngừng vụ bắt láo này vì mấy câu nói của cụ Lý đâu. Cũng như lúc xưa, làm sao tin được bài vở cải luơng xin bọn thực dân Pháp thương dân mình của cụ Phan Chu Trinh lại thành công được. xxx gặp ai mềm thì nó luộc, cứng thì thả, chẳng mất gì của chúng (vài ba câu xin lỗi thằng nào chẳng nói được)
Em ủng hộ là phải làm hết mình vì vụ này. Đặc biệt là lôi kéo thêm báo chí (có cụ Longnguyen) để đánh động lên trên. Phải thay đổi từ trên nó mới triệt để được các cụ ạ!!

Dân sai, xxx phạt- chuyện thường.
xxx sai, ai phạt??? Kỷ cương chỗ nào???
Các bác trên đâu?? Trả lời hộ Đồng bào.

New_Carens

Xe điện
E pót hộ cụ Lí nhé
[youtube]OxZ1HEH3PnM[/youtube]
Xem cái Video Clip của cụ Lý quay tôi phát hiện cụ Lý vưỡn vi phạm luật GTDB: đó là không bật đèn pha trong hầm chui.
Và theo tôi hiểu trước cái hầm chui này có sẵn đường để rẽ phải đúng không cụ? như vâỵ chưa hẳn là CA đã sai đâu!
Tôi mà là CSGT tôi vưỡn bắt được cụ Lý:D

Tribute

Xe container
Nhưng cái mũi tên ấy nó lại có sau (gần vòng xuyến BigC hơn) thì nó sẽ phủ định cái biển báo có trước chứ.
Hự, văn bản cấp dưới ra sau có phủ định được văn bản cấp trên không cụ? Khi mà cái Biển báo phân làn kia nó có hiệu lực đến hết giao cắt gần nhất thì chỉ những cái biển báo ngang hàng hoặc cao lực hơn (biển cấm chẳng hạn) mới phủ định nó được chứ.8->

Tribute

Xe container
Xem cái Video Clip của cụ Lý quay tôi phát hiện cụ Lý vưỡn vi phạm luật GTDB: đó là không bật đèn pha trong hầm chui.
Và theo tôi hiểu trước cái hầm chui này có sẵn đường để rẽ phải đúng không cụ? như vâỵ chưa hẳn là CA đã sai đâu!
Tôi mà là CSGT tôi vưỡn bắt được cụ Lý:D
Hầm chui? thế nào "là Hầm đường bộ" khi không có biển báo ạ?

Tribute

Xe container
Thưa cụ cái biển chỉ dẫn nó có hiệu lực trên tuyến đường (đến đoạn giao cắt ngã 3, ngã 4), tại điểm có vạch mũi tên đó, biển chỉ dẫn vẫn có hiệu lực. Như vậy hiệu lực của vạch sơn đường và Biển báo khác nhau thì tuân thủ theo Biển báo. Ở đây phải hiểu là hiệu lực của Biển báo chứ không phải vị trí đặt biển cụ à.

Thêm nữa, Luật đã nói rõ khi Biển báo khác với vạch kẻ đường thì tuân thủ biển báo. Biển báo bao gồm Biển cấm, Biển hiệu lệnh, Biển chỉ dẫn... các cụ đừng mắc mưu các ÂM BINH của xxx và GTCC bẻ lái biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn nhé

Em khẳng định Cụ Lý đúng 100%
.
Hoàn toàn nhất trí ý kiến cụ.

fuxe

Xe container
cụ lí bò hay quá, em mời cụ cả chai vodka luôn \:D/

New_Carens

Xe điện
Hầm chui? thế nào "là Hầm đường bộ" khi không có biển báo ạ?
Có nhất thiết cái gì cũng phải có biển báo không cụ? Cái đó không gọi là hầm đường bộ thì gọi là lỗ chuột à?

tran_thuat_lai

Xe lăn
quả biển báo của Cụ hơi bị hay đới...hố hố

bocun

Xe buýt
Em vào hóng muộn quá :(... Định vok cụ lí 1 ly nhưng sợ cụ uốn nhiều quá... Em mời cụ ly trà cho giải rượu vậy. Thank you cụ nhiều lắm...

tptitoe

Xe tăng
Thôi các cụ ơi, sự việc đã rõ mồn một thế mà có cụ còn hoài nghi!
Nhà cháu chỉ buồn là cụ Lý đã vất vả đi tìm Công Lý ở cái bùng binh này mà vẫn không thấy nó đâu, (Vì xxx vẫn toét còi và móc tiền của dân lành vô tội.)
Thưa các cụ! Ở đây, hai từ "Công lý" chỉ có nghĩa là cái tên của 1 diễn viên hài mới bỏ vợ. Ngoài ra không còn 1 nghĩa gì khác.

bentley8

Xe điện
tuyệt vời quá, em đọc bài của cụ mà sướng run cả người.

gabay

Xe đạp
sau do nhu nao ha cu em dang hong cu day

noname281

Xe tải
Tuyệt vời, tuyệt vời, number one>:D<. E thề đây là bài hay nhất mà e từng đọc khi lướt web. thanks cụ nhiều nhiều! Cụ say chưa? mời cụ ly nữa nào

Tribute

Xe container
Có nhất thiết cái gì cũng phải có biển báo không cụ? Cái đó không gọi là hầm đường bộ thì gọi là lỗ chuột à?
Em cũng chạ bít thế nào là "hầm đường bộ" vì Luật không định nghĩa, vì vậy em nghĩ là phải có biển báo, nếu không mọi chỗ đường chui qua cái gì đấy (cầu vượt chẳng hạn) cũng dễ bị xxx coi là hầm chui.:D

Có cái biển báo số 240 chả biết để làm gì nữa?

NewPeace

Xe điện
Em cũng chạ bít thế nào là "hầm đường bộ" vì Luật không định nghĩa, vì vậy em nghĩ là phải có biển báo, nếu không mọi chỗ đường chui qua cái gì đấy (cầu vượt chẳng hạn) cũng dễ bị xxx coi là hầm chui.:D

Có cái biển báo số 240 chả biết để làm gì nữa?
Hầm đường bộ chỗ Thiên đường Bảo Sơn có biển đấy các bác ạ.

bachkhoak40

Xe điện
Hôm qua em đi qua đó thì thấy đội hình của xxx vẫn giữ nguyên và thấy 1 vài cái 4b bị vịn lại bên đường KDT, hình như vẫn toét lỗi đó.

NewPeace

Xe điện
Hự, văn bản cấp dưới ra sau có phủ định được văn bản cấp trên không cụ?
Làm gì có cấp trên dưới gì ở đây, có chăng là treo trên cao và vẽ dưới đường chứ cùng 1 lò GTCC ra cả. Nó làm lộn tùng bậy thế thì có mãi cãi nhau suốt à.

Chỉnh sửa cuối: