[Funland] Đại học Rmit

Batman

Xe điện
Cách đây mấy năm em có nói chuyện với một người dạy tại RMIT ở Úc, thấy cụ ấy vẫn khen sinh viên BK và NEU ở VN.
Em đoán cái được ở RMIT là học thực và sát với thực tế, TA tốt, tự tin, khi đi làm việc dễ thích ứng với môi trường mới. Cty cũ em trước cũng có bạn RMIT làm hợp đồng, trước cũng làm KPMG, nhưng so với mấy bạn làm chính thức học FTU, NEU thì không địch lại được. Có bạn làm chính thức còn được cty Big4 tuyển đi làm ở Úc. Giờ vẫn đang làm ở đó. Tất nhiên bạn đó có ACCA và một số chứng chỉ nữa
Thực ra, các bậc cha mẹ cho con em học trường QT đều có lý do riêng, việc thông tin mới được các cháu cập nhật thường xuyên vì bọn F1 nó tham gia các club, lứa trước chia sẻ cho lứa sau, riêng vụ thông tin cập nhật này là một điểm cộng.
Thứ hai, với thời gian học hoàn toàn bằng tiếng anh, sẽ tốt hơn cho các cháu khi ra trường, đi làm, nó cũng là một kỹ năng mà trường công bị hạn chế.
Riêng 2 yếu tố trên đã làm cho bọn chúng nó tự tin hơn các bạn học trường công ở mức làng nhàng rồi.

BloodOwl87

Xe điện
F1 nhà e đỗ FTU khoa quốc tế gì gì đó, xét tuyển theo phương thức 1 có được tính là đỗ trường công không Cụ, liệu với kết quả này có vào được NEU thần thánh không cụ? :))
Thì cũng chỉ là đủ đk vào trường thôi, có gì đâu ;))
Riêng cái pic này cũng cả chục người làm được.
Cụ cứ làm như con cụ đỗ Ivy ko bằng mà hả hê thế cơ. À mà chắc con cụ thế cũng giỏi hơn cụ rồi, ngữ cụ xưa vào đc ftu ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Halinh07

Xe tăng
Khu này có bị triều cường không cụ? Hệ compound đúng không ạ?
Khu này nếu bị triều cường và kết hợp mưa to mới có ít nước chứ không ngập như phía dưới Nhà Bè. Khu xung quanh có tường rào nhưng không khép kín hoàn toàn

BloodOwl87

Xe điện
F1 nhà cụ học giáo viên nước ngoài, bằng phải dịch ra tiếng Việt chứ gì. Khoa quốc tế NEU thì vào, chứ NEU thần thánh theo mô tả của cụ Cú thì sao mà được :))
Neu cũng đông người mà mợ, có cả thành phần bốc phét truyền thống như mợ nữa là. Dạng sv xuất sắc được bank big 4 tuyển thẳng vào hội sở mới đáng khen

BloodOwl87

Xe điện
Đúng rồi, NEU đào tạo ra loại bốc phét truyền thống là tôi, với dạng thần kinh quên uống thuốc là cụ nữa. Ngại quá, vào đây đuổi khách NEU, phụ huynh học sinh chết khiếp :))
Đấy càng nói càng thể hiện bản chất lèm bèm ... ko qua ngọn cỏ. Thôi chị cứ khóc tiếp đi nhá, iem block.

Batman

Xe điện
F1 nhà cụ học giáo viên nước ngoài, bằng phải dịch ra tiếng Việt chứ gì. Khoa quốc tế NEU thì vào, chứ NEU thần thánh theo mô tả của cụ Cú thì sao mà được :))
Gớm chết, em cũng lạc hậu rồi, thời em đi học 25 năm trước thì NEU cũng thuộc loại trường Top, tương đương với VNU bên em chứ mấy, thế mà giờ vật đổi sao dời, NEU qua mô tả của một bạn cựu sv (không biết là cựu thật không) thì thành con ngáo ộp, lò chuyên đào tạo nhân viên cho Big4 =))

prado2012

Xe điện
Cái thuận lợi là khu này sang Rmit gần nhất,khu này yên tĩnh sạch sẽ nhưng nhược điểm là không có tiện ích gì. Hiện nay ngăn đường Nguyễn Hữu Thọ đi hướng Nhà Bè nên hàng ngày đường này sẽ rất đông mà đường lại nhỏ ( trước đây rất vắng). Tôi đã đi vào khu này nhiều lần xem nhà định thuê cho F1 nhưng rồi chuyển sang thuê bên cc SkyGarden
Vâng, em cũng thuê chung cư rồi, có điều muốn tìm hiểu xung quanh. Cảm ơn thông tin của cụ.

Mytv

Xe điện
Thì cũng chỉ là đủ đk vào trường thôi, có gì đâu ;))
Riêng cái pic này cũng cả chục người làm được.
Cụ cứ làm như con cụ đỗ Ivy ko bằng mà hả hê thế cơ. À mà chắc con cụ thế cũng giỏi hơn cụ rồi, ngữ cụ xưa vào đc ftu ko ?
Thôi đi cụ trẻ ạ. Ông bạn người dơi của tôi xưa học tổng hợp đấy. À mà tổng hợp h bết lắm. Cụ ít tuổi nên coi thường cũng dễ hiểu:))

BloodOwl87

Xe điện
Gớm chết, em cũng lạc hậu rồi, thời em đi học 25 năm trước thì NEU cũng thuộc loại trường Top, tương đương với VNU bên em chứ mấy, thế mà giờ vật đổi sao dời, NEU qua mô tả của một bạn cựu sv (không biết là cựu thật không) thì thành con ngáo ộp, lò chuyên đào tạo nhân viên cho Big4 =))
Đại học quốc gia đầu vào cao lắm hả cụ ;)). Giờ em mới biết đấy.

BloodOwl87

Xe điện
Thôi đi cụ trẻ ạ. Ông bạn người dơi của tôi xưa học tổng hợp đấy. À mà tổng hợp h bết lắm. Cụ ít tuổi nên coi thường cũng dễ hiểu:))
Oh tổng hợp khtn thì cũng nhiều người giỏi.
Nhiều tuổi hay ít thì cũng quan trọng gì đâu cụ, chắc đã biết ai hơn ai chưa :))

Batman

Xe điện
Hụ hụ, tuổi trẻ thường tài cao mà cụ. :))
Hình ảnh sinh viên NEU điên cuồng muốn làm việc cho Big 4, vào Vietcombank làm giao dịch viên hay nhân viên tín dụng cũng rồ lên tự hào sung sướng, 20 năm về trước của em thì không có cụ ạ :))
Thời của cụ em mình thì làm bank cũng chưa có gì gọi là đặc biệt, giờ cũng vậy thôi.
Trước cấp 3, một số bạn thi NEU thì thực tế là có bạn đang làm Techcombank thật, nhưng em thấy cũng chỉ là một nghề như các nghề khác thôi.

Mytv

Xe điện
Oh tổng hợp khtn thì cũng nhiều người giỏi.
Nhiều tuổi hay ít thì cũng quan trọng gì đâu cụ, chắc đã biết ai hơn ai chưa :))
Nhiều tuổi thì mới biết dc NEU của cụ 25-30 năm về trc cũng ko ghê như cụ nghĩ đâu. E qua tuổi hơn thua rồi. Với lại có bằng ai đâu mà dám hơn thua:D

prado2012

Xe điện
Éc, bọn big 4 nó tuyển sv New với ftu vào đều đào tạo lại từ đầu. Em kể cụ nghe lứa bọn em đánh nhau lòi kèn được tầm chục mống đỗ, thế mà hôm đầu đi làm các anh chị cho bài kiểm tra thì đều ngơ ngác hết. Hihi, lúc đấy em mới hiểu tại sao cô trưởng phòng nhân sự lúc gọi điện cho em kêu Phỏng vấn và em nói thật là không biết gì kế toán cả thì cô nói không sao, cứ đi test đỗ thì đằng nào tụi tao cũng dạy lại từ đầu ;))

BloodOwl87

Xe điện
Nhiều tuổi thì mới biết dc NEU của cụ 25-30 năm về trc cũng ko ghê như cụ nghĩ đâu. E qua tuổi hơn thua rồi. Với lại có bằng ai đâu mà dám hơn thua:D
Uh chứ giờ bảo đh quốc gia học giỏi như cụ Dơi người ta cười cho đấy ạ.

prado2012

Xe điện

Thời của cụ em mình thì làm bank cũng chưa có gì gọi là đặc biệt, giờ cũng vậy thôi.
Trước cấp 3, một số bạn thi NEU thì thực tế là có bạn đang làm Techcombank thật, nhưng em thấy cũng chỉ là một nghề như các nghề khác thôi.
Thời mình mà làm bank thì không có gì nổi trội, như khoá em thì vào vcb lúc ấy cũng tầm trăm bạn thì phải ( tổng khoá là 360 bạn) mà lương thấp xong bị phốt mua cổ phiếu giá cao khóc mãi. Xịn thì chỉ có mỗi vài bank nước ngoài thôi kiểu Citi, còn mấy bank cỏ phần như tech là chưa ra đời, có vib , vp thôi nhưng chán lắm.

Mytv

Xe điện

Thấy bẩu trc làm bộ tài chén j j đó. Người tài vậy Bộ ko giữ thật đáng tiếc.
Ôi lúc mới ra trường e cũng tí về bank làm. Xong nghĩ cả nhà nhảy vào 1 chỗ làm j với lại khi đó bank cũng bình bình nên thôi. H cũng hơi tiếc:D

BloodOwl87

Xe điện

Cụ biết thu nhập nhân viên hội sở vcb range từ 500-1 tỷ 1 năm ko?

Batman

Xe điện
Ghê cái gì, ông NEU thời đó, nói thật, bọn em cũng chẳng để vào mắt, giờ cũng vậy thôi. :)
Tính em cẩn thận, bẩu thằng con em kiểu gì thì kiểu, mày phải xét tuyển đỗ trường công top đầu, để tránh bọn mồm gầu nó bẩu, nhà mày học dốt nên phải học trường quốc tế. =))
Éc, bọn big 4 nó tuyển sv New với ftu vào đều đào tạo lại từ đầu. Em kể cụ nghe lứa bọn em đánh nhau lòi kèn được tầm chục mống đỗ, thế mà hôm đầu đi làm các anh chị cho bài kiểm tra thì đều ngơ ngác hết. Hihi, lúc đấy em mới hiểu tại sao cô trưởng phòng nhân sự lúc gọi điện cho em kêu Phỏng vấn và em nói thật là không biết gì kế toán cả thì cô nói không sao, cứ đi test đỗ thì đằng nào tụi tao cũng dạy lại từ đầu ;))
Giờ vẫn vậy, vì trong trường chỉ học môn học cổ lỗ sĩ, định khoản nhầm bình thường. :)

Mytv

Xe điện
Thời mình mà làm bank thì không có gì nổi trội, như khoá em thì vào vcb lúc ấy cũng tầm trăm bạn thì phải ( tổng khoá là 360 bạn) mà lương thấp xong bị phốt mua cổ phiếu giá cao khóc mãi. Xịn thì chỉ có mỗi vài bank nước ngoài thôi kiểu Citi, còn mấy bank cỏ phần như tech là chưa ra đời, có vib , vp thôi nhưng chán lắm.
Mợ chắc hơn e vài tuổi. Thời e ra trường bank còn chưa có j. 2 bà chị e bank về nhà kêu như vạc. Đúng là bank lúc đó citi nổi nhất. Bạn chị e có ông làm citi. Nghe lương lúc đó tính ra tiền việt hơn chục mà mắt chữ O mồm chữ A. Vật đổi sao rời h 2 mụ quái nhà e lại quá ngon. Suốt ngày cho e tiền:))